หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีปีใหม่ 2555 ครับ !  (อ่าน 9364 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 21:59:38 »

ช่วงวันหยุดปีใหม่ปีนี้เนี่ย ผมเองก็เพิ่งได้มีโอกาสพาลูกเที่ยวอย่างสบายใจไร้สายโทรศัพท์จาก plant มากวนใจ นี่ก็ผ่านมาแปดปีแล้วเหมือนกันครับที่ทุกช่วงวันหยุดไม่ว่าจะเทศกาลใดๆ ยาวนานมาตั้งแต่ boss เชื้อสายจีน เชื้อสายฝรั่ง และล่าสุดเชื้อสายแขก ผมว่าชาติไทยนี่แหล่ะครับที่มีวัฒนธรรมดีงามและ ผมอยากใช้คำว่าสมควรแก่เหตุที่สุด

สำหรับเพื่อนผมนะครับ HOD ที่เคารพรัก การทำงานนะ เปิดช่องว่างให้คนเติบโตบ้าง สั่งสอนตามวาระที่ควรจะเป็น วัฒนธรรมองค์กรจะดีหรือไม่ดีมันอยู่ที่หัวหน้าครับ รู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว คุมจังหวะให้อยู่ คนมีเป็นร้อย เอนจิเนียร์มีเป็นสิบ ก่อนนอนใช้เวลากับหัวตัวเองซักนิดครับว่าจะทำยังงัยให้คนเกรงแบบที่ควรจะเกรง การควบคุมแบบถ่อยๆน่ะมันไม่ได้ทำให้องค์กรมันแข็งแรงหรอก ดูเหมือนจะดีแต่ทุกคนแม่งก็รอจะยิงข้างหลังทั้งนั้นพลาดเมื่อไหร่คุณหลุดแบบหมาแน่นอน

แล้วไม่ต้องกังวลนะครับที่คุณยิงผมทิ้งน่ะ ผมชินครับ แต่สิ่งที่คุณทำน่ะคุณจะได้รับผลเองไม่ช้าก็เร็ว นี่เมืองพุทธครับไม่ใช่เมืองแขก กรรมแม่งตามทัน แล้วก็ไม่ต้องกังวลนะว่าผมจะเอาคืน ไม่แน่นอนคุณก็รู้ว่าผมเป็นยังงัย...

ปล ขออภัยนะครับที่นอกเรื่อง แต่ถ้าเพื่อนผมเปิดมาอ่านก็คงทราบดี
สบาย-สบาย

« ตอบ #31 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 22:16:25 »

สวัสดีปีใหม่ พ.ศ.๒๕๕๕

ขอให้ พี่ๆ น้องๆ มีความสุขตลอดปีครับ  love

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #32 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 22:49:57 »

สวัสดีปีใหม่ พ.ศ.๒๕๕๕

ขอให้ พี่ๆ น้องๆ มีความสุขตลอดปีครับ  love

love love love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #33 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 22:52:27 »

ช่วงวันหยุดปีใหม่ปีนี้เนี่ย ผมเองก็เพิ่งได้มีโอกาสพาลูกเที่ยวอย่างสบายใจไร้สายโทรศัพท์จาก plant มากวนใจ นี่ก็ผ่านมาแปดปีแล้วเหมือนกันครับที่ทุกช่วงวันหยุดไม่ว่าจะเทศกาลใดๆ ยาวนานมาตั้งแต่ boss เชื้อสายจีน เชื้อสายฝรั่ง และล่าสุดเชื้อสายแขก ผมว่าชาติไทยนี่แหล่ะครับที่มีวัฒนธรรมดีงามและ ผมอยากใช้คำว่าสมควรแก่เหตุที่สุด

