หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: จะไปเที่ยวเกาะช้างครับ แนะนำที่พักกะที่เที่ยวหน่อย  (อ่าน 13910 ครั้ง)
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 12:38:46 »

หลังสงกรานจะไปเที่ยวเกาะช้างครับ ใครเคยไป แนะนำโรงแรมติดหาดเล่นน้ำได้ ราคาไม่แพงให้หน่อยครับ
มีเวปจองห้องได้ยิ่งดี รบกวนด้วยครับ winktongue
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #1 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 13:39:25 »

jap jap ดูเรื่องฟ้าฝน พายุด้วยเด้อ

AMD
ที่ปรึกษาสมาคมลูกหนัง

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 15:39:51 »

เดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  lol

ร่วมต่อต้าน เควี่ยแก่ เกย์เฒ่า และโอเวอร์ก๊อกโจรทั้งหลาย
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 16:06:37 »

รอจดข้อมูลบ้างครับ  mdr

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 16:30:35 »

ขอบคุณทุกท่านที่อวยพร แต่จะมีใครให้ข้อมูลได้มั๊ยเนี๊ยะ warn Kiss
boonx22
Registered User
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 04 เมษายน 2009, 23:27:31 »

ผมเคยไปพักที่บ้านพักของอุทยานอยู่ใกล้ชายหาดกับน้ำตกราคาไม่แพงครับ ถ้ามีเวลาลองไปที่หาดทรายขาวกับไปดำน้ำดูปลาที่เกาะรังด้วยนะครับสวยมาก

ถ้าต้องการขอ้มูลเพิ่มดูที่นี่ครับ

http://www.thai-tour.com/thai-tour/East/Trad/data/place/kohchang/kohchang_index.html
beerking

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 03:06:39 »

เคยไปมาเกือบ 2 ปีแล้วครับ  แนะนำอย่างเดียวคือถ้าเอารถไป เอาน้ำดื่ม+ของกินไปให้เยอะเลยครับ  เพราะที่นั้นแพงได้ใจเลยละครับ
Chris

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 08:49:39 »

ผมเคยไปพักที่บ้านพักของอุทยานอยู่ใกล้ชายหาดกับน้ำตกราคาไม่แพงครับ ถ้ามีเวลาลองไปที่หาดทรายขาวกับไปดำน้ำดูปลาที่เกาะรังด้วยนะครับสวยมาก

ถ้าต้องการขอ้มูลเพิ่มดูที่นี่ครับ

http://www.thai-tour.com/thai-tour/East/Trad/data/place/kohchang/kohchang_index.html

ขอคุณสำหรับข้อมูลครับ Cool
Chris

« ตอบ #8 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 08:51:28 »

เคยไปมาเกือบ 2 ปีแล้วครับ  แนะนำอย่างเดียวคือถ้าเอารถไป เอาน้ำดื่ม+ของกินไปให้เยอะเลยครับ  เพราะที่นั้นแพงได้ใจเลยละครับ
เกือบลืมเรื่องนี้เลยนะ...ขอบคุณครับ Cool
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 14:02:04 »

ไปอยู่รีสอร์ทหรือจะวิ่งเดินเที่ยวเอาละ

ไปด้วยดิ แยกห้องนอนเดอ Tongue
Chris

« ตอบ #10 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 17:14:51 »

ไปอยู่รีสอร์ทหรือจะวิ่งเดินเที่ยวเอาละ

ไปด้วยดิ แยกห้องนอนเดอ Tongue
ไปกะอีตี๋ มันจะพาเมียไปฮันนีมูน ก็เลยชวนไป มันจะเอารถขับไป คงนอนโรงแรมล่ะมั้ง มันให้เป็นคนรับผิดชอบเรื่องนี้ให้ เลยมาขอคำแนะนำนี่แหล่ะ arf
mrtonyocz
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 17:35:33 »

rules  เพิ่งไปมาไม่ถึงเดือนนี้เองครับ เรื่องราคาของไม่แพงอย่างที่คิด มีเซเว่นเยอะแยะ 55 ผมวายังถูกว่า เสม็ดด้วยซ้ำ ไม่ชาร์ทเวอร์ครับ อาหารการกินก็ถือว่าไม่เท่าไหร่

