หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมรู้แล้วครับว่าแขกเลิกขายพัดลมแล้วไปทำมาหากินอะไรต่อ  (อ่าน 5460 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 00:53:07 »

ไปเป็นการ์ด นปช. และปาระเบิดบ้านบรรหารนี่เอง สู้แล้วรวยอีกแล้วครับ  drunk drunk drunk

http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9530000059945

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
2m*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 00:54:54 »

ไมเคิล แจ๊กสัน .... อ๊าวววว !!!!!  out
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 00:58:30 »

he he he he he

MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #3 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 01:35:55 »

gasp สู้ชีวิตจริงๆครับ อิอิกำ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Friday~13rd

« ตอบ #4 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 06:12:35 »

จากภาพคนเดียวกันหรือเปล่า ?   drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 07:28:56 »

ลืมหมวกแดงกับผ้าพันคอแดงด้วยหรือเปล่าเนี่ย  นปช.เก๊มั๊งครับ อิอิกำ out
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #6 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 07:41:37 »

นึกว่าไปขายถั่วหรือขายโรตี

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 07:52:05 »

eyes
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 08:11:20 »

เดี๋ยวนี้รถเข็นโรตีไม่เห็นมีแขกขายแล้วนะครับ

เหมือนๆว่าตำรวจจับหมดแล้วหรือเปล่าเอ่ย ประมาณว่ามาแย่งอาชีพคนไทย อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับจารย์
แต่ว่าก็อาจจะยังหลงเหลืออยู่ในรูปของการแอบขายพัดลมก็มีบ้างประปรายครับ เง้อ out

สั่งโรตีใส่ไข่ 10 บาท รสชาดก็หวานหอมเหมือนเดิมไม่ต่างอะไรกับแขกทำครับ

แสดงว่าที่แล้วมาเราโดนแขกหลอกแดกกันไปเยอะจริงๆครับ  เง้อ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 08:21:19 »

อีกดอกนึงเคยไปกินโรตีบ้านอิหม่ามแถวๆบ้านไผ่ ขอนแก่นนะครับ    พอดีหัวหน้าเก่าผมเค้าเป็นคนมุสลิมครับ   ไม่รู้นะ  ผมว่าผมชอบอัธยาศัยไมตรีเค้านะครับ   ไปบ้านใครนี่ยกชานมมาตลอดกินกันแซ๊บเลยทีเดียว (ปกติผมซดหมดครับ เง้อ อ้วนเลยตอนนั้น)     บางทีคนก็ไปมองว่าเค้ารุนแรงหรือเปล่า ผมว่ามันไม่ใช่นะครับ ต้องแยกให้ออกครับเพราะมีทั้งคนดีและคนไม่ดีอยู่ทุกศาสนานะครับ    (อยู่อีสานเค้ามีเครื่อข่ายมุสลิมอีสานครับ ดร.ปรีดา แกเป็นที่ปรึกษาอยู่ครับ ถ้าเพื่อนชาวมุสลิมอีสานน่าจะทราบครับเพราะคอนเนคชั่นต่างๆเค้าดี รู้จักกันอยู่แล้วครับ)

โรตีจริงๆนี่   ใส่นมนะครับ นมจริงๆเลย   

จะบอกว่าหอม หวาน มัน   อร่อยกว่าไอ้ที่ขายๆโรตีแขกลวงโลกนั่นมากๆ แบบคนละเรื่องเลยครับ  เง้อ...

นี่แหล่ะครับ  คนเรา ไม่เอาใจใส่ทำงานที่ได้มันก็ไม่ดีครับ  เผลอๆบางทีไปโทษของไม่ได้โทษตัวเองซะด้วยสิครับ นั่นแหล่ะปัญหาเลย  เง้อ out

อยากให้มันสงบๆเร็วๆครับ   เชื่อว่าคนที่เค้าอยู่นิ่งๆ  ขยันทำมาหากินจริงๆ เค้าเดือดร้อนกันพอสมควรครับ  ทั้งๆที่สิทธิหน้าที่ก็ไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่    พี่น้องไทยพุทธ มุสลิม หรือว่าศาสนาอื่นๆ ที่เค้าอยู่ในแผ่นดินไทยแบบรักสงบนี้เค้าจะได้อยู่กันอย่างมีสันติอย่างสงบกันซักทีครับ  ไม่ต้องมานั่งไม่สบายใจกันเหมือนทุกวันนี้หรอกครับ  ด้วยความเคารพครับ

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #10 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 09:08:52 »

drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #11 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 09:48:55 »

เดี๋ยวนี้รถเข็นโรตีไม่เห็นมีแขกขายแล้วนะครับ

เหมือนๆว่าตำรวจจับหมดแล้วหรือเปล่าเอ่ย ประมาณว่ามาแย่งอาชีพคนไทย อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจนะครับจารย์
แต่ว่าก็อาจจะยังหลงเหลืออยู่ในรูปของการแอบขายพัดลมก็มีบ้างประปรายครับ เง้อ out

สั่งโรตีใส่ไข่ 10 บาท รสชาดก็หวานหอมเหมือนเดิมไม่ต่างอะไรกับแขกทำครับ

แสดงว่าที่แล้วมาเราโดนแขกหลอกแดกกันไปเยอะจริงๆครับ  เง้อ

หน้าบ้านผม กับหลังเสรี ยังมีครับ ขายทุกวันเลย บางวันก็จอดนิ่งๆ บางวันก็ เดินไปเดินมา  oops

Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #12 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 11:43:27 »

ที่พัทยา มีแต่เขมรเข้ามาขายโรตีครับ  drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #13 เมื่อ: 01 พฤษภาคม 2010, 12:00:14 »

นึกว่าแอบไปเพาะถั่วงอกแข่งกะผม drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #14 เมื่อ: 22 พฤษภาคม 2010, 14:36:50 »

เห็นในข่าวโดนจับไปแล้วครับ อิอิกำ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์