หน้า: 1 2 [3] 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กรุงเทพกลายเป็น Raccon city แล้วเหรอนิ  (อ่าน 15016 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:32:36 »

เอาสยามกูคืนมา....เอาอากิบะเซ๋นทรัลเวิดล์กูคืนมา....เอาสาว ๆ สยามกูคืนมา ทำลายทุกอย่างที่เป็นถิ่นกู...

แค่นี้ยังไม่พอครับจารย์      จัดหนักกว่านี้ได้เลยครับ
MrHelix
Vmodtech Member

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #31 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:48:54 »

Cry Cry Cry

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #32 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:55:38 »

ต้องไว้อาลัยให้หลายที่เลยครับ central world โดยเฉพาะโรงหนังสยาม ตั้งมานานมากแล้วครับ คนรุ่น ๆ เดียวกะผมคงจำกันได้ดีครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #33 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:38:46 »

ต้องไว้อาลัยให้หลายที่เลยครับ central world โดยเฉพาะโรงหนังสยาม ตั้งมานานมากแล้วครับ คนรุ่น ๆ เดียวกะผมคงจำกันได้ดีครับ
ไม่เห็นรู้จักเลย แสดงว่าผมยังเด็กอยู่ mdr
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #34 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:40:36 »

ผมนั่งฟังไอ้ People Channel อะไรนี่ประจำครับ เรื่องจริงนะครับ จานที่ผมมีมันดูได้ ผมเลยนั่งฟังนั่งดูมันเกือบทุกวัน

นั่งฟังมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมอยากบอกเลยครับว่า เรื่องที่มันคุยกันบนเวทีและในรายการความจริงวันนี้ มีแต่เรื่องที่ไร้สาระ เฮงซวยหลักลอยทั้งนั้นครับ

ไม่มีอุดมการณ์ทางการเมืองอะไรสักอย่าง มีแต่ด่าทอเอาสะใจ ตั้งฉายาด่าทอแบบปัญญาอ่อนใส่ฝ่ายตรงข้าม ผมนั่งฟังอยู่ก็คิดว่าเออ

ปล่อยไว้ก็ตายกันไปเองพวกนี้ เหมือนฟังเด็กค่ากันไม่มีความมันส์เลย ที่ไหนได้ครับ ผมคาดการณ์ผิดไปอย่างมาก ไอ้ที่ด่ากันลอยๆ ตื้นๆ หลักลอยแบบนี้แหละครับ

รากหญ้าทั่วประเทศโคตรจะชอบกันเลยครับ ฟังง่าย เบาสมองดี ไม่ต้องคิดอะไรมาก ไม่ต้องมีกระบวนการทางความคิดอะไรให้มากมาย

แค่ท่องๆไว้ ทักษิณเป็นคนดี คนเก่ง เลยโดยกลั่นแกล้ง โดยอำมาตย์ชั่ว ศาลไม่ยุติธรรม รัฐบาลเลว ยุบสภาเท่านั้นคือทางออก เพราะว่าเลือกตั้งกี่ทีแม้วก็มาวินตลอด

แล้วพอหน้าแล้งทำนาไม่ได้ก็เฮโลกันเข้ากรุงมาเที่ยว มาร่วมชุมนุม มีกินมีใช้  แถมได้ยกตัวเองเป็นนักประชาธิปไตยด้วย โดนใจกันจริงๆ

พอดีกว่าพิมพ์ๆแล้วของขึ้น อิอิกำ

เปิดเว็บอาบน้ำแล้วของขึ้นเหรอครับ

อิอิ

อิอิว่าแล้วของขึ้นต่อ drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #35 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 08:50:02 »

ไม่เห็นรู้จักเลย แสดงว่าผมยังเด็กอยู่ mdr

เด็กที่คลั่งไคล้ อธิป ทองจินดา จิ๊บ-วุส แสงสิงห์แก้ว หรือได้ไปเที่ยว เดอะพาเลส ทอรัส  ::190208::

