หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: MotoGP ROSSI อย่างเทพ ชนะอีกแล้วสนามที่ 7 ขาดลอยครับ  (อ่าน 10716 ครั้ง)
master_yoh
Vmodtech Member

« เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 20:16:07 »

mdr  oh MotoGP ROSSI อย่างเทพ ชนะอีกแล้วสนามที่ 7 แรงโคตร yamaha M1 ปี2009 ไม่มีใครไล่ทัน  ถ้าวันไหนไม่มีฝน รถดี ยางได้ Rossi กวาดหมด แรงต่อไปสบาย ๆ ถึงแม้จะมีหอกข้างแคร่อย่าง Lorenzo แต่แค่เด็กอยากดัง หัวใจยังไม่เท่า Rossi ในเวลาที่อายุเท่ากัน
มีใครเชียร์เหมือนผมบ้าง เม้นได้เลยครับ  yes
master_yoh

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 20:18:44 »

ลืมบอกครับ ชนะกรังปรีครั้งที่ 100 แล้ว
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 20:32:04 »

อยากดูมั่ง out

master_yoh

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 20:58:26 »

อยากดูมั่ง out

ขอบอกว่าผมไม่ได้ดูครับยังไม่ได้ติด True แต่จะติด DB ครับในวันข้างหน้า ตอนนี้ลุ้นทางเว็บอย่างเดียว จากเว็บ Motogp หลังจากแข่งเสร็จ อีก 1-2 ชม. จึงจะโหลดเอาภาพมาดูจากเว็บบิทของประเทศนอก อิอิ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 21:08:46 »

แบบนี้น้องฟีมเราจะไล่ทันไหมเนี่ย อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tony

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 21:20:28 »

ผมว่าผู้จัดการก็มีส่วนนะครับ เพราะอีตาคนนี้เมื่อก่อนเคยเป็นผู้จัดการให้กับมิค ดูฮานมาก่อน  slap แล้วพอดูฮานเลิกแข่งก็เป็นผู้จัดการให้กับรอสซี่ปีแรกรอสซี่ขับ NSR 500 ยังไม่ได้แชมป์ครับปีนั้นแชมป์เป็นของโรเบิร์ต จูเนียร์ แล้วทางแล้วอีตาผู้จัดการคนก็ปั้นรอสซี่ต่อแล้วได้แชมป์ในปีต่อมา รอสซี่ได้แชมป์กับฮอนด้าสองสมัยมั้งแล้วทางยามาฮ่าก็เลยซื้อตัวรอสซี่บอกต้องเอาผู้จัดการคนนี้ไปด้วยอันนี้ข่าววงในครับปีแรกกับยามาฮ่ารถยังไม่ลงตัวครับ ยังไม่ได้แชมป์ แชมป์ตกเป็นของสุดหล่อเฮเด้น ถัดจากเฮเด้นก็ค่อยเป็นรอสซี่เรื่อยมาจนมาเสียแชมป์ให้กับสโตเนอร์แล้วก็มาได้คืนเมื่อปีที่แล้วนี่เองครับ ผมไม่ค่อยชอบรอสซี่เท่าไหร่ครับ หลาย ๆ ครั้งออกแนวในความรู้สึกผมว่าขี้โกง บางคนว่าแทคติก เป็นลักษณะคล้าย ๆ เบียดครับ เกิดกับหลายคนเมื่อแข่งกับรอสซี่ถ้าเป็นช่วงที่ไล่บี้กันตลอดประมาณ 4-5 รอบจะเกิดอาการเหวอไม่ช่วงใดก็ช่วงหนึ่งครับ  
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 21:23:00 »

นี่ถ้ารอสซี่ขี่ฮอนด้าๆก็แรง แต่ถ้าขี่ไทเกอร์รอสซี่คงแพ้น้องฟิล์มแหงๆเลยครับ lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
eg4009
Registered User
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 22:43:58 »

The Doctor สุดยอดอีกแล้ว
ชอบมานานแล้วครับ
รอเมื่อไหร่จะย้ายไปดูคาตี้สักที
คนอิตาลี+รถอิตาลี แค่คิดก็มันแล้ว  lol
ส่วนที่ว่ารอสซี่โกงผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่
แข่งรถเซอร์กิตมันต้องสู้กันที่โค้งครับ
การเบียดการชิงจังหวะกันถือเป็นแทคติกครับ
ไม่ว่านักแข่งคนไหนถ้ามีจังหวะที่ต้องเบียดเพื่อแซง
นักแข่งทุกคนเขาก็ต้องทำกันทั้งนั้นครับ
ส่วนเราคนดูรักใครชอบใครก็เชียร์และชื่นชม
ส่วนคนไหนไม่ชอบเราเก็บไว้ในใจดีกว่าครับ  drunk
tony

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 มิถุนายน 2009, 23:10:25 »

