หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ Sandy มันตันเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 3563 ครั้ง)
dodge
Vmodtech Member

Nongkoo OverclockTeam

« เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 11:01:50 »

สอบถามหน่อยครับ Sandy มันตันเท่าไหร่ครับ

มี Cool Bug ไหมครับ ...

อิงอุณหภูมิเหมือน AMD ไหมครับ...

Idel 5.0 ขึ้นไปที่เท่าไหร่ครับ กรณีไฟ 1.45-1.5+

ขอบคุณครับ  มือใหม่หัดโอเวอร์คล๊อกครับ...

และผมไม่ค่อยเห็นใครจับลงบ้อง เพราะ?Huh?  drunk drunk
dodge

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 11:03:14 »

ใครเปรี้ยว...จัดให้ชมเป็นขวัญตาหน่อยครับ...

ท่านเชนน่ะครับ...โชว์พาว ให้ดูเป็นขวัญตาหน่อยครับ อิอิ... rofl

จะลอกคอนฟิก อิอิ กำ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 11:05:44 »

แซนดี้เอาเสถียรตกราวๆ 5.2Ghz ครับ ส่วนการเล่นเย็นๆเห็นไปสุดได้กันราวๆแค่5.8GHz ครับ Coldbug อยู่ที่เท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 11:48:07 »

ท่านด๊อจ ด้วยครับนับถือในฝีมือท่านนะครับ

คือ Sandy เนี่ย จากที่ลองกับบอร์ดหลายๆตัว ผมว่ามันแล้วแต่ CPU นะครับ ดวงล้วนๆเลย ผมเห็นเมืองนอกเนี่ย เล่นกันเป็นเข่งเพื่อที่จะเทสหาตัวคูณสูงสุดที่แต่ละ week ทำได้กัน ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็น serial ที่ไม่ใกล้เคียงกับผมเลยครับ กำ

สูงสุดที่ผมทำให้เสถียรได้ก็แค่ 5.223 มังครับ แต่ ณ ตอนนี้คงไม่ได้แล้ว เพราะ CPU ผมใช้เทสงานตลอดในช่วงเจ็ดเดือนที่ผ่านมา ไฟ cpu บ้าระห่ำขึ้นทุกวันด้วย config เดิมๆ ไม่ทราบด้วยเหตุผลใด

ส่วนเรื่องถ้าเย็นมากๆแล้วไปได้เท่าไหร่เนี่ย ผมไม่ทราบนะครับ วานผู้รู้บอกหน่อย เพราะผมคงเล่นแค่น้ำธรรมดาให้ห้องปรับอากาศปกติ

ตอนนี้แค่ประคองให้เทสงานได้เองครับ อิอิ กำอีกรอบ ด้วยอุณหภูมิ Full load 97 องศากับหม้อหกตอน เอิ๊กๆ
dodge

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 12:04:32 »

แซนดี้เอาเสถียรตกราวๆ 5.2Ghz ครับ ส่วนการเล่นเย็นๆเห็นไปสุดได้กันราวๆแค่5.8GHz ครับ Coldbug อยู่ที่เท่าไหร่ไม่แน่ใจครับ อิอิกำ

แสดงว่า ลงบ้องได้ เย้.... rofl

ขอบคุณครับ
dodge

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 12:20:10 »

ท่านด๊อจ ด้วยครับนับถือในฝีมือท่านนะครับ

คือ Sandy เนี่ย จากที่ลองกับบอร์ดหลายๆตัว ผมว่ามันแล้วแต่ CPU นะครับ ดวงล้วนๆเลย ผมเห็นเมืองนอกเนี่ย เล่นกันเป็นเข่งเพื่อที่จะเทสหาตัวคูณสูงสุดที่แต่ละ week ทำได้กัน ซึ่งล้วนแล้วแต่เป็น serial ที่ไม่ใกล้เคียงกับผมเลยครับ กำ

สูงสุดที่ผมทำให้เสถียรได้ก็แค่ 5.223 มังครับ แต่ ณ ตอนนี้คงไม่ได้แล้ว เพราะ CPU ผมใช้เทสงานตลอดในช่วงเจ็ดเดือนที่ผ่านมา ไฟ cpu บ้าระห่ำขึ้นทุกวันด้วย config เดิมๆ ไม่ทราบด้วยเหตุผลใด

