หน้า: 1 ... 30 31 [32] 33 34 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 319087 ครั้ง)
beerking
Vmodtech Member

« ตอบ #465 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 17:37:24 »

ไปหวดซํกตัวดีกว่า ตอนuncenนี่มันสวยพิลึก Wink

ผมชักสนใจเหมือนกันนะครับเนีย 
Suhanna

« ตอบ #466 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 17:56:55 »

ได้กลับมาเล่นพร้อมกันอีกแล้ว ดีใจจริงๆ ครับ

ผมเล็งทางสายยางไว้แล้วครับ คาดว่าคงสวยอยู่เหมือนกัน ลูปเป็นแบบนี้ครับ (ไม่ต้องเย็นมาก แต่ต้องสวย อิอิอิ)

355+XSPC Top->RX360->Mosfet1->Mosfet2->HK3.0->EK-NB->EK-FC4870->EK Res250->355+XSPC Top

ข้อเสียอย่างเดียวก็คือสายยางที่ออกจากหม้อน้ำด้านใต้เคสจะมาถึง Mosfet จะยาวนึดนึง แต่ไม่เป็นไรครับ

อ้อ...หุ้มสายเอง หาที่อากาศระบายดีๆ หน่อยนะครับ ท่อหดเหม็นมากๆ เลย

แวะเอารูปหลานมาฝากครับ

อันนี้พายุหิมะหน้าหนาวนี้ครับ ลองดูรถผมอีกคันนึงนะครับ คันขวามือที่กางปัดน้ำฝนอยู่ครับ (ไม่บอกนะภาพไหน ลองหาดูครับ)
http://sawana.multiply.com/photos/album/25/Snow_2010
http://sawana.multiply.com/photos/album/24/Blizzard_2009

น่ารักจังเลย  love เห็นปุ๊บนึกถึงลูกสมัยอายุเท่าหลานนี่หละครับ ขับรถติดไฟแดงอยู่ในเชียงใหม่ สาวคันข้างๆเค้าชี้มารถผมแล้วกรี๊ดกร๊าดกันใหญ่ นึกว่าอะไร หันไป ไอ้อ้วนลูกผมมันหลับคา Car- seat มือขวากอดถุง Lay มือซ้ายยังถือชิ้น Lay อยู่ มี Lay คาปาก นอนท่าเดียวกันเลยครับ เสียดายผมไม่มีกล้อง เห็นรูปนี้แล้วนึกถึงลูกตัวเองทันทีเลยครับ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #467 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ 2010, 17:57:07 »

ไปหวดซํกตัวดีกว่า ตอนuncenนี่มันสวยพิลึก Wink

สอยเลยครับ ของดี

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
beerking

« ตอบ #468 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 09:35:04 »

สอยเลยครับ ของดี

แบบนี้ ตัดสินใจง่ายครับ เอาเลยดีกว่า อิอิ
tpp
True Love Always

« ตอบ #469 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:12:16 »

มีคำถามนิดนึงครับ

ถังพักน้ำใหญ่ๆปริมาตรเยอะๆ มันมีผลต่อความเย็นหรือเปล่าครับ คือเห็นบางคนต่อสามทางเอาไว้เติม บางคนก็มีถังพักใหญ่โตมาก เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันหรือเปล่าครับพี่
Suhanna

« ตอบ #470 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:12:44 »

แหะๆ รอมานานมากครับ ของซองนี้ เป็น Fitting ของ Bits สั่งมาลองดู ไม่มีชุดนี้ Project เดินต่อไม่ได้ครับ  lol

เอารูปมาให้ดู ขำๆ เดวนี้สั่ง PCs จาก USA ของมาช้ามาก สั่ง 14 กพ ส่ง 15 กพ ถึงมือผม 26 กพ  11 วันพอดี ในขณะที่ของจาก UK ใช้เวลาแค่ 4-5 วันเท่านั้น เปลี่ยนคนส่งด้วยครับ แต่ดูราคาที่มันแจ้งศุลกากรดี๊ Fitting สามตัวมันแจ้ง สองเหรียญ จากราคาจริง สามสิบกว่า มันทำได้อย่างไรเนี่ย อิอิ

Fitting ผมเกือบครบแบบแล้วครับ เสร็จแล้วจะเอามาถ่ายรูปแนะนำวิธีเลือกซื้อเลือกใช้กันครับ  love
Suhanna

« ตอบ #471 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:17:30 »

มีคำถามนิดนึงครับ

ถังพักน้ำใหญ่ๆปริมาตรเยอะๆ มันมีผลต่อความเย็นหรือเปล่าครับ คือเห็นบางคนต่อสามทางเอาไว้เติม บางคนก็มีถังพักใหญ่โตมาก เลยอยากรู้ว่ามันต่างกันหรือเปล่าครับพี่

ระยะสั้นมีผลเล็กน้อยครับ แต่พอระบบเข้าที่แล้วก็พอๆกัน
เหมือนโช๊คหนะครับ น้ำในระบบมากเวลา Full Load เฉียบพลัน อุณหภูมิเริ่มต้นจะไม่กระโดดมาก ค่อยๆไต่ขึ้นช้าๆ แต่พอเข้าสมดุลแล้วเหมือนกันครับ ระบบที่น้ำน้ำน้อยอุณหภูมิจะขึ้น (กระโดด) เร็วกว่าหน่อยเท่านั้น ผลสุดท้ายเท่ากัน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #472 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:19:35 »

declare ไว้ต่ำดีครับ  ยิ่งเจอของแบบนี้ ศุลกากรไม่รู้จะตีราคายังไงเลยครับ แต่ถ้าเป็นเครื่องใช้ไฟฟ้านี่ คาด่วาไม่รอดครับ อิอิกำ drunk
tsawana

