หน้า: 1 2 [3] 4 5   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงใหม่ เชียงราย ปาย แม่ฮ้องสอน หนาวแล้ว  (อ่าน 22437 ครั้ง)
FormularOne
Registered User
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 00:39:25 »

ไม่เป็นไรครับ ส่งผมแถวๆเลาจ์ในโรงแรม เดี๋ยวผมหาทางไปต่อเองครับ อิอิกำ drunk

ถ้าจะมาบอกลุง 1 พาทัวร์ได้ครับ อิอิ
เอารูปมาเพิ่มนะครับจากกล้อง 500D ของลุง1

ที่นี่ผู้คนอบอุ่นเป็นกันเองมากครับโดยเฉพาะพี่ๆที่ขับมอเตอรืไซด์วิบากมา จอดกันเป็นร้อยๆคัน คุยกันเหมือนสนิทกันมานานครับแต่ความจริงพึ่งรู้จักกันเมื่อไม่กี่นาทีนี้เอง

ทางโค้วได้ใจมาก

วิวเขาครับมองสบายตา+อากาศเย็นๆหายใจเต็มปอด

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 08:26:23 »

เคยไปดอยม่อนจองนะ  สวยมากครับ  สุดๆ 

แต่ เดี๋ยวนี้ ไม่รู้ใครเป็นนายก อบต. นะครับ  ผมไปตอนสักปี 42 - 43  ดันมีอะไรยื่นๆตรงเนินเขาตรงดงดอกมันเลยครับ เหมือนพวก  ศาลาพักริมทางรอรถเมล์  เง้อ    เสียหมดเลยบรรยากาศ

อีกที่นะครับ อันนี้ผมอยากตำหนิมากๆเลย  ตรงทุ่งดอกกระเจียวที่ชัยภูมิครับ   เมื่อก่อนไม่มีครับทางเดินแบบนั้น เดี๋ยวนี้ผมไม่ไปแล้วครับ เสียของเลย   แบบว่า อยากให้คนเข้าใกล้สัมผัสกับมันมากครับ แต่ผมว่ามันรบกวนเจ้าที่เค้าเกินไปครับ  แค่ชมหนะครับ เนอะ   แต่ก็ เค้าก็คงคิดแล้วครับว่ามันอำนวยความสะดวกคน ดึงดูดนักท่องเที่ยวครับ   

นี่ก็  อยากจะไปมากๆเลยครับ    ผมจะไปดูบ้านที่เชียงใหม่ อำเภอแม่ริม  บ้านป้าผมเอง อยู่คนเดียวครับไม่มีลูก  คือถ้าแกเสียอะไรเนี่ยคือ บ้านหลังนั้นก็ ไม่มีใครอยู่แล้วครับ  เลยอยากซื้อเก็บไว้เอาไว้อยู่ครับ  คงสักต้นปีหน้านี่แหละครับ  คือกะว่า ถ้าถึงเวลาไม่ได้ทำงาน หรือว่า อยากพักผ่อน คงไปอยู่ที่นั่นครับ   

มุมนี้คุ้นๆนะครับ   เหมือนบริษัทยางบริจกระโจนจะเคยมาถ่ายทำโฆษณานะครับ   สวยงามครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พฤศจิกายน 2010, 08:28:33 โดย leim » บันทึกการเข้า
maxie
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 10:38:05 »

มุมนี้คุ้นๆนะครับ   เหมือนบริษัทยางบริจกระโจนจะเคยมาถ่ายทำโฆษณานะครับ   สวยงามครับ

10-22canonเก็บได้แค่นั้นครับ ถอยหลังอีกนิดไม่ได้ละครับ เค้าเอารถมาจอดกันเต็มเลย ความจริงก็เสียดายอยู่ อยากได้แบบเต็มๆโค้ง