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
สบาย-สบาย

« ตอบ #36 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 10:28:17 »

ผมนั่งฟังไอ้ People Channel อะไรนี่ประจำครับ เรื่องจริงนะครับ จานที่ผมมีมันดูได้ ผมเลยนั่งฟังนั่งดูมันเกือบทุกวัน

นั่งฟังมาตั้งแต่ปีที่แล้ว ผมอยากบอกเลยครับว่า เรื่องที่มันคุยกันบนเวทีและในรายการความจริงวันนี้ มีแต่เรื่องที่ไร้สาระ เฮงซวยหลักลอยทั้งนั้นครับ

ไม่มีอุดมการณ์ทางการเมืองอะไรสักอย่าง มีแต่ด่าทอเอาสะใจ ตั้งฉายาด่าทอแบบปัญญาอ่อนใส่ฝ่ายตรงข้าม ผมนั่งฟังอยู่ก็คิดว่าเออ

ปล่อยไว้ก็ตายกันไปเองพวกนี้ เหมือนฟังเด็กค่ากันไม่มีความมันส์เลย ที่ไหนได้ครับ ผมคาดการณ์ผิดไปอย่างมาก ไอ้ที่ด่ากันลอยๆ ตื้นๆ หลักลอยแบบนี้แหละครับ

รากหญ้าทั่วประเทศโคตรจะชอบกันเลยครับ ฟังง่าย เบาสมองดี ไม่ต้องคิดอะไรมาก ไม่ต้องมีกระบวนการทางความคิดอะไรให้มากมาย

แค่ท่องๆไว้ ทักษิณเป็นคนดี คนเก่ง เลยโดยกลั่นแกล้ง โดยอำมาตย์ชั่ว ศาลไม่ยุติธรรม รัฐบาลเลว ยุบสภาเท่านั้นคือทางออก เพราะว่าเลือกตั้งกี่ทีแม้วก็มาวินตลอด

แล้วพอหน้าแล้งทำนาไม่ได้ก็เฮโลกันเข้ากรุงมาเที่ยว มาร่วมชุมนุม มีกินมีใช้  แถมได้ยกตัวเองเป็นนักประชาธิปไตยด้วย โดนใจกันจริงๆ

พอดีกว่าพิมพ์ๆแล้วของขึ้น อิอิกำ

เปิดเว็บอาบน้ำแล้วของขึ้นเหรอครับ

อิอิ

อิอิว่าแล้วของขึ้นต่อ drunk

หลังจากย้ายมาอยู่ออกอากาศที่ดาว NSS6 ผมก็ดูเหมือนกัน

เห็นแต่ละท่านขึ้นเวทีมาเพื่อด่า มีให้ความรู้บ้างก็ค่อนข้างมั่วๆ

แถมตีความทางกฎหมายเข้าข้างพวกตัวเองแบบด้านๆ เฉยเลย

บางท่านก็เคยเป็นถึงผู้พิพากษามาก่อน ยิ่งจรัล คนที่เคยเป็นกรรมการสิทธิ์ ยิ่งไปกันใหญ่

ยิ่งเหวงขึ้นเวที ทีไร พูดจากระตุ้นอารมณ์ก็ไม่ค่อยได้ แต่ที่ได้คือแกมั่วเหลือเกิน

จนบัญญัติคำใหม่ในภาษาไทย คือ อย่ามาเหวง(มั่ว) มาตามที่เรารู้ๆกัน

เรื่องโกหกบนเวทีก็พยายามย้ำ ย้ำ ย้ำ จนคนฟังที่ไม่ค่อยฉลาดฝังหัวไปเลย

ผมเคยมีประสบการณ์เรื่องแบบนี้มาเลยนึกถึงเรื่องอภินิหารของคนทรงที่เป็นจี๊กง

ที่เคยออก ITV ผมรู้จักคนทรงที่ชื่อ คุณชูชาติ เคยออกมาชี้แจงเรื่องราวที่เคยทรงเจ้าเป็นจี๊กง

