หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : Asus M5A99XEvo Motherboard AM3+ Review  (อ่าน 15526 ครั้ง)
Comment Starter
Vmodtech Member

« เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 00:06:12 »

Asus M5A99XEvo แรงไม่ธรรมดาไปกับ AMD 990X Chipsets
คลิกเพื่ออ่านฉบับเต็ม!
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 00:07:01 »

เย๊ คนแรก เดี๋ยวไปอ่านก่อน อิอิกำ  lol

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 00:07:50 »

เย้ย ห้ากิ๊กกว่า แล้วใครจะไปสู้ครับเนี่ย  yes
CHIKORITA
Registered User
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 01:56:38 »

เย๊ คนแรก เดี๋ยวไปอ่านก่อน อิอิกำ  lol

เย้ย ห้ากิ๊กกว่า แล้วใครจะไปสู้ครับเนี่ย  yes

สิ้นปีแล้ว ... กระจอกข่าวทั้งหลาย ก็จะตั้งสมญานามให้แก่บุคคลผู้ร่วมงานในคณะรัฐบาล เป็นประจำทุกๆปี
ที่บอร์ดนี้ vmodtech ก็เช่นกัน
ผมในฐานะสมาชิกใหม่ ... กระจอก ... จนจน ... ธรรมด๊า ธรรมดา (49 กระทู้)
ขออนุญาติ ... สรุปความโดดเด่น ของเหล่าเพื่อนๆแต่ละท่าน ให้ได้รับทราบกัน นะครับ
(เฉพาะ กลุ่มเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้เท่านั้นนะครับ ที่มีสิทธิรับตำแหน่ง)
ฮิฮิ ... เตรียมหายาหม่องมาทาแก้คันไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อไว้

1. บุคคลผู้ที่เค็มที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ยกให้ท่าน tpp ครับ สาเหตุที่ได้รับตำแหน่งนี้ ผมขออนุญาติไม่พูดนะครับ เดี๋ยวท่านจะงอนใส่ผม
2. บุคคลผู้ที่รวยที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Leim1 ก็อย่างที่ทราบกันนะครับ บ้านท่านมีมุกเยอะมาก
3. บุคคลผู้ที่ไวที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Venom-Crusher เพราะท่านมักจะได้ตำแหน่งผู้ตอบกระทู้ท่านแรกจากแต่ละบทความ ฮิฮิ ... อีกทั้งลีลาการควบรถมอเตอร์ไซด์ของท่านที่งามสง่า ทำให้มั่นใจได้แน่นอนว่าท่านมีหัวใจนักซิ่ง ส่วนในชีวิตจริงท่านจะขับ หรือ เข็นมัน อันนี้ไม่ทราบจริงๆ รอท่าน Venom-Crusher มาเฉลยเองละกัน
4. บุคคลผู้สุภาพและน่ารักที่สุดแห่งปี ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน BEERKING ตัวท่านเองมีบุคคลิก ที่สุภาพ น่ารัก ฮิฮิ ... เหล่าลูกศิษย์ของท่านก็น่ารักม๊ากมากค้วย โดยเฉพาะสาวสาว
5. บุคคลผู้เป็นเจ้าของ PROJECT ระดับยักษ์ที่สุด ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Northbridge
ท่านเป็นเจ้าของกิจการธุรกิจสายการบิน Northbridge Airline
ท่านตั้งใจไว้แน่วแน่ว่า สักวันหนึ่งจะเป็นจ้าวโลก (ไม่ใช่โชว์จ้าวโลกนะครับ) มีสายการบินทุกประเทศ โชว์ความเป็นจ้าวโลกให้ทั้งโลกได้ทึ่ง (เวลาอ่าน ห้ามตกคำว่า “ความเป็น“ นะครับ )

จบ เดี่ยวไมโครโฟน 10 โดย CHIKORITA แสดงที่นี่ที่เดียวครับ (ชมฟรีครับ)
ฮิฮิ ... กำ   lol

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2011, 02:02:12 โดย CHIKORITA » บันทึกการเข้า

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
lightron

eiei.de

« ตอบ #4 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 02:28:11 »

