หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำ HD 1TB หน่อยครับ  (อ่าน 6412 ครั้ง)
kingmax
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 10:02:18 »

อ่า สรุปไม่ลงเลย เล่นตัวไหนดีหว่า ขอบคุณทุกท่านมากครับ ใจอยากลอง samsung เพราะยังไม่เคยใช้เลยครับ

ที่เคยเล่นมาก็ seagate maxtor hittachi wd เหลือ samsung ยังไม่เคยลอง เห็นราคามันน่าคบหาดีด้วยครับ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #16 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 18:13:50 »

lol ESกะ BLUE ราคาคนละเรื่องคนละเกรดเลยนะครับอิอิกำ ESมันสำหรับserverรึป่าว ส่วนซัมซุงF3แรงดีมาก ฮิตาชิก็แรง แต่อย่างว่า ความแรงกับความน่าไว้ใจ ถึงจะประกัน5 ปี แรงดี แต่พังคุณได้ฮาร์ดดิสก์ใหม่ แต่ข้อมูลหายหมด ก็ ข้อมูลตั้ง 1TBเลยนะอิอิกำ เป็นผมสอยBlack Labelมากินเพียวๆกับมะขามเปียกดีกว่าคะรับอิอิกำ

อิอิใช่ครับ ES มันเป็น SATA2 เกรด Server ผมลองความอึดแบบไม่ได้ตั้งใจไปรอบแล้วเลยมาบอกต่อครับ

ส่วนถ้าผมเป็น จขกท. จะถอย WD Black Cache 64MB SATA3 เพราะอีกหน่อยเปลี่ยนบอร์ดก็แรงได้เลยครับ

ซึ่งผมก็ถอยมาแล้วด้วยครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kingmax

« ตอบ #17 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 18:45:54 »

lol ESกะ BLUE ราคาคนละเรื่องคนละเกรดเลยนะครับอิอิกำ ESมันสำหรับserverรึป่าว ส่วนซัมซุงF3แรงดีมาก ฮิตาชิก็แรง แต่อย่างว่า ความแรงกับความน่าไว้ใจ ถึงจะประกัน5 ปี แรงดี แต่พังคุณได้ฮาร์ดดิสก์ใหม่ แต่ข้อมูลหายหมด ก็ ข้อมูลตั้ง 1TBเลยนะอิอิกำ เป็นผมสอยBlack Labelมากินเพียวๆกับมะขามเปียกดีกว่าคะรับอิอิกำ

อิอิใช่ครับ ES มันเป็น SATA2 เกรด Server ผมลองความอึดแบบไม่ได้ตั้งใจไปรอบแล้วเลยมาบอกต่อครับ

ส่วนถ้าผมเป็น จขกท. จะถอย WD Black Cache 64MB SATA3 เพราะอีกหน่อยเปลี่ยนบอร์ดก็แรงได้เลยครับ

ซึ่งผมก็ถอยมาแล้วด้วยครับ อิอิกำ

ขอบคุณครับ สงสัยจะสอยตัวนี้บ้างแล้วครับ แต่ งง ร้าน TK ลง SATAII ผมก็เลย งงๆครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #18 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 18:53:13 »

WD1002FAEX SATA3 แน่นอนครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kingmax

« ตอบ #19 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 19:02:10 »

WD1002FAEX SATA3 แน่นอนครับ อิอิ

ขอบคุณครับ ไปส่งรีวิวของท่านน่อมมานี่แหละครับ อิอิ เห็นชัดๆเลย รหัส คิคิ แล้วใส่บอร์ด SATAII มันความเร็วตกลงเยอะเปล่าครับ

« ตอบ #20 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 19:08:58 »

ขอบคุณครับ ไปส่งรีวิวของท่านน่อมมานี่แหละครับ อิอิ เห็นชัดๆเลย รหัส คิคิ แล้วใส่บอร์ด SATAII มันความเร็วตกลงเยอะเปล่าครับ

ก็ไม่มากครับ สงสัยอานิสงค์จากแคช 64MB จะช่วยไว้ครับ ลองดูเทียบกับบทความนี้ได้ครับ

http://www.vmodtech.com/main/article/asus-m4a785td-v-evo-review/4/

kingmax

« ตอบ #21 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 19:15:41 »

ก็ไม่มากครับ สงสัยอานิสงค์จากแคช 64MB จะช่วยไว้ครับ ลองดูเทียบกับบทความนี้ได้ครับ

http://www.vmodtech.com/main/article/asus-m4a785td-v-evo-review/4/

โอ้วขอบคุณท่านน่อมมากๆเลยครับ เห็นคะแนน แล้วอาจจะไม่รู้สึกด้วยสายตา แต่อาจจะรู้สึกได้ด้วยใจ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 มีนาคม 2010, 19:22:11 โดย kingmax » บันทึกการเข้า
Friday~13rd

« ตอบ #22 เมื่อ: 19 มีนาคม 2010, 21:32:31 »

1TB บน Sata2 ถูกสุด และแรงสุด ตอนนี้ผมว่าน่าจะเป็น Samsung F3 ตัวรหัส SJ ล่ะครับ
ตัวนี้ประกัน 5 ปี  และเปลี่ยนทันที ไม่ต้องถามว่าเป็นอะไร ภายใน 3 เดือน  อิอิกำ  drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์