หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 92   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมจะเล่นน้ำใหม่(อีกสักครั้ง)  (อ่าน 319375 ครั้ง)
tsawana
Vmodtech Member

« ตอบ #1140 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 01:35:36 »

อู๊ว...คะแนนโหดกันจริงๆ ไม่ไหวละ เปลี่ยนการ์ดจอด่วน
tpp
True Love Always

« ตอบ #1141 เมื่อ: 09 พฤษภาคม 2010, 19:29:56 »

นู๋โดนผู้ใหญ่ทั้งหลายรังแกครับ แงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
tsawana

« ตอบ #1142 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 02:04:07 »

แวะเอาอุณหภูมิขณะใช้งานจริงมาให้ชมครับ พัดลมเงียบๆ นั่งเล่นเน็ตสบายใจจริงๆ

ลองสังเกตุช่วง 15 นาทีแรกนะครับ น้ำมันอมความร้อนจากการเทสต์ก่อนหน้านี้

พร้อมกับอุปกรณ์ในการโมเคสครับ TJ07 ของผมจะได้สวยกับเค้าซักทีนึง

ป.ล. น้าเชนสู้ๆ ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010, 02:06:59 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
tpp

« ตอบ #1143 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 07:32:36 »

อิอิ จะแต่งอะไรเพิ่มเหรอครับเนี่ย ดูท่าจะเจ๋งขึ้นไปอีก
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1144 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 07:39:09 »

เย็นเทพไปเลย great

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tsawana

« ตอบ #1145 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 08:56:35 »

น้าเชน...จัดการสายไฟนิดหน่อยครับ มันรกและระยะไม่ได้ด้วย เสร็จแล้วค่อยหุ้มสายอีกทีนึง

ท่านน่อม...อันนี้เป็นแบบที่ใช้งานปกติทั่วไปครับ แต่ถ้าอัดพัดลมแรงๆ อย่าง Yate Loon (จริงก็ไม่ได้แรงมากหรอก) ที่ 4.2 เย็นกว่านี้อีกครับ

ป.ล. 2-3 ปีนี้ผมเล่น แต่ง แต่คอมอย่างเดียว รู้สึกอิ่มตัวกับมันยังไงไม่รู้ครับ ตอนนี้ของเล่นเต็มบ้านเลย แต่ไม่อยากจับมาทดลอง มาปรับปรุงเหมือนเมื่อก่อน มีใครเป็นแบบผมบ้างครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010, 09:30:24 โดย tsawana » บันทึกการเข้า
Suhanna

« ตอบ #1146 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 10:14:34 »

ชีวิตนี้จะเอาอะไรมากกว่านี้ครับ คุณ tsawana คอมสวยมากๆ เงียบ เย็น แรงเสถียร ผมว่าที่สุดแล้วครับ  lol

5770 x 2  06 ผมว่าน่าจะจอดป้ายเดียวกับคุณเชนเป๊ะครับ ขาดเกินไม่น่าจะถึง 100 แต้ม พอ CF แล้วลาก มันดังแต่ท่อ (MHz) ล้อ (คะแนน) ไม่ค่อยหมุนเท่าไหร่ แต่คะแนนไม่ OC ก็ถือว่าอยู่ระดับสูงเกินค่าตัวไปเยอะแล้วอะครับ อิอิ  love

ระหว่างรอจบโครงการนี้ ผมลอง Rip กับ Convert หนัง Blueray มาเก็บไว้ใน HDD (พร้อมระบบเสียง True HD)ไอ้ i5 [email protected] ผมก็ว่าแรงสมเหตุสมผลแล้ว แปลงไฟล์ 6 GB นี่ซัดเข้าไป ชั่วโมงกว่าแทบตาย (ไม่รวมอีกครึ่งชั่วโมงที่ Rip หนังมาเก็บไว้ใน HDD รอแปลง) เล่นเอาอึดอัดเลยอะครับ ปรกติผมแปลง DVD 9 ใช้ i7 [email protected] ใช้เวลาประมาณ 12 นาทีเป็นอย่างมาก เก็บความรู้กับหาเทคนิคก่อนครับ คงมีอะไรมาเล่ามาแชร์ตามประสาคนชอบเล่นคอม ดูหนังเนาะครับ เรื่อง เป็นHTPC แบบเทพๆ ราคาคุ้มที่สุดเท่าที่ประสิทธิภาพอำนวย  lol

