หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้เติมแก๊สราคาใหม่กันนะครับ  (อ่าน 3318 ครั้ง)
Leim1
CEO กลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 15:05:13 »

เริ่มแล้วครับ เริ่มแล้ว

ระบบ EPU เริ่มเอาคืนทีละอย่างสองอย่างแล้วจริงๆ   เยี่ยมไปเลยครับ อิอิกำ out
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 15:54:14 »

LPG ขึ้นป่ะครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Leim1

« ตอบ #2 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 16:34:33 »

เห็นว่าคลุมเคลืออยู่นะครับ

แต่ระดับ EPU แล้ว ยังไงมันก็ขึ้นทุกอย่างอยู่แล้วครับ   

EPU อ่านว่า อี พี ยู   นะครับ   อิอิกำ tuxout
yuki_kaze

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 20:43:50 »

ช่วงหลายปีนี้เงินเฟ้อขึ้นเยอะมากจริง ตามประชานิยมน่ะแหละครับ

ไม่รู้จะตาสว่างขึ้นกันมั่งหรือเปล่า ::190207::

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Leim1

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 21:03:00 »

ชิบหายครับ

แว่วๆมาจากเด็กปั๊มแก๊สว่า ขั้น จาก 12.90 เป็น 13.50  กำ....

อัดมาเต็มถัง ถึงรู้ว่าประหยัดกันไม่กี่บาทแต่ทำไมมันพรวดเดียวเกิน 50 ตังค์หว่า  เง้อ  tuxout
Leim1

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 21:26:14 »

ดูจากรูปการแล้ว    ต่อไปน่าจะเบิ้ลแต่คิดรอบเดียวไม่ได้แล้วนะครับ  เพราะว่า น้ำมันแพง แก๊สแพง   แถมต้นทุนในการออกทัวว์ก็เพิ่มขึ้น   แบบนี้ เช่าวักที่บ้าน สะดวก ปลอดภัย แน่นอนกว่าครับ อิอิกำ drunk
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #6 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 22:18:51 »

อาหารแพงขึ้นแบบเห็นได้ชัดมาก

ตัวใหญ่ๆแบบผม ซื้อกินอย่างน้อยต้องมื้อละ 100 บาท ถึงจะพออิ่ม

คิดอยู่ว่าจะเลี้ยงหมู ไก่ ขุดบ่อปลา ปลูกผักไว้กินเองแล้วครับ   drunk drunk drunk

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #7 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 22:21:10 »

หลังเที่ยงคืน น้ำมันเบนซินขึ้นราคาแล้วนะครับ รวมทั้งดีเซลด้วย ขึ้นคราวนี้ขึ้นแบบเฮี้ย ๆ เลยนะครับ grrrrrr

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 22:25:23 »

ข้าวแกงข้างถนนจานละ40-50บาท เร็วๆนี้ครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 22:42:48 »

คุณภาพชีวิตพวกเราดีขึ้นจริง ๆ ครับ ตั้งแต่มีรัฐบาลเทพ ๆ แบบนี้ครับ  out out

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 มกราคม 2012, 23:52:30 »

คุณภาพชีวิตพวกเราดีขึ้นจริง ๆ ครับ ตั้งแต่มีรัฐบาลเทพ ๆ แบบนี้ครับ  out out

ปตท.รวย พี่แม้วก็จะรวยไปด้วย อันนี้เราต้องเข้าใจ อิอิกำ

2jz_turbo

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 01:32:51 »

หลังเที่ยงคืน น้ำมันเบนซินขึ้นราคาแล้วนะครับ รวมทั้งดีเซลด้วย ขึ้นคราวนี้ขึ้นแบบเฮี้ย ๆ เลยนะครับ grrrrrr

อ้อ มันเป็นเยี่ยงนี้นี่เอง มิน่าหล่ะ ปตท วิภา แมร่งเปิดแค่ 2 หัวจ่าย สุดยอดเลยว่ะ ประเทศไทย

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 09:43:41 »

ปั่นจักรยาน  lol lol

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 10:39:17 »

ปั่นจักรยานมันก็ดีนะครับถ้ามันปลอดภัยแบบบางประเทศที่จักยานมีอภิสิทธิ์เหนือรถยนต์

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 มกราคม 2012, 10:43:12 »

ปั่นจักรยานมันก็ดีนะครับถ้ามันปลอดภัยแบบบางประเทศที่จักยานมีอภิสิทธิ์เหนือรถยนต์

ไม่มีที่วิ่งสำหรับจักรยานแล้วครับสำหรับประเทศเรา  mdr

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์