หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ความรักที่ไม่สมหวัง จินตนาการและความฝัน รักแรกเรื่องจริงที่เกิดขึ้นในชีวิต  (อ่าน 7809 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 22:59:09 »

ถ้าเป็นเรื่องจริงน่าสงสาร"ฉัน"มากครับ ยึดติดมากเกินไปนะผมว่า

ไม่รู้จะมีความสุขหรือทรมาน

ศึกษาศาสนาบ้างนะครับ yes

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 24 พฤษภาคม 2009, 23:07:47 »

จินตนาการเก่งมากเลยครับ ว่างๆนานๆที นั่งคิดแบบนี้ก็รู้สึกดีนะครับ

แต่ถ้าทำบ่อยๆซ้ำๆก็จะกลายเป็นคนติดแต่ในโลกความฝันนะครับ

มุ่งหน้าสู่โลกแห่งความจริงกันดีกว่าครับ คนดีๆในโลกแห่งความจริงยังมีอีกเย้อออะครับ อิอิ

สุดยอดครับ  คมมากๆ
พี่น่อมน่าเขียนหนังสือขายนะครับ  สำนวนสุดยอดมากๆเลย  love

เมื่อก่อนผมก็เป็นคอลัมนิสต์อยู่ที่ไทยเพลย์บอยของเฮียกังฟูครับ

ตอนนี้เฮียโดนจับไปแล้วเลยหันมาทำเวบฮาร์ดแวร์แทนครับ  rules

เจอตัวละตามหามาตั้งนาน อิอิๆ lol
ผมเป็นแฟนคอลัมของคุณค้าบบบบบบบบ
rofl rofl rofl rofl rofl

ขอบคุณครับ ตอนนั้นจำได้ผมทำบทความเรื่องเอาควายทำเมีย ออกมาที่นี่ที่แรก ดังเป็นพลุแตกเลยครับ

หลังจากนั้นผมก็ทำเอาแพะ เอาเป็ด เอาไก่ทำเมียไปเรื่อย หาเงินไปเที่ยวศรีทองสองทีได้หลายๆทีเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 25 พฤษภาคม 2009, 09:39:54 »

จินตนาการ ส่วนจินตนาการนะครับ...

ความจริง ส่วนความจริง...

จริงอยู่ว่า คนเรา ต้องมีจินตนาการบ้าง แต่อย่าให้มันมากจนเกินไป จนเสพติดจินตนาการ ถ้าเป็นแบบนั้นแล้ว จะอยู่บนโลกของความเป็นจริงไม่ได้ครับ

ยิ่งยึดเท่าไหร่ ยิ่งทุกข์เท่านั้น...

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์