หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ป้องกันไข้หวัด 2009 และไข้หวัดนก ด้วยนวัตกรรมจากองค์การ NASA  (อ่าน 13230 ครั้ง)
Seiris
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 15:11:02 »

ได้ทดลองใช้ดูแล้ว แต่ยังข้่องใจว่าทำไมถึงเอาผลทดสอบจุลินทรีย์ในอาหารมาวัด - -

ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดและต้องการซื้อของที่พันทิพ

http://www.vmodtech.com/webboard/index.php/topic,37.0.html

ติดต่อได้ที่ 0891044342 มีนครับ
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #16 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 15:15:37 »

ได้ทดลองใช้ดูแล้ว แต่ยังข้่องใจว่าทำไมถึงเอาผลทดสอบจุลินทรีย์ในอาหารมาวัด - -

ใช้แล้วเป็นไงมั่งครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
narakrit

« ตอบ #17 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 16:46:28 »

ตัวไหนครับท่าน ได้ผลเป็นไงบ้างครับ

เอกสารภาษาอังกฤษผมก็ดูไปบ้างนิดหน่อย เดี๋ยวว่างๆจะมานั่งแปลอ่านต่อดูครับ
Seiris

« ตอบ #18 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 19:25:26 »

ตัวไหนครับท่าน ได้ผลเป็นไงบ้างครับ

เอกสารภาษาอังกฤษผมก็ดูไปบ้างนิดหน่อย เดี๋ยวว่างๆจะมานั่งแปลอ่านต่อดูครับ

ผมลองตัวห้อยคออยู่ครับ

แต่สงสัยผลเทสนิดหน่อยแค่นั้นเองครับผม

ผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดและต้องการซื้อของที่พันทิพ

http://www.vmodtech.com/webboard/index.php/topic,37.0.html

ติดต่อได้ที่ 0891044342 มีนครับ
Ruin

Stay Hungry. Stay Foolish.

« ตอบ #19 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 20:29:13 »

น่าสนใจนะครับเนี่ย mdr lol

Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 20:46:58 »

เราคนจนก็ใช้หน้ากาก5บาทกันต่อไปครับ อิอิ Cry

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
narakrit

« ตอบ #21 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 21:07:41 »

ผมลองตัวห้อยคออยู่ครับ

แต่สงสัยผลเทสนิดหน่อยแค่นั้นเองครับผม

อ้อครับ นี่ผมสั่งตัวใหญ่แบบตั้งโต๊ะมาอยู่ครับ ของเข้าวันศุกร์เดี๋ยวเทสแล้วเป็นยังไงจะมาบอก

เจ้าตัวเล็กนี่ ผมติว่างานดูก๊องแก๊งไปหน่อย น่าจะทำให้ดูสมราคาขึ้นมาหน่อยครับ เรื่องประสิทธิภาพเครื่องมันสู้ตัวใหญ่ไม่ได้อยู่แล้วและครับ เพราะเขาออกแบบมาให้ใช้งานเพียงพอกับคนๆเดียว ระยะ 6-8 นิ้วจากตัวเครื่อง

แต่ถ้าถามผมว่าผมใช้แล้วรู้สึกยังไง (บอกก่อนว่า ผมเป็นคนพูดตรงๆ ดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ว่าไม่ดีนะครับ)

ผมใช้อยู่มา 2-3 วันแล้วสังเกตได้ว่า จะไม่ค่อยมีน้ำมูก แล้วก็ไม่ค่อยมีเสมหะ เวลาหายใจจะรู้สึกโล่ง แต่ช่วงแรกๆจะยังไม่ค่อยชินกับกลิ่น น้องผมบอกว่ากลิ่นมันเหมือนเมนบอร์ดไหม้เลย 555+

แต่พอใช้ไปซักระยะก็ชินเอง ส่วนน้าสาวผมออกจะเป็นภูมิแพ้ เมื่อก่อนบอกว่าเวลานอนมักจะมีเสมหะเวลานอน ไอ ปัจจุบันก็มีอาการดีขึ้น พอลองเอาออกคืนนั้น อาการก็กลับมาอีก อันนี้ไม่ได้เชียร์ของ แต่เป็นประสบการณ์ของผมเองโดยตรง แล้วอีกเรื่องก็คือ มีคนทักว่าหน้าใสขึ้น อิอิ คนอื่นจะเป็นด้วยหรือเปล่าไม่รู้ ทดสอบกันเอง

สรุปสำหรับตัว mini จากประสบการณ์ผมก็คือ

- มันดีกว่าใช้ mask หายใจสะดวกกว่าเยอะ เพราะตอนใส่ mask เดินพันธ์ทิพย์จากชั้น 5 ลงชั้น 1 เล่นผมหอบเลย หายใจไม่ทัน (ใช้ mask นาโน)

- รู้สึกหายใจโล่งขึ้น ไม่มีน้ำมูก (น้ำมูกแห้ง) ไม่มีเสมหะ เพราะก่อนหน้านี้ผมจะเป็นประจำช่วงตอนเช้า

- สิวลดลง อันนี้มีคนทัก กำลังนั่งเพ่งอยู่ทุกวันอยู่ว่าจริงหรือเปล่า

- ภูมิใจ ได้ใช้ของไฮเทค แม้นเครื่องภายนอกจะดูก๊องแก๊งไปบ้าง แต่ใช้ได้ผลจริง

- ข้อสังเกตุ ตรงปลายเข็ม ถ้าปิดไฟในห้องให้มืดสนิทจะเห็นมี แสงสีฟ้า กระพริบสว่างถี่ๆ ไม่ใช่จากหลอดแสดงสถานะเครื่องนะครับ ไม่รู้ชั่งสังเกตุมากไปหรือเปล่า แต่ไม่กล้าเอานิ้วจิ้ม ไม่รู้จะช็อตเหมือนไม้ช็อตยุ่งหรือเปล่า 555+ จริงๆแล้วตะแกรงมันเล็กครับ เอานิ้วจิ้มไม่ได้