วันก่อนเจอท่านน่อม ใจผมก็อยากให้ Web นี้คึกคัก ท่านน่อมน่าจะเลือกอุปกรณ์ที่ทดสอบแล้วคิดว่าประสิทธิภาพหน้าตาดี ประกอบรวมกันทำเป็น System Builder นะครับตามประเภทการใช้งานเลย เทสเสร็จ ประมูลใน Web โลดครับ สมาชิกจะได้ของที่ทดสอบแล้วดีมีผลทดสอบ คุ้มราคา OC เสร็จจากโรงงาน แถมตีตรา Vmod การันตีโดยกูรู Web นี้ (อาจจะขอแรงคนประมูลช่วยคลิ๊ก Link ช่วย Web ด้วยเนาะ ว่าต้องกดกี่ทีถึงประมูลได้) จะได้เป็นแนวทางสำหรับคนจะประกอบคอมใหม่ด้วย (ผมเห็นถามกันเยอะเหมือนกัน) อาจช่วยเพิ่มความคึกคักได้นิดหน่อยครับ อิอิ  rules
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 พฤษภาคม 2010, 10:18:33 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #1147 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 10:26:48 »

เง้อครับ ตอนนี้เครื่องผมเองยังเป็นชิ้นๆอยู่เลยครับ เด๋วว่างๆจะลองนะครับท่าน อิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #1148 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 10:32:04 »

เดวผมออกตังค์ประกอบให้ก่อนก็ได้ครับ ท่านจัดรายการของ กับมา Final Set ก็ได้ครับ

จะทำแบบทำงามๆเลย แล้วค่อยมาประมูลกัน อิอิ  lol
tpp

« ตอบ #1149 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 10:33:29 »

สิบแต้มก็แพ้ครับพี่ ผมยอมไว้ก่อนเลยเพราะดูท่าทางแล้วจะเป็นแบบนั้น

ตอนนี้ผมน่าจะยังไม่มีโปรเจก สงสัยหาเคสมายัดบอร์ดเข้าไป แล้วเล่นในเคสบ้างดีกว่า

« ตอบ #1150 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 10:42:19 »

เดวผมออกตังค์ประกอบให้ก่อนก็ได้ครับ ท่านจัดรายการของ กับมา Final Set ก็ได้ครับ

จะทำแบบทำงามๆเลย แล้วค่อยมาประมูลกัน อิอิ  lol

อิอิครับ ว่างเมื่อไหร่จัดเลยครับ

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #1151 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 11:32:05 »

สิบแต้มก็แพ้ครับพี่ ผมยอมไว้ก่อนเลยเพราะดูท่าทางแล้วจะเป็นแบบนั้น

ตอนนี้ผมน่าจะยังไม่มีโปรเจก สงสัยหาเคสมายัดบอร์ดเข้าไป แล้วเล่นในเคสบ้างดีกว่า

อย่านะครับลุง ดาราจ้องเสียบตูดอยู่ เผลอใส่เคสความแรงลดลงอาจโดนสอยเอาได้ drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Friday~13rd

« ตอบ #1152 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 11:55:13 »

อย่านะครับลุง ดาราจ้องเสียบตูดอยู่ เผลอใส่เคสความแรงลดลงอาจโดนสอยเอาได้ drunk

ลุงเชน  อาจมีแถมทองคำเปลว  หลังเสร็จกิจ  เอิ้กๆๆ   out

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
beerking

« ตอบ #1153 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 12:05:06 »

ยัดเคสเลยครับลุงเชน  หนับหนุน อิอิ
tpp

« ตอบ #1154 เมื่อ: 10 พฤษภาคม 2010, 12:43:09 »

ลุงเชน  อาจมีแถมทองคำเปลว  หลังเสร็จกิจ  เอิ้กๆๆ   out

ได้กินผมยากครับ เพราะน้องๆที่รายรอบคงไม่ยอม เง้อ
หน้า: 1 ... 75 76 [77] 78 79 ... 92   ขึ้นบน
  พิมพ์