หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาถ่ายรูปเมียล้างจานมาโพสต์กันดีกว่าครับ  (อ่าน 23223 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #15 เมื่อ: 08 กุมภาพันธ์ 2010, 23:49:48 »

สุดยอดจริงๆครับพี่หมอ  great

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 00:02:08 »

เคยซื้อพวกน้ำยาล้างจานพวก  savepack (แบบถูกๆหน่อยจากแมคโคร)  อันนั้นไม่ได้เรื่องเลยครับ 

สู้ซื้อพวกซันไลท์   ขวดเล็กๆนี่ก็  ล้างได้เยอะแถมสะอาดกว่าอีกครับ     เซฟแพ็คมันเหมือนล้างแล้วคราบไขมันกับพวก เศษอาหารมันไม่ค่อยออกครับ   ล้างแล้วเหนื่อย     สรุปคือ  ไม่ได้ค่าโฆษณาแต่ว่าเคยใช้แล้วว่าดีล้างง่ายดีก็ต้องจ่ายแพงกว่าหน่อยอีกสิบกว่าบาทแต่สะอาดกว่ากันนี่ก็ดีเหมือนกันนะครับ   แม่บ้านแต่ละบ้านจะได้ไม่เหนื่อยครับ อิอิกำ

จานกลมๆนั่นแตกหมดแล้วครับ ใส่ไมโครเวฟใช้ไปนานๆ  ถ้ารีบออกมาจากในเตาเกินไม่ได้ทิ้งไว้ก่อนสักหน่อยนี่  มีร้าวครับ
แต่ถ้าใช้จานดีๆนี่ไม่ค่อยมีปัญหาครับ แต่ถ้าเป็นพลาสติกที่เค้าเคลมว่าเข้าเวพได้ อันนั้นต้องระวังครับเพราะบางทีเราเอาของมันเข้าไปแล้วน้ำมันย้อยจนร้อน สักหน่อย  เปื่อยออกมาเลยครับ  อันตรายเหมือนกันครับ อิอิกำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #17 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 00:10:00 »

lol เที่ยวไหนกันมาคับเนี่ย

แถวอัมพวาครับ

ผมนี่ครบเซ็ทครับ

ไปแมคโครเพื่อไปเลือกซื้อเนื้อหมู เนื้อไก่  ผัก เครื่องปรุง บลาๆๆๆ

เพื่อเอามาทำกับข้าวให้ท่าน ผบทบ.ที่เคารพรับประทาน

เมื่อท่านกินจนอิ่มหนำสำราญก็  ต้องเอาซันไลท์ที่ซื้อมาจากแมคโคร (แบบเป็นแกลลอนแล้วแบ่งใส่ขวดต่างหากอีกทีครับ)
จัดการล้างมันทั้งอุปกรณ์ทำครัว และอุปกรณ์การกิน  บลาๆๆ

สรุปคือ  มีความสุขที่ได้ทำครับ  อิอิกำ

อ่านแล้วสะเทือนอารมณ์มากเลยครับ ส่วนผมกลับบ้านก็ต้องไปซัก กกน.มัน กับผ้าอ้อมหมาต่อเหมือนกันครับ  Cry

ยังไม่มีครับ...กำลังหาอยู่ คุคุคุ  lol lol

คนในอยากออก คนนอกอยากเข้า เป็นธรรมดาครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 00:12:18 »

พึ่งหามาในเครื่องนี้ครับ  น่าจะสัก 3 ปีที่ผ่านมานะครับ ถ่ายมาจากกล้องคอมแพ็คนี่แหละครับ

ส่วนใหญ่จะเน้นทำใส่จานมาเสริฟเลยครับ  ที่ผมทำนะ  ไม่ค่อยมีพวกแยกแกง แยกข้าวเท่าไหร่ครับ เพราะว่าคนล้างขี้เกียจครับ อิอิ

