หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้บ่น+++ ถึงท่านเสื้อแดง ณ ขอนแก่นวันนี้เวลาประมาณ 12.30 น. ที่ขับช๊อบเปอร์ปักธงแดงนะครับ  (อ่าน 8804 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 31 มีนาคม 2010, 23:38:29 »

พี่หมอจัดการไปเลยครับ whip
Suhanna

« ตอบ #16 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 00:30:12 »

อยู่บ้านผมที่ดุสิตนี่ชินแล้วครับ
ขับมอเตอร์ไซค์ ใส่หน้ากาก ติดธงแดง ขับมันซะทุกเลน รถสวนไม่ได้เลย (มาทีเป็นหลายร้อยครับ) บีปแตร โห่กันซะเหมือน บอลชนะงั้น ผมโดนทุกทีที่แดงออกไปทีอีเวนท์กันในกรุงเทพ (อยู่ในเส้นทางทุกรอบ) ดึกดื่นแค่ไหนก็ปราศรัยเสียงโคดดัง ผมว่าผมอยู่ใกล้เขตพระราชฐานเนาะ (ดูจากข้อจำกัดความสูงของตึก) ปราศรัยกันนี่่ ถ้าไม่เกรงใจชาวบ้าน ก็ควรให้ความเคารพกับสถานที่บ้าง ตีสามตีสี่นี่ยังไม่ยอมหยุด เสียงสะท้อนกับตึกรอบๆก้องไปหมด ผมว่ามันเกินมากไปแล้วครับ   diablo

ไปที่ไหนคนเค้าปิดบ้าน ปิดร้านหนีกันทั้งนั้น กลัวขอเข้าห้องน้ำแล้วไม่ให้จะมีเรื่อง โถไม่ให้กลัวได้ไง หน้าตาไม่ต่างจากโจรเลย อ่ะนะ  drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2010, 00:32:25 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #17 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 08:00:19 »

เอาน้ำสาดเลย บอกว่าใกล้สงกางแล้ว

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 08:03:38 »

มาขอเข้าห้องน้ำนี่ผมว่าแย่นะครับ  ไม่ใช่ว่าไม่มีน้ำใจอะไรนะ   บังเอิญว่าเลียใครไม่เป็น  เอ้ย... ไม่ใช่สิ บังเอิญนั่งรถเมล์ร้อน  เอ้ย....  ไม่ใช่อีก   บังเอิญ  ไม่ใช่ส้วมสาธารณะซะด้วยสิ   อย่างว่าครับ  เข้ามามันมาในคราบโจร  มาดูลาดเลาดูสมบัติไว้ก่อนนี่  แย่ครับ  ไม่รู้ว่าอะไรปะปนกันมาบ้าง event พวกนี้  จะว่าโร๊ดโชว์ก็ไม่เชิง  จะว่านิทรรศการอะไรก็ไม่เชิง   ไม่รู้สินะ    ผมว่าผมมองข้ามช๊อตนายทักษิณไปแล้วครับ   ยังไงน่าจะไม่ได้กลับเข้ามาไทยในระยะ 5 - 10 ปีนี้แน่นอน  หลังจากนั้นสังขารก็น่าจะร่วงโรยไปตามกาลเวลา  หมดอำนาจหมดบุญบารมีไปเดี๋ยวคนก็ลืมกันไปอีกแหละเนอะ   แต่จริงๆนี่ ปัญหามันอยู่ที่  ยิ่งนานๆกันแบบนี้   คนมันจะไม่มีจะกินกันหนะสิครับ  ไม่เข้าท่าเหมือนกัน  ลำบากลำบนกันครับ  น่าเห็นใจเหมือนกัน    (เห็นใจและสงสารตัวเองด้วยครับ)   จะไปบอกให้คนพวกนี้เลิกเค้าก็คงไม่เลิกหรอกครับ   ย้ำยีกันเข้าไป  ไม่รู้จะหนำใจกันตอนไหนเหมือนกันครับ    เอาเป็นว่า ขั้วอำนาจ ผลประโยชน์  มนุษย์เราก็ย่อมมีของพวกนี้เป็นธรรมดา บุญทำกรรมแต่งของใครเดี๋ยวก็ได้รับผลกรรมกันเองครับ  ไม่ช้าก็เร็ว

เง้อ   ก็แค่บ่นแหล่ะครับ พอถึงเวลาไปเจอพวกนี้ก็ทำอะไรไม่ได้ครับ ก้มหน้ารับกรรมกันไป (กรรมที่ตัวเองไม่ได้ก่อแต่ต้องมารับกับเค้าด้วยนะครับ เหอๆๆ)

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #19 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 08:15:08 »

