หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักที่ไม่สมหวัง จินตนาการและความฝัน รักแรกเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในชีวิต  (อ่าน 7797 ครั้ง)
machilz
Registered User
*

« เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 04:18:51 »

ขณะที่ได้หลับตาฉันก็อยู่บนทุ่งหญ้าสีเขียวขจีและได้พบกับคนคุ้นเคย

ฉัน : สวัสดีเธอจำเราได้ไหม

เธอ : ...............

ฉัน : เธอไม่จำเป็นต้องพูดอะไรหรอกแต่ช่วยฟังฉันได้ไหม

ฉัน : ตอนนี้เธออยู่ในจินตนาการของฉันนะ เพราะที่อื่นเราคงพบกันไม่ได้ต้องขอโทดนะที่อยู่ๆก็ต้องให้เธอมา

ฉัน : เราไม่ได้เจอกันมา 8-9 ปีแล้วนะ แต่ทำไมฉันไม่เคยลืมเธอได้เลยแล้วก็เพื่อนของเราในชั้นประถมด้วย

ฉัน : ตอนนั้นฉันมีความสุขมากๆเลย จนถึงตอนนี้บางครั้งก็ยังฝันถึงอยู่เลย ฉันไม่เคยลืมหน้าเธอเลยในจินตนาการ ฉันก็ยังจำหน้าเธอได้หมด

ฉัน : ฉันนะเริ่มจะรู้แล้วว่าความรักคืออะไร ฉันโตขึ้นมากแล้วนะ เมื่อก่อนฉันชอบแกล้งเธอ เพราะฉันน่ะชอบเธอมากยังไงล่ะ

ฉัน : ฉันไม่รู้ต้องทำยังไง ถึงจะสื่อให้เธอรู้ได้ว่าฉันชอบ

ฉัน : แล้วตอนขึ้นมัธยมฉันกับเธอก็เรียนอยู่โรงเรียนเดียวกันอีก เธอจะเจอฉันทุกเช้าเพราะฉันนะคิดถึงเธอ

ฉัน : ฉันจะตื่นเช้าเข้าโรงเรียน 6 โมงทุกวัน เพื่อมาดักรอให้เห็นหน้าเธอ ถึงแม้เราจะไม่ได้พูดอะไรกันเลยสักคำเดียว

ฉัน : ฉันนี่ไม่ได้เรื่องเลยนะ ฉันรู้ว่าฉันทำอะไรก็ไม่ได้เรื่อง เธอไม่เคยมองฉันเลย ฉันรู้ดี ถึงแม้อย่างนั้นทุกคืนฉันก็ยังฝันถึงเธออีก ทำไมนะ

ฉัน : ฉันเคยมอง เพลงบางเพลงว่าคนแบบในเพลง น่ะผู้ชายที่ไม่ครอบครองน่ะมันมีอยู่จริงไหมผู้ชายที่เสียสละ มีอยู่จริงไหม

ฉัน : ฉันพบแล้วว่านั่นแหละคือตัวฉันเอง ถึงมีบางเวลาฉันจะครุ่นคิดถึงเธอ หรือบางทีก็คิดอยากเจอเธอ หรือฉันมีปัญหาอะไร

ฉัน : ฉันนะจะจินตนาการถึงเธอ ระบายทุกเรื่องให้เธอได้ฟัง ถึงเธอจะไม่ได้พูดอะไรเลย แต่ฉันก็ดีใจ

ฉัน : ฉันน่ะมีเพื่อนเยอะแล้วนะ เยอะกว่าเมื่อก่อนซะอีก แต่ไม่มีเลยสักคนที่ตั้งใจฟังสิ่งทีฉันอยากเล่า