อันนี้ ทำง่ายสุดครับ  ก็จริงๆ หมักเนื้อทิ้งไว้ หมักพวกซอส พริกไทย (แบบพริกไทยดำแล้วหมุนๆเอานะครับ)  น้ำมันงา แล้วก็ ซีอิ้วขาว  น้ำมันหอยหน่อยนึง   ทิ้งไว้ข้างนอกแบบลืมๆสักชั่วโมงถึงสองชั่วโมงแล้วเอาเก็บเข้าตู้เย็นใส่กล่องไว้ครับ 

พอจะทำกินก็  เอาวางใส่จานไว้  แล้วก็ ยัดไมโครเวพโลด  อันนี้ขี้เกียจนะครับเพราะว่า   ไม่ต้องเช็ดเตาแก๊สครับ อิอิกำ

ที่เห็นเหลืองๆนั่นคือไข่ไก่ครับ  พออบใส่เตาไว้ประมาณ 80 % ของเวลาที่เซ็ทไว้ก็ เอาไข่ที่ปรุงไว้ราดเข้าไป  เดี๋ยวสักหน่อยก็สุกครับ ส่วนหัวหอมนั่น  หั่นมักง่ายดีๆนี่เองครับ เหอๆๆ   สุดท้ายก็  ได้ละ  หนึ่งจาน  เสริฟมันทั้งจานออกจากเตาเลยครับ

วิธีกินก็ง่ายๆครับ เอามีดกับช้อนหั่นๆ ตักๆเข้าปากไป   สิบกว่านาทีก็ได้กินแล้วครับ

อันนี้ก็ ไมโครเวฟครับ

ทำเนื้อก่อนนะครับ แต่ว่า  ผิวมันดำๆหน่อยนั่น  เป็นซอสเทอริยากินะครับ  ผิวข้างนอกเลยดูไหม้ๆหน่อย แต่จริงๆคือ มันสีของซอสครับ  ออกเหนียวๆ  ดี  ที่เห็นคือ  อกไก่ล้วน ไม่ต้องไปทำอะไรเลยครับคือมันมาแบบนี้แล้ว ที่เหลือ คือ  เอาไปทอดใส่กับน้ำมันงาในกระทะก่อนนะครับ (ต้องหมักไก่กับซอสทิ้งไว้ข้ามคืนก่อน)  พอผิวมันเริ่มเป็นแบบนี้ได้ที่ก็ เอาเข้าไมโครเวฟต่อให้มันมันออกหน่อยครับ      ส่วนซุบนั่นไม่มีอะไรมากครับ  ไข่ใส่น้ำต้มไก่ (ต้มไว้แล้วรินน้ำใส่เก็บไว้ครับ ส่วนไก่นั่น หมดไปแล้วมั๊ง เหอๆ)  ใส่พวกพริกไทยดำ ปั่นๆๆๆ ลงไป  แล้วก็ปรุงรสตามใจคนกินครับ    ไข่ก็  ไม่มีอะไรมากนักครับ   พอมันเดือดๆก็เอาช้อนตักไข่ลงไป เดี๋ยวมันก็เป็นแบบนี้เองครับ  เอาข้าวมาโป๊ะๆเข้าไปก็  เป็นอีกหนึ่งจานไว้เสริฟได้แล้วครับ หน้าตาไม่ค่อยดีแต่ว่า  มันอร่อยเพราะซอสนี่แหล่ะครับ

อันนี้ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเหมือนกันครับ แต่คนกินเค้ารีเควสมาว่า  อยากกินอะไรที่มีสับปะรดกับวุ้นเส้นครับ เลยมาแบบนี้เลย อันนี้ไมโครเวฟ 100% ครับ

อันนี้ มาตรฐานครับ  คือ บริการตัวเอง   แต่ว่าคนล้างนี่ผมเองนะ  อิอิกำอีก

ตอนนี้  ไม่ค่อยได้ทำของพวกนี้กินเท่าไหร่แล้วครับ ตรวจเลือดมา ครอเรสเตอรอลเกินไปหลายเลย  สรุปคือ ไปเน้นเมนูผักซะส่วนมากครับ   ทำพวกอาหารไทยเช่นพวก แกงป่า  แกงไก่บ้านๆ   ต้มเห็ดอะไรพวกนี้ไปครับ   