และมีลมออกมาเบาๆจริง เหมือนในวิดีโอที่โฆษณาที่ญี่ปุ่น ทั้งๆที่ไม่เห็นมีใบพัด มอเตอร์อะไรทั้งนั้น เดี๋ยวไว้ว่างๆจะถ่ายรูปให้ดูชัดๆ แสดงว่า เครื่องมีการสร้างอิออน แล้ววิ่งออกมาจากเครื่องจริงๆ

จบความเห็นส่วนตัวสำหรับตัวเล็กครับ

แต่ที่ผมมั่นใจมากก็คือ เจ้าตัวใหญ่ครับ เพราะได้จับ เอียง ตะแคง ดูที่บริษัทแล้ว Made in USA งานดีกว่า เพราะแพงกว่า 555+

คือ ตอนนั่งฟังโปรดัส ช่วงแรกๆ ห้องประชุมจะรู้สึกมีกลิ่นอับ อึดอัด แต่พอเปิดเครื่องไปซักพักนึง อากาศดีขึ้นมาก หายใจโล่ง เป็นประสบการณ์ที่ได้ตอนช่วงเวลาสั้น ไม่กี่ชั่วโมง เลยไม่ยังไม่ขอยืนยัน

ไว้ของเข้ามาแล้ว ขอเล่นแบบใกล้ ขอลองอะไรที่อยากลอง ดีไม่ดี จะมาบอกกันอีกทีครับ

ปล. สำหรับท่าน Seiris มีประสบการณ์กับเจ้าตัวเล็กยังไงรบกวนมาแจมด้วยครับ

narakrit

« ตอบ #22 เมื่อ: 28 กรกฎาคม 2009, 21:10:51 »

น่าสนใจนะครับเนี่ย mdr lol

ถ้าสนใจติดต่อมาได้ หรือไปดูตัวจริงได้ที่พี่ต้น TK กับ Saveway ครับ

เราคนจนก็ใช้หน้ากาก5บาทกันต่อไปครับ อิอิ Cry

ตัวนี้และครับพี่พงษ์ที่ผมอยากให้พี่ลองทดสอบด้วยตัวเอง อยากถามความรู้สึกและประสบการณ์ที่ได้ครับ แล้วมีโอกาส เดี๋ยวเอาตัวใหญ่ไปให้ลองด้วยครับ
narakrit

« ตอบ #23 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009, 10:59:30 »

ขออนุญาติดันเล็กน้อย ของเช้าวันใหม่
narakrit

« ตอบ #24 เมื่อ: 29 กรกฎาคม 2009, 21:08:10 »

ผมเจอในบอร์ดแห่งนึง มีคนส่งข้อมูลเพิ่มเติมมาให้ ว่า RCI เป็นเทคโนโลยีที่มาจาก NASA จริงหรือเปล่า ซึ่งสามารถดู list Certified Technology Products ของ NASA ได้ที่นี่ครับ

http://www.spaceconnection.org/products/categorysearch/id/1/

narakrit

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 20:15:48 »

ขออนุญาติดันนะครับ เนื่องจากตอนนี้ได้อัพเดทข้อมูลของเวปแล้วนะครับ

แล้วมีเพิ่มวิดีโอใหม่เข้าไปด้วย

http://unovus.in.th

เพื่อนๆท่านใดว่างๆ ช่วยๆกันจิ้มไปดู แล้วติชมได้นะครับ

ส่วนถ้าใครดูแล้วเห็นว่าเป็นประโยชน์กับตัวเองและครอบครัว ติดต่อหลังไมค์ได้นะครับ

รับรองได้เลยว่า พิเศษแน่นอน สำหรับเพื่อนๆสมาชิก VMod ครับ

ขอบคุณครับ
Destiny_gun

« ตอบ #26 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 21:00:05 »

อยากทราบราคาด้วยครับ
narakrit

« ตอบ #27 เมื่อ: 23 สิงหาคม 2009, 22:15:21 »

อยากทราบราคาด้วยครับ

PM ราคาส่งให้แล้วครับ แต่ลดได้อีกนะครับ

สำหรับท่านอื่นที่สนใจที่อยู่ระแวก สุทธิสาร, อินทามระ, เซนทรัลลาดพร้าว สามารถเดินทางมารับเองได้

สามารถโทรสอบถามได้เลยนะครับ ราคาพิเศษเฉพาะสมาชิก VMod จริงๆ

(ขออภัยราคานี้ไม่สามารถแจ้งหน้าบอร์ดได้ครับ เดี๋ยวโดนว่าครับ)

ขอบคุณครับ
narakrit

« ตอบ #28 เมื่อ: 24 สิงหาคม 2009, 12:05:31 »

ขออนุญาตดันเล็กน้อยครับ

เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจ โทรสอบถามราคาได้นะครับ

089-074-7449

ราคาพิเศษ มีของพร้อมส่ง หรือจะติดต่อยืมทดลองใช้งานฟรี 3 วัน โดยไม่มีค่าใช้จ่ายหรือข้อผูกมัดครับ
narakrit

« ตอบ #29 เมื่อ: 25 สิงหาคม 2009, 00:33:15 »

ดันครับ
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์