ฉัน : แต่ไม่เป็นไรฉันน่ะชินแล้วมีเธออยู่แล้วนี่นา^_^

ฉัน : 8-9 ปีมานี้ ฉันยังฝันถึงเธออยู่แทบวันเว้นวันเลย ฉันพยายามถามตัวเองว่าทำไมเป็นแบบนั้นฉันคิดได้แล้ว ตัวฉันยังคงติดอยู่ในอดีต ตัวฉันยังคงอยู่ในชั้นประถมชั้นนั้นอยู่เลย

ฉัน : เพราะเป็นที่ๆแรกที่ฉันรู้สึกว่ามีเพื่อนเพราะฉันเรียนมัธยมได้ 2ปี ก็ถูกพักการเรียนแล้ว หลังจากนั้น ฉันกับเธอก็ไม่ได้เจอกันอีกเลย

ฉัน : เธออยากรู้สินะระหว่างนั้นฉันไปทำไรมาบ้าง ฉันได้เข้าเรียน กศน จนจบ ม.6 เรียนวันอาทิตย์แค่วันเดียวเอง

ฉัน : ไม่มีเพื่อนที่โรงเรียนเลยสักคน ฉันน่ะ ไม่ต้องการมีเพื่อนเยอะหรอกเพราะมีเพื่อนเยอะไปก็รู้สึกอึดอัด

ฉัน : จริงๆฉันต้องการแค่เธอคนเดียว ฉันอยากให้เธอยืนเคียงข้างฉัน ไม่ว่าฉันจะท้อจะเหนื่อยแค่ไหน

ฉัน : ฉันก็อยากเจอเธอ ชั้นงี่เง่า ไร้สาระเกินไปหรือป่าว บางคนก็บอกอย่างนั้น แต่ฉันไม่ได้คิดอย่างนั้น

ฉัน : เพราะฉันแค่ซื่อสัตย์เท่านั้นเอง ฉันซื่อสัตย์ต่อตัวเอง เพราะฉันชอบเธอ รักเธอ ถึงได้ติดอยู่ในอดีต ถึงตอนนี้

ฉัน : ใครจะว่าฉันงมงายสักเพียงได้ ฉันไม่เคยสนใจ เพราะในโลกนี้คงมีคนที่เป็นเหมือนฉันอยู๋บ้างแหละน่า และพวกเขาจะรู้ดี ว่าทำไม ตัวฉันถึงได้เป็นอย่างนี้

ฉัน : ฉันดีใจ ที่ ตัวฉันได้มีรักแบบไม่สมหวัง เพราะได้มีเธอในจินตนาการและความทรงจำต่อไป

ฉัน : แม้ตัวฉันจะไม่ได้อยู่บนโลกนี้แล้ว แต่ใจที่ฉันรักและคำนึงของฉันยังอยู่ เพราะความรักฉันยังอยู่ในความทรงจำต่อไป ไม่แน่นะความทรงจำของฉันอาจจะลอยอยู่ในอากาศก็ได้

ฉัน : ถ้าหากเธอเหงา เธอลองมองนอกหน้าต่าง เผื่อจะมีลมที่ไหนสักแห่งได้พัดพาความทรงจำที่มีความสุขของฉัน ไปให้เธออาจจะช่วยบรรเทาได้บ้าง

ฉัน : ฉันน่ะรู้แล้วว่าฉันเกิดมาทำไมและทำไมมนุษย์ทุกคนต้องมีลมหายใจและทำไมต้องมีชีวิตมีหลายสิ่งที่ฉันได้คิด

ฉัน : สำหรับตัวฉันแล้วการที่ได้ มีความรัก มีความสุข โศกเศร้า เสียใจ เจ็บปวด เจ็บใจ ความรู้สึกเหล่านี้ทำให้เราได้รู้ว่า เรามีชีวิตอยู่

ฉัน : ฉันก็เคยมีนะช่วงชีวิตที่ไร้ค่าเป็นหลังจากที่ฉันไม่ได้เจอเธอแล้ว ฉันก็ได้พบกับ การแย่งชิง ต่อสู้ ความเลว หลอกลวง ที่ว่าไร้ค่า เพราะ มนุษ์เราไม่ได้ต้องการสิ่งเหล่านี้