เย๊ คนแรก เดี๋ยวไปอ่านก่อน อิอิกำ  lol

สิ้นปีแล้ว ... กระจอกข่าวทั้งหลาย ก็จะตั้งสมญานามให้แก่บุคคลผู้ร่วมงานในคณะรัฐบาล เป็นประจำทุกๆปี
ที่บอร์ดนี้ vmodtech ก็เช่นกัน
ผมในฐานะสมาชิกใหม่ ... กระจอก ... จนจน ... ธรรมด๊า ธรรมดา (49 กระทู้)
ขออนุญาติ ... สรุปความโดดเด่น ของเหล่าเพื่อนๆแต่ละท่าน ให้ได้รับทราบกัน นะครับ
(เฉพาะ กลุ่มเพื่อนๆ ในบอร์ดนี้เท่านั้นนะครับ ที่มีสิทธิรับตำแหน่ง)
ฮิฮิ ... เตรียมหายาหม่องมาทาแก้คันไว้ด้วยก็ดีนะครับ เผื่อไว้

1. บุคคลผู้ที่เค็มที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ยกให้ท่าน tpp ครับ สาเหตุที่ได้รับตำแหน่งนี้ ผมขออนุญาติไม่พูดนะครับ เดี๋ยวท่านจะงอนใส่ผม
2. บุคคลผู้ที่รวยที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Leim1 ก็อย่างที่ทราบกันนะครับ บ้านท่านมีมุกเยอะมาก
3. บุคคลผู้ที่ไวที่สุดแห่งปี 2554 ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Venom-Crusher เพราะท่านมักจะได้ตำแหน่งผู้ตอบกระทู้ท่านแรกจากแต่ละบทความ ฮิฮิ ... อีกทั้งลีลาการควบรถมอเตอร์ไซด์ของท่านที่งามสง่า ทำให้มั่นใจได้แน่นอนว่าท่านมีหัวใจนักซิ่ง ส่วนในชีวิตจริงท่านจะขับ หรือ เข็นมัน อันนี้ไม่ทราบจริงๆ รอท่าน Venom-Crusher มาเฉลยเองละกัน
4. บุคคลผู้สุภาพและน่ารักที่สุดแห่งปี ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน BEERKING ตัวท่านเองมีบุคคลิก ที่สุภาพ น่ารัก ฮิฮิ ... เหล่าลูกศิษย์ของท่านก็น่ารักม๊ากมากค้วย โดยเฉพาะสาวสาว
5. บุคคลผู้เป็นเจ้าของ PROJECT ระดับยักษ์ที่สุด ตำแหน่งนี้ต้องยกให้ท่าน Northbridge
ท่านเป็นเจ้าของกิจการธุรกิจสายการบิน Northbridge Airline
ท่านตั้งใจไว้แน่วแน่ว่า สักวันหนึ่งจะเป็นจ้าวโลก (ไม่ใช่โชว์จ้าวโลกนะครับ) มีสายการบินทุกประเทศ โชว์ความเป็นจ้าวโลกให้ทั้งโลกได้ทึ่ง (เวลาอ่าน ห้ามตกคำว่า “ความเป็น“ นะครับ )

จบ เดี่ยวไมโครโฟน 10 โดย CHIKORITA แสดงที่นี่ที่เดียวครับ (ชมฟรีครับ)

เพิ่งดูเดี่ยว 9 เมื่อวานเองครับ  lol lol lol

แรง แต่ช้า อิอิกำ
CHIKORITA
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 03:02:07 »

เย้ย ห้ากิ๊กกว่า แล้วใครจะไปสู้ครับเนี่ย  yes

เพิ่งดูเดี่ยว 9 เมื่อวานเองครับ  lol lol lol

ขอบคุณครับ ...ที่มาร่วมชม เดี่ยว10
แต่ ... สำหรับ โนต อุดมพานิชย์แท้ (จะฟังลุงแกเดี่ยวต้องเสียตัง แถม 500 บาท โดนลุงแกแซวตลอดงาน)
สำหรับ โนต อุดมพานิชย์แท้ ถ้าได้ยินท่าน post ในกระทู้นี้ ลุงแกคงเสียใจแย่
"ตูเดี่ยว 9 ตั้งนานแล้ว ตั้งแต่นายกเสื้อแดงรุ่นก่อนๆโน้น พวกเอ็งก็เพิ่งมาชมดู"

