หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกกล้อง ปญอ. ท่องกระบี่ :)  (อ่าน 11375 ครั้ง)
Friday~13rd
Vmodtech Member

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 20:46:50 »

สุดสัปดาห์ที่ผ่านมาวันหยุดต่อเนื่องยาวๆ มีโอกาสพาสมาชิกในครอบครัวไปเที่ยว ตจว. ไม่เกี่ยวกับ ยสตน.
คราวนี้ผมและสมาชิกมีโอกาสแวะพักระหว่างทางที่ จ.กระบี่ มีโอกาสเก็บภาพระหว่างทริปเล็กๆ น้อยๆ เพื่อไว้เตือนความทรงจำว่าครั้งหนึ่งเคยมาเที่ยวที่นี่...และขอถือโอกาสเอาภาพมาให้พิศ เผื่อเห็นแล้วเกิดอยากไปบ้าง

วัยรุ่นข้างบ้านแซวว่าไปเที่ยวทั้งที พกไปเพียงกล้องปัญญาอ่อน (ปญอ.) มันจะไหวเหรอ ภาพที่ได้คงเบลอๆ หมองๆ ทำไงได้ผมไม่มี SLR ก็คงพกไปได้แค่กล้องคอมแพค ปญอ. รุ่นเดียวกับที่อาจารย์เหลิม เคยแนะนำไว้ ตามประสาคนเบี้ยน้อยหอยน้อย ล่ะครับ  เอิ้กๆๆ   he

เข้าพักที่ "พีซลากูน่า รีสอร์ท" เป็นที่พักอยู่บริเวณอ่าวนาง ตามลิงค์เลยครับ   he
http://www.peacelagunaresort.com/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010, 21:59:27 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Friday~13rd

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 20:51:39 »

บริเวณทางเดินเข้าห้องพัก ตอนก่อสร้างช่วงเทปูน ไม่รู้ใครมือบอนมาเขี่ยตอนปูนไม่แห้ง ลวดลายเลอะเทอะไปหมด  อิอิกำ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Friday~13rd

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 20:58:18 »

บรรยากาศช่วงเย็น ริมชายหาดวันนี้อากาศ และท้องฟ้าขมุกขมัวเพราะฝนตกเกือบทั้งวัน
แต่ยังโชคดี ช่วงที่ผมออกเดินริมชายหาด ฝนซาลงแล้ว

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 20:58:32 »

ภาพสวยเป็นการเป็นงานกว่าของผมเยอะเลยครับ

ส่วนใหญ่ผมเอาไว้แอบถ่ายใต้กระโปรงครับ  อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #4 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:03:26 »

อันนี้อาหารเช้าครับ เป็นแบบบุฟเฟ่

Suhanna

« ตอบ #5 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:07:47 »

great
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:07:56 »

ลูกชายน่ารักดีนะครับลุงครับ    

ขนาดนี้รู้จักโหลดหนังคูณมาดูหรือยังครับ   ลองเช็คดูด้วยนะครับเผื่อมี Hidden ไว้นะครับ อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #7 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:12:55 »

ภาพสวยเป็นการเป็นงานกว่าของผมเยอะเลยครับ

ส่วนใหญ่ผมเอาไว้แอบถ่ายใต้กระโปรงครับ  อิอิกำ drunk

รุ่นนี้ดีครับ แอบถ่ายคลิปใต้กระโปรงได้เต็มความจุ ไม่มีตัดเลย เอิ้กๆๆ   drunk

ลูกชายน่ารักดีนะครับลุงครับ    

ขนาดนี้รู้จักโหลดหนังคูณมาดูหรือยังครับ   ลองเช็คดูด้วยนะครับเผื่อมี Hidden ไว้นะครับ อิอิกำ drunk

เง้อออ อิอิกำ  drunk

คนนี้น้องชายคนเล็กมันเฮี้ยวน่าดูครับ เรื่องหนังคูณถามมันแล้วยังไม่รู้จัก
แต่สั่งมาว่าการ์ตูนเบนเท็น ที่บอกไว้โหลดเสร็จหรือยัง เอิ้กๆๆ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010, 21:20:44 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:28:45 »

ภาพแจ่มไปเลยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:33:32 »

แบบนี้  น่าจะถ่ายกันเองๆเรา ส่งให้พวก รับซื้อภาพถ่ายราคาสูงดีกว่าครับ  อย่างว่าครับ อากาศมันร้อน  แอร์ก็ไม่ติดซะทีครับ ทำให้คนจิตวิปริตนั่งรถเมล์ร้อนไปวันๆแต่บ่นว่าน้ำมันแพงครับ ถึงได้จอดไว้ใต้ถุนแฟลตครับ    อิอิกำ out
Friday~13rd

« ตอบ #10 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:40:01 »

บรรยากาศช่วงเช้า มีหมอกบางๆ พอให้เห็นว่าอากาศกำลังเย็นสบาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ตุลาคม 2010, 21:41:58 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

Friday~13rd

« ตอบ #11 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 21:44:19 »

อันนี้เรื่อยเปื่อยครับ ไม่รู้จะส่องอะไรแล้ว..อิอิกำ

yuki_kaze

« ตอบ #12 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 22:45:33 »

เข้าขั้นกระบี่อยู่ที่ใจแล้วสินะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
สบาย-สบาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 22:46:16 »

กระบี่ ... อยู่ที่ใจจริงๆครับน้า

ซิลูเอจ เจ้าตัวเล็กกระโดดนี่เยี่ยมเลยครับ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #14 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2010, 22:59:03 »

สวยดีนะครับน้าโต แต่ผมอยากทราบว่าใครเป็นคนตั้งชื่อให้กล้องคอมแพคว่ากล้อง ปญอ. ผมว่ามันฉลาดออก ไม่ต้องทำอะไรเลยมันคำนวณให้เสร็จ เรามีหน้าที่แค่กดอย่างเดียว  rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์