หน้า: 1 [2] 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : DFI DK P55-T3eH9 Review  (อ่าน 14591 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 09:54:57 »

เข้ามาให้กำลังใจครับ
Friday~13rd

« ตอบ #16 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 10:41:43 »

Lanparty รุ่นนี้ ก็ยังมีพอร์ทแลน ช่องเดียว แล้วมันจะปาร์ตี้กับใคร   rofl

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 12:24:30 »

เข้ามาให้กำลังใจครับ

ดีใจจังมีกำลังใจจากคนแก่ๆมาด้วย  love

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #18 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 12:49:37 »

แวะมาเป็นกำลังใจให้เพื่อนผมข้างบนครับ
thanks  arf

ขอเปลี่ยนเป็นDFIตัวนี้+เพิ่มตังได้รึเปล่า

..อิอิกำ drunk
mad
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #19 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 13:52:00 »

Lanparty รุ่นนี้ ก็ยังมีพอร์ทแลน ช่องเดียว แล้วมันจะปาร์ตี้กับใคร   rofl

นั่นสิครับ หลังๆมาLP หมายถึงสีสะท้อนแสงมั้งครับน้าโต drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #20 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 16:37:45 »

ก็ลองดูครับ บอร์ดหน่ะดีครับ แต่ประกันนะสิ ผมล่ะกลุ่มจริงๆเลย
ซื้อของร้านsavewayก็ทำใจครับ ผมเคลมบอร์ดAbitตั้งแต่เดือนกันยายนครับ ป่านนี้(วันที่5ธค)ยังไม่มีข่าวเลย
ก็รู้ๆกันอยู่ว่าบริษัทเจ๊งไปแล้ว จะมามุขส่งเมืองนอกดึงประกันให้หมดไปทำไม แย่ครับ แทนที่จะเปลี่ยนบอร์ดอื่นให้ก็จบ
หรือซ่อมตามร้านก็ได้ วันเดียวเสร็จ น่าเกรียดจริงๆร้านนี้ บอร์ดก็เป็นแบบVGA on ด้วยนะ mad

เจ้าของร้านอยากชี้แจงอะไรจัดมา mad

เป็นการเคลมที่แสนยาวนานมากเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Jill

« ตอบ #21 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 16:42:12 »

สวย แรง   great
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #22 เมื่อ: 05 ธันวาคม 2009, 17:22:27 »

เพราะตอนแรกนู๋จะไปบอร์ดเหลืองเขียว เจอเจ้ตอบมาว่าต้องเข้าไปคุยที่ร้านทั้งๆที่มีโทรศัพท์โทรคุยกันนี่
เลยหนีมา msi ครับ อิอิ กำ ยังคิดอยู่เลยนะว่า ถ้าต้องเข้าไปคุยที่ร้านแล้วอยู่สัก ยะลาหรือเชียงรายนี่
จะออกค่ารถเข้าไปคุยให้หรือป่าว เหอๆ

chong

« ตอบ #23 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 02:17:58 »

นั่นสิครับ หลังๆมาLP หมายถึงสีสะท้อนแสงมั้งครับน้าโต drunk
นั่นสิคับ  เจ้าแรกๆเลย dual lan ตอนนี้กลับเอา dual lan ออก  whistle
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 07:53:53 »

แต่ก่อนเห็นเค้ามีคล้ายๆสายสะพายเคสอะไรทำนองนี้ครับ  หิ้วๆแบกๆไปได้  คงกะเอาไว้ให้ปาร์ตี้กันในวงแลนอะไรประมาณนี้ครับ (ประมาณว่า ใจรักต้องทนยกไปเกรียนกับชาวบ้านได้)  อาจจะเป็นเจเนอเรชันยุคแรกของกำเนิดเกรียนก็ได้ครับ อิอิ

