หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 319136 ครั้ง)
Suhanna
Vmodtech Member

« ตอบ #480 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 13:46:46 »

เอาตัวแรกก่อน Male To Male Adapter ครับ ตอนผมเล่นน้ำใหม่ๆ มีปั้ม P500 เยอะ อยากเอามาต่อกันแบบประหยัดพื้นที่ในเคส ต้องเอา Fitting Tt 3/8 G1/4 ไปกลึงแปลงเป็น Male To Male เอง ไม่สวยด้วย เหนื่อยด้วย เจอเจ้านี้เข้าไป ถึงกับสนใจของยี่ห้อนี้เลย (สองปีมาแล้ว)

เอามาใช้งานได้หลายแบบครับ เหมาะสำหรับพวกบ้าพลัง

หรือ Fitting กับสายน้ำแพง

Suhanna

« ตอบ #481 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 13:58:34 »

คราวนี้เป็น Adapter Rotary คือมันหมุนได้ตรงกลาง เพื่อปรับทิศอุปกรณ์ให้ได้ตามต้องการ อีกทีก็ไว้ใช้ต่อเชื่อมในที่แคบๆ หมุนอุปกรณ์ไม่ได้ มาหมุนที่ Rotary แทน

ดูจาก Rep บนต่อปั้มสองตัวไม่ใช้ Rotary หมุนเกลียวสุดจนแน่น น้ำไม่รั่วเราคุมทิศปั้มไม่ได้เลย แต่ถ้าเป็น Rotary ขันแน่นแล้วยังหมุนฟรีได้ 360 องศาครับ เคยเห็นเค้าติดก๊อกกับผนังไม่แน่นไหมครับ หมุนแน่นหัวก๊อกมันดันชี้ฟ้า เอาหัวลงดินเกลียวไม่แน่นรั่วอีก

Suhanna

« ตอบ #482 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 14:21:49 »

ต่อมาก็ Extender ครับ ชื่อก็บอกแล้วว่ามันช่วยต่อให้ยาวอีกหน่อย ของจำเป็นต้องใช้ร่วมกับตัวอื่นๆ เป็นต้นว่าของอ 90-45 เพื่อเปลี่ยนทิศทางสายน้ำในวงเลี้ยวที่สายน้ำไม่มีทางทำได้ หรือเสริมให้สายน้ำเป็นเส้นตรงตั้งฉากสวยงามอะไรแถวนั้น จะมีแบบ Rotary ด้วยครับ เอาไว้จัดการกับที่แคบมากๆ

เอามาต่อกันได้ กี่ตัวก็ได้ครับ แล้วแต่พื้นที่

เอาตัวอย่างการใช้งานร่วมมาให้ดู ท่อน้ำไม่มีทางทำได้ขนาดนี้แน่นอน ความจริงใช้ ข้องอ 90 Swival สองตัวกับ Male to Male ก็ให้ผลเหมือนกัน แต่มันไม่ยืดหยุ่นครับ แบบนี้แพงกว่า แต่ถ้าเปลี่ยนแนวสายน้ำ ของยังปรับมาใช้ได้ใหม่ ไม่ต้องซื้อใหม่ยกชุด (นี่ผมว่าจะเล่น Compress Bits ตามคุณ Tsawanna เช็คราคาแล้ว ถ้าสั่งใหม่ทั้งชุด สถานะการ์ใกล้เคียงล้มละลายอะนะ)

Suhanna

« ตอบ #483 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 14:35:11 »

ถ้าถามว่าทำไมต้องใช้ คงตอบว่าจริงๆไม่จำเป็นครับ แต่สั่งมาดูเพราะสงสัย อยากรู้ว่ามันทำงานอย่างไร พอได้ใช้แล้วอะไรๆสะดวกขึ้น เรียบร้อยสวยงามขึ้นครับ (ค่า Fitting ในชุดน้ำบล๊อกเยอะๆแบบของคุณโก้นี่ อยู่เมืองไทยได้ I7 อีกชุดแน่ๆ)  เอาสาเหตุที่ต้องใช้มาให้ดูครับ เริ่มต้นคร่าวๆ ต้องมีสองแผนเพราะไม่แน่ใจจะใช้ VGA ตัวเดียวหรือสองตัว กลับไปอ่านเรื่อง Sata3 แล้วถ้าใช้ VGA คู่มันเปิด Turbo ไม่ได้เลย ลังเลอยู่นิดหน่อย ว่าจะไป 1366 ซะเลย หรือ 1153 Vga แรงๆตัวเดียว (ถูกว่าเยอะเลยครับ)

HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #484 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 19:44:46 »

ศิลปผสมเทดโนโลยี่มันเป็นแบบนี้นี้เองครับ

ดาวินชี่เห็นคงเลิกเขียนรูปมาเล่นน้ำแน่ๆครับ อิอิ
Suhanna

« ตอบ #485 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 21:30:13 »

