หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: MV. Dajim [Drance] งานนี้มีน้องโตเกียวมาเป็น Dj ด้วย คุคุคุ  (อ่าน 7596 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 02:19:24 »

กลับมาแล้วครับกับ ลูกเพ่ผม Da jim หลังจากออกจาก แกรมมี่มาแล้ว กลับมา Rap เถื่อนๆ สไตส์เดิม ที่สำคัญสำหรับ mV นี้มีน้องสาวสุดเลิฟ (ถ่ายคุงนายเขาบ่อย ๆ คุคุคุ )...มาแจมใน MV ด้วย คุคุคุ

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 02:25:05 »

มารอบนี้มาแนว electronic เลย พี่ดาจิม
เข้าทางตลาดเลยครับเพราะตอนนี้ hiphop
ก็กวาด electro house ไปพัฒนาฝั่ง hip hop เองแล้ว

ดนตรีกำลังหมุนกลับมาเมื่อยุค 10 ปีที่แล้ว แต่ sound พัฒนาขึ้น

zaddman

« ตอบ #2 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 02:29:09 »

มารอบนี้มาแนว electronic เลย พี่ดาจิม
เข้าทางตลาดเลยครับเพราะตอนนี้ hiphop
ก็กวาด electro house ไปพัฒนาฝั่ง hip hop เองแล้ว

ดนตรีกำลังหมุนกลับมาเมื่อยุค 10 ปีที่แล้ว แต่ sound พัฒนาขึ้น

ผมว่าซาวลื่นขึ้นนะว่าม่ะ... ไม่แข็งเหมือนแต่ก่อน ถือว่า Mix ได้ดีขึ้นเยอะเลย

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tobi-x-kato

« ตอบ #3 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 02:42:44 »

งานดีขึ้นเยอะครับ เทคโนโลยีเพลง ดีขึ้นครับ การใช้ loop
melody sound control ต่างๆ เวอร์คเลย งานนี้คงได้มือ mix ระดับหัวแถว
มาทำ sound control ให้ ผมว่างานดีกว่าตอนอยู่ grammy เยอะพี่
ซึ่งก็อย่างว่า ทำอยู่ค่ายใหญ่ ดนตรีจะไม่สามารถอิสระได้ ต้องเน้นความเป็น
popular ทั้งๆที่ sound มันโบราณ แถมไม่ได้มีอะไรเด่นเลย

วงการเพลง underground บ้านเราเจ็บปวดมาเยอะ เจอ
mix aerobic dance ค่าย red beat เทพ mix เพลงออกมาล้างสมอง
คนฟังจนดีเจทำงานยากทุกวันนี้ 555+
กลายเป็นว่าคนไทยฟังเพลงสนุก แต่ไม่มีรสนิยม ได้แค่อิ่ม แต่ไม่อร่อยและไม่มีรสชาติ

p'dajim ทำออกมางานแบบนี้ก็ดีแล้วครับพี่ งานเพลง underground บ้านเรา
จะได้ชนกับงานต่างประเทศได้สักที เวลาเอาไปใส่ set เล่น จะได้ไม่เขิน  love

ปล. บ่นยาวเลย เก็บกด ฮ่าๆๆๆ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 03:21:25 »

เพลงมันส์มากเลยครับ ไปเข้าห้องน้ำก่อนดีกว่า อิอิกำ  out

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
zaddman

« ตอบ #5 เมื่อ: 17 สิงหาคม 2009, 10:14:45 »

งานดีขึ้นเยอะครับ เทคโนโลยีเพลง ดีขึ้นครับ การใช้ loop
melody sound control ต่างๆ เวอร์คเลย งานนี้คงได้มือ mix ระดับหัวแถว
มาทำ sound control ให้ ผมว่างานดีกว่าตอนอยู่ grammy เยอะพี่
ซึ่งก็อย่างว่า ทำอยู่ค่ายใหญ่ ดนตรีจะไม่สามารถอิสระได้ ต้องเน้นความเป็น
popular ทั้งๆที่ sound มันโบราณ แถมไม่ได้มีอะไรเด่นเลย