ฮิฮิ ... อันที่จิง เดี่ยว 10 นี้ ผมก็คิดจะแจกของชำร่วยให้เพื่อนๆทุกท่านนะครับ (ของชำร่วย คือ ถุงยางอนามัย คือผมเป็นคนอนามัยจัดนะครับ ฮิฮิ ...)
ทีนี้ติดตรงที่ว่าผมไม่มี sponsor ให้ไถ (ลุงโนตแกมี เสี่ย กัปตันโออิชิ ให้ไถ)
อีกทั้งท่านสุภาพสตรีคงกระดากที่จะรับของชำร่วยจากผม
และ ผมทราบว่า เงินในกระเป๋าผม มันรักกระเป๋าเงินผมม๊ากมาก เวลาผม ชอปปิ้งทีไร มันจะร้องว่า "กระเป๋าจ๋าเงินลาก่อน" ให้ผมสลดใจทุกที
เป็นอันว่าต้องขออภัยที่ไม่มีของแจกนะครับ
ยังไง CHIKORITA ก็รักทุกคนครับ (โดยเฉพาะสาวๆงี้ ... เป็นพิเศษเลยครับ)

จบ ... นอกไมค์ เดี่ยว 10

ฮิฮิ ... กำ  lol
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2011, 03:05:20 โดย CHIKORITA » บันทึกการเข้า

MECHANICAL KEYBOARD : THERMALTAKE TT ESPORT MEKA G1 แป้นพิมพ์อักษรไทย + IBM MODEL M แป้นพิมพ์อักษรไทย (ขนาดของ IBM MODEL M ใหญ่กว่า TT MEKA G1 ครับ)
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #6 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 03:43:36 »

เอาแล้วไงครับงานนี้    ชมกันแบบนี้อาจารย์เบียร์มีเคลมแน่นอน

เดี๋ยวถ้า KY ไม่พอยังไงลองปรึกษา DJ ดูนะครับ น่าจะตุนไว้ช่วงปีใหม่หลายหลอดเลยทีเดียว  อิอิกำ drunk
Leim1

« ตอบ #7 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 03:47:26 »

พิจารณาสินค้าตัวนี้เรียบร้อยครับ

นี่ขนาดรุ่นเลข 8 นำหน้าแล้ว  ซุปเปอร์พายถือว่า แรงมากครับ 17 วิเท่านั้น
ส่วนหนึ่งอาจจะที่บอร์ดมันดีด้วยครับ  เลยเข็นกันได้ขนาดนี้
นี่แค่อัดกันแบบแมนๆยังได้ขนาดนี้ ถ้าอัดแบบหน้าตัวเมียตามสายันมันว่าไว้คาดว่า  คงมีอะไรดีๆให้ดูอีกแน่ๆครับ แต่คงเป็นแนวเพาะถั่วงอกแทน  out

แบบนี้แรงใกล้เคียงกับ E2160 เดิมๆทีเดียว   น่าสนใจมากๆครับ อิอิกำ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ธันวาคม 2011, 03:51:38 โดย Leim1 » บันทึกการเข้า
CHIKORITA
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 04:12:43 »

เอาแล้วไงครับงานนี้    ชมกันแบบนี้อาจารย์เบียร์มีเคลมแน่นอน

เดี๋ยวถ้า KY ไม่พอยังไงลองปรึกษา DJ ดูนะครับ น่าจะตุนไว้ช่วงปีใหม่หลายหลอดเลยทีเดียว  อิอิกำ drunk

เอาแล้วไงครับงานนี้ ... อย่างนี้ผมก็ขายขนมจีบให้ลูกศิษย์สาวๆของท่าน  Beerking ลำบากซิครับ ...