ฉัน : ถ้าทุกคนใช้ชีวิตโดยไม่แย่งชิงของผู้อื่นไม่มีการต่อสู้ มันจะดีแค่ไหนนะแล้วช่วยกันปลูกทุ่งหญ้าไกลสุดลูกหูลูกตา บรรยากาศดีๆไม่มีโรงงานจะดีแค่ไหนนะ ฉันจะได้ไม่ต้องจินตนาการเอา

ฉัน : ฉันน่ะไม่อยากเจออีกแล้วเรื่องพวกนี้ฉันไม่อยากแย่งชิงกับใครอีกแล้ว ฉันอยากอยู่อย่างสบายๆไม่กังวลใจ

ฉัน : ฉันนะเคยดูดวงของตัวเอง ฉันเกิดวันพุธกลางคืน คนที่มีชะตาอาภัพเหมือนตัวฉันเป๊ะๆเลย

ฉัน : แต่ฉันนะขอไม่ยอมแพ้ชะตาเด็ดขาด ชะตาเป็นแค่สิ่งที่สมมุติเท่านั้น ฉันจะเดินบนเส้นทางเดินของฉันให้ได้ อนาคตของฉันต้องฉันจะต้องคว้ามันมาให้ได้

ฉัน : เพราะฉันรู้แล้วว่าฉันต้องทำอะไร และต้องการอะไร อาจจะดูเหมือนคนเพ้อฝันนะแต่ก็ดีแล้วถ้าฉันไม่มีฝันไม่มีจินตนาการแล้วฉันจะมีอนาคตได้อย่างไร

ฉัน : ทุ่งหญ้าสีเขียวช่างเย็นสบายจังเลย มีแสงแดดอ่อนๆ ฉันมีความสุขมากๆ

ฉัน : ฉันจะได้เจอกับเธออีกไหม ในโลกของความจริง บ้านเบอร์โทร ของเธอฉันก็ไม่มี ฉันขอให้โชคชะตานำเรามาพบกันอีกครั้ง

ฉัน : ครั้งนี้ฉันจะบอกทุกสิ่งทุกอย่าง ที่ฉันอยากจะพูดให้เธอในความเป็นจริงได้รับรู้ เธอจะรับหรือไม่นั้นขึ้นอยู่กับเธอ ฉันนะรักเธอมานานแล้วนะ และในใจฉันก็ยังมีเธออยู่

ฉัน : แต่ถึงจะไม่ได้พบกันอีกก็ตาม แต่ฉันก็ยังคงคิดถึงเธอต่อไป

ฉัน : ฉันสัญญาฉันจะทำให้เธอมีความสุข ไม่ว่าเธอจะตื่น จะนอน หรือทำอะไรอยู่ก็ตาม ฉันน่ะได้สาบานกับตัวเองไว้แล้ว ว่าถ้าได้คบกับเธอ ฉันจะไม่ทำร้ายเธอ

ฉัน : จะทำให้เธอมีความสุขเท่าที่ตัวฉันคนนี้จะทำได้ และจะให้ความรักเธอมากกว่าใครๆ และเราจะอยู่ด้วยกันจนแก่เฒ่า จะใช้ชีวิตอยู่ด้วยกันจนกว่ากาลเวลาจะพรากเราไป

ฉัน : แค่คิดถึงเรื่องนี้ใจฉันก็ตื่นเต้นไปหมดแล้ว ตลอดเวลา 9 ปี ที่ผ่านมาฉันรอเวลานี้มาตลอดเลยนะ เวลาที่เราจะได้พบกันอีกครั้ง

ฉัน : การที่เราจะได้เจอกันนั้นไม่ได้ขึ้นอยู่กับเราแล้ว มันอยู่ที่ความบังเอิญ หรือสวรรค์เท่านั้นเพราะถึงฉันจะพยายามไปหาเธอยังไง แต่ก็ไม่รู้ว่าเธออยู่ไหน

