หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรามาถ่ายรูปเมียล้างจานมาโพสต์กันดีกว่าครับ  (อ่าน 23201 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 12:39:35 »

พบแล้วสูตรเก็บเงินไปอาบน้ำ ต้องทำกับข้าวกินเองนี่เอง อิอิกำ

อันนั้นต้องจัดเป็นงบลับครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 13:03:18 »

สุดยอดจริงๆครับพี่หมอ  great

R.I.P.  ด้วยนะ DJ พึ่งรู้เหมือนกัน
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« ตอบ #32 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 13:14:59 »

พี่หมอนี้ พอฯกับผมเลยเมื่อวานเพิ่งทำหอยทอดให้กิน ผมใช้ให้ไปซื้อเขากินถูกกว่า แฟนว่าไม่อร่อยสู้ พี่ขาาาาาทำไม่ใด้เลยจัดไปจานใหญ่เลย อิอิอร่อย.. drunk
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #33 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 13:30:03 »

สุดยอดจริงๆครับพี่หมอ  great

R.I.P.  ด้วยนะ DJ พึ่งรู้เหมือนกัน

พี่เค้าไปสบายและพี่ ว่าจะทำข้าวผัดกุ้งให้ทานอยู่ แต่ไม่ทันซะแล้ว
คงได้แค่ทำบุญไปให้ หวังว่า ชาติหน้าคงได้มาเจอกัน แบบ ลูกศิษย์อาจารย์กันอีก
เป็นช่วงที่ดีที่สุดช่วงหนึ่งในชีวิตของผมเหมือนกันครับ ผมมีความสุขมากในการเรียนรุ้การเป็นดีเจ
แกเป็นเหมือนทั้งพี่ชาย เป็นอาจารย์ เป็นเพื่อน เป็นคนที่กวน teen ผม บางอารมณ์
เพิ่งไปเรียน advance course กับแก เมื่ออาทิตย์ วันจันทร์แกก็จากผมไปซะแล้ว รับโทรศัพท์ยังอึ้งๆ

หลับให้สบายครับ Dj. ที่ผมยกให้เป็นสุดยอดที่สุดในเมืองไทยในชั่วโมงนี้ Dj Zinderella
ขอบคุณที่สร้างความสุขมากมายให้กับผู้ฟัง และขอบคุณในความตั้งใจจริงที่พี่เป็นแรงผลักดัน
ให้โอกาสน้องๆที่ก้าวเข้าสู่วงการ Club Dj ครับ ถ้าไม่มีพี่ ผมยังไม่รุ้เลยว่าฝีมือห่วยๆผม
อีกกี่ปีกว่าจะพัฒนา การปฏิบัติที่มันดูยาก พี่ทำให้มันดูง่าย และถ่ายทอดให้เรารับรู้ได้เข้าใจโดยง่าย
ใช้ความรักในอาชีพและความเข้าใจในอาชีพถ่ายทอดจริงๆ

RIP ครับ อาจารย์

beerking

« ตอบ #34 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 14:09:46 »

อิอิ  ไม่มีรูปอะ ทำงัยดี อิอิ  มาแอบชมแล้วกันครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 14:13:43 โดย beerking » บันทึกการเข้า

« ตอบ #35 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:01:15 »

สงสัยคนข้างบนจะชอบ กล้ามเป็นมัด มัด เง้อ อิอิกำ..
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #36 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:06:45 »

สงสัยคนข้างบนจะชอบ กล้ามเป็นมัด มัด เง้อ อิอิกำ..

อย่าเอ็ดดังไปครับ แต่ตี๋แก่ก็ชอบนะ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.

« ตอบ #37 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:08:58 »

อย่าเอ็ดดังไปครับ แต่ตี๋แก่ก็ชอบนะ อิอิกำ
เง้อเยอะจัง แล้วตี้แก่เป็นไครกันนี้ สงสัยจัง..อิอิ
beerking

« ตอบ #38 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:31:31 »

อิอิ หารูปมาให้ดูเฉยๆครับ ลุง เง้อ อิอิ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #39 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:33:20 »

เง้อเยอะจัง แล้วตี้แก่เป็นไครกันนี้ สงสัยจัง..อิอิ

ชื่อเต็มๆมันคือตี๋แก่แม่ย้อย มีเพศเป็นเกย์ อุปนิสัยตระหนี่ถี่เหนียว ชอบคอยไปหลอกใช้เด็กหนุ่มไฟแรงมาทำงานตามความฝัน