มันไม่ใช่แค่ที่โค้งครับ บางครั้งเป็นการตัดหน้ากะทันหันเลยนะครับ ถ้าช่วงแซงไม่ได้ไม่ควรแซงนะครับ แล้วค่อยหาจังหวะใหม่แต่นี่พี่แกตัดหน้าแบบหน้าเกลียดมากครับ ผมจำชื่อนักแข่งอีกคนไม่ได้ที่เจอรอสซี่ตัดหน้าจนถึงกับแหกโค้งนะครับ ดีว่าไม่เป็นไร เพียงแต่จากนำหน้าต้องมาตามเป็นที่สองแล้วเข้าเส้นชัยพอดีครับ ตอนนั้นเหลือประมาณครึ่งรอบสุดท้ายครับ ผมดูรอสซี่มาตั้งแต่ขี่แอพริเลีย 250 รอสซี่เป็นแชมป์รุ่น 125 พ่อรอสซี่ก็ได้แชมป์รุ่นนี้เหมือนกัน แล้วก็ 250 มา 500 ซีซีสองจังหวะ แล้วก็มาเป็นเครื่องสี่จังหวะ อ้อ ผู้จัดการทีมจำชื่อได้แล้วครับ เจอรี่ เบอเกซ   จูนรถได้สุดยอดมากครับ อีกคนก็เอิร์ฟ คาเนโมโต
2jz_turbo

« ตอบ #9 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 07:32:03 »

เค้าว่ากันว่า yamaha R1 (M1) เป็นรถที่สั้นน่ะคับ คือ ความยามจากหน้าถึงหลังน้อยกว่ารถคันอื่น เพื่อให้สามารถเข้าโค้งได้ง่ายขึ้น ซึ่งตรงนี้เขาพัฒนามาเพื่อสนามแข่งน่ะคับ ส่วนบนถนน แน่นอนคับว่าแหกโค้งกันเยอะมาก ๆ กับ biker ที่ขี่ R1

Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 08:59:35 »

แต่ยังไงก็สู้เด็กแว้นบ้านเราไม่ได้ มันเล่นวิ่งใส่สิบล้อเลย mdr
master_yoh

« ตอบ #11 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 09:19:29 »

The Doctor สุดยอดอีกแล้ว
ชอบมานานแล้วครับ
รอเมื่อไหร่จะย้ายไปดูคาตี้สักที
คนอิตาลี+รถอิตาลี แค่คิดก็มันแล้ว  lol
ส่วนที่ว่ารอสซี่โกงผมไม่ค่อยเห็นด้วยเท่าไหร่
แข่งรถเซอร์กิตมันต้องสู้กันที่โค้งครับ
การเบียดการชิงจังหวะกันถือเป็นแทคติกครับ
ไม่ว่านักแข่งคนไหนถ้ามีจังหวะที่ต้องเบียดเพื่อแซง
นักแข่งทุกคนเขาก็ต้องทำกันทั้งนั้นครับ
ส่วนเราคนดูรักใครชอบใครก็เชียร์และชื่นชม
ส่วนคนไหนไม่ชอบเราเก็บไว้ในใจดีกว่าครับ  drunk

ขอบคุณที่ร่วมคอมเมนท์ครับ เห็นด้วยกับข้อความนี้ครับ การกระทบกระทั่งต้องมีบ้างครับขึ้นอยู่กับเจตนาครับ บางจังหวะรอสซี่ก็ซวดลวด (ภาษาลาว) แต่บางจังหวะอันตรายรอสซี่ก็ยกคันเร่งให้ครับ บางสนามรอสซี่สามารถนำแบบม้วนเดียวจบ(ดูจากเวลาต่อรอบ) แต่เขาก็ผ่อนเพื่อเป็นการเอ็นเตอร์เทนคน สร้างสีสันให้คนดูได้ตื่นเต้น เช่นสนามที่แล้วที่คาตาลัน ก็มีรอบสุดท้ายที่ดูแล้วอึ้งเสียว และสวยงามมาก แรงในสนามดีกว่า เท่ห์  great ขอบคุณครับ
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #12 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2009, 09:49:34 »

แต่ยังไงก็สู้เด็กแว้นบ้านเราไม่ได้ มันเล่นวิ่งใส่สิบล้อเลย mdr

แบบนี้ม่องเท่งแหงๆครับ rofl

master_yoh

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 13:58:17 »

Shocked ฉลาม เอ้ย สนามที่ 8 แล้ว สำหรับ MOTOGP the Red Bull U.S. Grand Prix รอสซี่เข้าที่ 2 ครับพี่น้องแต่คะแนนยังนำอยู่ ได้ดูแบบเต็ม ๆ เมื่อเช้านี้ เพราะพึ่งโหลดเสร็จ (เน็ตบ้านห่วยจริง ๆ)
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #14 เมื่อ: 07 กรกฎาคม 2009, 15:02:00 »

whistle ไม่เห็นมีข่าว ฟีม บ้างเลย ได้ยินว่า ได้อันดับ 7 สนามที่ผ่านมา มั้ง...  oops

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์