สำหรับเพื่อนผมนะครับ HOD ที่เคารพรัก การทำงานนะ เปิดช่องว่างให้คนเติบโตบ้าง สั่งสอนตามวาระที่ควรจะเป็น วัฒนธรรมองค์กรจะดีหรือไม่ดีมันอยู่ที่หัวหน้าครับ รู้จักผ่อนสั้นผ่อนยาว คุมจังหวะให้อยู่ คนมีเป็นร้อย เอนจิเนียร์มีเป็นสิบ ก่อนนอนใช้เวลากับหัวตัวเองซักนิดครับว่าจะทำยังงัยให้คนเกรงแบบที่ควรจะเกรง การควบคุมแบบถ่อยๆน่ะมันไม่ได้ทำให้องค์กรมันแข็งแรงหรอก ดูเหมือนจะดีแต่ทุกคนแม่งก็รอจะยิงข้างหลังทั้งนั้นพลาดเมื่อไหร่คุณหลุดแบบหมาแน่นอน

แล้วไม่ต้องกังวลนะครับที่คุณยิงผมทิ้งน่ะ ผมชินครับ แต่สิ่งที่คุณทำน่ะคุณจะได้รับผลเองไม่ช้าก็เร็ว นี่เมืองพุทธครับไม่ใช่เมืองแขก กรรมแม่งตามทัน แล้วก็ไม่ต้องกังวลนะว่าผมจะเอาคืน ไม่แน่นอนคุณก็รู้ว่าผมเป็นยังงัย...

ปล ขออภัยนะครับที่นอกเรื่อง แต่ถ้าเพื่อนผมเปิดมาอ่านก็คงทราบดี

น้าโดนไล่ออกแล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับน้า อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #34 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 23:24:24 »

น้าโดนไล่ออกแล้วเหรอครับ ยินดีด้วยครับน้า อิอิกำ

เห็นว่ามีเรื่องยิงข้างหลังนะครับ  ปกติต้อง แทงข้างหลัง แสดงว่า แบบนี้ รุนแรงกว่าปกติแน่นอน

เรื่องนี้  ต้องลองปรึกษา DJ ดูครับ  น่าจะหาทางออกได้แน่นอน  อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #35 เมื่อ: 02 มกราคม 2012, 23:42:47 »

เห็นว่ามีเรื่องยิงข้างหลังนะครับ  ปกติต้อง แทงข้างหลัง แสดงว่า แบบนี้ รุนแรงกว่าปกติแน่นอน

เรื่องนี้  ต้องลองปรึกษา DJ ดูครับ  น่าจะหาทางออกได้แน่นอน  อิอิกำ drunk

เง้อกำครับ อิอิ

ครับ โดนไล่ออกมาครับ โดนไล่ออกจากรอง HOD มาเป็น Deputy HOD อีกฝ่ายนึงครับที่ Power มากกว่า

ไม่รู้ here ยังงัย level ขึ้นซ๊ะงั้น วัยรุ่นงง   rofl rofl rofl rofl rofl rofl rofl rofl rofl
Leim1

« ตอบ #36 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 00:05:04 »

ปีนี้ วันเด็กถึงเร็วมากครับ 

ปีที่แล้วสั่งไอติมแจกเด็ก    เด็กมันก็ไม่ค่อยกินเท่าไหร่ครับ    ไอติมกะทิธรรมดาๆ  ใส่เป็นถังแล้วตักแจกนะครับ

(แต่ผมว่ามันอร่อยนะ  ใส่ถั่ว ใส่นม ต้อง นมตราเหยี่ยวด้วย ของเค้าดีจริงๆ)

ปีนี้คงอยู่เฉยๆดีกว่าครับ    มันกลายเป็นว่า รบเร้าพ่อแม่  เข้าห้าง  เข้าเซนทรัล  กินชาบูชิ กินเอ็มเค  มันเป็นงั้นไปนะครับ  ฟุ่มเฟือยมากขึ้นเรื่อยๆ แบบนี้ก็ ต้องกล่าวต้องสอนกันหน่อยครับ

