หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตพาไปเดินเล่นที่สิงคโปร์คับ  (อ่าน 16688 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 12:51:20 »

ไปเที่ยวด้วยคนนะครับผมก็มีโปรแกรมไปเหมือนกัน...แต่คงเก็บเงินก่อน ปีใหม่คงได้ลาพักร้อนไปเที่ยวกะเขามั่งล่ะ ^^"

ไม่ได้แพงอย่างที่คิดคับผม ยิ่งถ้าเป็นคนสบาย ๆ กินง่ายอยู่ง่ายนี่ยิ่งสบายใหญ่่เลยคับ มันจะมีที่พักที่เป็นแบบพักรวมถูกมากคับ คืนนึงหลักร้อยเอง

ตรง Touch pool นี้เค้าจะมีป้ายบอกอยู่น่ะคับ ว่าสามารถจับเล่นได้นะ แต่ว่าห้ามยกขึ้นมาเหนือน้ำน่ะคับ แล้วก็ให้จับเล่นอย่างเบา ๆ

idirex2000

« ตอบ #16 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 12:52:16 »

สวยมากครับ great great
2jz_turbo

« ตอบ #17 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 12:55:02 »

ภาพนี้  มีอยู่ใน Wallpaper Theme ของ Seven ด้วย
เพิ่งรู้ว่าของจริงมันอยู่ที่สิงคโปร์  เอิ้กๆๆ   he

ภาพงาม วิวสวย แต่คนถ่ายหล่อหรือเปล่าไม่รู้ เพราะไม่เคยเจอ  อิอิกำ   drunk

ขอบคุณมากคับน้า เรื่องคนถ่าย ไม่ต้องห่วงคับ เพราะว่าคนใช้ Nikon หน้าตาดีทุกคนจิง ๆ คับ อันนี้คอนเฟริมเองเลยไม่ต้องรอหมอกฤษ

เดินเข้าไปเรื่อย ๆ ก็ไปเจอเค้ากำลังให้อาหารปลาพอดีเลยคับ ถือว่าโชคดีจิง ๆ แตว่าถ่ายยากคับ แสงน้อย แถมปลาว่ายเร็วอย่างกะอะไร

เค้าให้อาหารไม่ได้สักแต่ว่าให้ ๆ นะคับ เค้าให้อย่างทั่วถึงทุกตัวเลยคับ ปลาฉลามตัวไหนที่ไม่ว่ายมากิน เค้าก็ไปป้อนให้เลยน่ะคับ อิอิ

beerking

« ตอบ #18 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 12:56:10 »

สวยมากเลยครับ อยากถ่ายได้แบบนี้บ้างจัง อิอิ

เมื่อไหร่จะได้ไปกะเขามั่งเนี่ย อิอิ love
2jz_turbo

« ตอบ #19 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:02:50 »

สวยมากครับ great great

ขอบคุณคับท่าน

ถัดมาจาก underwater World ก็เดินเลยมาที่ Dolphin Lagoon คับ ซึ่งตรงนี้เค้าเพิ่งสร้างใหม่คับ ปีที่แล้วนี่อยู่คนด้านของเกาะกันเลยคับ ตอนนี้ย้ายมาติดกันแล้วคับ ไม่ต้องนั่งรถให้เสียเวลา

ผมชอบปลาโลมาพวกนี้มากเลยนะคับ มันเป็นปลาโลมาสีชมพูคับ เค้าฝึกมาได้น่ารักจิง ๆ ผมไปนั่งอยู่ก่อนที่เค้าจะเริ่มแสดงน่ะคับ เห็นมันว่ายไปว่ายมาในสระตลอด ดูแล้วมันต้องเป็นปลาที่อารมณ์ดีมาก ๆ แน่เลย

จิง ๆ แล้วก่อนหน้าที่จะแสดงปลาโลมานี่มีแสดงแมวน้ำด้วยนะคับ แต่ว่าผมอันซวย มือไปโดน dial ของกล้องคับ หมุนเลยไปที่ตัว S คับ แน่นอนคับ ไม่เหลือเลย เฮ้ออออออออออ

2jz_turbo

« ตอบ #20 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:06:40 »