หาดทรายขาว ขึ้นชื่อมากๆ อยู่หาดแรกเลยมั้งครับถ้าจำไม่ผิด  บรรยากาศ ออกแนวๆ ชุมชน คนเยอะ ถ้ารักสงบ อย่าเลยครับ อันนี้ฟังเขามานะครับ  อิอิ

ผมไปเลยหาดทรายขาวไปสักไม่เท่าไหร่  ไปเจอมา รีสอท ไก่แบ้  สวยมากครับ ทะเลใส บรรยากาศดี แต่เงียบ (ไม่รู้ว่าเทศกาลคนจะเยอะไหม) ห้องพักเอาเรื่อง เป็นบ้านน้อยๆ 2-4คน ติดทะเล 2500 2000 1500ไกลทะเลสุด ตามกำลัง
ทรัพ และ บรรยากาศ  ยังไงลองไปดู ที่แนะนำเพราะ เห็นมากะตาว่ามันสวยจิงๆ แต่ผมไปกันเยอะ เลยหาที่พักอื่นแทน
ที่สำคัญ จำชื่อไม่ได้นิละ เป็นบังกะโลใหญ่ บ้านแระครับ 3000  2ห้องนอน ใหญ่มาก นอน10+กว่าคนสบาย อยู่ก่อนถึงไก่แบ้ ตรงทางโค้งพอดี  แหะๆ ขออภันข้อมูลจำไม่ได้จิงๆ เพราะติดใจภาพที่ ไก่แบ้ มากกว่า

ท่าเรื่อ ให้ไปขึ้น ท่าเรือเฟอรี่ จะเร็วกว่าทุกท่า ถึงเกาะเร็ว แต่ต้องขับไปไกลกว่าเขาหน่อยเพราะท่ามันอยู่ไกลที่สุด (ไม่กี่โล)

ผมขึ้นท่าเรืออะไรจำไม่ได้เหมือนกัน ประมาณ 35นาที ถึงเกาะ (เฟอรี่จะกี่นาทีน้อ) คนละ160 บาทไปกลับ รถข้ามฟรี ตั๋ว อยู่ได้1เดือน (ขากลับ) จะกลับตอนไหนก้อได้

อย่าได้แปลกใจที่นั้นกลางวัน ป่าช้าดีๆนี่เอง ฝรั่งมังค่าหายหมด ตกเย็นกลางคืนเมื่อไหร่ น้องๆ RCA เลยครับ ไม่รู้มาจากไหน มากมาย ยังกับคนละเมือง ^ ^  มันเยอะเกิน

มีเท่านี้ครับ ที่จำได้ อ่อ ระวังเรื่องรถนิดหนึ่ง ทางขับขึ้นเกาะ ชันมาก พอสมควร เช็ครถ เบรคให้ดี จะมัชันๆ อยู่ 3 4จุด

แต่ไม่เท่า เขาคิชชะกูด - -  เป็น100จุด

ขอให้สนุกครับเดินทางปลอดภัย
Chris

« ตอบ #12 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 17:43:50 »

rules  เพิ่งไปมาไม่ถึงเดือนนี้เองครับ เรื่องราคาของไม่แพงอย่างที่คิด มีเซเว่นเยอะแยะ 55 ผมวายังถูกว่า เสม็ดด้วยซ้ำ ไม่ชาร์ทเวอร์ครับ อาหารการกินก็ถือว่าไม่เท่าไหร่

หาดทรายขาว ขึ้นชื่อมากๆ อยู่หาดแรกเลยมั้งครับถ้าจำไม่ผิด  บรรยากาศ ออกแนวๆ ชุมชน คนเยอะ ถ้ารักสงบ อย่าเลยครับ อันนี้ฟังเขามานะครับ  อิอิ

ผมไปเลยหาดทรายขาวไปสักไม่เท่าไหร่  ไปเจอมา รีสอท ไก่แบ้  สวยมากครับ ทะเลใส บรรยากาศดี แต่เงียบ (ไม่รู้ว่าเทศกาลคนจะเยอะไหม) ห้องพักเอาเรื่อง เป็นบ้านน้อยๆ 2-4คน ติดทะเล 2500 2000 1500ไกลทะเลสุด ตามกำลัง
ทรัพ และ บรรยากาศ  ยังไงลองไปดู ที่แนะนำเพราะ เห็นมากะตาว่ามันสวยจิงๆ แต่ผมไปกันเยอะ เลยหาที่พักอื่นแทน
ที่สำคัญ จำชื่อไม่ได้นิละ เป็นบังกะโลใหญ่ บ้านแระครับ 3000  2ห้องนอน ใหญ่มาก นอน10+กว่าคนสบาย อยู่ก่อนถึงไก่แบ้ ตรงทางโค้งพอดี  แหะๆ ขออภันข้อมูลจำไม่ได้จิงๆ เพราะติดใจภาพที่ ไก่แบ้ มากกว่า