ศิลปผสมเทดโนโลยี่มันเป็นแบบนี้นี้เองครับ

ดาวินชี่เห็นคงเลิกเขียนรูปมาเล่นน้ำแน่ๆครับ อิอิ

แหะๆ ดาวินชี่ เป็นไอดอลของผมและครอบครัวแต่เด็กแล้วหละครับ ยิ่งศึกษาประวัติยังเคยมีความเชื่อว่าเป็นหนึ่งในกลุ่มไอดอลที่ผมคิดว่าเค้าต้องเป็นมนุษย์ต่างดาวแน่ๆ มนุษย์โลกเราคงทำอะไรได้มากมายอย่างนี้แน่ๆ love

นอกจากจะวาดรูปโมนาลิซ่าแล้ว บางคนยังไม่ทราบว่า แกเป็น สถาปนิกออกแบบโบสถ์ วิหาร ปราสาทมากมาย เป็นนายช่างก่อสร้างคิดวิธีถ่ายน้ำหนักหินสร้างสะพานโค้ง  ช่างแกะสลักหิน เป็นคนทำแผนที่ยุโรปคนแรกๆ เป็นนักกายภาพวิทยา (แกหมกมุ่นผ่าศพ ศึกษากล้ามเนื้อ กับระบบประสาทคน วาดรูปรอยหยักในสมองเป็นปีๆ) นักออกแบบผลิตภัณฑ์ ออกแบบเฮลิปคอบเตอร์กับรถถังตั้งแต่สมัยโบราณ เป็นนักโลหะวิทยา (หล่อรูปปั้นเล่นจนเจอสูตรโลหะใหม่ ) รวมไปถึงเป็นเกย์ด้วยครับ อิอิ  mdr
HuGnOi
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #486 เมื่อ: 26 กุมภาพันธ์ 2010, 22:15:59 »

แหะๆ ดาวินชี่ เป็นไอดอลของผมและครอบครัวแต่เด็กแล้วหละครับ ยิ่งศึกษาประวัติยังเคยมีความเชื่อว่าเป็นหนึ่งในกลุ่มไอดอลที่ผมคิดว่าเค้าต้องเป็นมนุษย์ต่างดาวแน่ๆ มนุษย์โลกเราคงทำอะไรได้มากมายอย่างนี้แน่ๆ love

นอกจากจะวาดรูปโมนาลิซ่าแล้ว บางคนยังไม่ทราบว่า แกเป็น สถาปนิกออกแบบโบสถ์ วิหาร ปราสาทมากมาย เป็นนายช่างก่อสร้างคิดวิธีถ่ายน้ำหนักหินสร้างสะพานโค้ง  ช่างแกะสลักหิน เป็นคนทำแผนที่ยุโรปคนแรกๆ เป็นนักกายภาพวิทยา (แกหมกมุ่นผ่าศพ ศึกษากล้ามเนื้อ กับระบบประสาทคน วาดรูปรอยหยักในสมองเป็นปีๆ) นักออกแบบผลิตภัณฑ์ ออกแบบเฮลิปคอบเตอร์กับรถถังตั้งแต่สมัยโบราณ เป็นนักโลหะวิทยา (หล่อรูปปั้นเล่นจนเจอสูตรโลหะใหม่ ) รวมไปถึงเป็นเกย์ด้วยครับ อิอิ  mdr

เง้อออ พี่ครับ ไอดอล คนเดียวกันเลย ผมคลั้งแก่ถึงขนาดอยากไปเรียนศิลปที่ฟลอเรนซ์เลยครับ ผมชอบทีมบอลFiorentina ก้อเพราะตาแก่นี้มันเคยอยู่เมืองฟลอเรนซ์ ก่อนจะอัปเปหิตัวเองไปฝรั่งเศษ ขับรถเวสป้าก้อเพราะมันอิตรารี นักโอเวอร์คล็อกที่ผมชอบ นอกจาก 3เสือวีมอดกับน้าโต ก้อชอบ hiwa (หมอนี้ไม่มีกั๊กไม่มีแอ็ค)

ข่าวว่าแกเป็นเกย์จริงๆ แล้วยังเป็นต้นกำเนิดกลุ่มสมาคมช่างไม้โบราณ(ผมนึกชื่อภาษาอังกฤษไม่ออก><)ที่ครองความยิ่งใหญ่แบบลับๆในอเมริกา ซุบซิบว่าประธานาธิปบดีสหรัฐอเมริกาหลายๆคนเป็นสมาชิคสมาคมนี้ครับ

อ่านๆเล่นมันก้อสนุกดีครับเรื่องไอ้กันแต่ผมไม่ค่อยชอบมันเพราะมันเอาเปรียบเรา ประวัติศาสตร์เรื่องไทยๆ ก้อมีให้อ่านสนุกไม่แพ้กันครับ

อิอิ..ปัจจุบันผมไทยเทรนครับ แต่ก้อชื่นชมคนที่น่าพิศวงในโลกนี้อยู่ครับ

ปล.ผมเคยไปสมัครเรียนที่เพาะช่างครับแต่แม่ไม่ให้ไปเรียนเพาะเด็กศิลปแถวบ้านมันติดยากันหมด แม่ผมกลัว ผมตามใจแม่เลยเรียนวิศวะเพราะตาแก่ดาวินชี่เค้าทำให้ผมเห็นว่ามันเป็นเรื่องเดียวกัน winktongue
tsawana