จริงๆคือไม่ได้เก่งอะไรหรอกครับ แต่ว่าทำให้ท่าน ผบทบ. กินแล้วคนทำมีความสุขครับ แค่นั้นจริงๆ

อิอิ ยิ่งอ่านตรงนี้ก็ยิ่งเศร้าครับ อิอิกำ  drunk drunk drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
zaddman

« ตอบ #19 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 01:40:52 »

แว๊บนัดกัน ปิ้งไรกินกันดีกว่าม่ะนี่เห็นแล้ว หิวจริง ๆ คุคคุคุคุ สักชุดดีม่ะครับ คุคุคุค  rofl rofl drunk drunk

ผมมันบ้าหลุดโลก ใครจะว่าผมต๊อง เรื่องของคุณ ความสุขมันอยู่เราเป็นตัวเรา ไม่ใช่การหลอกตัวเอง
tpp
True Love Always

« ตอบ #20 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 07:38:43 »

แต่ละจานของท่าน leim นี่น่ากินทั้งนั้นเลยนะครับ

ปล ผมว่าผมโพสไปครั้งแล้วนี่นา เง้อ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #21 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 09:02:18 »

เดี๋ยวผมนึกก่อนครับว่าจะถ่ายอะไรดี เดี๋ยวเอามาแจมครับ Kiss

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #22 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 09:58:21 »

ถ่ายคนนี่ถ่ายยากนะครับ ผมถ่ายรูปแฟน กว่าจะได้รูปสวยๆนี่ เล่นเอาโดนบ่นยับเลย arf
kim

« ตอบ #23 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 11:39:39 »

เมนูของพี่หมอ ทำไหมยุ่งยากจัง ใช้จานชามเปลื้องมาก

ผมทำแต่ละมื้อ ล้า่งจานชามไม่เกิน 3 ใบ ไม่รวมหม้อนะ ทำเวลาไม่นานไม่เกิน 10 นาที รวมหั่นเนื้อ และ ผักแล้ว

ปล.ได้เมนูอย่างต่ำ 2 เมนูต่อมื้อ

ที่จะเสียเวลาสุดก็คือหุงข้าว ขี้เกียจรอมัน
kim

« ตอบ #24 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 11:40:21 »

ถ่ายคนนี่ถ่ายยากนะครับ ผมถ่ายรูปแฟน กว่าจะได้รูปสวยๆนี่ เล่นเอาโดนบ่นยับเลย arf

เดี้ยวกลับไปถ่ายให้เอง love
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #25 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 11:48:40 »

ถ่ายแค่เห็นข้างหลังอะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
yuki_kaze

« ตอบ #26 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:04:49 »

ท่าทางน่ากินเชียวครับ

เค้าว่าผู้ชายทำอาหารได้มีเสห่น์ yes

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:08:39 »

เมนูของพี่หมอ ทำไหมยุ่งยากจัง ใช้จานชามเปลื้องมาก

ผมทำแต่ละมื้อ ล้า่งจานชามไม่เกิน 3 ใบ ไม่รวมหม้อนะ ทำเวลาไม่นานไม่เกิน 10 นาที รวมหั่นเนื้อ และ ผักแล้ว

ปล.ได้เมนูอย่างต่ำ 2 เมนูต่อมื้อ

ที่จะเสียเวลาสุดก็คือหุงข้าว ขี้เกียจรอมัน

อิอิกำครับ

หลังๆนี่  ไม่ค่อยได้ทำพวกอาหารจานเดียวแบบนี้แล้วครับ
เปลี่ยนเป็นทำแล้วใส่หม้อไว้  อยากกินก็ไปตักราดกินกันเองแบบนี้ครับ  อย่างเช่นพวก แกงไก่ เขียวหวาน แกงจืด อะไรงี้ไปครับ