ฮิฮิ ... น่าจะระวังตัวสักนิดนะครับ เกิดบรรดาลูกศิษย์สาวๆท่าน BEERKING ยุให้ผมใช้เพลงกระบี่ 6 ชีพจรบังคับท่านปีนเสาไฟฟ้ารอบ 2 มือถือ กกน+KY ด้วย ... ได้ดังหน้าหนึ่งไทยรัฐ แน่ครับ
ฮิฮิ ... อันที่จริงผมมีข้อมูลลับอภิมหา project จ้าวโลก รอแฉเจ้าของโครงการอยู่หลาย project นะครับ รอเพียงมีแพะเซ่อซ่าวิ่งมาชนปังตอเท่านั้นเองครับ
ฮิฮิ ... อย่าเครียดนะครับ
กำแท้ๆ ... ตูไม่อยากทำบาปรอบ 2  lol

Leim1

« ตอบ #9 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 04:34:27 »

ดีครับรอบเช้ามืดมีสมาชิกเราออนไลน์อยู่ด้วยครับ

ปกติจะเจอแต่กระทู้เว็บรัซเซียเป็นเพื่อนนะครับ  วันนี้ยังไม่เห็นโผล่เลยเหมือนกันครับสงสัยเจอของแรง เข้ามาโพสไม่ได้   อย่างงี้ สะใจจริงๆครับ อิอิกำ glasses
CHIKORITA
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 06:01:29 »

ดีครับรอบเช้ามืดมีสมาชิกเราออนไลน์อยู่ด้วยครับ

ปกติจะเจอแต่กระทู้เว็บรัซเซียเป็นเพื่อนนะครับ  วันนี้ยังไม่เห็นโผล่เลยเหมือนกันครับสงสัยเจอของแรง เข้ามาโพสไม่ได้   อย่างงี้ สะใจจริงๆครับ อิอิกำ glasses

ฮิฮิ .. สงสัยบรรยากาศน่าจะเป็นอย่างนั้น ครับผม
เพื่อนๆ ไม่ต้องเครียดกันนะครับ ผมกับท่าน Leim ไม่มีอคติต่อกันแน่นอนจริงๆครับ
ผมกับท่าน Leim ก็ยังคงเป็นสหายผู้รู้ใจกันและกัน.. เช่นเดิมครับ

ท่านรักจะวิจารณ์ AMD หรือ คุยเรื่อง เดี่ยว 9 หรือ 10 ก็ตามสบายครับ เดี๋ยวเรา ผมกับท่าน Leim จะร่วมแจมเช่นเคย

ขออย่างเดียว ... อย่าตีกันเพราะเรื่อง Intel หรือ AMD ไครดีกว่า ...
ช่วยๆกันเคารพความคิดเห็นผู้อื่น ... และพยายามไม่ละเมิดลิขสิทธิผู้อื่น
เพียงเท่านี้ ... ทั้ง Intel ทั้ง AMD ทั้งโนต อุดม ก็ยิ้มแก้มปริ

ฮิฮิ .. กำ  drunk

tpp
True Love Always

« ตอบ #11 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 06:42:49 »

แรงงงงงงง  drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 08:45:13 »

drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 09:18:11 »

จับรถไถบรรทุกใส่ ชิงคันเซ็น ครับ อิอิ  rofl

สักหน่อยต้องขอดวล PI พี่เชนแล้วครับ ต่อให้สัก 7วิ ไหมครับ บวกลบ อิอิ กำ  drunk drunk drunk
dodge

Nongkoo OverclockTeam

« ตอบ #14 เมื่อ: 27 ธันวาคม 2011, 09:20:15 »

พิจารณาสินค้าตัวนี้เรียบร้อยครับ

นี่ขนาดรุ่นเลข 8 นำหน้าแล้ว  ซุปเปอร์พายถือว่า แรงมากครับ 17 วิเท่านั้น
ส่วนหนึ่งอาจจะที่บอร์ดมันดีด้วยครับ  เลยเข็นกันได้ขนาดนี้
นี่แค่อัดกันแบบแมนๆยังได้ขนาดนี้ ถ้าอัดแบบหน้าตัวเมียตามสายันมันว่าไว้คาดว่า  คงมีอะไรดีๆให้ดูอีกแน่ๆครับ แต่คงเป็นแนวเพาะถั่วงอกแทน  out

แบบนี้แรงใกล้เคียงกับ E2160 เดิมๆทีเดียว   น่าสนใจมากๆครับ อิอิกำ drunk

เง้อ ... อิอิ ท่านเหลิม ก็... mdr
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์