หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พกกล้อง ปญอ. ท่องกระบี่ :)  (อ่าน 11365 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 03:50:29 »

ภาพสวยดีครับ ถ้าค่าซ่อม a480 แพง ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันก่อนซื้อ DSLR ครับ

Friday~13rd

« ตอบ #16 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 06:45:29 »

เข้าขั้นกระบี่อยู่ที่ใจแล้วสินะครับ

จริงๆ แล้วไม่มีตังค์ไปคบหารุ่นใหญ่ อ่ะครับ อิอิกำ  rofl

กระบี่ ... อยู่ที่ใจจริงๆครับน้า

ซิลูเอจ เจ้าตัวเล็กกระโดดนี่เยี่ยมเลยครับ

น้าครับน้า...ที่เห็นนั่นน่ะกระโดดไปเป็นสิบรอบ จนมันบ่นว่าเมื่อยแล้ว ดีสุดได้มารูปเดียว
นี่ถ้าเป็นสมัยถ่ายฯ กับกล้องฟิล์ม ยิงซ้ำๆ เพื่อเอามาเลือกกันแบบนี้คงไม่ไหว  เอิ้กๆๆ

สวยดีนะครับน้าโต แต่ผมอยากทราบว่าใครเป็นคนตั้งชื่อให้กล้องคอมแพคว่ากล้อง ปญอ. ผมว่ามันฉลาดออก ไม่ต้องทำอะไรเลยมันคำนวณให้เสร็จ เรามีหน้าที่แค่กดอย่างเดียว  rofl

ท่านรองฯ ลงจากภูกระดึงแล้ว แถวนี้เคยมาแล้วหรือยัง ฝรั่งนมยานๆ โนบราเกลื่อนเลย  drunk

ภาพสวยดีครับ ถ้าค่าซ่อม a480 แพง ผมก็เล็งตัวนี้ไว้เหมือนกันก่อนซื้อ DSLR ครับ

ตอนนี้เห็นเหลือ 2พัน5 แล้วสำหรับ 490 สงสัยคงเพราะมี 495 โผล่มา เหมือนกับวัฏจักรการ์ดจอ และอื่นๆ ในวงการคอมฯ เลย เก่าไปใหม่มา ถูกลง เอิ้กๆๆ

490 ตัวนี้ชอบที่มัน ล็อคค่าแสง, ล็อคโฟกัส, วัดแสงเฉพาะจุดได้ และที่สำคัญค่าตัวมันถูกจริงๆ
แต่หน้าตามันไม่สวยเมื่อเทียบกันกับรุ่นอื่นๆ แนะนำเลยครับ ดีเจ. ชั่วโมงนี้ถูกไว้ก่อน จะได้มีเหลือไว้เข้าคอร์ส B2B เอิ้กๆๆ

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 06:50:31 »

ล่าสุดผมเจอ 2290 บาทแล้วนะครับ

ถ่ายง่ายดีนะครับ ตัวนี้  ฮีสโตรแกรมอะไรก็มีครบ   ทำตารางแบ่ง 9 ช่องให้ยังมีเลย

อีกอย่าง ประหยัดแบตดีมากครับ    ตอนนี้กล้องตัวนี้ผมโอนให้คนที่บ้านใช้เรียบร้อยครับ 

ไม่ได้ใช้ถ่านชาร์จนะครับ  พอดีโลตัสมันมีลดราคาถ่านอัลคาไลน์ ซื้อ 1 แถม 1 ตกเฉลี่ยแพ็คนึง มี 6 ก้อน ก็ตก 24 บาทต่อแพ็คครับ  ซื้อไป 20 กว่าแพ็ค  ขยะล้นโลกแน่ๆครับสินค้าจีนแดงเนี่ย เง้อ

คิดว่า อีกสักสองเดือน  มีไล่แจกกันเลยครับกล้องตัวนี้  ผมก็ไม่เข้าใจว่า จะซื้อแพงๆไปทำไมเหมือนกันครับ ราคาขนาดนี้แล้วมันยัดให้มาขนาดนี้  ขโมยเงินเมียในกระเป๋าดึงๆมา มันยังไม่รู้เลยครับว่าเงินหายไปไหนครับ อิอิกำ drunk
Friday~13rd

« ตอบ #18 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 07:16:40 »

เง้อออ ราคา 2290- ถูกจริงๆครับอาจารย์ เอาไว้ถ้ามันเหลือพันปลาย เห็นทีต้องไปสอยอีกซักตัว เผื่อเอามาใช้เป็นอะไหล่ หากอีกตัวนึงเกิดเสียขึ้นมา เอิ้กๆๆ  อิอิกำ   drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010, 07:18:40 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 08:26:55 »

ไอ้ทะเลที่สวย ๆ นี่ผมเคยไปแต่เกาะพีพีกับเกาะล้านครับ เนื่องจากผมไม่ชอบทะเลเท่าไหร่ และฝรั่งนมยาน ๆ ก็ไม่อยากมองเหมือนกันครับ เห็นแล้วนึกถึงถุงกาแฟ tuxout

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
beerking

« ตอบ #20 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 09:21:26 »

น้าโต สุดยอดมากเลยครับ  ถ่ายดีกว่าผมเพียบเลย  นี้ถ้ามี นิกรในมือ จะไปขนาดใหนละครับเนี่ย
tpp
True Love Always

« ตอบ #21 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 10:08:23 »

ถ่ายสวยอ่ะครับน้า แจ่มจริงๆ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 10:09:49 »