ขนาดเขามาแฉเรื่องราวว่าเป็นเรื่องที่มนุษย์เรานี่แหละไม่ใช้เจ้าอะไรทั้งนั้น ทำขึ้นมาเอง

แสดงอภินิหาร เพื่อให้คนทั่วไปศรัทธาจนฝังหัว เพื่อเงินบริจาคเข้าศาลเจ้า

คนขายก๋วยเตี๋ยวรถเข็น ข้างบ้านนี่เคยเป็นลูกศิษย์ แกให้สัมภาษณ์ผ่านเคเบิ้ลท้องถิ่นว่า

ยังไงแกก็เชื่อว่ามีเจ้าแสดงอภินิหาร ถึงคุณชูชาติจะมาแฉด้วยตัวเองก็ตาม

แถมเหน็บว่าคุณชูชาติแกถูกขัดผลประโยชน์ แกเลยมาแฉ ... เฮ้อ ฝังหัวไปแล้วเหมือนแดงเลย

นักวิชาการที่ขึ้นเวทีก็น้อยมาก ถ้าจะฟังการชุมนุมเพื่อหาความรู้ประดับสมอง

เกี่ยวกับประชาธิปไตยละก็ ไปดูนักเรียนลูกหลานท่านตามโรงเรียนแถวบ้าน เขาเลือกตั้ง

ประธานนักเรียน น่าจะได้ความรู้ ทาง ปชต. มากกว่าเยอะ ถึงเยอะมากทีเดียว

แต่ถ้าอยากดูรายการ ด่า ด่า ด่า ย้ำ ย้ำ ย้ำ กระตุ้นความดิบเถื่อนตามสัญชาติญานดิบ ของตัวเราละก็

เหมาะที่สุดแล้วครับ เกือบเคลิ้มไปเหมือนกัน

หลังจากถูกปิดไปตอนนี้ไม่รู้ว่าไปออกอากาศแถวไหนแล้ว ขี้เกียจตามแล้ว

MrHelix

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #37 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 10:39:27 »

NSS6 ผมดูแต่ Spring News ครับ  great

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #38 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:11:02 »

อ้างถึง
   ดั่งคนอกตัญญู
       โดย ประภัสสร เสวิกุล

คุณธรรมเป็นเครื่องค้ำชูจิตใจมนุษย์ และทำให้มนุษย์เป็นสัตว์ที่ประเสริฐกว่าเดรัจฉาน

และคุณธรรมสำคัญประการหนึ่งซึ่งมนุษย์ยึดถือกันอย่างแน่นแฟ้นก็คือ ความกตัญญูรู้คุณ ซึ่งในสมัย
       โบราณนั้นขนาดข้าวสักจานน้ำสักขันก็จดจำกันไปตลอดชีวิต และยิ่งแผ่นดินเกิดหรือแผ่นดินที่อยู่อาศัยได้พึ่งพาทำมาหากินตั้งแต่เล็กจน โต ยิ่งต้องมีความกตัญญูเป็นอย่างสูง รวมทั้งมีความกตัญญูต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวซึ่งทรงเป็นร่มโพธิ์ร่ม ไทรของพสกนิกรทุกหมู่เหล่าให้อยู่ร่วมกันด้วยความผาสุกร่มเย็นมาจนถึงทุก วันนี้
       ทุกชาติและทุกศาสนาล้วนสอนให้คนรำลึกถึงบุญคุณของแผ่นดินที่ตนอาศัย ไม่ทำความเดือดร้อนแก่แผ่นดิน และหาทางตอบแทนแผ่นดินตามกำลังและโอกาส ถ้ายังไม่สามารถทำตรงจุดนั้นได้ ก็ขอเพียงแค่เป็นคนดีไม่ก่อปัญหาแก่บ้านเมือง เท่านี้ก็ถือได้ว่ามีความกตัญญูต่อแผ่นดินแล้ว

