หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : HIS Radeon HD 5970 2GB GDDR5 CrossfireX Review  (อ่าน 20274 ครั้ง)
berserkzo
Registered User
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 08:28:58 »

ไม่มีเงินซื้อ

ผมว่า 5870 ตัวเดียวก็เล่นปรับสุดได้ทุกเกมส์ละครับ

ลองคิดเล่นๆนะ 5970 CF ถ้าคนซื้อมาใช้งานให้สมศักดิ์ศรีจะไป ใช้งานมันทำอะไร
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 08:45:27 »

แรงโหดมาก ๆ แต่ดู ๆ แล้วทั้งเคสนั่นราคาเหยียบแสนเลยนะเนี่ย gasp

ลป. การ์ดจอ 2 ตัว ได้ Fino มาแว๊นได้ 1 คันเลยนะนั่น อิอิ กำ mad
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 09:46:00 »

ไม่มีเงินซื้อ

ผมว่า 5870 ตัวเดียวก็เล่นปรับสุดได้ทุกเกมส์ละครับ

ลองคิดเล่นๆนะ 5970 CF ถ้าคนซื้อมาใช้งานให้สมศักดิ์ศรีจะไป ใช้งานมันทำอะไร

ผมว่า 5850 ตัวเดียวก็เกินพอแล้วด้วยซ้ำไปครับ อิอิ

ส่วน 5970 CF คงเหมาะกับคนที่ไม่ค่อยมีเวลาไปซื้อของบ่อยๆที่พันธุ์ทิพย์มังครับ คู่เดียวใช้ยันลูกบวชเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 10:21:21 »

แรงโหดมาก ๆ แต่ดู ๆ แล้วทั้งเคสนั่นราคาเหยียบแสนเลยนะเนี่ย gasp

ลป. การ์ดจอ 2 ตัว ได้ Fino มาแว๊นได้ 1 คันเลยนะนั่น อิอิ กำ mad

ผมว่า ดาวน์ 350 มาขับดีกว่าครับ  แต่ว่าคนให้ดาวน์แสนนึงนี่ต้องบ้าพอๆกับคนซื้อนะครับ อิอิกำ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #19 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 10:39:50 »

ข้อดีของบทความนี้คือ การนำทุกอย่างเข้าไปไว้ในเคส ทำให้ผลการทดลองนี้
สามารถอ้างอิงได้ว่า ใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน ไม่ใช่แค่ในห้องทดลอง ^^
ที่นี้เราก็หมดห่วงว่า ถ้ามีปัญญาซื้อsystemนี้มาใช้ เราใสเคสเล่นก็เล่นได้ไม่มีปัญหา mdr
เรื่องความแรง ถือว่าแรงครับ แต่รู้สึกว่า เวลาCFกันแล้วประสิทธิ์ภาพส่วนใหญ่มันขึ้นไม่ถึง50% arf
เลยทำให้ดูไม่ค่อยคุ้มค่าการลงทุนเท่าไหร่
งานนี้ต้องรอดูความสมบูรณ์ของDriverกันต่อไปเพราะ การ์ดจอตัวนี้พึ่งเกิดมาได้ไม่นาน
ยังมีบัคให้แก้กันอีกเพียบสำหรับDriver ^^

วางนอกเคสมันใช้งานจริงไม่ได้เหรอครับท่าน rofl drunk out

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
HuGnOi

« ตอบ #20 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 10:44:02 »

พี่หมอจัดมาแว้น dirt2 ซักคู่ซิครับ อิอิ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #21 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 10:57:51 »

พี่หมอจัดมาแว้น dirt2 ซักคู่ซิครับ อิอิ

ตอนนี้พี่หมอคงกำลังแว้นอยู่แล้วครับ คืนพี่เขาไปเมื่อวันก่อนถึงมือเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #22 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 11:03:42 »

เจ๋งไปเลยครับสำหรับความแร๊งแบบextreme

แต่ที่อยากรู้คือจอviewsonicซื้อมาจากไหนครับ

ไม่เห็นมานานแล้ว oh

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
tpp
True Love Always

« ตอบ #23 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 11:03:54 »

ข้อดีของบทความนี้คือ การนำทุกอย่างเข้าไปไว้ในเคส ทำให้ผลการทดลองนี้
สามารถอ้างอิงได้ว่า ใช้ได้จริงในชีวิตประจำวัน ไม่ใช่แค่ในห้องทดลอง ^^
ที่นี้เราก็หมดห่วงว่า ถ้ามีปัญญาซื้อsystemนี้มาใช้ เราใสเคสเล่นก็เล่นได้ไม่มีปัญหา mdr
เรื่องความแรง ถือว่าแรงครับ แต่รู้สึกว่า เวลาCFกันแล้วประสิทธิ์ภาพส่วนใหญ่มันขึ้นไม่ถึง50% arf
เลยทำให้ดูไม่ค่อยคุ้มค่าการลงทุนเท่าไหร่
งานนี้ต้องรอดูความสมบูรณ์ของDriverกันต่อไปเพราะ การ์ดจอตัวนี้พึ่งเกิดมาได้ไม่นาน
ยังมีบัคให้แก้กันอีกเพียบสำหรับDriver ^^

