หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่หัดลองเอาภาพมาทำ Wall Paper ครับ  (อ่าน 9807 ครั้ง)
tsawana
Vmodtech Member

« เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 11:34:57 »

ลองเอาภาพเก่าๆ ที่พอจะทำ Wall Paper ขนาด 1680x1121 มาฝากครับ คลิ้กขวาที่ภาพแล้ว Save As... เลยครับ

ผมหัดถ่ายภาพอยู่ติชมได้ตามสะดวกครับ

1. หิมะตกท้ายปี 2009 ที่เวอร์จิเนียครับ ตกสูงประมาณ 24 นิ้ว รูปนี้ถ่ายขณะกำลังตกอยู่เลย

2. เรือเก็บ Lobster ที่รัฐ Maine ครับ

3. ฤดูใบไม้เปลี่ยนสีที่ Shenandoah รัฐเวอร์จิเนียครับ เป็นอุทยานแห่งชาติที่ใบไม้เปลี่ยนสีสวยที่สุดใน USA ครับ

4. ภาพนิวยอร์คแบบย้อนยุคครับ ถ่ายจากตึก Empire State

5. นิวยอร์คอีกรูปแล้วกันครับ ภาพจากตึกเดิม แต่คนละปี

6. ป้ายโฆษณาในนิวยอร์คครับ

7. ตึกสูงในนิวยอร์ค+Flare ใน Photoshop ภาพนี้ดูสวนทางธรรมชาติหน่อยนึง แต่ผมชอบแบบนี้มากกว่าครับ

8. โบสถ์เก่าๆ ในนิวยอร์คครับ ถ้าใครเคยดูหนังเรื่อง Nation Treasure ภาคแรก จะเห็นโบสถ์ที่ชื่อ Trinity

9. ภาพแท่งดินสอใน Washington DC ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05 มีนาคม 2010, 11:41:57 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #1 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 11:48:29 »

ภาพสวยๆทั้งนั้นเลยครับพี่  lol

tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 11:53:33 »

โห เจ๋งมากเลยครับ
beerking

« ตอบ #3 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 11:55:48 »

ขอสูปแล้วกันนะครับ   ขอบคุณครับ   great
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 12:12:56 »

ภาพสวยจังครับ great

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 12:41:29 »

สวยครับ Cool Cool Cool Cool Cool
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 12:51:48 »

ภาพสวยดีครับ

รับfitting3/8จ้า
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 14:42:31 »

gasp gasp gasp แบบนี้เขาไม่เรียกว่ามือใหม่แล้วครับ ถ่อมตัวจริงๆเลยครับท่าน อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 14:51:28 »

อีออนฟลักซ์นี่  นานเหมือนกันนะครับ จำไม่ได้ว่าไปดูที่ไหนเหมือนกันครับ

ยังไม่มีปัญญาไปเมืองนอกเมืองนาไกลๆแบบนี้เลยครับ   เดี๋ยวซ้อมๆเขมรกับลาวไปพลางๆก่อนแล้วกันครับ  อิอิกำ drunk
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #9 เมื่อ: 05 มีนาคม 2010, 19:22:09 »

สวยเลยครับท่าน  Cool great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
kim

« ตอบ #10 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 00:18:18 »

Cool
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 00:39:35 »

สวยมากเลยครับน้า มีอีกก็เอาอีกนะครับ ^^ ไปเองไม่ได้ ดูรูปก็อิ่มหล่ะ

tsawana

« ตอบ #12 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 03:01:44 »

หลังๆ นี้ผมไม่ค่อยได้ถ่ายรูปเท่าไหร่ครับ รูปดีๆ ก็มีไม่ค่อยเยอะ แต่จะพยายามมาลงให้นะครับ

เพื่อไม่ให้เสียเวลา คราวนี้เอาไปอีกโหลนึงแล้วกันครับ

1. ผมไปเที่ยวพิภิทธ์ภัณฑ์หุ่นขี้ผึ้งมาครับ เหลือบไปเห็นตัวหลังสืออันนี้ที่กำแพง และมีเงาตะแกรงลวดพาดอยู่ เห็นว่ามันแปลกดีเลยกดมาซักหน่อย

2. นางแบบคนนี้สวยนะครับ ผมชอบ ภาพนี้ให้แกมบังคับ 555

3. สถานที่เดียวกับภาพข้างบนครับ

4. ก็ยังที่เดิมอยู่ครับ แต่หน้าห้องน้ำ

5. เปลี่ยนที่มา Starbuck ใต้ดินบ้างครับ ที่เมือง Annapolis, Maryland

6. กลับมาเมืองไทยซักหน่อยครับ ภาพนี้ถ่ายระหว่างนั่งเรือเล่นหลังแต่งงาน

7. มาฮันนีมูนกันที่เกาะเต่าครับ พายุเข้าซะงั้น

8. แบบถ่ายคนเค้าคุยกันที่พะงัน หลังจากไปเที่ยวเกาะเต่าครับ

9. Windows Shopping ร้านค้าที่ Baltimore, Maryland ครับ

10. พาแฟนมาเที่ยว Botanic Garden, Washington DC ภาพนี้ถ่ายโดยใช้แฟลช เพื่อต้องการฉากหลังที่ดำสนิท จะได้ตัดกับใบไม้หน่อยครับ

11. สถานที่เดียวกับข้างบนครับ สำหรับคนที่ชอบอะไรแหลมๆ คมๆ

12. ตะแกรงท่อระบายน้ำครับ แต่มีคนเอามาตะแครงไว้ เห็นแสงลอดสวยดี ก็เลยกดมาซักภาพครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มีนาคม 2010, 03:04:15 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 08:39:45 »

แบบนี้ต้องรักษาฮาร์ดดีสก์ให้รอด เป็นยอดดีครับ อิอิกำ

บางภาพผมก็เสียดายนะครับ  ตีอกชกลมหน้าซีดไปเลยฮาร์ดดีสก์พังไปดอกนึงครับ  มีแต่ภาพครอบครัวรวมญาติอะไรกันไปนั่นแหละครับ  ข้อมูลอะไรก็ไม่สำคัญเท่าภาพถ่ายครับงานนี้ 

ไม่รู็เหมือนกันนะครับว่าท่านอื่นแบ๊คอัพกันยังไง  ของผมนี่ที่ใช้เก็บรูปจะไม่เอามาใช้งานตามปกติครับ คือโอนไฟล์เสร็จก็ถอดเก็บใส่กล่องไว้เลย ส่วนไฟล์อื่นๆก็ยังมีหลงเหลือเก็บไว้กับฮาร์ดดีสก์ที่ใช้ตามปกติครับ

หลังๆไม่ได้อัดรูปเก็บไว้แล้วครับ บางรูปที่หายไปกับไฟล์ก็ยังมีเหลือให้ดูต่างหน้าคือรูปที่อัดมานี่แหละครับ แต่หลังๆ เอาไปอัดทั้งหมดไม่ไหวครับ  บ้านนอกนี่ใบละ 3 บาท 4 บาทอยู่เลยเนอะ
tobi-x-kato

คำว่า dj สะกดยังไง?

« ตอบ #14 เมื่อ: 06 มีนาคม 2010, 09:40:45 »

ภาพหน้าห้องน้ำยังอาร์ตได้ สุดยอดจริงๆครับ  Cool

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์