หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 318655 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #240 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 00:04:10 »

บริษัทนี้ครับ น่าอิจฉาจริงๆ ไปต่างประเทศ รูดบัตรเดินทาง ตั๋วเครื่องบิน ฯลฯ ตั้งเบิกทาง Internet มันโอนเงินเข้าบัญชีบัตรเราตรงๆเลยไม่ต้องจ่าย เจ๋งจริงๆ อย่างว่าบริษัทน้ำมันใหญ่ที่สุดของโลกก็คงต้องอย่างนั้น นายแฟนผม มีรถประจำตำแหน่งสองคัน เบนซ์คัน ตู้ Hybridge อีกคัน คนขับรถสอง (ไว้ให้ภรรยานายใช้คนนึง) นายใหญ่เค้าหนะขอโทษ มีเจ๊ทส่วนตัวอะ อะไรจะปานนั้น น่าทำงานด้วยจริงๆ  lol

ติดต่อมาลงแบนเนอร์วีม๊อดเทคหน่อยได้ป่ะครับ ค่าเอเยนต์แบ่งไปเลย50-50ก็ได้ครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 มิถุนายน 2009, 00:09:48 โดย Venom-Crusher » บันทึกการเข้า

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tsawana

« ตอบ #241 เมื่อ: 15 มิถุนายน 2009, 03:58:37 »

ไม่รู้จะพูดว่าอะไรครับ สุดยอดจริงๆ
tsawana

« ตอบ #242 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 08:09:09 »

พี่ Suhanna ครับ ไม่ทราบว่าพี่ทาซิลิโทนที่ CPU ยังไงครับ
Suhanna

« ตอบ #243 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 12:14:26 »

พี่ Suhanna ครับ ไม่ทราบว่าพี่ทาซิลิโทนที่ CPU ยังไงครับ

ผมบีบ ซิลิโคนเท่าเม็ดข้าวหุงสุกกลางกระดอง CPU แล้วอัดบล๊อกน้ำเลยครับ ไม่เกลี่ย ลองหลายวิธีแล้ว เย็นพอๆกัน เลยเอาวิธีง่ายที่สุดดีกว่า อิอิ  whistle

เรื่อง Sponsor Banner ผมว่าคงยากมาก ผมรู้จัก HR Director คนปัจจุบันพอควร (เป็นรุ่นพี่ผมเอง) Web บริษัทเองยังเข้ายากเลยครับ ไม่รู้กี่ชั้น สมัยก่อน Password เปลี่ยนทุก 15 นาทีต้องมีเครื่อง Gen Password ติดตัวสำหรับคนทำงานข้างนอก จะล๊อคอินเข้าไปทำงาน ขนาดภรรยาผมยังเข้า Web ของผม หรือ M คุยกับผมไม่ได้เลย ระบบมันล๊อค

อีกอย่างบริษัทเค้า ถ้าไม่เกี่ยวกับหน้าตาขนาดหนัก เช่นปลูกป่า สร้างโรงเรียน หรือเรื่องเกี่ยวกับการเมืองใหญ่ระดับประเทศ อย่าง อองซานซูจี (อ้าวจริงๆเนาะ รัฐบาล USA เค้ากำลังบีบให้บริษัทแฟนผมถอนการลงทุนจากพม่า เป็นการบอยคอตรัฐบาลทหารพม่า นี่หนที่สองแล้ว หนแรกตอนปราบพระ นายใหญ่บินมาคุยเองเลย แฟนผมนั่งเช็คทรัพย์สินบริษัทในพม่า กับผลเสียหายที่ตามมา อยู่หลายวันพอควร จริงๆใครถอนก็โง่มากๆแล้ว สองปีที่ผ่านมากำไรมหาศาล มีทั้งจีน มีทั้ง ปตท รอเสียบอยู่ แต่มันเรื่องการเมืองครับ ) ไม่สนใจเด็ดขาดครับ grrrrrr
Suhanna