« ตอบ #473 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:31:02 »

เดี๋ยวพรุ่งนี้ Shroud มาถึง จะถ่ายรูปให้ชมครับ
Suhanna

« ตอบ #474 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:31:13 »

สถิติผมจาก Web นี้โดนสามในสิบเอ็ดหนครับ สั่งของอีเลคโทรนิคเกี่ยวกับคอม ภาษีน่าจะ 0% ของน้อยมันแจ้งต่ำมาก แต่ถ้าของเยอะมันดันแจ้งเต็ม ผมเคยสั่งชุดใหญ่หม้อน้ำสองใบ อย่างยาว กล่องใหญ่มาก ไม่โดน แต่พอสั่งหม้อสองตอนพร้อมพัดลม ศุลกากร รู้จักแค่พัดลมผม งวดนั้นของแค่สองสามพัน โดนภาษีไปพันสี่ อย่างมึนเลยครับ  diablo
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #475 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 11:41:14 »

โห  ทำไมจนท.กดไปได้ขนาดนั้นครับเนี่ย 
ผมเคยเอาใบไปคุยกับเค้าอยู่ทีนึงนะครับ เอาใบประเมินนี่แหล่ะครับไป สุดท้าย  ยังยืนยันอัตราเดิม กำจริงๆครับ

เคยโดนเยอะสุดนี่เจ็ดร้อยกว่าบาทครับ   bid ใน ebay เครื่องวัดความดันฟลุ๊คได้มา  ขนาดกำชับคนขายว่าดีแคลร์มาต่ำๆ ลงเป็นกิ๊ฟอีก ก็ไม่เหลือครับ  พวกศุลกากรเข้าทางปืนครับแบบนี้ อิอิกำ

รอชมต่ออีกนะครับ
Suhanna

« ตอบ #476 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 12:02:05 »

โห  ทำไมจนท.กดไปได้ขนาดนั้นครับเนี่ย 
ผมเคยเอาใบไปคุยกับเค้าอยู่ทีนึงนะครับ เอาใบประเมินนี่แหล่ะครับไป สุดท้าย  ยังยืนยันอัตราเดิม กำจริงๆครับ

เคยโดนเยอะสุดนี่เจ็ดร้อยกว่าบาทครับ   bid ใน ebay เครื่องวัดความดันฟลุ๊คได้มา  ขนาดกำชับคนขายว่าดีแคลร์มาต่ำๆ ลงเป็นกิ๊ฟอีก ก็ไม่เหลือครับ  พวกศุลกากรเข้าทางปืนครับแบบนี้ อิอิกำ

รอชมต่ออีกนะครับ

เถียงกับศุลกากรไม่เคยรอดสักหน เมืองไทยเจ้าหน้าที่ถูกเสมอ งานนั้นนี่ผมไม่ยอมรับของ เค้าส่งกลับไปที่สำนักงานไปรษณีย์กลาง ต้องไปคุยรับของเอง เสียทั้งภาษี เสียทั้ง Vat  ใบกำกับก็ไม่ยอมออกให้ (ค่า Vat) จนเบื่อแล้วครับ

เครื่องมือแพทย์ (เผอิญพ่อเป็น อจหมอ แม่ไม่สบายมานานมาก) ผมเล่นเอาในนี้หมดเลยครับ เอาเรื่อง Service ไว้ก่อน  ทำห้องให้ท่านอุปกรณ์เหมือนที่ รพ. แต่บรรยากาศยังอยู่ที่บ้าน โดนไปขนาดต้องเลิกเล่นของเล่นเป็นปีเลยอะครับ แค่เตียงไฟฟ้าดีๆ ฟูกที่เป็นหมอนอากาศปรับไฟฟ้า สองอย่างนี้ตอนฟังราคาแทบสลบ (เดวนี้ผมว่ามันถูกลงหลายเท่ามากเลยครับ)
Suhanna

« ตอบ #477 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 12:53:23 »

สามตัวแค่เนี๊ยครับ รอเกือบสองอาทิตย์ ค่าของกับค่าส่งเกือบพัน  diablo

Suhanna

« ตอบ #478 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 13:03:37 »

เอาผิวเรื่อง Fitting มาฝากกันครับ เอาแค่ชุดตัวต่อ Barb ให้ยาวขึ้นก่อนละกันครับ ข้องอ กับ ชุด Swival ของมาครบค่อยว่ากันอีกที  happy

ชุดนี้เป็นของ Bits ทั้งหมด ขอไปทานข้าวก่อน แล้วผมจะอธิบายความต่างของแต่ละตัวให้ฟังครับ

Fitting Bits มีหลายสี หลายลายครับสวยทั้งนั้น งานดีสุดๆ แต่ที่สับสนกันสวนใหญ่คือสีเงิน จะมีสองแบบคือ Silver Shinning กับ Black Sparkle ราคาแบบหลังสูงกว่า ดูใน Web ไม่เห็นความแตกต่าง เลยซื้อมาเล็งซะเลย ว่ามันต่างกันยังไงว่ะ แพงกว่ากันตั้งเยอะ ต้องดูด้านในท่อครับ SS เป็นทองเหลืองเคลือบด้วย Nickleสีขาว ขัดเงา แต่ BS มันเป็น Nickle ดำขัดเงา ใช้งานเหมือนกัน Look ก็เหมือนกัน ใช้ตัวถูกดีกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 13:32:00 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #479 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 13:25:02 »

ยิ่งอ่านยิ่งอยาก สงสัยคงต้องโดน block gtx275 อีกอันแน่เลย ฮืออออ
หน้า: 1 ... 30 31 [32] 33 34 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์