หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าขี้เกียจไปหาซื้อ-เก็บ "ไนโตรเจนเหลว" ก็ทำเองเลยซิ  (อ่าน 10184 ครั้ง)
chong
Vmodtech Member

« เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 07:40:40 »

>> http://www.pantip.com/cafe/wahkor/topic/X8606229/X8606229.html <<
เห็นจาก UPC เลยตามไปดู .... คิดว่าเหมาะกับสมาชิกเวบนี้คับ

จะได้ไม่ต้องไปหาถังเก็บให้เสียเวลา lol lol

เห็นว่าหาวัตถุดิบถูกกว่า หาง่าย   แถม "C ก็ -79 อาจจะไม่ถึงสวรค์ชั้น 7 คงพอได้ซักชั้น 3-4

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 ธันวาคม 2009, 07:43:11 โดย chong » บันทึกการเข้า
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 08:18:28 »

เห็นจากUPCเหมือนกัน ^^
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 09:14:39 »

ตอนนี้ผมก็ขี้เกียจครับ

ขี้เกียจทอดไข่กินครับ  เดี๋ยวสักหน่อยจะเข้าเซเว่นแล้วครับ อิอิกำ
kim

« ตอบ #3 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 09:22:54 »

มันได้แค่ 10-15 นาที จะเพียงพอไหมนิท่าน

แล้วเค้าว่ามันมีพิษ จริงหรือไม่ ไม่งั้นสูดกันได้ไปเคลิมกันหมดทั้งยวงแน่

ป๋าน่อมลองเอา วอลก้าไปแช่แล้วเทใส่ ท่าจะดีแฮะ mdr
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #4 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 09:38:07 »

มันได้แค่ 10-15 นาที จะเพียงพอไหมนิท่าน

แล้วเค้าว่ามันมีพิษ จริงหรือไม่ ไม่งั้นสูดกันได้ไปเคลิมกันหมดทั้งยวงแน่

ป๋าน่อมลองเอา วอลก้าไปแช่แล้วเทใส่ ท่าจะดีแฮะ mdr
อิอิกำครับ แล้วที่ผมกิน LN2 เข้าไปมันไม่เห็นเป็นไรเลยครับ อิอิกำ  lol

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #5 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 10:23:14 »

อิอิกำครับ แล้วที่ผมกิน LN2 เข้าไปมันไม่เห็นเป็นไรเลยครับ อิอิกำ  lol

กินไปขนาดไหนจ๊ะขอนแก่นหล่อ love

เตะปิ๊บยังดังอยู่ไหมนิ mdr
beerking

« ตอบ #6 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 14:02:57 »

น่าสนใจนะครับเนีย แต่ไม่ได้เฉยเลย lol
Northbridge

« ตอบ #7 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 14:27:59 »

มันก็คือเอาน้ำแข็งแห้งมาเล่นแหละครับ เหมือนว่าเว็บเราจะเคยนำเสนอมาแล้วครั้งหนึ่ง นานมากๆแล้ว

ผสม Acetone หรือ แอลกอฮอลบริสุทธิ์ (95% ขึ้นไป)

ลงไปในบ้องข้าวหลามที่ไว้เล่น LN2 หรือน้ำแข็งแห้งกัน

ที่ต้องผสม Acetone หรือ แอลกอฮอลบริสุทธิ์ เพื่อเพิ่มพื้้นที่หน้าสัมผัสกับตัวท่อ และฐานที่เชื่อมกับตัวซีพียู และคุณสมบัติของของเหลวพวกนี้คือ จุดเยือกแข็งมันจะต่ำมากๆ ทำให้ตัวมันเองสามารถมี temp เท่าๆกับสารให้ความเย็นของเราอย่างน้ำแข็งแห้งได้ครับ  lol

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #8 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 16:19:36 »

มันก็คือเอาน้ำแข็งแห้งมาเล่นแหละครับ เหมือนว่าเว็บเราจะเคยนำเสนอมาแล้วครั้งหนึ่ง นานมากๆแล้ว

ผสม Acetone หรือ แอลกอฮอลบริสุทธิ์ (95% ขึ้นไป)

ลงไปในบ้องข้าวหลามที่ไว้เล่น LN2 หรือน้ำแข็งแห้งกัน

ที่ต้องผสม Acetone หรือ แอลกอฮอลบริสุทธิ์ เพื่อเพิ่มพื้้นที่หน้าสัมผัสกับตัวท่อ และฐานที่เชื่อมกับตัวซีพียู และคุณสมบัติของของเหลวพวกนี้คือ จุดเยือกแข็งมันจะต่ำมากๆ ทำให้ตัวมันเองสามารถมี temp เท่าๆกับสารให้ความเย็นของเราอย่างน้ำแข็งแห้งได้ครับ  lol
ชัดเจนครับ แต่ผมเข้าใจว่าจะเอาเฉพาะ Acetone -79C มาอัดคอมคงจะเป็นเรื่องยากนะครับ  jap
ไม่สู้ดีก็เอา Dry Ice ลงท่อเหมือนเดิม  lol

กินไปขนาดไหนจ๊ะขอนแก่นหล่อ love

เตะปิ๊บยังดังอยู่ไหมนิ mdr
แก้วนึงครับ เอิ้กๆ ไม่ได้กินนานแล้ว เดี๋ยวซัมเมอร์ไปหามาแก้ร้อนดีกว่าครับ  drunk
อย่าว่าแต่เตะปี๊บเลยครับ อิอิ ร่างกายยังฟิตเหมียนเดิมนาครับ  he

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #9 เมื่อ: 06 ธันวาคม 2009, 19:37:08 »

ดาราทำใช้แช่เบียร์เป็นประจำ lol

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
dq-pb
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #10 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 01:04:37 »

เห็นในpantip.comเมื่ออาทิตย์ก่อนเหมือนกันครับ

ถ้าจะเอามาอัดคอมผมว่าเอา Dry Ice ลงท่อไปเลยดีกว่าครับ

ก็เล่นเอา L ก ฮ มาแช่ไว้กับ Dry Ice เฉยๆจนอุณหภูมิ L ก ฮ มันต่ำลงเท่านั้นเอง

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #11 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 02:51:39 »

พวกผมเคยทำแอลกอฮอล์ก้อนด้วยครับ โดยเอาLN2 เทลงไปในแอลกอฮอล์เรื่อยๆ กลายเป็นวุ้นแอลกอฮอล์ไปเลยครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
INUGAMI21

« ตอบ #12 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 03:23:40 »

ระวังกันด้วยเน้อ เป็นห่วง mdr

ร๊ากแม่บ๊อง บ๊อง&แครอท
MrHelix

« ตอบ #13 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 09:36:36 »

พวกผมเคยทำแอลกอฮอล์ก้อนด้วยครับ โดยเอาLN2 เทลงไปในแอลกอฮอล์เรื่อยๆ กลายเป็นวุ้นแอลกอฮอล์ไปเลยครับ อิอิ
ยิ่งดีกรีต่ำยิ่งแข็งเร็ว อิอิกำครับ  rules

HuGnOi

« ตอบ #14 เมื่อ: 07 ธันวาคม 2009, 12:41:32 »

ยิ่งดีกรีต่ำยิ่งแข็งเร็ว อิอิกำครับ  rules

เดี๋ยวผมหามาราด ไอ้ตรงนั้นมั้งดีกว่าจะได้แข็งทันใช้งาน อิอิ..กำ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์