หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: โน๊ตบุ๊คMSI รุ่น Hitman Absolution special edition  (อ่าน 4273 ครั้ง)
MSI NB
Registered User
*

« เมื่อ: 30 กรกฎาคม 2013, 09:55:09 »

โน๊ตบุ๊ครุ่น Hitman Absolution special edition แค่ดีไซน์กล่องก็โดนแล้ว มาพร้อมกับกระเป๋าเป้ MSI ดีไซน์สวยคุณภาพดีอีกด้วย

โน๊ตบุ๊ครุ่นนี้ใช้ AMD A10-5650M คือซีพียูรุ่นใหม่จากเอเอ็มดีที่มีคอร์ประมวลผลมากถึง 4 คอร์ มีประสิทธิภาพมากขึ้น 10-15% เมื่อเทียบกับรุ่นเดิม นอกจากนี้ยังมีการจัดการพลังงานและระบายความร้อนได้อย่างดีเยี่ยม ส่วนกราฟิกชิปล่าสุดที่บิวต์อินมาพร้อมซีพียูด้วยคือรุ่น AMD HD8650G นั้นเป็นชิปประหยัดพลังงาน แต่ยังคงมีประสิทธิภาพสูง สนับสนุน DirectX 11 ที่การแสดงผลความละเอียดสูง และแน่นอนว่าสนับสนุนการต่อจอมอนิเตอร์ได้พร้อมกัน 3 จอผ่านพอร์ตต่างๆ คือ Mini Display port, HDMI และ D-Sub ผ่านคุณสมบัติ Eyefinity ที่รองรับความละเอียดระดับ Full HD ทุกหน้าจอ เพราะใช้เทคโนโลยีมาตรฐานเดียวกับที่ใช้ในวงการอุตสาหกรรมชั้นนำ Eyefinity มีความยืดหยุ่นในการปรับใช้งาน โดยสามารถเลือกกำหนดความละเอียดของทุกหน้าจอให้เท่ากันหรือไม่เท่ากันก็ได้ แล้วแต่ลักษณะการใช้งาน ยิ่งไปกว่านั้น ด้วยมาตรฐานการเชื่อมต่อล่าสุด HDMI 1.4b และ Display Port 1.2 ทำให้สามารถแสดงผลได้ที่ความละเอียดสูงถึง 4096 x 2160 พิกเซล MSI GX60 จึงไม่ได้มีดีแค่เล่นเกมได้เจ๋งเท่านั้น แต่ยังสามารถเอาไปใช้สำหรับงานอื่นๆ เช่น ทางด้านการแพทย์ หรือ ทางการออกแบบกราฟิกระดับมืออาชีพก็ยังไหว

MSI NB
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 07 สิงหาคม 2013, 13:09:14 »

สวัสดีค้า smile
ชื่อซันซันค้า เป็นผู้รับหน้าที่ดูแลและให้ข้อมูล ผลิตภัณฑ์ MSI Notebook แด่ทุกท่านนะคะ ถ้ามีข้อสงสัยประการใดสามารถสอบถามได้นะคะ จะโพสทางเว็บบอร์ด หรือ ส่งมาทางอีเมลก็สะดวกนะคะ [email protected] ค่ะ