แล้วก็ให้เศษตังค์เป็นค่าตอบแทน ส่วนตังค์ก้อนใหญ่เอาไว้ผ่อนบ้านผ่อนรถกับเลี้ยงผู้ชายตามบาร์ขายน้ำครับ

ส่วนในวงการชอบทำตัวเป็นมาเฟียใต้ดิน คอยบล็อคของ ดองของ บล็อคคู่แข่ง เพราะรู้ตัวเองว่าขี้ข้าที่ตัวเองใช้งานอยู่

ไม่มีความสามารถเพียงพอในการทำผลงานให้ดีกว่าชาวบ้าน ก็เลยมีสันดานเช่นนี้อยู่ร่ำไป ช่างน่าเห็นใจจริงๆครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #40 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 17:55:26 »

ชื่อเต็มๆมันคือตี๋แก่แม่ย้อย มีเพศเป็นเกย์ อุปนิสัยตระหนี่ถี่เหนียว ชอบคอยไปหลอกใช้เด็กหนุ่มไฟแรงมาทำงานตามความฝัน

แล้วก็ให้เศษตังค์เป็นค่าตอบแทน ส่วนตังค์ก้อนใหญ่เอาไว้ผ่อนบ้านผ่อนรถกับเลี้ยงผู้ชายตามบาร์ขายน้ำครับ

ส่วนในวงการชอบทำตัวเป็นมาเฟียใต้ดิน คอยบล็อคของ ดองของ บล็อคคู่แข่ง เพราะรู้ตัวเองว่าขี้ข้าที่ตัวเองใช้งานอยู่

ไม่มีความสามารถเพียงพอในการทำผลงานให้ดีกว่าชาวบ้าน ก็เลยมีสันดานเช่นนี้อยู่ร่ำไป ช่างน่าเห็นใจจริงๆครับ อิอิกำ

สรรพคุณความจัญไรครับถ้วนจริงๆครับ อิอิ กำ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 18:16:29 »

เดี๋ยวขอตัวขึ้นรถเมล์ร้อนไปนั่งไถเบียร์กินฟรีก่อนนะครับ อิอิกำ out out out
kim

« ตอบ #42 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 19:10:59 »

เดี๋ยวขอตัวขึ้นรถเมล์ร้อนไปนั่งไถเบียร์กินฟรีก่อนนะครับ อิอิกำ out out out

เดี้ยวดิพี่หมอ ที่พิษณุโลกกับข้าวกับปลามันแพงขนาดนั้นเลยเหรอครับ

ข้าวราดแกงราดสองอย่างจานละเท่าไรครับ แล้วให้เยอะป่าว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 19:40:09 »

อืม  ข้าวราดแกงก็มาตรฐานนะครับ  20 - 30 บาท  เคยกินเหมือนกันครับกับข้าวสองอย่าง  แต่ว่ากินไม่หมดครับเพราะมันบ่อแซบครับ อิอิกำ

ข้าวต้ม พวกร้านข้าวต้มเหรียญบ่งเหรียญบาท (เห็นมีกันแทบทุกจังหวัดเลย อิอิ)   

ก็ ยกตัวอย่างนะครับ

คะน้าปลาเค็ม 39 บาท
ผัดเห็ดเข็มทอง 59 บาท
ไก่ผัดเม็ดมะม่วง 49 บาท
กุ้ยช่ายขาวผัดใส่กับหมูกรอบ แถมน้ำมันล้นๆ  49 บาท

ต้ม (ข้าวต้ม)  ถ้วยละ 2 บาท  ข้าวสวยถ้วยละ 10 บาท

ไปกันกับท่าน ผบทบ.  เช็คบิลไม่เคยต่ำกว่า 250 บาทสักทีครับ
คิดๆดูแล้วนี่  จำนวนเงินขนาดนี้  ซื้อของตุนในตู้เย็นได้เพียบเลยครับ เหอๆๆๆ