ภาพของความจลาจลวุ่นวาย การตั้งแนวรบ การเผาอาคารสถานที่ การสังหารหรือรุมทำร้ายเจ้าหน้าที่ที่ปฏิบัติการตามหน้าที่และประชาชนผู้ บริสุทธิ์ ที่เราท่านได้เห็นจากสื่อต่างๆ ในระยะนี้ ได้แสดงให้เห็นถึงการกระทำของคนบางกลุ่มที่ไม่มีความกตัญญูต่อแผ่นดินเกิด แผ่นดินที่อาศัย มุ่งหมายแต่จะทำร้าย สร้างความรุนแรง ความพินาศฉิบหายแก่บ้านเมือง เพื่อนำไปสู่สิ่งที่ตนต้องการ โดยไม่คำนึงถึงชีวิตและทรัพย์สินของผู้ร่วมชาติ หรือความเสียหายของประเทศชาติ

เราสามารถทำความเข้าใจได้ไม่ยากว่าสิ่งที่คนอย่าง พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ต้องการก็คือการระบายความเคียดแค้นที่สุมอยู่ในอก และให้คนที่เขาคิดว่าเป็นศัตรูได้รับการตอบแทนในสิ่งเดียวกัน เมื่อมีกลุ่มพันธมิตรฯ เสื้อเหลือง ออกมาขับไล่ท้ากสินได้ ก็มีกลุ่ม นปช.และเสื้อแดง ออกมาขับไล่อภิสิทธิ์ได้เหมือนกัน เมื่อพันธมิตรฯ เข้าไปใช้พื้นที่ในสนามบินสุวรรณภูมิ นปช.ก็เข้ามาใช้พื้นที่บริเวณสี่แยกราชประสงค์ เมื่อเขาถูกยึดทรัพย์ 4 หมื่นกว่าล้าน การชุมนุมและการจราจลก็จะทำให้ประเทศไทยต้องสูญเสียเงินไม่น้อยหรืออาจจะ มากกว่าจำนวนเงินที่เขาถูกยึดไป เมื่อเขาต้องหลุดจากตำแหน่งนายกรัฐมนตรีกลางครัน คุณอภิสิทธิ์ซึ่งเป็นไม้เบื่อไม้เมากันมานานก็จะต้องหล่นจากเก้าอี้ในลักษณะ เดียวกันหรือใกล้เคียงกัน

และที่สำคัญ เมื่อเขาไม่มีแผ่นดินจะอยู่ ก็จะต้องทำให้มีคนบางคนไม่มีแผ่นดินอยู่เช่นเดียวกันด้วย

แต่สิ่งที่เราไม่สามารถทำความเข้าใจได้ก็คือ ทำไมคนที่มีความรู้อย่างคุณทักษิณถึงได้ไม่คิดบ้างว่า แผ่นดินที่คุณทักษิณกำลังทำร้ายทำลายอยู่ในเวลานี้ คือแผ่นดินที่คุณทักษิณถือกำเนิดขึ้นมา และเป็นแผ่นดินที่ให้ความร่มเย็นเป็นสุขแก่ครอบครัวคุณทักษิณมาตั้งแต่ บรรพบุรุษ เกียรติยศ ชื่อเสียง หรือทรัพย์สินเงินทอง ที่คุณทักษิณมีอยู่ ก็ล้วนเกิดจากแผ่นดินนี้ทั้งสิ้น และหากใกล้ตัวคุณทักษิณมีกระจกพอที่จะส่องดูตัวเอง คุณทักษิณก็จะเห็นว่าสิ่งเลวร้ายที่เกิดขึ้นกับคุณทักษิณทั้งการเมืองและ ธุรกิจนั้น ล้วนเป็นเรื่องที่คุณทักษิณทำขึ้นมาเองทั้งสิ้น หากคุณทักษิณอยู่ในครรลองคลองธรรม ถือความสุจริต คำนึงถึงผลประโยชน์ของบ้านเมืองและประชาชนเป็นที่ตั้ง อนาคตของคุณทักษิณก็คงจะไม่วูบดับลงแบบนี้