« ตอบ #244 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 12:26:04 »

หม้อน้ำที่สั่งไปตัวแรกเพิ่งเดินทางมาถึงเมื่อเช้าครับ XSPC RX 120 งานยังห่วยเหมือนเดิม  666

รออีกวันสองวัน GTS 280 คงมาถึง ไว้จะจับ Test นอกเคสพร้อมกันให้ดูเลยครับ วันนี้ไปหาพัดลมก่อน เฮียเล็กแกบอกว่าหาพัดลม 14 ซม. ให้ผมไม่ได้ คงต้องไปหาเองพันทิปวันนี้ เฮ้อ  intello

หม้อน้ำตัวนี้จาก Performance PC ใช้เวลาเดินทางเกือบสองอาทิตย์ ผมสั่งปั้ม 355 จาก Sidewinder ทีหลังเกือบอาทิตย์แต่มาถึงก่อน คาดว่าพรุ่งนี้ หม้อน้ำกับ Fitting บางส่วนคงมาถึง  love

ส่วน Top Res แฝดของ XSPC คงไม่มีของ  ต้องรอ Status Order ยังเป็น Pending อยู่เลย ตัดเงินผมไปเกือบอาทิตย์แล้ว  sleep

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #245 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 12:28:51 »

ผมบีบ ซิลิโคนเท่าเม็ดข้าวหุงสุกกลางกระดอง CPU แล้วอัดบล๊อกน้ำเลยครับ ไม่เกลี่ย ลองหลายวิธีแล้ว เย็นพอๆกัน เลยเอาวิธีง่ายที่สุดดีกว่า อิอิ  whistle

เรื่อง Sponsor Banner ผมว่าคงยากมาก ผมรู้จัก HR Director คนปัจจุบันพอควร (เป็นรุ่นพี่ผมเอง) Web บริษัทเองยังเข้ายากเลยครับ ไม่รู้กี่ชั้น สมัยก่อน Password เปลี่ยนทุก 15 นาทีต้องมีเครื่อง Gen Password ติดตัวสำหรับคนทำงานข้างนอก จะล๊อคอินเข้าไปทำงาน ขนาดภรรยาผมยังเข้า Web ของผม หรือ M คุยกับผมไม่ได้เลย ระบบมันล๊อค

อีกอย่างบริษัทเค้า ถ้าไม่เกี่ยวกับหน้าตาขนาดหนัก เช่นปลูกป่า สร้างโรงเรียน หรือเรื่องเกี่ยวกับการเมืองใหญ่ระดับประเทศ อย่าง อองซานซูจี (อ้าวจริงๆเนาะ รัฐบาล USA เค้ากำลังบีบให้บริษัทแฟนผมถอนการลงทุนจากพม่า เป็นการบอยคอตรัฐบาลทหารพม่า นี่หนที่สองแล้ว หนแรกตอนปราบพระ นายใหญ่บินมาคุยเองเลย แฟนผมนั่งเช็คทรัพย์สินบริษัทในพม่า กับผลเสียหายที่ตามมา อยู่หลายวันพอควร จริงๆใครถอนก็โง่มากๆแล้ว สองปีที่ผ่านมากำไรมหาศาล มีทั้งจีน มีทั้ง ปตท รอเสียบอยู่ แต่มันเรื่องการเมืองครับ ) ไม่สนใจเด็ดขาดครับ grrrrrr

อิอิไม่เป็นไรครับท่าน ขอบคุณมากครับ รอชมความแรง+เย็นต่อครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #246 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 16:38:14 »

ทั้งพันทิป หาพัดลม 14 ซม. เงียบๆ แรงๆ ไม่มีเลยครับ จะหาพัดลม 14 ซม. ตัวที่ติดกับ Cogage MST 140 ที่เจไดก็ไม่มีขาย แถมรีบ ลืมสั่งอีก สุดท้ายต้องไปเอา Icute 14 ซม. ตัวบาง 2 ซม. มาใช้ก่อน (ผมมีประสพการณ์ไม่ดีกับพัดลมรุ่นนี้มาก ซื้อมาใช้วันเดียว หลอด LED ดับแล้ว) ตั้งใจไปซื้อแค่พัดลม กับ คีมทำสายแลน แต่ขากลับทำไมของมันเยอะจังเลยว้า  666

ห้ามใจตัวเองไม่ได้อีกแล้ว ....