ดังนั้น ผมคิดว่า   ที่คุณพงษ์แนะนำมาคือ สายฝน ก็ไม่เลวทีเดียวครับ   500 บาท ประหยัด แถม ได้ลุ้นกับสามล้อทีเดียว อิอิกำ drunk
tpp

« ตอบ #37 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 00:46:49 »

ไอติมกะทินี่ผมคุ้นๆว่าพวกพี่ๆผมเค้าชอบกินนะครับ พอดีทันแต่ยักษ์คู่  drunk out
Leim1

« ตอบ #38 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 06:37:04 »

พวกลังกระดาษใส่ไอติมไม่เคยไปถามราคาเลยครับ รู้แต่ว่ามันต้องใส่ตู้แช่อีกที ซึ่งพอดีว่าผมไม่มีครับ เง้อ

แล้วก็ น่าจะแพงอีกต่างหากครับ    อันนั้นถ้าเอามาจริงๆ  ผู้ใหญ่แดร๊กเองไม่น่าจะรอดเหลือให้เด็กแน่นอน  อิอิกำ drunk
beerking

« ตอบ #39 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 11:10:55 »

สวัสดีปีใหม่ 2555   หวังว่าไม่ช้าไปนะครับ สำรวย ร่ำรวย ไม่เจ็บไม่จนนะครับ love
Leim1

« ตอบ #40 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 12:38:27 »

สวัสดีปีใหม่ 2555   หวังว่าไม่ช้าไปนะครับ สำรวย ร่ำรวย ไม่เจ็บไม่จนนะครับ love

อันนี้ อาจารย์เบียร์ของแท้แน่นอน  อิอิกำ drunk
beerking

« ตอบ #41 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 14:03:13 »

อันนี้ อาจารย์เบียร์ของแท้แน่นอน  อิอิกำ drunk

อิอิ ผิดนิดเดียว ข้อความเปลี่ยนเลย อิอิ
Leim1

« ตอบ #42 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 16:52:45 »

อ้าว กำ

วันเด็กวันที่ 14 เหรอครับเนี่ย เง้อ   ปล่อยไก่อีกแล้วดอกนี้

พอดี    ถามหลานว่าอยากได้อะไร   หลานก็พูดไปเรื่อยครับ   อยากได้แต่ละอย่างไม่มีปัญญาซื้อให้ทั้งนั้น

สรุปคือ   มันบอกว่า  เสาร์นี้ไม่ใช่วันเด็ก กำ   

ลืมจริงๆครับ  เสาร์สองผมเข้าใจว่าวันที่ 7 เข้าใจผิดคิดว่าปีใหม่มันวันเสาร์ครับ  เง้อ  out
Leim1

« ตอบ #43 เมื่อ: 03 มกราคม 2012, 16:56:35 »

ว่าแล้วก็ พล่ามต่อแล้วกันครับ

มันบอกว่า  อยากได้ไอแพ็ด     

เอาแล้วไง   เงินแดร๊กข้าวยังแค่พอเลี้ยงคนเดียวเลยครับ

ตกลงเลยบอกว่า   เดี๋ยวที่โรงเรียนเค้าก็แจกให้ฟรีแล้ว   เหมือนๆกัน เล่นเกมส์ได้เหมือนกัน  ว่างั้นนะครับ

เด็กมันก็งงครับ   ว่าคุณครูไม่เห็นบอกเลย      ผมเลยบอกว่า  เดี๋ยวคุณแม่ Pu ก็แจกให้แล้ว   

สุดท้าย  มันเลยเงียบไป  คงไม่รู้ว่า EPU นี่คือใครครับ 

เอาเป็นว่า   โรงรับจำนำ  ของเข้าเมื่อไหร่ เจอกันนะครับ อิอิกำ drunk
Zerr Zarr

(*-*)

« ตอบ #44 เมื่อ: 04 มกราคม 2012, 10:13:01 »

smile  smile  smile  smile  smile  smile  smile
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์