สวยมากเลยครับ อยากถ่ายได้แบบนี้บ้างจัง อิอิ

เมื่อไหร่จะได้ไปกะเขามั่งเนี่ย อิอิ love

ขอบคุณคับดารา ผมอาศัยจองตั๋วราคาถูกจาก Air Asia น่ะคับ ถูกดีคับ ตั๋วไปกลับ 4 คนไม่ถึงแปดพันบาทคับ

ด้วยเหตุที่ว่าผมบริหารเวลาไม่ดี ทำให้อดไป Universal Studio น่ะคับ ก็เลยกลับคับ แอบพาแม่ไป shopping มานิดหน่อย สินค้าที่ถูก ๆ ที่นี่มีหลายอย่างคับ ผมพาพ่อไปซื้อนาฬิกามา ของ Seiko น่านแหละคับ ไม่ได้หรูอะไร ราคาเมืองไทยก็หมื่นกว่าบาท แต่ที่นี่ซื้อได้ในราคาแค่ประมาณเกือบ ๆ ห้าพันคับ แว่น Rayban นี่ใครอยากได้ซื้อเลยคับ ถูกกว่าบ้านเราประมาณครึ่งเลย

2jz_turbo

« ตอบ #21 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:10:07 »

วันต่อมาแทบไม่ได้ถ่ายรูปเลยคับ พาพ่อแม่ไป shopping อย่างเดียวเลย พูดเหมือนรวยเลยนะคับ แต่เปล่าคับ คือว่าเมื่อคืนไปไม่ทันคับ ร้านรวงปิดกันหมดแล้วคับ เลยต้องพาเค้าไปใหม่

ไปสิงคโปร์อย่าลืมซื้อหมูแผ่นมานะคับ อร่อยมาก มีขายเยอะคับ ส่วนมากจะเป็น บีเชงเฮียง แต่มีคนบอกว่าร้านนี้เป็น Original คับ ลิมชีกวน อยู่ที่ China Town น่านแหละ โลละ 42 SGD คับ แพงหน่อย แต่อร่อยคับ

2jz_turbo

« ตอบ #22 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:14:44 »

ผมกล้าพูดแบบไม่อายเลยว่าประเทศนี้มีอะไรอีกหลายอย่างที่ประเทศเราควรเอาเป็นแบบอย่างคับ เรื่องระเีบียบวินัยต่าง ๆ การใช้รถใช้ถนน ข้อห้ามเป็นข้อห้าม ระบบขนส่งมวลชนที่ทั่วถึงและมีมาตรฐาน บัตรโดยสาร EZ Link นี้จ่ายได้หมดทุกอย่างคับ ที่เป็นการเดินทาง รวมไปถึง 7-11 หรือแม้แต่ศูนย์อาหารบางที่คับ

สรุปการเิดินทางครั้งนี้หนุกหนานดีคับ ถูกใจพ่อแม่ ลำบากบ้างอะไรบ้างก็ถูไถไปคับ รวม ๆ ว่าเป็นประเทศที่น่าอยู่คับ เหมาะกับคนที่ชอบขาวหมวยอย่างเราเป็นที่ซู๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ขอบคุณที่ติดตามคับ

beerking

« ตอบ #23 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:17:25 »

แบบนี้ วันหยุด ต้องแอบไปเที่ยวบ้างแล้วครับ อิอิ  แต่ขอไป เรียนภาษาก่อนนะครับ อิอิ
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #24 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:28:15 »

ใช่แล้วครับ สิ่งหนึ่งที่ประทับใจในประเทศนี้มาก ๆ คือความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง ซึ่งไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่อยากจะบอกว่าประเทศไทยคงไม่มีทางทำได้ครับ ขอทาน หมาแมว ขยะมูลฝอย น้ำลาย สเลด แทบจะไม่มีให้เห็นบนพื้นเลย ดูดบุรี่ซี๊ซั๊วก็ไม่ได้นะครับ โดนปรับเละเทะแน่ ๆ ระเบียบวินัยของเค้า เมืองไทยไม่มีทางเทียบติดแม้แต่นิดเดียว

สิงคโปร์ไปเที่ยวดูบ้านเมืองเค้าได้นะครับ แต่ถ้าจะไปซื้อของนี่ขอบอกว่าของแพงมาก และไม่ต่างจากบ้านเราเท่าไหร่

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
สบาย-สบาย

« ตอบ #25 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:45:36 »