« ตอบ #247 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 16:57:46 »

โอจอ23นิ้วซื้อมาเท่าไหร่ครับเนี่ย อิอิ

Suhanna

« ตอบ #248 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 17:34:32 »

โอจอ23นิ้วซื้อมาเท่าไหร่ครับเนี่ย อิอิ

ราคารวม Vat ก็ 5,240 บาท (ร้าน JIB) ผมหัก Vat 7% ออกก็เหลือ 4,895 บาท แหะๆ ถูกดี แถม Full HD 1920 x 1080 contrast 1:40,000 อีกต่างหาก ไว้ดูหนังดีครับไม่มีขอบ ไปเล็งที่ร้านแล้วสีก็ใช้ได้ ไม่มี Dead Pixel ผมว่าคุ้มมากนะ อิอิ  lol

« ตอบ #249 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 17:57:52 »

ราคารวม Vat ก็ 5,240 บาท (ร้าน JIB) ผมหัก Vat 7% ออกก็เหลือ 4,895 บาท แหะๆ ถูกดี แถม Full HD 1920 x 1080 contrast 1:40,000 อีกต่างหาก ไว้ดูหนังดีครับไม่มีขอบ ไปเล็งที่ร้านแล้วสีก็ใช้ได้ ไม่มี Dead Pixel ผมว่าคุ้มมากนะ อิอิ  lol

ราคาอย่างแหล่มเลยครับท่าน อิอิ lol

tsawana

« ตอบ #250 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 20:14:50 »

จอ 23 อย่างแหล่มเลยครับ ไม่ทราบว่ามี HDMI มาให้ด้วยป่าว

พี่ Suhanna ครับ เห็นว่าเมืองไทยหาพัดลม 14 ซ.ม. ยาก ผมชื้อให้อันนึงเอาป่าว ตัวนี้เลยครับ http://www.jab-tech.com/Scythe-KAZE-MARU-140mm-Case-Fan-1900rpm-SY1425SL12H-pr-4224.html ถ้าสนใจบอกนะครับ จะได้ส่งมาพร้อมกับของที่ผมสั่งเลย
Suhanna

« ตอบ #251 เมื่อ: 17 มิถุนายน 2009, 21:33:27 »

จอ 23 อย่างแหล่มเลยครับ ไม่ทราบว่ามี HDMI มาให้ด้วยป่าว

พี่ Suhanna ครับ เห็นว่าเมืองไทยหาพัดลม 14 ซ.ม. ยาก ผมชื้อให้อันนึงเอาป่าว ตัวนี้เลยครับ http://www.jab-tech.com/Scythe-KAZE-MARU-140mm-Case-Fan-1900rpm-SY1425SL12H-pr-4224.html ถ้าสนใจบอกนะครับ จะได้ส่งมาพร้อมกับของที่ผมสั่งเลย

ไม่มี HDMI ครับ เพราะไม่มีลำโพงในตัว ตัวนี้คงให้แฟนไว้ดูหนังตอนออกกำลังกาย จอทำงานผมชอบจอสี่เหลี่ยมค่อนข้างจตุรัสมากกว่าครับ ดูแบบ อ่านจดหมายก่อนพิมพ์ง่ายดี คอมทำงานจริงๆ ต้องสองจอครับ อันนึงไว้ประชุมกับทำงาน อีกจอไว้ดูรอยเตอร์ ราคาหุ้น, ค่าเงิน ราคาน้ำมัน กับราคาถ่าน (นอกเวลางานไว้ดูหนังอ่ะ)

