หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ HD 1TB หน่อยครับ  (อ่าน 6441 ครั้ง)
kingmax
Vmodtech Member

« เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:31:45 »

จะซื้อมาเก็บข้อมูล ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหน ทนถึก เร็วดีครับ

แล้วทำแบบนี้ดีเปล่าครับ ผมมี  HD WD 320G เอาตัวนี้ไว้บูต OS อย่างเดียวเลย เนื่องจากเวลาผมไลท์แผ่น เหมือนมันจำลองที่ไดร์ C HD ลูกนั้นเลยครับ แล้วเวลาเปิดเว็บหรือทำไร จะหน่วงๆ บางทีถึงกับค้างเลย(ไฟ HD อ่านค้างเลย) เลยกะเอา HD อีกลูกมาเก็บข้อมูล ลงโปรแกรม เวริค์มั้ยครับพี่ๆ

ขอบคุณครับ
Red devil tr.
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #1 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:35:36 »

อยากรู้ดัวยคน..อิอิ yes
kingmax

« ตอบ #2 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:43:45 »

ดันหน่อยครับ อิอิ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:50:19 »

เง้อครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวเอาทนๆนะครับ Seagate รุ่นที่เป็นES นะครับ ผมทำตกโต๊ะสูงประมาณ 80เซนลงมาพื้น มันเฉยๆครับ

ส่วนWD AAKS Blue เคยทำตกจากโต๊ะต่างระดับที่สูงไม่เท่ากัน ประมาณ 15เซน เจ๊งสนิทเอาไปเคลมเลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
HuGnOi

« ตอบ #4 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:51:37 »

WD ป้ายดำหน้าสนครับ sata3

ยังไงก็รอผู้รู้ครับ เพราะผมยังใช้ sata1อยู่ lol
kingmax

« ตอบ #5 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:52:50 »

เง้อครับ จากประสบการณ์ส่วนตัวเอาทนๆนะครับ Seagate รุ่นที่เป็นES นะครับ ผมทำตกโต๊ะสูงประมาณ 80เซนลงมาพื้น มันเฉยๆครับ

ส่วนWD AAKS Blue เคยทำตกจากโต๊ะต่างระดับที่สูงไม่เท่ากัน ประมาณ 15เซน เจ๊งสนิทเอาไปเคลมเลยครับ อิอิกำ

ขอบคุณครับท่าน ผมก็ได้ยินมา WD นี่แรงแต่เปราะบางครับ

แล้ว samsung hittachi เป็นไงบ้างครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 22:57:08 »

http://www.vmodtech.com/main/article/gigabyte-ga-890gpa-ud3h-amd-890gx-chipset-review/

อันนี้ครับประสิทธิภาพของ SATA3 WD ตัวนี้ 3700กว่าบาท แรงครับ แต่ยังไม่เคยทำตกเลยไม่รู้ว่าทนหรือเปล่า

ไว้จะลองให้ตอนว่างๆนะครับ อิอิกำ ส่วนซัมซุงน้าโตลองแล้วก็ว่าแรงดีครับสำหรับรุ่นใหญ่ ฮิตาชิก็IBMเก่าก็น่าจะแรง

แต่ความทนผมประทับใจ Seagate สุดๆลองปัดลงโต๊ะละลิ่วลงมาแบบจาพนมจะๆ ทุกวันนี้ยังสบายดีอยู่เลยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kingmax

« ตอบ #7 เมื่อ: 18 มีนาคม 2010, 23:05:24 »

http://www.vmodtech.com/main/article/gigabyte-ga-890gpa-ud3h-amd-890gx-chipset-review/

อันนี้ครับประสิทธิภาพของ SATA3 WD ตัวนี้ 3700กว่าบาท แรงครับ แต่ยังไม่เคยทำตกเลยไม่รู้ว่าทนหรือเปล่า

ไว้จะลองให้ตอนว่างๆนะครับ อิอิกำ ส่วนซัมซุงน้าโตลองแล้วก็ว่าแรงดีครับสำหรับรุ่นใหญ่ ฮิตาชิก็IBMเก่าก็น่าจะแรง

แต่ความทนผมประทับใจ Seagate สุดๆลองปัดลงโต๊ะละลิ่วลงมาแบบจาพนมจะๆ ทุกวันนี้ยังสบายดีอยู่เลยครับ อิอิกำ

ขอบคุณครับผม แต่บอร์ดผม แค่ SataII เองครับ อิอิ
kingmax

« ตอบ #8 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 08:20:16 »

แล้วถ้าผมจะเล่น WD BLACK เล่นตัว 32M หรือ 64M ดีครับ แล้วต้องส่องรหัสเปล่าครับ

ส่วน samsung เล่น รุ่น F3 ดีเปล่าครับ
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 08:24:19 »

ทนสัส ๆ ต้องซีเกตครับ ประทับใจสุด ๆ ท่านหา 1TB ลองหาฮิตาชิสิครับ ถ้าไม่ชอบซีเกตที่มันประกันสามปี ฮิตาชิวันนี้ คือไอบีเอ็มในวันก่อน...

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ

« ตอบ #10 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 08:30:40 »

http://www.vmodtech.com/webboard/index.php/topic,5909.msg65137.html#msg65137

Samsung ลองดูรุ่น F1 SJ ที่น้าโตใช้ดูครับ แรงมากเลย ส่วนWD Black เล่นตัวแคช64ยังไงก็แรงกว่าครับ อิอิ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 09:20:07 »

อันไหนเคลมเร็วสุดครับ  อิอิกำ drunk
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #12 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 09:32:07 »

lol ESกะ BLUE ราคาคนละเรื่องคนละเกรดเลยนะครับอิอิกำ ESมันสำหรับserverรึป่าว ส่วนซัมซุงF3แรงดีมาก ฮิตาชิก็แรง แต่อย่างว่า ความแรงกับความน่าไว้ใจ ถึงจะประกัน5 ปี แรงดี แต่พังคุณได้ฮาร์ดดิสก์ใหม่ แต่ข้อมูลหายหมด ก็ ข้อมูลตั้ง 1TBเลยนะอิอิกำ เป็นผมสอยBlack Labelมากินเพียวๆกับมะขามเปียกดีกว่าคะรับอิอิกำ

yoshiki

« ตอบ #13 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 09:33:24 »

ผมว่า seagate ถึกดีครับ อิอิ whip
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 09:42:21 »

จะซื้อมาเก็บข้อมูล ไม่ทราบว่ายี่ห้อไหน ทนถึก เร็วดีครับ

แล้วทำแบบนี้ดีเปล่าครับ ผมมี  HD WD 320G เอาตัวนี้ไว้บูต OS อย่างเดียวเลย เนื่องจากเวลาผมไลท์แผ่น เหมือนมันจำลองที่ไดร์ C HD ลูกนั้นเลยครับ แล้วเวลาเปิดเว็บหรือทำไร จะหน่วงๆ บางทีถึงกับค้างเลย(ไฟ HD อ่านค้างเลย) เลยกะเอา HD อีกลูกมาเก็บข้อมูล ลงโปรแกรม เวริค์มั้ยครับพี่ๆ

ขอบคุณครับ

แรงๆประหยัดได้ใจมวลชนก็ซัมซุงโลดไปเลย
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์