หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ประสบการณ์ดีๆ ในงานตลาดนัดโชห่วยวันแรก  (อ่าน 2207 ครั้ง)
mmmmm
Registered User
*

« เมื่อ: 21 มีนาคม 2013, 22:06:19 »

ก่อนหน้านี้ลังเลว่าจะไปไม่ไปดี สรุปไปมาแล้วครับ

งานนี้ได้ไปเยี่ยมชมงานตลาดนัดโชห่วยวันแรกเลยครับ ปกติผมไม่เคยได้ไปงานพวกนี้หรอกครับ
เพราะไม่ชอบงานที่มีคนเยอะๆ แต่งานนี้ไม่เหมือนงานอื่นครับ มีกิจกรรมให้ร่วมมากมาย ไม่เน้นขายของ
และเป็นความรู้ที่สามารถนำมาพัฒนาร้านโชห่วยได้จริงๆ บรรยากาศในงานก็ดีมากๆ
เหมือนเดินอยู่ในเมืองจำลองจริงๆ เลยครับ เอารูปมุมตลาดน้ำขวัญเรียมมาฝากครับ ผมว่าจำลองมาได้เก๋มากครับ

marina
Registered User
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23 มีนาคม 2013, 03:20:12 »

เค้าตั้งใจจะให้เป็นอย่างนั้นอยู่แล้วครับ เป็นเมืองจำลองที่จำลองทำเลทองในการตั้งร้านโชห่วยตามย่านตต่างๆ ให้ดูว่าแต่ละย่านนั้นมีการจัดร้าน จัดของ และเทคนิคการขายนั้นแตกต่างกันอย่างไรไงครับ ถ้าดูกันดีๆ แค่นี้ก็ความรู้เพียบแล้วล่ะครับ งานนี้เค้าใส่ใจทุกส่วนของงานจริงๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์