หน้า: 1 ... 62 63 [64] 65 66 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 320164 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #945 เมื่อ: 14 เมษายน 2010, 23:47:07 »

เริ่มงามแล้วครับ สายยางผมไม่รู้ของอะไรครับ หนาๆสีน้ำเงินเข้ม พวกเอามาให้6ฟุตกว่าหรือ 2เมตร 1000นึงไม่รู้ว่าแพงป่าวครับ อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #946 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:00:08 »

ไม่แน่ใจครับแล้วแต่ยี่ห้อกับประเภท ถ้าเป็นซิลิโคนแท้ก็ถือว่าถูก แต่ถ้าเป็น PVC ก็ราคาสูงอยู่ครับ แต่ซื้อแล้วเหมือนได้เปล่าครับ คิดมากเปลืองเนาะ  drunk

ช่วงจาก CPU เข้าบล๊อก VGA ใช้แค่ Barb ตัวสั้นสองตัวครับ กับสายใสประมาณ 7 นิ้วครับ
ส่วนต่อใน VGA สองตัวใช้ SLI Tube 2 สล๊อทสองชุด และช่วงออกจาก VGA เข้าหม้อน้ำตัวล่าง ใช้ ข้องอ 45 Rotary 1 ตัว กับ Barb ตัวสั้นอีกสอง
Suhanna

« ตอบ #947 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:03:04 »

ช่วงยาวอีกช่วงเป็นช่วงต่อจากหม้อตัวล่างเข้าถังพัก ด้านออกหม้อน้ำใช้ 90 องศาสองตัว Barb สั้นหนึ่ง กับ Extender 2 ตัว ส่วนขาเข้าถังพักใช้ Barb ยาวหนึ่งตัว กับสายน้ำสีดำยาว 14 นิ้วครับ

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #948 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:09:52 »

อิอิครับ ซื้อเก็บไว้นานแล้วไม่รู้ว่ากรอบหรือยัง ต้องไปเช็คก่อน รอชม690II ต่อครับ อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #949 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:26:55 »

คิดว่าครบ Loop แล้วครับ คงต้องเช็ค Fitting ที่มีอยู่อีกหน่อย คงทราบว่าขาดอะไรอีกเท่าไหร่ครับ อิอิ

วันนี้พอแล้วครับ พรุ่งนี้ค่อยว่ากันต่อ  go

เรื่อง PSU ผมคงใช้แค่ 700 Watt กับ HD5770 อีกสองใบ เพราะไม่ได้เล่นเกมส์ แต่อยากใช้หลายจอ กับ เอาสวยครับ ตอนนี้คิดอย่างเดียวว่าบล๊อก 5770 สวยๆมันหายังไม่มี อีกปัญหาคือ จะทำอย่างไรให้การ์ดมันเป็นสีฟ้า หรือ สีขาวได้อย่างไรเนาะ  intello

« ตอบ #950 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:36:37 »

ย้อมสีการ์ดไม่ได้ สงสัยต้องเอาไฟLED ส่องครับ อิิอิกำ

Suhanna

« ตอบ #951 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:43:29 »

ผมตั้งใจจะทำ Back plate การ์ดจอเองครับ เอาเป็นที่ระบายความร้อนแรมหลังการ์ดด้วยครับ อิอิ
นั่งคิดอยู่ว่าจะทำยังไงดี คงแถวๆนี้หละครับ

« ตอบ #952 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 00:51:28 »

อิิอิแหล่มเลยครับรอชมไอเดียต่อครับ  lol

tsawana

« ตอบ #953 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 04:48:46 »

เง้อออ เกรงใจครับท่าน  drunk

ไม่ต้องเกรงใจครับ เอาไปได้เลย ผมไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ผมมีเจ้าตัวนี้อยู่ 8 อันครับ เป็นของใหม่ 4 อัน ใช้แล้ว 4 อัน แต่ยังสภาพดีอยู่ครับ

ผมยังมี Swiftech MCW60 อีก 1 ตัวครับ ถ้าการ์ดจอท่านใส่ได้ จะส่งให้พร้อมกันเลย

สำหรับพี่ Suhanna ถ้ายังไม่ได้สั่งสายยางสีดำ ผมมี Tygon R3400 1/2ID 3/4OD อยู่ 10 ฟุต เดี๋ยวส่งให้พร้อมกับท่านน่อมเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน 2010, 05:07:24 โดย tsawana » บันทึกการเข้า

« ตอบ #954 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 08:09:57 »

โห เกรงใจจังครับ ถ้าไม่ใช้แล้วจริงๆ ส่งมาให้หมดเลยนะครับ เง้อออออ

tpp
True Love Always

« ตอบ #955 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 09:21:46 »

5 ฟุตนะครับคุณเชน ผมตั้งใจจะใช้สาย Faser สีดำที่คุณ tawana เคยใช้ แพงหน่อยครับ เอามาแบ่งกันเนาะ ผมต้องใช้ประมาณ 3 ฟุตกว่าๆครับ รวมเป็น 9 ฟุตเนาะ คราวนี้ใช้นานเลยครับ  mdr

ช่วงที่สอง จากหม้อน้ำตัวบนเข้า บล๊อก CPU อันนี้ง่ายหน่อย ใช้แค่ Barb สั้นหนึ่งตัวด้านหม้อน้ำ กับ Rotary 90 กับ Barb สั้นอีกหนึ่งขาเข้า CPU ช่วงนี้ผมจะใช้สายใสยาว 4 นิ้วครึ่งครับ