ท่าเรื่อ ให้ไปขึ้น ท่าเรือเฟอรี่ จะเร็วกว่าทุกท่า ถึงเกาะเร็ว แต่ต้องขับไปไกลกว่าเขาหน่อยเพราะท่ามันอยู่ไกลที่สุด (ไม่กี่โล)

ผมขึ้นท่าเรืออะไรจำไม่ได้เหมือนกัน ประมาณ 35นาที ถึงเกาะ (เฟอรี่จะกี่นาทีน้อ) คนละ160 บาทไปกลับ รถข้ามฟรี ตั๋ว อยู่ได้1เดือน (ขากลับ) จะกลับตอนไหนก้อได้

อย่าได้แปลกใจที่นั้นกลางวัน ป่าช้าดีๆนี่เอง ฝรั่งมังค่าหายหมด ตกเย็นกลางคืนเมื่อไหร่ น้องๆ RCA เลยครับ ไม่รู้มาจากไหน มากมาย ยังกับคนละเมือง ^ ^  มันเยอะเกิน

มีเท่านี้ครับ ที่จำได้ อ่อ ระวังเรื่องรถนิดหนึ่ง ทางขับขึ้นเกาะ ชันมาก พอสมควร เช็ครถ เบรคให้ดี จะมัชันๆ อยู่ 3 4จุด

แต่ไม่เท่า เขาคิชชะกูด - -  เป็น100จุด

ขอให้สนุกครับเดินทางปลอดภัย
โอ้ดีมากๆเลยสำหรับข้อมูล เสียดายที่ท่านจำชื่อที่พักไม่ได้ ต้องลองหาดูซะแล้ว ขอบคุณมากๆเลย Cool Cool Cool
luvluv
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 05 เมษายน 2009, 18:59:59 »

ลองดูที่นี่นะครับ เดือนหน้าผมจะพาเพื่อนสาวไปฮันนีมูน  love
จองทางเวปหรือเอเจนซี่จะถูกกว่าห้าหกร้อย
http://www.ramayana.co.th/rates.html
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 เมษายน 2009, 20:29:04 »

ผมก็ไปพักไก่แบ่มาครับ ไก่แบ้บีชรีสอร์ท ราคาไม่แพง หาดokกว่าหาดต้นๆ อันนี้อยู่หาดฝั่งตะวันตก เห็นว่าใั่งตะวันออกจะเป็นหมู่บ้าน พักแนวhome stayครับ น่าจะสถาพสวยงามมากกว่า ส่วนเที่ยวเกาะนี่จะมีทริปให้จองผมเอาแบบถุกสุดครับประมาณ600บาท ไปดำน้ำเกาะทางค้านใต้ๆไปทั้งวันเลย อ้อ อย่าลืมนะครับถ้าพักแถวหาดไก่แบ้จะเห็นเกาะเล็กๆที่ดูแล้วน่าข้ามไปผจญภัย จะบอกว่าอย่าลองเดินไปเลย อิอิ กะว่าจะหลอกให้เดินไป แต่อย่าเลยถ้าเกิดอะไรขึ้นจะไม่ดีเอาสิครับ อิอิ mdr

ร้านอาหารแถวนั้นลองหาดุครับ ผมเจอร้านนึงดูแล้วไม่ค่อยเท่าไหร่ แต่รสชาติ ความคุ้มค่า ปริมาณดีเลยทีเดียว เรียกว่าเจอร้านสุดคุ้มเลยก็ว่าได้ อิอิ ไปทริปประหยัดกับเพื่อนมาเมื่อสองเดือนก่อนน่ะครับ3วันสองคืนค่าใช้จ่ายรวมค่ารถประจำทาง ไม่เกิน3400บาทครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์