สำหรับGX 60 love นี้ มีสเป็กแบบ
Processor : AMD A10-5750M 3.5GHz APU
Operating System: Genuine Windows 8 Home Premium
Memory: DDR3-1600, 2DIMM supports up to 32GB
Display: 15.6" Full HD (1920x1080) LED backlight panel
Graphics: AMD HD7970M 2GB + HD8650G with Eyefinity
Video Output: 1x mini Display-Port 1.2, 1x HDMI 1.4b, 1x VGA
Hard Disk Drive: 128GB SSD RAID 0 + 750GB SATA 7200rpm
                        128GB SSD RAID 0 + 500GB SATA 7200rpm
                        750GB SATA 7200rpm *2/*1
                        500GB SATA 7200rpm*2/*1
Optical Disk Drive: Blu-ray writer / Blu-ray Combo/ DVD Super Multi
Interfaces: 3x USB 3.0, 1x USB 2.0
Card Reader: SD(XC/HC)
Sound: Premium Sound, THX TruStudio Pro, Audio Boost
Communication: 802.11 b/g/n, Bluetooth V4.0, Killer Gaming LAN
Webcam: HD webcam (30fps@720p)
Battery: 9-Cell Li-Ion(7800mAH)
Dimension (WxDxH): 395 x 278 x 45mm
Weight: 3.5kg (w/ Battery)
Other Features: Keyboard by SteelSeries
                       Cooler Boost
                       Super RAID
                       Eyefinity 3 monitors output.

สามารถดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.msi.com/product/nb/GX60-Hitman-Edition.html นะคะ

ขอบคุณมากค้า ทุกท่าน  biggrin
MSI NB
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08 สิงหาคม 2013, 09:21:32 »

วันนี้ซันซันมีภาพมาให้ได้ดูกันเพิ่ม ค่ะ  ข้างในกล่องสุดยอดจริงๆค่ะ
เปิดกล่องกานก่อนนะคะ

มีกระเป๋ามาให้ด้วย

ข้างในกล่อง เป็นอย่างงี้นี่เอง

ของทั้งหมดในกล่องค้า

ไฮไลท์เลยค้าเทห์สุดๆ ค่ะ

สามารถเป็นของสะสม หรือพวงกุญแจก็เก๋ เท่ห์อีกแบบนะคะ สำหรับแฟนพันธ์แท้ Hitman จริงๆค่ะ

เมาส์ก็เป็นสีเข้ากันค่ะ มาแบบเฉพาะกับชุดนี้ค้า
Kiss
MSI NB
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 14 สิงหาคม 2013, 15:25:10 »

สวัสดีค่ะ
ซันว่าอันนี้น่าสนใจมากค่ะ  Cool

เป็นวิดีโอเปิดกล่อง จากต่างประเทศค่ะ
MSI GX60 Hitman Edition Unboxingpowered by Aeva
ดูตั้งแต่ขั้นแรกเลยค่ะ ^^* 
Body คงทนแข็งแรงมากค่ะ เหมาะกับเป็น gaming notebook มากค่ะ

นอกจากนี้แล้วซันยังมีวิดีโอที่เป็นการเทสเล่นเกม มาให้ดูด้วยนะคะ
เป็นการใช้ดน็ตบุ๊ค MSI GX60 ในการเล่นเกมส์ Metrto Last Light ค่ะ ซึ่งภาพชัดมากค่ะ เหมืออยู่ในโรงหนัง 4D เลยค่ะ ถ้าเก้าอี้ขยับได้ นี่ก็จะ มีโรงหนัง 4D ในบ้านเลยนะคะ  และการทำงานไวมากค่ะลองไปดูกันนะคะ

MSI GX60 Hitman Edition Metro Last Lightpowered by Aeva

ขอบคุณมากนคะท่านใดอยากสอบถามเกี่ยวกับ MSI Notebook เชิญถามได้เลยนะคะ
ขอบคุณมากค้า มีความสุขทุกท่านนะคะ
MSI NB
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2013, 11:14:31 »

มาแล้วค้ากับราคา และศูนย์บริการหลังการขาย MSI Notebook นะคะ

บริการหลังการขายสามารถโทรสอบถามที่เอสวีโอเอSVOAได้เลยนะคะตามเบอร์โทรศัพท์ค้า

MSI NB
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 กันยายน 2013, 09:26:53 »

โน๊ตบุ๊ครุ่นนี้มาพร้อมรางวัล แนะนำจากนักเขียน ผู้ซื้อ ตามภาพด้านล่างเลยค้า ^^*

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์