ถ้าว่าถึงกาแฟถุงนะครับ

ต้อง สมานการค้าครับ  เง้อ  ของเค้าดีจริงๆ  drunk
Cybernetic

« ตอบ #23 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 10:28:48 »

ต้อง สมานการค้าครับ  เง้อ  ของเค้าดีจริงๆ  drunk
อันนี้เกิดไม่ทันจริง ๆ ครับ drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 10:36:41 »

ทันสมัยจะตายครับ   มีขายที่อัมพวาไงครับ    แพ็คเกจอย่างสวยเลยครับ มีถุงกาแฟกรองมาให้ครบเลย   

อร่อยครับ   สูตรไทยๆ ไปเที่ยวแล้วลองซื้อติดมือมาลองดูครับ
Friday~13rd

« ตอบ #25 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 11:40:33 »

ไอ้ทะเลที่สวย ๆ นี่ผมเคยไปแต่เกาะพีพีกับเกาะล้านครับ เนื่องจากผมไม่ชอบทะเลเท่าไหร่ และฝรั่งนมยาน ๆ ก็ไม่อยากมองเหมือนกันครับ เห็นแล้วนึกถึงถุงกาแฟ tuxout

พูดถึงเรื่องทะเลผมชอบมากเคยชินกับมันตั้งแต่เด็ก เพราะเมื่อก่อนบ้านพักของหน่วยงานสมัยพ่อยังไม่เกษียณราชการ หันหน้าเข้าหาทะเลเลยครับ ไปโรงเรียนช่วงที่ครูสอนน่าเบื่อ หันหน้าออกนอกหน้าต่างก็เห็นสนามกอล์ฟกับทะเล เห็นมันแทบจะ 24 ชม. ยกเว้นตอนนอนหลับ สนุกดีออกครับ เช้าๆ และเย็นๆ ก็ไปวิ่งเล่นตามริมหาด แต่ปัจจุบันนี้ที่ๆ เดิม ต่างเพียงแค่ช่วงเวลา จากที่เคยเงียบสงบ สะอาด และสวยงาม กลับกลายเป็นวุ่นวาย สกปรก และความสวยงามลดลงไป ตามกาลเวลา...คนที่บ้านอาศัยอยู่ใกล้ทะเลเสียอย่างนึง ข้าวของเครื่องใช้ในบ้านที่เป็นเหล็กมันจะผุพังเร็วกว่าปกติ เพราะเจออากาศที่มีไอเค็มของน้ำทะเล ตู้เย็นงี้ ตามขอบประตูซื้อมาแค่ 2-3 ปี ถ้าเช็ดทำความสะอาดไม่ดีก็จะขึ้นสนิมง่าย รถกระบะที่บ้านตอนออกใหม่ๆ เป็นสีขาว แต่พอใช้ไปซักพักก็ออกเป็นสีครีม เอิ้กๆๆ ตอนนี้นั่งคิดถึงวันเก่าๆ ยังอยากกลับไปมีบ้านอยู่แถวหน้าทะเลแบบเดิมอีกจังเลย....   he

น้าโต สุดยอดมากเลยครับ  ถ่ายดีกว่าผมเพียบเลย  นี้ถ้ามี นิกรในมือ จะไปขนาดใหนละครับเนี่ย

ถ้ามีโอกาส เป็นเจ้าของ SLR สำหรับผมคงต้องคบหาหนอนมากกว่าครับดาราฯ เพราะแวดล้อมรอบตัวเพื่อนๆ มันใช้หนอนกันหมด เวลาจะยืมเลนส์ มันใช้ร่วมกันได้  เอิ้กๆๆ  อิอิกำ

ภาพสวยๆ ผมว่าถ้าจัดองค์ประกอบดีๆ ไปถูกเวลา วัดแสงแม่นๆ ก็ดูสวยหมดล่ะครับดาราฯ

ถ่ายสวยอ่ะครับน้า แจ่มจริงๆ

อิอิ Thank, โฟโต้ช้อปก็ช่วยได้เยอะครับน้าฯ   drunk

Friday~13rd

« ตอบ #26 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 11:46:48 »

อันนี้เกิดไม่ทันจริง ๆ ครับ drunk

สมานการค้า ฟังชื่อแล้วนึกว่าเป็นโกดังขายข้าวสาร ของอาแปะที่ไหนซักแห่ง...ดันเป็นยี่ห้อกาแฟซ๊ะงั้น
อัมพวาเคยไป 1ครั้งในชีวิต จังหวะที่ไปช่วงเทศกาลคนเยอะจัดเดินกันก็แทบจะเหยียบหัวแม่ teen กัน ไม่ได้อะไรติดไม่ติดมือกลับซักอย่าง ได้กินแต่ก๊วยเตี๋ยวชามเดียว...  intello

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 ตุลาคม 2010, 11:48:54 โดย Friday~13rd » บันทึกการเข้า

Cybernetic

« ตอบ #27 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 13:06:48 »

โหน้า ผมไม่ทันจริง ๆ ครับ ของพวกนี้ไม่เคยเห็นเลยอ่ะ  drunk

Suhanna

« ตอบ #28 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 13:54:21 »

ไม่เคยเห็นยี่ห้อนี้เลยครับ คุณโต หาซื้อมาลองได้ที่ไหนบ้างเนี่ย...........  Tongue
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2010, 15:07:23 »

ผมเห็นมีขายแต่ที่อัมพวานะครับพี่

อร่อยครับเจ้านี้  กาแฟโบราณที่เคยกิน ยี่ห้อนี้ติดสุดแล้วครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์