หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Crysis 2 the Latest Generation of CryEngine  (อ่าน 11272 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 18:00:57 »

ดีครับอ่านแล้วอยากเล่นเกมส์ยิงไข่ อิอิ

ปล. มีใครจะทำบทความเรื่องอาบน้ำบ้างเปล่านะ   lol lol lol

เดี๋ยวติดต่อท่าน CEO ยสตนให้นะครับ อิอิ กำ
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #16 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 21:52:56 »

จบละ

เนื้อเรื่อง ก็โอเคครับ ในระดับนึง แต่ไม่ดีเท่าภาคแรก

กราฟฟิก สวยดีครับไม่กินสเปกเท่าไหร่ ใช้ออนบอร์ดก็รันได้นะ..มั้ง อิอิ  rofl

ตัวเกมส์ ปืนให้เลือกน้อยไปหน่อย โมฯได้ไม่เยอะเท่ากับภาคแรก  ทหาร/เอเลี่ยนออกโง่ๆในบางครั้ง(หรือผมเล่นระดับปานกลางไม่รู้)

ข้อเสีย ป่าไม้น้อยมาก เชื่อว่าหลายๆคนคงไม่ชอบ ยิ่งเฉพาะพวกป่าไม้เดียวกันเหมือนกับลุงจิลเนี่ย ยิ่งไม่ชอบแนวนี้ใหญ่เลยเพราะมีแต่ตึก...อิอิ กำ  rofl

โดยรวม ก็น่าโหลด เอ้ย ซื้อไว้เป็นคอนเรคชั่นนะครับ... he
beerking

« ตอบ #17 เมื่อ: 31 มีนาคม 2011, 22:48:17 »

จบละ

เนื้อเรื่อง ก็โอเคครับ ในระดับนึง แต่ไม่ดีเท่าภาคแรก

กราฟฟิก สวยดีครับไม่กินสเปกเท่าไหร่ ใช้ออนบอร์ดก็รันได้นะ..มั้ง อิอิ  rofl

ตัวเกมส์ ปืนให้เลือกน้อยไปหน่อย โมฯได้ไม่เยอะเท่ากับภาคแรก  ทหาร/เอเลี่ยนออกโง่ๆในบางครั้ง(หรือผมเล่นระดับปานกลางไม่รู้)

ข้อเสีย ป่าไม้น้อยมาก เชื่อว่าหลายๆคนคงไม่ชอบ ยิ่งเฉพาะพวกป่าไม้เดียวกันเหมือนกับลุงจิลเนี่ย ยิ่งไม่ชอบแนวนี้ใหญ่เลยเพราะมีแต่ตึก...อิอิ กำ  rofl

โดยรวม ก็น่าโหลด เอ้ย ซื้อไว้เป็นคอนเรคชั่นนะครับ... he

เง้อยังไม่ได้ลองเล่นเลย  คุณครูเล่นจบซะแล้ว อิอิ
Gigolo

« ตอบ #18 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 08:21:34 »

รีวิวเยี่ยมครับ  อ่านจบรีบหามาเล่นเลยทันที  ขอบคุณครับ
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 12:11:52 »

ดีครับ เพิ่มสีสันให้เวปได้ดีเลย

fps ประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อเครื่องแก่ๆผมได้เล่นมั่ง อิอิ

เกราะ 4 รูปแบบนี่ดูๆแล้วภาคต่อไปสงสัยมีเกราะทองแหงเลย go

--------------

รู้สึกจะหน้า 2 นะครับมีคำผิด พรางตัว นะครับ ไม่ใช่ พลางตัว

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Dragoz
Registered User
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 01 เมษายน 2011, 22:14:42 »

ดีครับ เพิ่มสีสันให้เวปได้ดีเลย

fps ประมาณเท่าไหร่ครับ เผื่อเครื่องแก่ๆผมได้เล่นมั่ง อิอิ

เกราะ 4 รูปแบบนี่ดูๆแล้วภาคต่อไปสงสัยมีเกราะทองแหงเลย go

fps ในเกมประมาณ 30 ครับ (by fraps) เล่นลื่นไมมี่สะดุดเลย...

อ้างถึง
รู้สึกจะหน้า 2 นะครับมีคำผิด พรางตัว นะครับ ไม่ใช่ พลางตัว

ขอบคุณมากครับผม...

Friday~13rd

« ตอบ #21 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 20:44:33 »

เล่นอวสานแล้ววันนี้ สนุกดีครับ แต่ชอบภาคแรกมากกว่า
ทิวทัศน์ในตัวเกมส์ภาคแรกดูสบายตากว่าเพราะมีทั้งภูเขา ทะเล ป่าดงดิบ
แต่ภาคนี้เน้นหนักสิ่งแวดล้อมเป็นอาคาร ซากปรักหักพัง ดูแล้วไม่ค่อยสบายตา

ตัวเอเลี่ยนก็ดูซื่อบื้อ ส่วนใหญ่จะกำจัดมันด้วยการเอาหมัดต่อยซัก 3-4ครั้งก็ตายแล้ว ยกเว้นไอ้ตัวใหญ่ๆ ต้องยิงลูกเดียว เอิ้กๆๆ   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #22 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 21:01:35 »

