หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าไม่ค่อยได้ใช้งานเครื่องปริ้นไม่ควรซื้อแบบแทงค์มาใช่หรือเปล่า  (อ่าน 2084 ครั้ง)
Dracrai
Registered User
*

« เมื่อ: 24 ธันวาคม 2015, 22:00:10 »

ถ้าไม่ค่อยได้ใช้งานเครื่องปริ้นไม่ควรซื้อแบบแทงค์มาใช่หรือเปล่า รบกวนแนะนำให้สักรุ่นหน่อยจ้า ขอแบบคุ้มๆ ใช้ไม่บ่อยมาก
ball2449
Vmodtech Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 25 ธันวาคม 2015, 00:01:38 »

ถ้าไม่อยากเจอปัญหาหัวพิมพ์ตัน ก็ไม่ควรใช้แบบ Tank ครับ เพราะถ้าไม่ใช้นานๆ หัวพิมพ์จะตันได้ ในกรณีที่ปกติไม่ค่อยได้พิมพ์บ่อยๆ ผมแนะนำว่าเลือกรุ่นเล็กๆ ก็พอครับ ราคาช่วงไม่เกิน 3,000 บาท อย่างของผมใช้อยู่ HP Advantage 3545 ตัวนี้ ราคาประมาณ 3 พันครับ นานๆ ผมก็ใช้รุ่นนี้อยู่ เลือกเพราะตลับหมึกถูก รวม 640 บาทแล้วก็หัวพิมพ์ติดอยู่กับตลับด้วย หากวันดีคืนนี้ดันหันตัน ก็ซื้อตลับใหม่มาใส่ ก็จบแล้ว แนะนำเลยรุ่นนี้
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์