อ๋อ  คิดว่าคนคนเดียวกันครับ เง้อ

อิจฉาคนเชียงใหม่ครับช่วงนี้   อากาศดีครับ glasses

ผมอยู่นี่ครับพี่หมอ อีตาลุงจขท.นั่นเป็นเจ้าของร้านคอมครับ  lol
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: 16 พฤศจิกายน 2010, 10:41:42 »

อ้าว กำ  หลงซะงั้น เหอๆ ขออภัยด้วยครับ  drunk
FormularOne
*

« ตอบ #34 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 12:19:41 »

วันนี้มีfile ภาพเคลื่อนไหวมาฝากครับ จาก 500D ของลุง 1 ลมแรงเย็นได้ใจยืนแทบไม่อยู่

MVI 3280DQ | by Aeva
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 พฤศจิกายน 2010, 12:24:15 โดย FormularOne » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #35 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 12:23:21 »

น่าอิจฉาจริงๆครับ

น่าจะหนาวจริงๆ เง้อ

ปีที่แล้วช่วงนี้ผมก็ไปนั่นนะครับ  เชียงรายสามสี่วัน   ไม่ทำอะไรเลยครับ หาแดร๊กแต่ของกินอย่างเดียวเลยครับ   อิอิกำ drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 15:02:25 »

วันนี้มีfile ภาพเคลื่อนไหวมาฝากครับ จาก 500D ของลุง 1 ลมแรงเย็นได้ใจยืนแทบไม่อยู่

MVI 3280

ลมแรงจริงๆด้วยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #37 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 15:11:33 »

ปีนี้ลาหยุดยาวตั้งแต่วันที่28ธันวา-วันที่2มกรา

เมื่อคืนแฟนผมถาม ปีใหม่จะไปเที่ยวไหน

ผมยังหาที่เที่ยวไม่ได้เลย ใจนึงก็ขึ้นเหนือ

อีกใจก็อยากไปทะเลอันดามัน ส่วนแฟนผมมันอยากไปดรีมเวิร์ล

พอผมถาม เนี่ยรถไฟเหาะตีลังกา เล่นมั้ย มันก็ว่าไม่เล่น

แล้วโมโนเรลล่ะ ฝากชีวิตไว้กับลวดเส้นเดียว ก็ไม่เล่นอีก

ชิงช้าสวรรค์ก็บอกว่ากลัวความสูง เฮอริเคนก็ไม่เอาไม่กล้า
ผมเลยบอก เฮ้ย! อยากไปดรีมเวิร์ล แต่ไม่กล้าเล่น แล้วจะไปทำไมว่ะ!  drunk

ปล. สมัยผมเด็กๆตอนที่อยู่โรงเรียนนายร้อยเก่า บ้านพักอยู่แถวตีนสะพานมัฆวาน

พ่อผมก็พาลูกๆไปเที่ยวแดนเนรมิตบ่อยนะ โดยมีคำพูดเด็ดๆที่จำได้จนวันนี้

แกบอกว่า "เสียเงินแล้วยังให้เขาจับใส่เครื่องทรมาน" โอย..ปวดตับ  rofl rofl rofl

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yoshiki

« ตอบ #38 เมื่อ: 17 พฤศจิกายน 2010, 15:53:39 »

ยังเข็ดกับไอ้ 3000 กว่าโค้ง+ 2000 กว่ากิโลเมตรไม่หาย แต่ถ้าไปอีกครั้งคาดว่าจะไปเชียงรายก่อนเหมือนเดิมแน่นอนครับ ชอบร้านอาหารริมแม่น้ำกกมาก ๆ แต่จำชื่อร้านไม่ได้ อิอิ กำ jap
cowboythai
*

สวัสดีครับ

« ตอบ #39 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 17:32:08 »

อยากไปจังเลย
FormularOne
*

« ตอบ #40 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 21:46:01 »