ส่วนเรื่องถ้าเย็นมากๆแล้วไปได้เท่าไหร่เนี่ย ผมไม่ทราบนะครับ วานผู้รู้บอกหน่อย เพราะผมคงเล่นแค่น้ำธรรมดาให้ห้องปรับอากาศปกติ

ตอนนี้แค่ประคองให้เทสงานได้เองครับ อิอิ กำอีกรอบ ด้วยอุณหภูมิ Full load 97 องศากับหม้อหกตอน เอิ๊กๆ

โอ้ เข้าใจแล้วครับ...ดู Week เหมือนกับ AMD เลยครับ

ผมกำลังทำความคุ้นเคยระบบไฟอยู่  ตอนนี้ใช้น้ำดับร้อนอยู่... ปกติชาวบ้านเค้าลากใช้งานกันเท่าไหร่ครับ I5 2500K 5.1-5.2 รึป่าวครับ... 

สุดท้ายผมก็นั่งแกะ System ท่านเชนอยู่เมื่อคืนนี้ และดูบทความท่าน13ฟรายเดย์ ก็ยอมรับเลยครับว่าครั้งแรกจริงๆที่มาจับ Intel Sandy นั่งเล่น Facebook อยู่ 5.Ghz ถ้วนๆ แต่ตกใจผลเทส Chinbeanck 11.5 มากๆเลย ผมทำ AMD 6หัวไว้ที่ 7.75 ความเร็ว 4.36ghz แต่ I5 4หัว วิ่งมา 7.7 เฉยเลย ทึ่งๆ อิอิ กำ... นึกว่าเรนเดอร์ไม่ดี โอ้ตกใจ

สุดท้าย ไม่รู้มาจับอินเทลจะรุ่งหรือป่าวไม่รู้ อิอิ ตอนนี้ออกบ้านไม่ค่อยได้ครับ แถวๆบ้านผมจะดักตีหัว ทรยศต่อค่ายAMD อิอิ กำ...โดนประนาม  อิอิ  ก็ลองย้ายเฉยๆครับ รอรถไถ8หัว 555... แต่มาจับแล้ว อืม แรงดี ลากง่ายด้วย... rofl

ขอบคุณมากครับที่ให้ความกระจ่าง great
tpp

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 12:36:21 »

Sandy นี่ดวงล้วนๆครับ

ไฟ cpu เล่นที่ 1.45-1.5
ที่เหลือ Auto โลด
ไฟแรมแล้วแต่ความสามารถแรม

แค่นี้ 5.1 สบายๆแล้วครับ ถ้ายากผมคงลากไม่ไปหรอกครับ...
dodge

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 12:39:13 »

แค่นี้ 5.1 สบายๆแล้วครับ ถ้ายากผมคงลากไม่ไปหรอกครับ...

ตอนนี้ผมปรับบัส.  10020 มาดูใน CPUZ บัสดันเหลือ 99.9 งงเลยครับ  ...ทำไมลดลงครับ
tpp

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 13:52:57 »

ตอนนี้ผมปรับบัส.  10020 มาดูใน CPUZ บัสดันเหลือ 99.9 งงเลยครับ  ...ทำไมลดลงครับ

ให้ disable spread spectrum ครับ แล้วจะกลับเป็น 100
dodge

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 14:00:44 »

ถามอีกข้อครับ  บัสสปีดนี่ มันเล่นได้เหมือน AMD ไหมครับ หรือเน้นที่ตัวคูณ แล้วส่วนใหญ่ บัสเล่นกันที่เท่าไหร่ครับท่านเชน... Cool
tpp

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 15:30:54 »

เล่นได้แต่ไม่เยอะครับ คือเท่าที่เห็นมานี่ไม่เกิน 107
dodge

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มิถุนายน 2011, 15:41:22 »

เล่นได้แต่ไม่เยอะครับ คือเท่าที่เห็นมานี่ไม่เกิน 107

ขอบคุณท่านเชนมากครับ ขอเล่นสัก 5.1-5.2 ก็พอละครับ อิอิ...
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์