แวะมาเที่ยว สิงคโปร์ ด้วยคนครับ

เมื่อก่อนไปสิงคโปร์ต้องกินข้าวมันไก่ ช่วงเช้าครับ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอย่างนี้กันอีกหรือป่าว

ตอนผมไปสิงคโปร์ ดันโชคร้ายเพราะเป็น Chicken Pox เลยไม่ค่อยได้ไปไหนเลย

เท่าที่จำได้ก็ เที่ยวสวนนก จูล่ง กับไปเดินช็อปถนนกล้วยไม้ กับตึกซิ่มหลิม ที่ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า

ที่มีร้านขายพูดไทยได้เท่านั้น นอกนั้นก็นอนในโรงแรมทั้งทริปเลย

ปล...รูปสวยมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าใช้ Nikon แล้วหน้าตาดีแถมฝีมือดีอีกต่างหาก  ::190201::

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ตุลาคม 2010, 13:49:06 โดย สบาย-สบาย » บันทึกการเข้า

2jz_turbo

« ตอบ #26 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:48:24 »

แวะมาเที่ยว สิงคโปร์ ด้วยคนครับ

เมื่อก่อนไปสิงคโปร์ต้องกินข้าวมันไก่ ช่วงเช้าครับ ไม่รู้เดี๋ยวนี้ยังทำอย่างนี้กันอีกหรือป่าว

ตอนผมไปสิงคโปร์ ดันโชคร้ายเพราะเป็น Chicken Pox เลยไม่ค่อยได้ไปไหนเลย

เท่าที่จำได้ก็ เที่ยวสวนนก จูล่ง กับไปเดินช็อปถนนกล้วยไม้ กับตึกซิ่มหลิม ที่ขายเครื่องใช้ไฟฟ้า

ที่มีร้านขายพูดไทยได้เท่านั้น นอกนั้นก็นอนในโรงแรมทั้งทริปเลย

ปล...รูปสวยมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าใช้ Nikon แล้วหน้าตาดีแถมฝีมือดีอีกต่างหาก

ขอบคุณคับลุงสบาย มาคอนเฟริม เรื่องหน้าตาอีกทีคับ ไม่เชื่อถามดาราได้คับ

beerking

« ตอบ #27 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:48:48 »

ปล...รูปสวยมากๆเลยครับ ไม่น่าเชื่อว่าใช้ Nikon แล้วหน้าตาดีแถมฝีมือดีอีกต่างหาก

ใช้ครับลุง คนใช้ nikon  หน้าตาดีแถมหล่อทุกคน อิอิ love
2jz_turbo

« ตอบ #28 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:51:24 »

ใช่แล้วครับ สิ่งหนึ่งที่ประทับใจในประเทศนี้มาก ๆ คือความสะอาดและความเป็นระเบียบเรียบร้อยของบ้านเมือง ซึ่งไม่ได้ดูถูกนะครับ แต่อยากจะบอกว่าประเทศไทยคงไม่มีทางทำได้ครับ ขอทาน หมาแมว ขยะมูลฝอย น้ำลาย สเลด แทบจะไม่มีให้เห็นบนพื้นเลย ดูดบุรี่ซี๊ซั๊วก็ไม่ได้นะครับ โดนปรับเละเทะแน่ ๆ ระเบียบวินัยของเค้า เมืองไทยไม่มีทางเทียบติดแม้แต่นิดเดียว

สิงคโปร์ไปเที่ยวดูบ้านเมืองเค้าได้นะครับ แต่ถ้าจะไปซื้อของนี่ขอบอกว่าของแพงมาก และไม่ต่างจากบ้านเราเท่าไหร่

คับ พวกข้าวของนี่ไม่ได้ถูกทุกอย่างคับ ที่ถูก ๆ ก็เห้นจะมีน้ำหอม นาฬิกาบางยี่ห้อ แว่นบางยี่ห้อ คับ พวกเสื้อผ้าผมว่าไม่ถูกนะ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #29 เมื่อ: 21 ตุลาคม 2010, 13:57:13 »

ก็พวกของแบรนด์เนมอ่ะแคน แพงไม่แพ้บ้านเราเลยครับ ซึ่งหลาย ๆ ยี่ห้อบ้านเราก็มีขาย ราคาก็พอ ๆ กัน ลืมถามเลยครับว่าไปกินข้าวมันไก่หรือยัง  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์