วงการเพลง underground บ้านเราเจ็บปวดมาเยอะ เจอ
mix aerobic dance ค่าย red beat เทพ mix เพลงออกมาล้างสมอง
คนฟังจนดีเจทำงานยากทุกวันนี้ 555+
กลายเป็นว่าคนไทยฟังเพลงสนุก แต่ไม่มีรสนิยม ได้แค่อิ่ม แต่ไม่อร่อยและไม่มีรสชาติ

p'dajim ทำออกมางานแบบนี้ก็ดีแล้วครับพี่ งานเพลง underground บ้านเรา
จะได้ชนกับงานต่างประเทศได้สักที เวลาเอาไปใส่ set เล่น จะได้ไม่เขิน  love

ปล. บ่นยาวเลย เก็บกด ฮ่าๆๆๆ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ สมัยผมฟังพวก ดาฟฟังก์ , โปรดิจี้ , เคมิเคิล บาร์เทอร์ , น้า Fat เด็กตัวบาง ผมแอนตี้พวก เรดบีท พอสมควร เพราะมันดูไม่ใช่ Mix อ่ะ มันแปลงกลายเป็น 3 ช่า Mix เพลงดี ๆ แปลงเป็นเพลงบ้าน ๆ เสียหมด แต่ก่อนผมก็เล่นแผ่นเหมือนกัน หัดเล่น แต่ทุนไม่พอเลยเลิกซะก่อน ซื้อเทรน ซื้อมิกเซอร์ เล่นสมัยพี่ขันยังไม่เป็นไท-เท อ่ะ แต่ไม่ไหวครับ แพงเกินและแผ่นหายากด้วยเลยไม่ไหว

ปล. จะบอกว่าน้องโตเกียว เป็นดีเจ ด้วยนะ เขาได้สปอนเซอร์ของไพโอเนีย....สวยและเก่งครับคนนี้ คุคุตุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 สิงหาคม 2009, 10:16:28 โดย zaddman » บันทึกการเข้า

tobi-x-kato

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 สิงหาคม 2009, 22:42:40 »

อยู่ในทีม pioneer pro dj girl น่ะครับ สำหรับ k' Tokyo  love

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #7 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 00:20:18 »

ตอนที่ต้องเข้าไปอยู่ค่ายใหญ่เพราะมีเรื่องอ่ะ

เข้าไปเหมือนไปโดนดองฝีมือพี่เขามากกว่า ปลดปล่อยฝีมือออกมาได้ไม่เต็มที่

ข้องใจครับที่ทำไมเพลง underground ถึงมีปัญหา ไม่ได้ไปก็อบใครเขามา

แต่ล่ะเพลงของเขาก็เป็นตัวสะท้อนสังคมได้อย่างดี ไม่เหมือนเพลงเพ้อฝันบางค่าย

และอีกอย่างเพลง underground อย่างพี่เขาก็ได้เปิดใน hotwave ล่ะว้า

รับfitting3/8จ้า
zaddman

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 12:30:04 »

อยู่ในทีม pioneer pro dj girl น่ะครับ สำหรับ k' Tokyo  love

พอดีมีช่วงนึงไปไปถ่ายงานกับคุงเธอนิแหละ เลยนั่งคุยกัน คุคุคุ เก่งจริง ๆ สาวคนนี้

cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 สิงหาคม 2009, 20:53:31 »

out รอฟังเสียงอีสานตามเดิม ปอยฝ้าย ลูกแพร นกน้อย เอิ๊กๆ

tobi-x-kato

« ตอบ #10 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 01:22:11 »

เสาร์นี้เจอกันที่ party full moon เกาะเสม็ด ไทยแลนด์ แดนสยามครับ  love

zaddman

« ตอบ #11 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 17:04:21 »

เสาร์นี้เจอกันที่ party full moon เกาะเสม็ด ไทยแลนด์ แดนสยามครับ  love

ฮือ ๆๆๆ อยากไปอ่ะ แต่งานทับตัวแทบจะเดินไม่ไหวแว้ววว ก๊ากกกกกก!!!!! คงได้เที่ยวหลังหนังสือออกอ่ะครับ พย. โน่น

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 สิงหาคม 2009, 19:08:23 »

Tokyo love

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์