ฉัน : ถ้าไม่เจอกัน ก็ไม่ขอโทษใครชาตินี้ไม่เจอ ชาติหน้าเราคงได้เจอกัน แค่มีเธออยู่ในจินตนาการและความฝัน ฉันก็มีความสุขแล้วนะ

ฉัน : ฉันชักจะง่วงและเธอช่วยอยู่เป็นเพื่อนฉันอีกนิดและจับมือฉันไว้ จนกว่าฉันจะหลับ ตาลงแล้วไปพบกับเธออีกรอบในความฝัน

Machilz
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:02:17 »

drunkเมาครับไม่รู้คืออะไร
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:05:13 »

โอว jap

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #3 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:12:42 »

เอ่ ผมก็เมาอยู่ครับ อิอิ lol
beerking

« ตอบ #4 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:32:00 »

เง้อ ยาวจังอ่านจนตาลาย แต่แปลไม่ภกครับ อิอิ  พอดีตกพละ อิอิ

ล้อเล่นครับ แจ่มดีครับผม
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #5 เมื่อ: 23 พฤษภาคม 2009, 23:46:10 »

จินตนาการเก่งนะครับ  oh

kim

« ตอบ #6 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 01:00:07 »

เอ่ ผมก็เมาอยู่ครับ อิอิ lol

เมาอะไรท่าน ผมกำลังเมาหลอดไฟอยู่เพิ่งเจอชมพูมาหยกๆ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #7 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 09:52:10 »

mdr
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 11:08:01 »

จินตนาการเก่งมากเลยครับ ว่างๆนานๆที นั่งคิดแบบนี้ก็รู้สึกดีนะครับ

แต่ถ้าทำบ่อยๆซ้ำๆก็จะกลายเป็นคนติดแต่ในโลกความฝันนะครับ

มุ่งหน้าสู่โลกแห่งความจริงกันดีกว่าครับ คนดีๆในโลกแห่งความจริงยังมีอีกเย้อออะครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
eg4009
Registered User
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 20:47:03 »

จินตนาการเก่งมากเลยครับ ว่างๆนานๆที นั่งคิดแบบนี้ก็รู้สึกดีนะครับ

แต่ถ้าทำบ่อยๆซ้ำๆก็จะกลายเป็นคนติดแต่ในโลกความฝันนะครับ

มุ่งหน้าสู่โลกแห่งความจริงกันดีกว่าครับ คนดีๆในโลกแห่งความจริงยังมีอีกเย้อออะครับ อิอิ

สุดยอดครับ  คมมากๆ
พี่น่อมน่าเขียนหนังสือขายนะครับ  สำนวนสุดยอดมากๆเลย  love
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:01:56 »

พี่น่อมน่าเขียนหนังสือขายนะครับ  สำนวนสุดยอดมากๆเลย  love

เมื่อก่อนผมก็เป็นคอลัมนิสต์อยู่ที่ไทยเพลย์บอยของเฮียกังฟูครับ

ตอนนี้เฮียโดนจับไปแล้วเลยหันมาทำเวบฮาร์ดแวร์แทนครับ  rules

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:03:48 »

เมื่อก่อนผมก็เป็นคอลัมนิสต์อยู่ที่ไทยเพลย์บอยของเฮียกังฟูครับ

ตอนนี้เฮียโดนจับไปแล้วเลยหันมาทำเวบฮาร์ดแวร์แทนครับ  rules

rofl rofl rofl

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #12 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:44:58 »

ประวัติความเป็นมาน่าเอาไปทำสารคดีจริงๆครับ อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #13 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:50:13 »

เจอตัวละตามหามาตั้งนาน อิอิๆ lol
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #14 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 21:58:03 »

เจอตัวละตามหามาตั้งนาน อิอิๆ lol
ผมเป็นแฟนคอลัมของคุณค้าบบบบบบบบ
rofl rofl rofl rofl rofl

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์