หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความช่วยเหลือครับ สาย ide แบบนี้ หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 6550 ครั้ง)
tobi-x-kato
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

คำว่า dj สะกดยังไง?

« เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 17:53:15 »

พอดีเครื่องมันไม่ทำงานไฟเข้าแต่ไม่ detect อุปกรณ์ เลยลองถอดมาเช็คดู
ปรากฏว่า สาย contact มันเน่าไปแล้ว หาซื้อที่ไหนได้บ้างครับ

คือที่ต้องการใช้ เพราะว่า Drive Pioneer ตัวนี้ ยังแทบไม่ได้ใช้ไรท์เลยครับ เหอๆๆ
แถม Box มันมี interface แบบ I link 2 port ให้อีก นอกเหนือจาก usb
ถ้าอย่างไรช่วยๆแนะนำกันหน่อยนะครับ ว่าหาที่ไหนได้บ้าง ขอบคุณครับ

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 17:56:10 »

อยากบอกว่าเกิดมาผมก็พึ่งเคยเห็นครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Red devil tr.

« ตอบ #2 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 17:59:47 »

ตามผู้ใหญ่ ข้างบนเลยครับ..อิอิกำ
tobi-x-kato

« ตอบ #3 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 20:22:25 »

ดันต่อคร๊าบๆๆๆ

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 20:34:06 »

อันนี้มันอยู่ในnotebookหรือป่าวครับ

รับfitting3/8จ้า
tobi-x-kato

« ตอบ #5 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 20:57:54 »

อันนี้มันอยู่ในnotebookหรือป่าวครับ

ซื้อไอ้ตัวนี้มาครับ ซื้อมานานแล้วแต่ไม่ค่อยได้ใช้ เลยแงะมาดู สายเหมือนจะเน่าครับ เหอๆ

การเชื่อมต่อสายครับ ของ dvd ตัวนี้  เห็นแล้วสะเทือนใจ เหอๆๆ

dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #6 เมื่อ: 30 มีนาคม 2010, 21:31:59 »

เง้อ ไม่เหมือนใครเลยอ่ะ

รับfitting3/8จ้า
tobi-x-kato

« ตอบ #7 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:36:38 »

ดันต่อนิดนึงนะครับ

yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 11:51:53 »

โห มันทำ กั๊กซะ arf

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #9 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 15:44:23 »

โยนทิ้งซื้อใหม่ง่ายกว่าครับดีเจ lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #10 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 18:56:23 »

lol สายแบบนี้ ไปเดินบ้านหม้อ หรือร้านอะไหล่อิเล็กคะรับ แต่ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้รึป่าว ถือไปถามเอาล่ะกัน

tobi-x-kato

« ตอบ #11 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 19:14:38 »

lol สายแบบนี้ ไปเดินบ้านหม้อ หรือร้านอะไหล่อิเล็กคะรับ แต่ไม่รู้ใช้ด้วยกันได้รึป่าว ถือไปถามเอาล่ะกัน

ขอบคุณครับท่าน cicimaru  lol

tpp
True Love Always

« ตอบ #12 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 19:17:45 »

เออ บ้านหม้อน่าจะมีครับ ผมเคยเปลี่ยนหัวอ่านเครื่องเล่นซีดีบ้าน เปลี่ยนสายด้วยครับแบบนี้เลย ราคาน่าจะร้อยกว่าบาทนะครับหรือน้อยกว่านั้นไม่แน่ใจ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #13 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 20:28:06 »

เออ บ้านหม้อน่าจะมีครับ ผมเคยเปลี่ยนหัวอ่านเครื่องเล่นซีดีบ้าน เปลี่ยนสายด้วยครับแบบนี้เลย ราคาน่าจะร้อยกว่าบาทนะครับหรือน้อยกว่านั้นไม่แน่ใจ

ถึงจะแก่แต่ก็ไม่กะโหลกกะลาจริงๆเลยครับน้าเชน

แก่มากประสบการณ์ต้องน้าเชน แก่เกย์กะโหลกกะลาต้องตี๋แก่แม่เย็บครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tobi-x-kato

« ตอบ #14 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 20:51:50 »

ขอบคุณพี่เชน และทุกๆท่านที่ช่วยเหลือครับ เดี๋ยวไว้แวะไปดูครับ ช่วงนี้เดินทางลำบากเหลือเกิน เหอๆๆ

หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์