วันนี้ช่วงหัวค่ำผมได้เดินทางไปที่ธุดงคสถานล้านนา เพื่อไปเก็บภาพงานพิธี และเก็บภาพการปล่อยโคมไฟมาฝากกันครับ
วันนี้ออกเดินทางจากตัวเมืองประมาณ 16.30 ถึงสถานที่จัดงานประมาณ 17.00 มีฝนตกด้วย เหอๆไม่รู้ว่านี่มันฤดูอะไรแล้วไปถึงก็เก็บภาพรอบๆงานซ้อมไว้ก่อนตอนปล่อยโคมนี่เร็วมาก แต่ปีนี้มีการปล่อยโคม 2 รอบ ถ้าพลาดรอบแรกยังมีรอบแก้ตัว อิอิ
ภาพแรกไปถึงตอนก็ซ้อมมือกันหน่อย

หลังจากยืนรอพิธีทางศาสนา นานพอสมควรครับก้เริ่มพิธีการปล่อยโคมไฟ

เริ่มจุดกันละครับ คนเยอะมากโคมเยอะด้วย

เวลาเก็บภาพต้องระวังครับ อาจมีโคมลอยมาโดนหัวเพราะโคมบางลูกไม่ขึ้น

แต่ส่วนใหญ่ก็จะขึ่นไปครับ สวยงามมากๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20 พฤศจิกายน 2010, 21:48:25 โดย FormularOne » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2010, 21:51:17 »

สนับสนุนให้ลอยโคมกระดาษกันอย่างนี้จริงๆครับ

เจอพวกมักกง่าย  ลอยโคมพลาสติก ไม่ไหวครับอันนั้น    โคมกระดาษนี่ ร่วงมายังเก็บไว้ชั่งโลขายได้ครับ อิอิกำ drunk
Jill

« ตอบ #42 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 00:15:29 »

ปีใหม่จะไปไหนดีน้อ 

ขึ้นเหนือ  ก็เจอแต่รถกรุงเทพ เยอะมากๆ   Cry

สงสัยจะได้ไปรถติดแถวดอยอินแน่ๆเลย   drunk
maxie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 02:04:45 »

ปีใหม่จะไปไหนดีน้อ 

ขึ้นเหนือ  ก็เจอแต่รถกรุงเทพ เยอะมากๆ   Cry

สงสัยจะได้ไปรถติดแถวดอยอินแน่ๆเลย   drunk

ปีใหม่รถติดบนดอยถือว่าเป็นเรื่องปกติเลยครับ โดยเฉพาะดอยสุเทพ  he
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #44 เมื่อ: 25 พฤศจิกายน 2010, 03:24:42 »

วันนี้ช่วงหัวค่ำผมได้เดินทางไปที่ธุดงคสถานล้านนา เพื่อไปเก็บภาพงานพิธี และเก็บภาพการปล่อยโคมไฟมาฝากกันครับ
วันนี้ออกเดินทางจากตัวเมืองประมาณ 16.30 ถึงสถานที่จัดงานประมาณ 17.00 มีฝนตกด้วย เหอๆไม่รู้ว่านี่มันฤดูอะไรแล้วไปถึงก็เก็บภาพรอบๆงานซ้อมไว้ก่อนตอนปล่อยโคมนี่เร็วมาก แต่ปีนี้มีการปล่อยโคม 2 รอบ ถ้าพลาดรอบแรกยังมีรอบแก้ตัว อิอิ
ภาพแรกไปถึงตอนก็ซ้อมมือกันหน่อย

หลังจากยืนรอพิธีทางศาสนา นานพอสมควรครับก้เริ่มพิธีการปล่อยโคมไฟ

เริ่มจุดกันละครับ คนเยอะมากโคมเยอะด้วย

เวลาเก็บภาพต้องระวังครับ อาจมีโคมลอยมาโดนหัวเพราะโคมบางลูกไม่ขึ้น

แต่ส่วนใหญ่ก็จะขึ่นไปครับ สวยงามมากๆ

ภาพสวยงามมากครับ  great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: 1 2 [3] 4 5   ขึ้นบน
  พิมพ์