« ตอบ #487 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 00:31:51 »

ขออนุญาติอัพเดทของเล่นใหม่หน่อยนะครับ เป็น Shroud สำหรับหม้อน้ำ 3 ตอน จะเอามาใช้กับ RX360 กล้องใหญ่มาก แต่ของนิดเดียว

ลองประกอบเล่นๆ กับ GTX480 ซะหน่อย (ยังไม่ได้สั่งหม้อน้ำใหม่เลยครับ)

ป.ล. ขออนุญาติพี่ Suhanna แจมกระทู้ด้วยนะครับ
tpp
True Love Always

« ตอบ #488 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 06:27:15 »

สวยดีครับ
Suhanna

« ตอบ #489 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 10:05:55 »

ขออนุญาติอัพเดทของเล่นใหม่หน่อยนะครับ เป็น Shroud สำหรับหม้อน้ำ 3 ตอน จะเอามาใช้กับ RX360 กล้องใหญ่มาก แต่ของนิดเดียว

ลองประกอบเล่นๆ กับ GTX480 ซะหน่อย (ยังไม่ได้สั่งหม้อน้ำใหม่เลยครับ)

ป.ล. ขออนุญาติพี่ Suhanna แจมกระทู้ด้วยนะครับ

Wellcome เลยครับ  love

ผมคงจะย้ายเอา Gene มาใส่ M9 กับหม้อน้ำสามตอนก่อน ค่อยไป Project 690II เคส Armor ติดหม้อน้ำเป่าเข้าในเคส เวลาทำ Stability ในเคสร้อนเหมือนเตาอบเลยอ่ะครับ คงเอาบล๊อก VGA สองตัวมาใส่ M9 ก่อน ส่วน 690II คงไป ATX 1156 ใช้ VGA ตัวเดียวแรงๆหน่อย ผ่านไปเห็นบล๊อก 5870 ของ Bits ถึงน้ำลายหกครับ

tsawana

« ตอบ #490 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 12:53:16 »

เล่นน้ำมาด้วยหลายคน แต่ไม่สนุกเท่าเล่นกับพี่ Suhanna เลยครับ  mdr

เห็น Bitspower แล้ว อยากเล่น NB+Mosfet จังเลยครับ แต่ราคาอยู่ที่ $219.95 ในขณะที่ EK อยู่ที่ $169.90 เดี๋ยวผมกลับไปนอนคิดอีกรอบนึงแล้วกัน

สภาพตอนคอมเคยสวยครับ แต่ตอนนี้รกแทบดูไม่ได้เลย

พอทำชุดน้ำเสร็จ จะไปต่อเรื่องสายไฟ PSU, RAM, HDD ส่วนการ์ดจอนี่คงเป็นโครงการสุดท้ายครับ อยากได้ HD5870 จริงๆ เลย

ป.ล. อยากได้การ์ดจอที่เล่น Crysis มันๆ หน่อยครับ ไม่ทราบว่า 5870 กับ 5970 เล่น Crysis ได้ดีกว่า 285 หรือ 295 แล้วยัง ผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ
tpp

« ตอบ #491 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 16:42:17 »

คุณ tsawana ใช้สายยางอะไรครับ สวยดี
tsawana

« ตอบ #492 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 21:22:17 »

คุณ tsawana ใช้สายยางอะไรครับ สวยดี

Tygon 1/2ID 3/4OD ครับ เป็นสีใส+Coolant สีฟ้าของ Primochill+สีย้อม Feser ครับ พอใช้ไปนานๆ สายยางจะขุ่นนะครับ

ลองชมภาพเปรียบเทียบระหว่างสายใหม่กับเก่าดูครับ คนละเรื่องกันเลย แต่พอใช้ไปนานๆ ก็ไม่รู้ว่าอันไหนใหม่หรือเก่าเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 21:24:40 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #493 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 23:19:56 »

Tygon 1/2ID 3/4OD ครับ เป็นสีใส+Coolant สีฟ้าของ Primochill+สีย้อม Feser ครับ พอใช้ไปนานๆ สายยางจะขุ่นนะครับ

ลองชมภาพเปรียบเทียบระหว่างสายใหม่กับเก่าดูครับ คนละเรื่องกันเลย แต่พอใช้ไปนานๆ ก็ไม่รู้ว่าอันไหนใหม่หรือเก่าเลยครับ

อ๋อ ครับ

เมื่อเย็นเอาสีจากปากกาสะท้อนแสงใส่ไปนิดหน่อย ไม่ work ครับ อิอิ
gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #494 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ 2010, 23:38:26 »

ดูแล้วอยากกลับมาเล่นน้ำเหมือนกันนะครับ แต่ไม่ดีกว่าเน้นเล็กๆแบบมินิบาโบนน่าจะขนย้ายง่ายกว่า  lol

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
หน้า: 1 ... 31 32 [33] 34 35 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์