หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 319544 ครั้ง)
tpp
True Love Always
Vmodtech Member

« ตอบ #600 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 18:32:37 »

กรรมครับ จะพากันลงอ่างถ้าเดียว

รอชมความแรงพี่วสุครับ บอร์ดกิ๊กเล่นง่ายมากเลยครับ แต่สีไม่ดำ เง้อ drunk

เดี๋ยวรอ 8400 ลูกพังก่อนครับ ผมคงได้เล่น i9 เลย อิอิ
raydinyo
Registered User
*

« ตอบ #601 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 19:29:57 »

เริ่มอ่านใหม่ตั้งแต่ต้นจนจบ 40 หน้า สนุกมากเลยครับ เพลินเหมือนได้เล่นเองเลย
ความรู้มากมายครับ ขอบคุณพี่วสุมากๆครับ รอติดตามต่อครับ  great great great
tsawana

« ตอบ #602 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 21:41:28 »

เล่น VGA Block แบบ Full Cover สิ่งนึงที่ควรระวังคือเรื่องน้ำหนักนะครับ เพราะว่ามันหนักนั่นแหละ เวลามาใส่ลงบอร์ด การ์ดจอมันจะเอียงครับ เวลาผมใส่จะตัดสายยางให้สั้นกว่าพอดีนิดนึง เพื่อรั้งการ์ดจอไว้ครับ

อีกอย่างที่ผมชอบเล่น VGA Block แบบ Full Cover ก็เพราะเม็ด Ram มันจะได้เย็นด้วย 4870 ผม เม็ดแรมร้อนครับ ใส่ Heatsink ดีๆ ก็ไม่ได้ช่วยมาก เพราะอากาศไหลเวียนด้านล่างมีน้อย

ลองดูอันนี้ครับ ใส่ไปนานๆ Socket PCIe เอียงไปด้วยเลย

นี่ขนาดรั้งแล้ว ยังมีเอียงนิดนึงครับ แต่น้อยมากๆ ถ้าไม่เทียบขนานกับฐานเคส ดูไม่ออกเลย
2jz_turbo

« ตอบ #603 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 22:15:47 »

กรรมครับ จะพากันลงอ่างถ้าเดียว

รอชมความแรงพี่วสุครับ บอร์ดกิ๊กเล่นง่ายมากเลยครับ แต่สีไม่ดำ เง้อ drunk

เดี๋ยวรอ 8400 ลูกพังก่อนครับ ผมคงได้เล่น i9 เลย อิอิ

ไม่ต้องรอให้พังก็ได้นะคับพี่เชน เบื่อแล้วก็โยนมาให้ผมก็ได้นะคับ อิอิ

Suhanna

« ตอบ #604 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 22:38:10 »

เคส M9 PSU อยู่ข้างบนครับ ผมกะใช้มุขเดิม เอาสาย 6 พินรั้งปลาย VGA ไม่ให้หล่น แต่ดูแล้วสองใบไม่น่ารอด สงสัยต้องตัดพลาสติกเป็นตัวพยุงไว้ด้วย แต่เคส 690 II มันมีช่องสำหรับใส่ Option ยึด VGA ด้วยครับ ดัดแปลงไม่น่ายาก

เริ่มร้อนมาก ผมเริ่มอยากออกไปตกปลาขึ้นทุกที เอารอกมาหมุนเล่นแล้ว ไปเจอรอกเตรียมเอาไว้ตกลูกหมูอ่าวไทย ซื้อมาจะห้าปีแล้ว ยังไม่ได้ใส่เอ็นเลยครับ ช่วงนี้ลูกผมปิดเทอมได้อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้พาออกไปเที่ยวที่ไหน ปีนี้เค้าคงได้พักเป็นปีสุดท้ายก่อนจะต้องเริ่มสอบแข่งขันเข้า รร เตรียม-มหาวิทยาลัยในอีกสามสี่ปีข้างหน้าชีวิตจะเริ่มหนักขึ้น เลยอยากพาไปตากแดด ดูคลื่น ตกปลาบ้างเนาะ  จะหน้ามรสุมอีกแล้ว happy