ทุกวันนี้ เน็ตก็แรงมากกว่าเน็ตหมุนเบอร์แบบบ้านๆสองชั่วโมงตัดแบบแต่ก่อนอีกครับ  ก็เลยคิดว่า รูเดียวก็เกินพอ อิอิ  แต่ว่าไหนๆก็ไหนๆ LP แล้วก็ LP ครับ    (LP ตราเสือดาวนั่นไม่ใช่นะครับ อันนั้น ยาแก้ไอครับ อิอิกำ โบราณเลย drunk)
dazeb

« ตอบ #25 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 12:01:08 »

แต่ก่อนเห็นเค้ามีคล้ายๆสายสะพายเคสอะไรทำนองนี้ครับ  หิ้วๆแบกๆไปได้  คงกะเอาไว้ให้ปาร์ตี้กันในวงแลนอะไรประมาณนี้ครับ (ประมาณว่า ใจรักต้องทนยกไปเกรียนกับชาวบ้านได้)  อาจจะเป็นเจเนอเรชันยุคแรกของกำเนิดเกรียนก็ได้ครับ อิอิ

ทุกวันนี้ เน็ตก็แรงมากกว่าเน็ตหมุนเบอร์แบบบ้านๆสองชั่วโมงตัดแบบแต่ก่อนอีกครับ  ก็เลยคิดว่า รูเดียวก็เกินพอ อิอิ  แต่ว่าไหนๆก็ไหนๆ LP แล้วก็ LP ครับ    (LP ตราเสือดาวนั่นไม่ใช่นะครับ อันนั้น ยาแก้ไอครับ อิอิกำ โบราณเลย drunk)

สายสะพายเคสนั่น ตอนยังไม่ใช้ก็ดูดี พอลองหิ้วเคสเพิ่ม นึกในใจหนักแบบนี้LPไม่ไหวละมั้ง ^^

Northbridge

« ตอบ #26 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 14:22:32 »

สมัย NF2 อะไรนั้นแน่เลยครับไอ้ที่มีสายสะพาย

ผมว่ามันเป็นคอนเซ็ป lanparty ที่สุดยอดมากๆครับ สมัยนี้ลดต้นทุน ตัดออกไปเยอะ ตั้งแต่มี Lanparty UT ออกมา

แต่การ lanparty นี่ก็ไม่จำเป็นจะต้อง Dual lan นิครับ ? ผมยังนึกไม่ออกเลยว่า เราจะมีสักกี่ครั้ง ที่ได้ใช้ Dual lan

เดี้ยวนี้ใครๆก็ใช้ switching hub กันหมดแล้ว อันเล็กนิดเดียว จะหิ้วไปไหนก็สะดวกครับ  lol

PrKM
Registered User
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 17:14:46 »

ตกลงถ้าจะจัดตัวนี้ คุ้ม น่าเล่นรึป่าวครับ อ่านๆ มาเห็นมีแต่ปัญหา Dual Lan อิอิ
dazeb

« ตอบ #28 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 18:28:33 »

ตกลงถ้าจะจัดตัวนี้ คุ้ม น่าเล่นรึป่าวครับ อ่านๆ มาเห็นมีแต่ปัญหา Dual Lan อิอิ

ราคาขนาดนี้นี้ต้องลืมเรื่องความคุ้ม แล้วไปมองเรื่องความชอบในเรื่องหน้าตาสีสัน+ฟีเจอร์ต่างๆที่บอร์ดมีมาให้กับเรื่องการใช้งานแทนว่าตรงตามที่ใช้รึเปล่าครับ  intello

yuki_kaze

« ตอบ #29 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 19:25:32 »

ราคาขนาดนี้นี้ต้องลืมเรื่องความคุ้ม แล้วไปมองเรื่องความชอบในเรื่องหน้าตาสีสัน+ฟีเจอร์ต่างๆที่บอร์ดมีมาให้กับเรื่องการใช้งานแทนว่าตรงตามที่ใช้รึเปล่าครับ  intello

ตอบได้โดนใจจริงครับ lol

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: 1 [2] 3   ขึ้นบน
  พิมพ์