ผมอยากจะแต่งบล๊อกนิดหน่อยให้หน้าตาดีขี้นอีกนิด คงสั่งพวกนี้มาจากหลาย Web เลยครับ รวมถึง Plate หลังของ HK ด้วย (ไม่มีเพลทหลังผมกลัวขันบล๊อกแล้วขา CPU เลื่อน Socket ไหม้เนาะ เสียวววววววววว)

ส่วนของที่ติดบล๊อกเดิมผมจะเอาไปโมบล๊อก EK LT เล่น เผื่อ 920 ผมจะเย็นลงอีกหน่อย  mdr

ครับ พี่ แล้วแต่เห็นสมควรเลยครับ เด๋วไปโฮมโปรดีกว่า เห็นแว๊ปๆว่ามีข้องอ 90 องศาอยู่ เอามาต่อระหว่างหม้อน้ำให้ดูดีกว่านี้อีกนิดคงจะดี ว่าแต่มันจะดูดีขึ้นหรือแย่ลงไม่รู้นะครับเนี่ย อิอิ

ว่าแต่ ไม่มีเพลตหลังแล้วขันบล๊อคมีโอกาสเลื่อนด้วยเหรอครับพี่ เง้อ กลัวจัง ไม่อยากใหม้เป็นบอร์ดที่สองครับ เด๋วไปดูเพลตหลังลอง U120 ที่เป็น 775 ก่อนดีกว่า ว่าโมอะไรได้หรือเปล่า

ปล ทำมัยเล่นแต่ HF ล่ะครับ HK ไม่ดีแล้วเหรอออ แงๆๆ ไม่มีเพื่อนเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน 2010, 09:31:04 โดย tpp » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #956 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 09:50:37 »

ข้องอพลาสติก Home Pro มันยาวมากครับ แต่พอใช้ได้อยู่ ผมลองแล้ว

ถ้าไม่มี Back Plate เวลาเราขันบล๊อกแน่นไป บอร์ดจะแอ่นหนะครับ จุดสัมผัสของ CPU มีโอกาสเลื่อนได้
Suhanna

« ตอบ #957 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 10:01:39 »

เง้อออ เกรงใจครับท่าน  drunk

ไม่ต้องเกรงใจครับ เอาไปได้เลย ผมไม่ได้ใช้อยู่แล้ว ผมมีเจ้าตัวนี้อยู่ 8 อันครับ เป็นของใหม่ 4 อัน ใช้แล้ว 4 อัน แต่ยังสภาพดีอยู่ครับ

ผมยังมี Swiftech MCW60 อีก 1 ตัวครับ ถ้าการ์ดจอท่านใส่ได้ จะส่งให้พร้อมกันเลย

สำหรับพี่ Suhanna ถ้ายังไม่ได้สั่งสายยางสีดำ ผมมี Tygon R3400 1/2ID 3/4OD อยู่ 10 ฟุต เดี๋ยวส่งให้พร้อมกับท่านน่อมเลยครับ

คุณ tsawana ผมว่่าเอาแบบนี้ไหมครับ

ส่วนตัวผมอยากได้สาย Tygon สีดำมาใช้ แต่ไม่อยากให้คุณ tsawana ต้องเสียค่าส่งของเพิ่มอีก (ไหนก็จะเอามาแบ่งกันเล่นแล้ว) สายน้ำผมขอซื้อเอามาแบ่งกับท่าน tpp ละกัน โดยผมจะออกค่าส่งของทั้งหมด ส่วนของที่ได้มายกเว้นสายน้ำที่ผมจะใช้ ผมจะส่งต่อให้ท่านน่อม (รวมทั้ง บล๊อก และ Fitting ที่อยู่กับผมก็ไม่ได้ใช้อีกแล้ว) ก็แล้วแต่ท่านน่อมจะส่งให้ท่านไหนไปลองใช้หนะครับ เพราะผมเชื่อว่ามีหลายท่านหลายอาจารย์ที่ทำบทความให้เราอ่านใน Web นี้ที่เล่นน้ำอยู่ด้วยสามารถนำไปใช้ประโยชน์ ได้ และกลายมาเป็นบทความดีๆตรงไปตรงมาให้เราได้อ่านกันนะครับ

คงต้องถามความเห็นท่านน่อมด้วยนะครับ อิอิ
tsawana

« ตอบ #958 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 10:25:52 »

เอางี้ครับ เพื่อความสบายใจของผมและพี่ พี่ออกค่าส่งอย่างเดียวพอครับ ส่วน fitting กับ MCW60 ฝากพี่ส่งให้ท่านน่อมด้วยครับ ส่วนท่านน่อมจะเอาไปใช้ยังไง แล้วแต่ท่านน่อมเลยครับ

ป.ล. ผมก็ชอบมาอ่านบทความเว็ปนี้ครับ ผมเลยคิดว่าสิ่งที่ผมมีแต่ไม่ได้ใช้ น่าจะเกิดประโยชน์กับเหล่าอาจารย์มากกว่าที่อยู่กับผมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 เมษายน 2010, 10:29:48 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #959 เมื่อ: 15 เมษายน 2010, 10:33:32 »

ขอออกตัวนิดนะครับ เดี๋ยวหลายๆคนจะหมั่นใส้ ผมทำบทความน่ะ ผมความรู้ไม่มากพอที่จะให้ใครเรียกอาจารย์ได้หรอกนะครับพี่ คำชมนี่ฝากไว้ที่พี่ก่อนดีกว่า อิอิ เอาเป็นว่าผมทำบทความเพราะอยากให้ user ธรรมดาๆมาแบ่งปันความรู้ ความเข้าใจกันจะดีกว่าครับ จะได้ช่วยกันให้ความน่าสนใจของเว็บเรามากยิ่งขึ้นครับ
หน้า: 1 ... 62 63 [64] 65 66 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์