2jz_turbo

« ตอบ #605 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:06:04 »

เคส M9 PSU อยู่ข้างบนครับ ผมกะใช้มุขเดิม เอาสาย 6 พินรั้งปลาย VGA ไม่ให้หล่น แต่ดูแล้วสองใบไม่น่ารอด สงสัยต้องตัดพลาสติกเป็นตัวพยุงไว้ด้วย แต่เคส 690 II มันมีช่องสำหรับใส่ Option ยึด VGA ด้วยครับ ดัดแปลงไม่น่ายาก

เริ่มร้อนมาก ผมเริ่มอยากออกไปตกปลาขึ้นทุกที เอารอกมาหมุนเล่นแล้ว ไปเจอรอกเตรียมเอาไว้ตกลูกหมูอ่าวไทย ซื้อมาจะห้าปีแล้ว ยังไม่ได้ใส่เอ็นเลยครับ ช่วงนี้ลูกผมปิดเทอมได้อาทิตย์แล้ว ยังไม่ได้พาออกไปเที่ยวที่ไหน ปีนี้เค้าคงได้พักเป็นปีสุดท้ายก่อนจะต้องเริ่มสอบแข่งขันเข้า รร เตรียม-มหาวิทยาลัยในอีกสามสี่ปีข้างหน้าชีวิตจะเริ่มหนักขึ้น เลยอยากพาไปตากแดด ดูคลื่น ตกปลาบ้างเนาะ  จะหน้ามรสุมอีกแล้ว happy

ออกทะเลทั้งที เล่นทอลลี่งไปเลยคับพี่ เดี๋ยวไม่สะใจ อิอิ

ตอนนี้นึกเสียดายอย่างนึง คือว่าไม่น่าขายรอกดีดีไปเลย ถึงจะเลิกตกแล้วก็เหอะ เสียดายเหมือนกัน Daiwa BG10, BG20, Abu Gracia จำรุ่นไม่ได้คับสีดำ ๆ , แล้วก็ สารพัน Shimano อีกหลายตัว

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #606 เมื่อ: 03 มีนาคม 2010, 23:09:28 »

เห็นรอกแล้วคันมืออยากไปตกปลาขึ้นมาตะหงิดๆ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
beerking

« ตอบ #607 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:42:24 »

เห็นรอกแล้วคันมืออยากไปตกปลาขึ้นมาตะหงิดๆ

รออยู่ครับคุณเพื่อน อิอิ  นัดวันกันเลยดีกว่าครับ  อยากตกเหมือนกัน อิอิ
beerking

« ตอบ #608 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 00:43:19 »

ไม่รู้นะครับเนียว่า ตกปลาอยู่เหมือนกัน อิอิ  ไว้ว่างๆ ออกทริปด้วยกันครับพี่
tsawana

« ตอบ #609 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 05:54:32 »

ปัญหาเรื่องการ์ดจอ ผมว่าน่าจะมาจากตัว PCB ด้วยครับ พอใส่ Sink จากโรงงานไม่มีหล่นเลย ตรงเป๊ะ

ป.ล. ผมตกตาไม่เป็น แต่อยากออกทะเลด้วยครับ  mdr
tpp
True Love Always

« ตอบ #610 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 07:32:12 »

ปัญหาเรื่องการ์ดจอ ผมว่าน่าจะมาจากตัว PCB ด้วยครับ พอใส่ Sink จากโรงงานไม่มีหล่นเลย ตรงเป๊ะ

ป.ล. ผมตกตาไม่เป็น แต่อยากออกทะเลด้วยครับ  mdr

อยากออกทะเลเหรอครับ เดี๋ยวผมพาออกเอง ท่านตั้งกระทู้เลยครับ

อิอิ กำ ล้อเล่นนะครับ
idirex2000

« ตอบ #611 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:03:26 »