วางนอกเคสมันใช้งานจริงไม่ได้เหรอครับท่าน rofl drunk out

ยังไม่มีเคสใช้เหมือนกันเลยครับ  Cry
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 11:07:55 »

คุณหมอปีกาซัสนี่ระดับ Legend อยู่แล้วครับเพราะเคยติดตามผลงานอยู่โดนตลอด   แต่ว่าอย่าเข้าใจผิดนะครับ พอดีผมบังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ   อิอิกำ  อันนี้ว่าไปตามเนื้อผ้าจริงๆครับ ไม่ใช่อุปโลกเหมือนกับบางที่แล้วอยากให้คนชื่นชมนะครับ ไม่เข้าท่าครับแบบนั้น

แต่ว่า  ชื่อคุณหมอนี่   ไปโคราชทีไรสะดุดตาทุกทีครับเพราะว่า  แถวๆไฟฟ้าย่อยคลองไผ่ทางเข้าหน้าบ้านผมแต่ก่อนนี่  มีปีกาซัส อาบอบนวดครับ   อิอิกำ  ยังไม่ได้แวะไปดูหมีเลยครับเพราะว่า ใกล้บ้านไปครับ อิอิกำ

HuGnOi

« ตอบ #25 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 11:44:53 »

ตอนนี้พี่หมอคงกำลังแว้นอยู่แล้วครับ คืนพี่เขาไปเมื่อวันก่อนถึงมือเรียบร้อยแล้วครับ อิอิ

อิอิ ผมหมายถึงพี่หมอ leim น๊ะครับ เรียกตามดีเจเค้าครับลุงน่อม
ส่วนพี่หมอ Pegazus นี้แรงระดับตำนานเสียดายเลิกเล่นไปแล้ว ผมแอบดูแอบลักจำมาเยอะเหมือนกัน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 12:03:15 »

กำ... หนี้เก่ายังไม่หมดเลยครับ   เอาอันนี้มารับรองว่า โดนไล่ออกไปนอนกับหมาขี้เรื้อนนอกบ้านแน่ๆเลยครับ อิอิกำ

« ตอบ #27 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 12:16:48 »

คุณหมอปีกาซัสนี่ระดับ Legend อยู่แล้วครับเพราะเคยติดตามผลงานอยู่โดนตลอด   แต่ว่าอย่าเข้าใจผิดนะครับ พอดีผมบังเอิญเลียใครไม่เป็นครับ   อิอิกำ  อันนี้ว่าไปตามเนื้อผ้าจริงๆครับ ไม่ใช่อุปโลกเหมือนกับบางที่แล้วอยากให้คนชื่นชมนะครับ ไม่เข้าท่าครับแบบนั้น

แต่ว่า  ชื่อคุณหมอนี่   ไปโคราชทีไรสะดุดตาทุกทีครับเพราะว่า  แถวๆไฟฟ้าย่อยคลองไผ่ทางเข้าหน้าบ้านผมแต่ก่อนนี่  มีปีกาซัส อาบอบนวดครับ   อิอิกำ  ยังไม่ได้แวะไปดูหมีเลยครับเพราะว่า ใกล้บ้านไปครับ อิอิกำ

อิอิกำครับ  out out out

อิอิครับ คงเอาไว้เทสต์เฉพาะการ์ดจอครับชุดนี้ ให้รื้อมาเทสต์บอร์ดหรืออย่างอื่นด้วยคงไม่ไหวครับ

เจ๋งไปเลยครับสำหรับความแร๊งแบบextreme

แต่ที่อยากรู้คือจอviewsonicซื้อมาจากไหนครับ

ไม่เห็นมานานแล้ว oh

ซื้อมานานแล้วครับ มือ2วางที่พันธุ์ทิพย์ชั้น4 28นิ้ว TN โดนไป9000บาทครับ อิอิกำ drunk

MatooM

« ตอบ #28 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 12:29:50 »

ชม review ท่านน่อมแล้วเพลินครับ  ถูกใจที่สุด  ไม่มีกั๊ก  rofl 

ความพยายามเป็นเลิศจริงๆ
Friday~13rd

« ตอบ #29 เมื่อ: 03 ธันวาคม 2009, 16:58:11 »

HD5970  ปลายปีหน้าเจอกัน...   sleep sleep sleep

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์