ส่วนพวกที่เค้าขึ้นชื่อๆก็มี แถวๆอาหารแพนะครับ  ใกล้ๆบ้านผมนี่แหละ   อย่าง ขาหมูคากิอะไรนั่น  ลองไปกินแล้วก็  เหอๆๆ
เคยกินอร่อยกว่านี้หนะครับ  แต่ว่าคนแถวนี้เค้าก็ว่าอร่อยมากๆแล้วนะครับ  แต่ผมว่ามันต้มไม่เปื่อยสักเท่าไหร่ สงสัยจะรีบเพราะเปลืองแก๊สหนะครับ   ถ้ากินแพก็  ถ้าพาพรรคพวกไปก็  เช็คบิลทีก็ เกือบพันครับ ไม่มีแอลกอฮอล์นะครับ  อาศัยว่าพาไปกินบรรยากาศแทนครับบางที

พวกก๋วยเตี๋ยวห้อยขาก็  อืม จะว่าไงดี   กินบ่อยๆก็เบื่อนะครับ  ที่นี่เค้าจะทำนองว่า  ให้เลือกว่า ใส่กี่อย่าง ถ้า 2 อย่างก็ 30 ถ้าจะเพิ่มอย่างอื่น เช่น ตับ ลูกชิ้นเพิ่ม ก็บวกไป  สรุปชามนึงถ้าจะกินให้อิ่มต้องมีสองชามครับ ประมาณคนนึงก็ 70 - 80 บาทครับ  ที่นี่จะมีที่คนเค้ากินกันก็ 3 ร้านนะครับ ติดๆกันเลยไปทางวัดใหญ่ติดแม่น้ำนั่นแหล่ะครับ  มีร้านเก่าร้านใหม่ติดๆกัน เยื้องๆกันเข้าไปในซอยก็มีอีกครับ

ที่ผมเข้าไปกินบ่อยๆก็   ใน บขส.ครับ   สไตล์บ้านๆแต่ว่า ทำกับข้าวนี่ แยกแยะได้ครับว่า  เค้าทำอะไร  ไม่ใช่ แกงนี่น้ำซุบรสชาดเดียวกันหมดแบบนั้นก็ไม่ไหวครับ  ซึ่งมันมีนะครับร้านที่ผมว่ามาคือ  สั่งเมนูต้มนี่แหล่ะ แต่ว่า  รสชาดไม่แตกต่างกันเลย กำจริงๆ   บขส.ที่ว่าก็  อืม เป็นตึกแถวหนะครับ   คือไปกินเน้นคุณภาพจริงๆจะไปที่นี่ครับ เช็คบิลก็ราวๆ 200 - 300 บาท ก็ถือว่าคุ้มนะครับเพราะดูแล้วเค้าทำจากของสดใหม่ตลอดครับ แล้วไม่ได้ขายเน้นปริมาณคือ หมดแล้วก็ปิดครัวเลยครับ  ส่วนชื่อก็  ว่ากันทีหลังเนอะ เดี๋ยวเค้าจะด่าเอา อิอิ

สรุปคือ  ในความเห็นผมนะครับ เมืองนี้ อาหารไม่ผ่านครับ   แต่คนอื่นเค้าอาจจะชอบก็ได้นะครับ อย่างว่าครับ จังหวัดมันจะเหนือก็ไม่เหนือ จะกลางก็ไม่กลาง    วัฒนธรรมด้านอาหารความเป็นเอกลักษณ์เลยไม่มีให้เห็นครับ 

kim

« ตอบ #44 เมื่อ: 09 กุมภาพันธ์ 2010, 20:46:25 »

อืม  ข้าวราดแกงก็มาตรฐานนะครับ  20 - 30 บาท  เคยกินเหมือนกันครับกับข้าวสองอย่าง  แต่ว่ากินไม่หมดครับเพราะมันบ่อแซบครับ อิอิกำ

ข้าวต้ม พวกร้านข้าวต้มเหรียญบ่งเหรียญบาท (เห็นมีกันแทบทุกจังหวัดเลย อิอิ)  

ก็ ยกตัวอย่างนะครับ

คะน้าปลาเค็ม 39 บาท
ผัดเห็ดเข็มทอง 59 บาท
ไก่ผัดเม็ดมะม่วง 49 บาท
กุ้ยช่ายขาวผัดใส่กับหมูกรอบ แถมน้ำมันล้นๆ  49 บาท

ต้ม (ข้าวต้ม)  ถ้วยละ 2 บาท  ข้าวสวยถ้วยละ 10 บาท

ไปกันกับท่าน ผบทบ.  เช็คบิลไม่เคยต่ำกว่า 250 บาทสักทีครับ
คิดๆดูแล้วนี่  จำนวนเงินขนาดนี้  ซื้อของตุนในตู้เย็นได้เพียบเลยครับ เหอๆๆๆ