ขอบคุณเรื่องพัดลมมากครับ เจ้า Scythe ตัวนี้ ตัวพัดลมมัน 14 ซม. แต่รูน๊อตเป็น 12 ซม. ใส่หม้อน้ำไม่ได้ ไม่งั้นคงมาพร้อมหม้อน้ำตัวนี้แล้ว พัดลมแรงที่สุดที่หาได้ใน USA คงเป็นตัวนี้

http://www.performance-pcs.com/catalog/index.php?main_page=product_info&cPath=316&products_id=24003

ราคาถึงเมืองไทยเกือบ 800 บาท แถมหน้าตาขี้เหร่อีก ทนไม่ได้ครับ  :'(

แต่ที่ผมชอบดันเป็นพัดลมที่ประกบกับ MST-140 ตัวนี้ ที่ร้านเจไดนำเข้า ไม่ได้เจอเจ๊บ๊วย ไม่งั้นคงจะขอให้แกสั่งให้หน่อยสัก 4 ตัว

http://www.jedicool.com/product.php?id=1260

ตอนนี้มี ICute ใช้ไปก่อน พรุ่งนี้อาจโทรไปคุยกับเจไดครับ ที่อยากได้จริงๆเป็นกาแฟครับ ของผมหมดแล้ว อยากได้แบบเข้มๆหอมๆ PM เบอร์บัญชีธนาคาร หรือ Paypal มาได้เลยครับ ผมโอนเงินระหว่างประเทศปรกติอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 มิถุนายน 2009, 21:37:59 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tsawana

« ตอบ #252 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 10:34:59 »

เดี๋ยวผมหากาแฟให้ครับ มันมีให้เลือกเยอะมากๆ จนเลือกไม่ถูกเลยครับ พรุ่งนี้ผมว่าง จะไปเดินดูให้นะครับ ส่วนเรื่องเงินไม่เป็นไรครับ เอาไว้ผมกลับไปเมืองไทย พาผมไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยๆ เป็นพอครับ  mdr
Suhanna

« ตอบ #253 เมื่อ: 18 มิถุนายน 2009, 17:24:58 »

เดี๋ยวผมหากาแฟให้ครับ มันมีให้เลือกเยอะมากๆ จนเลือกไม่ถูกเลยครับ พรุ่งนี้ผมว่าง จะไปเดินดูให้นะครับ ส่วนเรื่องเงินไม่เป็นไรครับ เอาไว้ผมกลับไปเมืองไทย พาผมไปเลี้ยงก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยๆ เป็นพอครับ  mdr

อย่างนี้คงต้องสามมื้อแล้วหละครับ  lol
ภายในรัศมี 1 กม.รอบบ้านผมมีก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยมาก อยู่สามเจ้าครับ อร่อยไปคนละแบบ
ได้มาเมืองไทย จะพาเดินทานครับ อิอิ
Suhanna

« ตอบ #254 เมื่อ: 19 มิถุนายน 2009, 00:12:12 »

วันนี้ 280 GTS ก็ยังไม่มา เลยมาทำขายึดหม้อน้ำตัวล่างไว้ก่อน  jap

จริงๆทำเป็นขายึดพัดลมก็ได้ ลงทุนไม่ถึง 10 บาท (ค่าแรงกับเครื่องมือไม่เกี่ยว)

หม้อน้ำค่อนข้างใหญ่เลยทำยึดสองข้าง งานหม้อน้ำไม่ค่อยดีเลยต้อง ปาดขาที่ทำไว้เพื่อให้ใส่ได้พอดีครับ  ทำขาไม่นาน แต่แต่งขายึดนี่หลายชั่วโมงอยู่ ถอดเข้าออกเป็นสิบรอบ ต้องแต่ให้พอดี ทำเสร็จแน่นมากครับ  lol
หน้า: 1 ... 15 16 [17] 18 19 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์