อยากออกทะเลเหรอครับ เดี๋ยวผมพาออกเอง ท่านตั้งกระทู้เลยครับ

อิอิ กำ ล้อเล่นนะครับ
เล่นน้ำเย็นดีจริงๆคับลุงเมื่อคืนประกอบจนดึกแต่ก็คุ้มค่า
เอา i5 750 อยู่หมัดไปเลย
ปล.ขอขอบคุณพี่วสุมากครับ สำหรับfitting
Suhanna

« ตอบ #612 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 08:57:20 »

พอประกอบบล๊อก VGA เสร็จ ยังไม่รื้อเครื่องเก่าครับ เอาเสียบไปลองดูลู่ทางเดินสายน้ำ

โชคดีครับ การ์ดตัวนี้สั้น ถึงจะหนักก็ไม่ทรุด คงได้ประโยชน์จากตัวยึดสองช่องน๊อตสองตัวด้านหลังด้วยหละครับ เอแต่ดูดีๆมีแอ่นกลางเล็กน้อย ต้องลองคลายน๊อตสี่ตัวกลางตรง GPU ดู (คู่มือมันบอกให้ใส่ไปรอบนึงก่อน แล้วถอดมาดูว่าสนิทไหม แล้วค่อยใส่ไปใหม่ ยุ่งดีจริงๆ) เจอปัญหาตามมาอีกนิดหน่อย เรื่อง Fitting ต่อกับบล๊อก VGA มันถูกออกแบบมาให้ใช้กับ Fitting ของ EK ซึ่งเกลียวนอกยาวมาตรฐาน ในชุดแถม Spacer รองเกลียว Fitting มาให้เพื่อไม่ให้ Fitting ชนเพลท น้ำจะไหลไม่ได้ แต่ผมใช้ของ Bits เกลียวนอกสั้นกว่าปรกติ รอง Spacer หมดเกลียวพอดีขันไม่ได้ ไม่รองก็ยาวไปขันสุดชนเพลทพอดี ทำให้อัั้นน้ำมาก สรุปสุดท้ายต้องรอง O-ring ที่ Bits อีกตัวนึง ไม่ใช้ Spacer ที่แถมมา ใช้ได้ครับ ลองเอาปากเป่าดู ไหลดีเหมือนกัน  love
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04 มีนาคม 2010, 09:08:37 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #613 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:02:38 »

พึ่งรู้นะครับว่าชิมาโน่เค้ามีโพรดักส์เกี่ยวกับอุปกรณ์ตกปลาด้วยครับ อายจัง....

รู้จักแต่เกียร์รถจักรยานครับ อิอิกำ
Suhanna

« ตอบ #614 เมื่อ: 04 มีนาคม 2010, 09:15:28 »

พึ่งรู้นะครับว่าชิมาโน่เค้ามีโพรดักส์เกี่ยวกับอุปกรณ์ตกปลาด้วยครับ อายจัง....

รู้จักแต่เกียร์รถจักรยานครับ อิอิกำ

เกียร ชิมาโน่นี่มีชื่อเสียงตั้งแต่ผมหัดประกอบจักรยานเล่นเองตอนเด็กๆแล้วหละครับ เกียร์ในรอกตกปลาของชิมาโน่นี่ก็ถือว่าสุดยอดเหมือนกันครับ เนียนมือ เบาแรง รอกรุ่นสูงๆของเค้านี่บางตัวราคาเท่าๆกับจักรยาน BMX รุ่นสูงๆเลยครับ

ผมมีงานอดิเรกอื่นเยอะเลยครับ คุณหมอ สะสมรอกตกปลาด้วย ตกมายี่สิบกว่าปี มีรอกสะสมเป็นร้อยแล้วครับตอนนี้  love
หน้า: 1 ... 39 40 [41] 42 43 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์