ส่วนใหญ่จะไปเสียเวลาตรงที่เอาเนื้อไปหมักนี่แหละครับถ้าได้ทำพวกของทอดของย่างนะครับ แต่ก็ ทำไว้ก่อนนอน ตื่นเช้ามาก็เอาไปทำได้พอดีครับ

อยู่เมืองไทย เอาเฉพาะเมืองพิดโลกตอนนี้นะครับ แม่ค้าขายข้าวแกงนี่  นับวันจะยิ่งขายแพงขึ้น แต่ว่า คุณภาพวัตถุดิบที่ใช้นี่ แย่ลงๆจริงๆครับ    ที่เลิกซื้อแกงถุงนี่ตอนไปตลาดสดรถไฟแล้วไปเจอแกงหอยเสียๆ (ซึ่งมันก็เหลือเยอะนะครับ)  กินได้คำนึงเลยรู้ว่า   มันของค้างวันแล้วเอามาอุ่นต่อ คงหลายรอบหนะครับจนเหม็นละ  เลยเปลี่ยนมาทำกินเองหมดแล้วครับ      บางครั้งก็พาท่านผู้บังคับบัญชาขับรถพาไปกินตามร้านอาหารบ้างครับแต่ไม่ค่อยจะบ่อยเท่าไหร่ครับ     อย่างว่าครับ  เคยอยู่อีสานมาก่อนนี่  ของแซบๆนัวๆมันเยอะครับ มาเมืองที่อาหารการกินไม่ค่อยเวิร์คนี่  ลำบากครับ อิอิกำ

« ตอบ #28 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:28:13 »

พบแล้วสูตรเก็บเงินไปอาบน้ำ ต้องทำกับข้าวกินเองนี่เอง อิอิกำ

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #29 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:33:42 »

อิอิกำครับ

หลังๆนี่  ไม่ค่อยได้ทำพวกอาหารจานเดียวแบบนี้แล้วครับ
เปลี่ยนเป็นทำแล้วใส่หม้อไว้  อยากกินก็ไปตักราดกินกันเองแบบนี้ครับ  อย่างเช่นพวก แกงไก่ เขียวหวาน แกงจืด อะไรงี้ไปครับ

ส่วนใหญ่จะไปเสียเวลาตรงที่เอาเนื้อไปหมักนี่แหละครับถ้าได้ทำพวกของทอดของย่างนะครับ แต่ก็ ทำไว้ก่อนนอน ตื่นเช้ามาก็เอาไปทำได้พอดีครับ

อยู่เมืองไทย เอาเฉพาะเมืองพิดโลกตอนนี้นะครับ แม่ค้าขายข้าวแกงนี่  นับวันจะยิ่งขายแพงขึ้น แต่ว่า คุณภาพวัตถุดิบที่ใช้นี่ แย่ลงๆจริงๆครับ    ที่เลิกซื้อแกงถุงนี่ตอนไปตลาดสดรถไฟแล้วไปเจอแกงหอยเสียๆ (ซึ่งมันก็เหลือเยอะนะครับ)  กินได้คำนึงเลยรู้ว่า   มันของค้างวันแล้วเอามาอุ่นต่อ คงหลายรอบหนะครับจนเหม็นละ  เลยเปลี่ยนมาทำกินเองหมดแล้วครับ      บางครั้งก็พาท่านผู้บังคับบัญชาขับรถพาไปกินตามร้านอาหารบ้างครับแต่ไม่ค่อยจะบ่อยเท่าไหร่ครับ     อย่างว่าครับ  เคยอยู่อีสานมาก่อนนี่  ของแซบๆนัวๆมันเยอะครับ มาเมืองที่อาหารการกินไม่ค่อยเวิร์คนี่  ลำบากครับ อิอิกำ

เคยเจอตามท่านว่าครับ ราคาแพงขึ้นแต่คุณภาพไม่ได้มากขึ้นตามราคา

รับfitting3/8จ้า
หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์