เล่นอวสานแล้ววันนี้ สนุกดีครับ แต่ชอบภาคแรกมากกว่า
ทิวทัศน์ในตัวเกมส์ภาคแรกดูสบายตากว่าเพราะมีทั้งภูเขา ทะเล ป่าดงดิบ
แต่ภาคนี้เน้นหนักสิ่งแวดล้อมเป็นอาคาร ซากปรักหักพัง ดูแล้วไม่ค่อยสบายตา

ตัวเอเลี่ยนก็ดูซื่อบื้อ ส่วนใหญ่จะกำจัดมันด้วยการเอาหมัดต่อยซัก 3-4ครั้งก็ตายแล้ว ยกเว้นไอ้ตัวใหญ่ๆ ต้องยิงลูกเดียว เอิ้กๆๆ   drunk
เอเลี่ยนตายโครตง่ายเลยครับ ผมเอา RPG สอยดอกเดียวเน่าเลยครับ rofl

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Friday~13rd

« ตอบ #23 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 21:10:11 »

เอเลี่ยนตายโครตง่ายเลยครับ ผมเอา RPG สอยดอกเดียวเน่าเลยครับ rofl

เวลาโดนเอเลี่ยนรุมยำ กระสุนหาไม่ทัน ผมใช้วิธีต่อยเอาครับท่านรองฯ กด v รัวๆ มันก็ตายได้ง่ายโดยไม่ต้องเปลืองกระสุน
การตอบสนองของ unit ในเกมส์ภาคนี้ผมว่ามันฉลาดน้อยไปหน่อย บางที่เรายิงเปรี้ยงเข้าไป เสียงดังซ๊ะลั่นเลย พวกมันที่อยู่ละแวกใกล้ๆ ผมว่าถ้าเป็นคนทั่วไปมันน่าจะได้ยินเสียง แล้วต้องกรูเข้ามารุม แต่นี่บางครั้งมันดันยืนเฉย อิอิกำ  he

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
tpp

« ตอบ #24 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 21:23:36 »

เล่นไปเล่นมา warhead สนุกกว่านิดหน่อย แต่ภาคนี้ก็ได้อารมรณ์ที่่ต่างไปดีเหมือนกันนะครับ
Friday~13rd

« ตอบ #25 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 21:30:42 »

เล่นไปเล่นมา warhead สนุกกว่านิดหน่อย แต่ภาคนี้ก็ได้อารมรณ์ที่่ต่างไปดีเหมือนกันนะครับ

จริงครับน้าฯ ตัวเสริมภาค WH สนุกกว่าสำหรับผม บรรยากาศในเกมส์ฯ มีหลากหลายกว่า

พอดีก่อนหน้าเล่น Crysis2 เมื่อ 2อาทิตย์ก่อนเพิ่งจบ Battlefield bad company2 ไปทัศนียภาพภายในเกมส์ฯ ดูสบายตากว่าเยอะ พอดีชอบดูวิวฯ ในเกมส์ฯ เอิ้กๆๆ   he

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #26 เมื่อ: 02 เมษายน 2011, 21:56:49 »

เวลาโดนเอเลี่ยนรุมยำ กระสุนหาไม่ทัน ผมใช้วิธีต่อยเอาครับท่านรองฯ กด v รัวๆ มันก็ตายได้ง่ายโดยไม่ต้องเปลืองกระสุน
การตอบสนองของ unit ในเกมส์ภาคนี้ผมว่ามันฉลาดน้อยไปหน่อย บางที่เรายิงเปรี้ยงเข้าไป เสียงดังซ๊ะลั่นเลย พวกมันที่อยู่ละแวกใกล้ๆ ผมว่าถ้าเป็นคนทั่วไปมันน่าจะได้ยินเสียง แล้วต้องกรูเข้ามารุม แต่นี่บางครั้งมันดันยืนเฉย อิอิกำ  he
ผมใช้วิธีนั้นเหมือนกันครับ เจอมันรุมแล้วกดจนหมดแมกฯ จังหวะเปลี่ยนแมกฯ ไม่ทันผมก็งัดหน้ามันรัวเลยได้ผลเหมือนกันครับ lol

น้าโตลองเปลี่ยนเป็นแบบยากดูสิครับ เผื่อมันจะฉลาดกว่าเดิม  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
wingman183
Registered User
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 13:56:10 »

เกมส์ Crysis 2 สเปคขั้นต่ำแบบนี้ คอมของผมก็เล่นสบายน่ะซิครับ อิอิกำ
 rules
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #28 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 15:02:56 »

เกมส์ Crysis 2 สเปคขั้นต่ำแบบนี้ คอมของผมก็เล่นสบายน่ะซิครับ อิอิกำ
 rules

เหมือนว่าต้องรอ Patch DX11 ถึงจะโหดหรือเปล่าก็ไม่ทราบครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp

« ตอบ #29 เมื่อ: 08 เมษายน 2011, 16:58:07 »

เข้ามารอ patch โหดๆครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์