ใช่ครับ คนที่เมื่อก่อนเค้าเป็นกลาง แต่ตอนนี้เค้าเริ่มเลือกข้างแล้วครับ รวมทั้งผมด้วย

ป.ล.ตำรวจมันพึ่งพาอะไรไม่ได้อยู่แล้วครับ เราต้องหาทางป้องกันและระมัดระวังตนเองครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 08:31:54 »

เรื่องตำรวจนี่จะว่าไงดี    ท่านที่เค้าทำงานดีผมว่ามีเยอะกว่าคนไม่ดีนะครับ  แต่บังเอิญเราอาจจะซวยเจอแบบที่ไม่ค่อยดีสักเท่าไหร่   ซึ่ง ต้องยอมรับครับว่ามีจริงๆแบบนี้   

ที่น่าเบื่อหน่ายนี่ก็  ตร. จร. นี่แหล่ะครับ   
ยิ่งเส้นอีสานนี่  อืม จะว่าไงดี  บางทีแลกตังกันไว้ติดรถแบงค์ย่อยไว้ก็ดีครับ  อย่าว่างั้นงี้เลย

ที่โดนล่าสุดนี่  ขับแบบว่า เรียบร้อยมากครับ   นั่งพับเพียบขับกันเลยทีเดียว อิอิกำ drunk

เส้นขอนแก่น-ชุมแพ  มีที่เดียวแหล่ะครับที่เรียก  ผ่านไปผ่านมาแถวนั้นก็น่าจะรู้กันครับ  น่าจะคุ้นเคยกันดี

ปกติผมเปิด gps ตรงไหนมีดักกันบ่อยๆก็มาร์คตำแหน่งไว้ครับ   ไม่ค่อยพลาดโดนเท่าไหร่ อิอิ

แต่เจอจังหวะนึง   รถบรรทุกมันจ่อตูดวิ่งตามๆกันมา  (ช่วงฤดูขึ้นอ้อย) บรรทุกหนักก็อย่างว่าครับ   โรงงานมันก็ค่อนข้างไกลครับ ถ้าขับตามก็น่าจะเป็นชั่วโมง เผลอๆโดนอ้อยหล่นใส่รถอีก เหอๆ    ทีนี้  โดนกันถ้วนหน้าครับ   โดนเรียกแซงซ้อนคัน  วิ่งแช่ขวาอีก     (วิ่งแค่ 80-90 นี่แหล่ะครับ ไม่ได้เร็วอะไร)

ที่เด็ดกว่านั้นนี่  เรียกไปจ่ายที่ สน.ในตัวเมืองขอนแก่นนะ   แหม  ก็นะ  มองทะเบียนเราก็ทะเบียนจังหวัดอื่น  พูดง่ายๆ กะกินนิ่มกันเลยทีเดียว  (ทะเบียนที่นี่ปล่อยผ่าน) สุดท้ายก็  ใบผ่านทางนิดๆหน่อยๆ ติดปลายนวมไป  เฮ้อ...      ไม่อยากต่อล้อต่อเถียงครับ เหตุผลใช้กับท่านไม่ได้ เหอๆ  จังหวะนั้นต้องทำใจไว้เลยว่ายังไงมีโอกาสโดนแน่นอน  มันเลี่ยงไม่ได้ด้วยครับเพราะว่าเราต้องเดินทาง     นี่แหล่ะครับ   จนท.ที่รัก เหอๆๆ  เวรกรรม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เมษายน 2010, 08:34:06 โดย leim » บันทึกการเข้า
Jill

« ตอบ #21 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 13:26:49 »

อยู่แถวๆนั้น  ไม่เจอโจรมุมตึกบ้างเหรอครับ  อิอิกำ...
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #22 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 13:42:40 »

ตำหนวดมันก็งั้นๆแหละครับ ดูอย่างรถในรูปนี้ ขนาดมีป้ายห้ามจอด ยังไม่เห็นโดนล๊อคล้อเลยครับ  lol

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #23 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:27:14 »

ตำหนวดมันก็งั้นๆแหละครับ ดูอย่างรถในรูปนี้ ขนาดมีป้ายห้ามจอด ยังไม่เห็นโดนล๊อคล้อเลยครับ  lol

อืม ถ้าผมเป็นตำรวจผมก็คงไม่กล้าครับ อิอิ

รับfitting3/8จ้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:28:03 »

คาดว่าเปลี่ยนเป็นสายสลิงพ่วงกับลิฟท์ยังขาดครับ อิอิกำ drunk
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #25 เมื่อ: 01 เมษายน 2010, 14:59:34 »

สน ดุสิตด้วย

ย้าย ผกก เลยแม่มให้จอดได้ไงฟะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์