หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เดินเที่ยวอัมพวา..ชุดที่ 1  (อ่าน 8227 ครั้ง)
zaddman
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 12:42:16 »

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
beerking

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:14:52 »

ต่อเลยครับ ชอบๆ  จะได้ไปหัดถ่ายบ้างครับ อิอิ
Red devil tr.

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:21:08 »

อยากชม สาวอัมพวาจัง เห็นว่างามนักแล..
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:23:27 »

ดอกไม้สวยเชียว

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:30:06 »

สวยดูดีมีอายุ เอ้ย มีระดับจริงๆครับ  great
ว่าแต่ถือไปบอดี้เดียวเหรอครับ อยากเห็นไฟล์ Nikon บ้าง อิอิกำ lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 13:47:56 »

great great great เยี่ยมไปเลยครับท่าน

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
enter116
Registered User
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 14:08:58 »

Wink

ภาพที่ 1 & 2 ดูขัดตาป่าวครับ(ไม่แน่ใจ)

ถ้าหน้าต่างอันที่แง้มอยู่นิดนึงปิดไปเลยก็น่าจะดี (ถ้า้เจ้าของเค้าไม่ว่า)

ภาพที่สอง ถ้าเปนแนวนอนน่าจะโอเคกว่ามั้ย(คิดว่านะครับ) ไหนๆ ก็จะให้ม้านั่งเปนพระเอกละ ตอนนี้มีทั้งบานประตู(พื้นที่เยอะ)และท่อดับเพลิงแย่งสายตาไปหมดเลย(มั้ง)
ถ้าแนวนอนยังเหนข้างหลังให้พอเดาได้ว่าเปนประตู และมีพระลองเปนท่อดับเพลิงแบบเต็มๆ มาช่วยเสริมด้วย

ตามความคิดผมเฉยๆ นะครับ  ผมก็ไม่เก่ง แฮะๆๆ   biggrin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009, 14:15:17 โดย enter116 » บันทึกการเข้า

ID เดิมป๋มหายไปหนาย...
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #7 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 14:17:40 »

Cool Cool Cool
zaddman

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 15:00:21 »

เหอๆ หัวดับเพลิงลองถอยเพื่อเก็บภาพดูดิครับ...ตกน้ำแน่ ๆ คุคุคุ ผมจงใจให้ขัดอยุ่แล้วครับสำหรับรูปแรก  ฮุ ๆ ๆ มุมมองแต่ละคนไม่เหมือนกัน ความคิดพูดได้ครับ แต่กำหนดไม่ได้ว่าถูกหรือผิด อย่าเอางานถ่ายมาตีกรอบครับ...ลองคุณไปอยู่ในเหตุการณ์นั้นคุงจะเข้าใจกับการที่หลีกเลี่ยงภาพในทมุมที่ถ่ายไม่ได้ ผมก็ไม่เก่งหรอก แต่ผมมองถึงการถ่ายและสภานการณ์นั้นมากกว่า มุมได้แต่คงตกน้ำ กล้องตกน้ำ คุงจะแลกกะมันม่ะล่ะ

ดูและทำความเข้าใจ...ครับ อย่ากำหนดว่าต้องอย่างนัน้อย่างนี้ ปวดหัวป่าว ๆ ภาพมองได้หลายด้าน อยู่ที่ใครจะมอง และก็ต้องเข้าใจสภาพที่เขาภ่ายด้วยไม่ใช่เห็นภาพแล้วจะใส่วิจารกันเต็มที่.... สิ่งที่ผมจะบอกคือ ถ้าคุงเข้าใจคำว่า Art คุงก็ต้องไม่ตีกรอบให้อยู่แต่เพียงความคิดของคุณเอง 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009, 15:04:32 โดย zaddman » บันทึกการเข้า

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 15:28:05 »

โอ้ววว กระจ่างครับ จังซี่ต้องพก Ultra wide ไปด้วยใช่มั้ยครับเนี่ย  jap

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
enter116
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 15:44:19 »

เอ้า  arf

ผมแค่เสนอเฉยๆ ผมไม่ได้ตีกรอบอะไรทั้งนั้นครับ ไม่ได้บอกว่าถ่ายแบบนั้นแบบนี้ผิดด้วย

เพราะภาพถ่ายก็ถือว่าเปนงานศิลป์แบบหนึ่ง ต่างคนต่างมุมมองครับ และผมก็ไม่ได้เอามาตรฐานของผมมากำหนดตัวใคร เพราะผมเองก็ถ่ายรูปตามใจผมเหมือนกัน

ผมไม่ได้ว่าอะไรนะครับ แค่ลองเสนอมุมมอง  อัมพวาผมเคยไปครับ ผมก็รู้ว่าทางมันแคบ แต่ผมได้บอกมั้ยว่า น่าจะถอยออกไปอีกนิดเพื่อเก็บท่อดับเพลิง ผมแค่ บอกว่าถ้ารูปนั้นเป็นแนวนอน มันจะออกมาเป็นลักษณะอย่างไร แค่นั้นเองครับ

ขอโทดละกันนะครับ ที่ทำให้เข้าใจผิด

อีกอย่างภาพถ่าย ถ้ากล้าที่จะเสนอ มันก็ต้องกล้าที่จะต้องยอมรับความเห็นของคนอื่นด้วยเหมือนกันครับ อย่างที่บอกครับแต่ละคนก็มีมุมมองไม่เหมือนกัน บางคนว่าสวย บางคนก็ว่าไม่สวย ถ้าต้องการแค่คำชม เราอาจจะไม่รู้จุดด้อย รึว่ามุมมองดีๆ ก็ได้ครับ

ผมถ่ายรูปมาได้รับคำด่า คำชม คำติ อะไรมาก็เยอะครับ  และผมก็อยากจะได้ยินคำวิจารณ์ คำแนะนำ และมุมมองของคนอื่นเพื่อพัฒนาตนเองเหมือนกันครับ

sorry sorry sorry  unlove

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009, 15:48:04 โดย enter116 » บันทึกการเข้า

ID เดิมป๋มหายไปหนาย...
เสือไรเฟิล
หน่วยล่าสังหารเควี่ย

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 16:03:23 »

เอ้าไม่ต้อง ทะเลาะกัน biggrin biggrin

แต่ละคนก็ชอบในการถ่ายรูปทั้งนั้นแหละครับ มาช่วยกันสร้าง แนะนำกันดีๆดีกว่าครับ

ปล. สงสัย 27.2MM(17*1.6) จะwideไม่พอ mdr mdr
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #12 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 17:46:56 »

หุ่นน่าฬ่อจริงๆเลยครับน้องคนนี้ love love love

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ตุลาคม 2009, 17:48:56 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 20:39:54 »

หุ่นน่าฬ่อจริงๆเลยครับน้องคนนี้ love love love

ไม่เห็นรูปอะป๋า :'(
bbnet
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 ตุลาคม 2009, 22:16:31 »

สวยดีเห็นแล้วอยากไปอีก ไว้พาสาวๆไปเที่ยวดีกว่า Wink
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์