ส่วนพวกที่เค้าขึ้นชื่อๆก็มี แถวๆอาหารแพนะครับ  ใกล้ๆบ้านผมนี่แหละ   อย่าง ขาหมูคากิอะไรนั่น  ลองไปกินแล้วก็  เหอๆๆ
เคยกินอร่อยกว่านี้หนะครับ  แต่ว่าคนแถวนี้เค้าก็ว่าอร่อยมากๆแล้วนะครับ  แต่ผมว่ามันต้มไม่เปื่อยสักเท่าไหร่ สงสัยจะรีบเพราะเปลืองแก๊สหนะครับ   ถ้ากินแพก็  ถ้าพาพรรคพวกไปก็  เช็คบิลทีก็ เกือบพันครับ ไม่มีแอลกอฮอล์นะครับ  อาศัยว่าพาไปกินบรรยากาศแทนครับบางที

พวกก๋วยเตี๋ยวห้อยขาก็  อืม จะว่าไงดี   กินบ่อยๆก็เบื่อนะครับ  ที่นี่เค้าจะทำนองว่า  ให้เลือกว่า ใส่กี่อย่าง ถ้า 2 อย่างก็ 30 ถ้าจะเพิ่มอย่างอื่น เช่น ตับ ลูกชิ้นเพิ่ม ก็บวกไป  สรุปชามนึงถ้าจะกินให้อิ่มต้องมีสองชามครับ ประมาณคนนึงก็ 70 - 80 บาทครับ  ที่นี่จะมีที่คนเค้ากินกันก็ 3 ร้านนะครับ ติดๆกันเลยไปทางวัดใหญ่ติดแม่น้ำนั่นแหล่ะครับ  มีร้านเก่าร้านใหม่ติดๆกัน เยื้องๆกันเข้าไปในซอยก็มีอีกครับ

ที่ผมเข้าไปกินบ่อยๆก็   ใน บขส.ครับ   สไตล์บ้านๆแต่ว่า ทำกับข้าวนี่ แยกแยะได้ครับว่า  เค้าทำอะไร  ไม่ใช่ แกงนี่น้ำซุบรสชาดเดียวกันหมดแบบนั้นก็ไม่ไหวครับ  ซึ่งมันมีนะครับร้านที่ผมว่ามาคือ  สั่งเมนูต้มนี่แหล่ะ แต่ว่า  รสชาดไม่แตกต่างกันเลย กำจริงๆ   บขส.ที่ว่าก็  อืม เป็นตึกแถวหนะครับ   คือไปกินเน้นคุณภาพจริงๆจะไปที่นี่ครับ เช็คบิลก็ราวๆ 200 - 300 บาท ก็ถือว่าคุ้มนะครับเพราะดูแล้วเค้าทำจากของสดใหม่ตลอดครับ แล้วไม่ได้ขายเน้นปริมาณคือ หมดแล้วก็ปิดครัวเลยครับ  ส่วนชื่อก็  ว่ากันทีหลังเนอะ เดี๋ยวเค้าจะด่าเอา อิอิ

สรุปคือ  ในความเห็นผมนะครับ เมืองนี้ อาหารไม่ผ่านครับ   แต่คนอื่นเค้าอาจจะชอบก็ได้นะครับ อย่างว่าครับ จังหวัดมันจะเหนือก็ไม่เหนือ จะกลางก็ไม่กลาง    วัฒนธรรมด้านอาหารความเป็นเอกลักษณ์เลยไม่มีให้เห็นครับ 

อิอิๆ ละเอียดสุดยอดเลยครับพี่หมอ

เพราะเพื่อนผมหลายๆคนอยู่จังหวัดรอบๆ มันยังต้องขับรถเข้าไปเที่ยวในพิษณุโลกประจำๆ ขนาดเครื่องบินยังมีไปลง rules

ราคาก็ถือว่าไม่แพงนัก ร้านข้าวต้มแถวๆต่างจังหวัดที่เป็นหัวเมือง ผมไปนั่งกินกะน้องๆ เช็ดบิลเกิน 5 ร้อย หิวๆหน่อยก็เกือบพันประจำเลย

มีทติ้งปีนี้เรียนเชิญพี่หมอล่วงหน้าเลยดีกว่า จะได้กินสุกี้กัน rules
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์