คุณทักษิณอาจจะโกรธ อาจจะเคืองแค้น หรือกล่าวโทษใครต่อใคร ว่าเป็นศัตรู เป็นคนที่ทำร้ายคุณทักษิณจนไม่มีแผ่นดินจะอยู่เช่นในเวลานี้ แต่หากคุณทักษิณพิจารณาให้ถี่ถ้วนจะพบว่าศัตรูตัวจริงและคนที่ทำร้ายคุณ ทักษิณจริง ๆ นั้น คือตัวคุณทักษิณเอง ไม่ใช่ใครที่ไหนทั้งสิ้น และการที่คุณทักษิณกำลังทำร้ายประเทศไทยอย่างในเวลานี้นั้น ไม่ได้ช่วยทำให้คุณทักษิณดีขึ้นแม้แต่น้อย นอกจากจะได้ชื่อว่าเป็นคนอกตัญญูต่อแผ่นดินและต่อพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่ หัว

คนที่ขาดคุณธรรม ขาดความกตัญญูรู้คุณนั้น จะเรียกตัวเองว่าเป็นมนุษย์หรือสัตว์ประเสริฐไม่ได้หรอกครับ

วันเว้นวัน จันทร์ พุธ ศุกร์
       คมชัดลึก ประจำวันศุกร์ที่ 21 พฤษภาคม 2553

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #39 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:20:43 »

เด็กที่คลั่งไคล้ อธิป ทองจินดา จิ๊บ-วุส แสงสิงห์แก้ว หรือได้ไปเที่ยว เดอะพาเลส ทอรัส  ::190208::

ยัวร์เพลส ปีกาซัส เจ้าพระยา โอซาก้า อิอิอิ  lol

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #40 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 11:41:39 »

^
^
มีเด็กโผล่มาอีกคนล่ะ   lol

นาซ่า ไม่มีคนกล่าวถึงมั่งเลยหรอ  mdr

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Suhanna

« ตอบ #41 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 12:28:51 »

ไม่อยากบอกว่าเจ็บปวดมากครับ เห็นข่าวเลยอยากจะขำๆบ้าง  drunk

ชีวิตช่วงวัยรุ่นผมอยู่สามย่าน ได้ดูหนังปฐมทัศน์เปิดโรงหนังสยามด้วย รู้สึกว่าเรื่องรถถังบุกมั้ง เทลลี่ซาวาราสยังหนุ่มอยู่เลย
ผมกับภรรยาสมัยเป็นแฟนเรียนเที่ยวอยู่แถวนั้น ตั้งแต่มาบุญครองยังไม่สร้าง เอ็มเคยังไม่มี มีแต่สุกี้โคคาที่โดนเผาไปคราวนี้ด้วย ติดบุหรี่นอก ก็หาซื้อเอาที่นั่น ปิซซ่าเจ้าแรกที่ทานก็ที่นั่นรู้สึกว่าเป็นเชคกี้นะ สีฟ้า รสดีเด็ด ฯลฯ

อยากบอกให้รู้ถึงความ วรนุชของพวกนี้ หลังสยามเซ็นเตอร์หนะวังใครรู้ไหม แม่งกล้าเผา ดีไม่ลาม ทีอัมมรินทร์ทำไมไม่เป็นไรเลย แถมเวลาหนี แม่งหนีไปซุกอยู่ที่นั่นอีก สอฉ น่าจะรู้นะ ไอ้เครือโออิชิอีก เลิกทานไปนานแล้วตั้งแต่รู้ว่าใครเป็นรองประธาน แอร์ซีเนเตอร์อีก (ที่เคยเอาสมัครมาเป็นนายแแบบ) ใครเป็นเจ้าของ คนเดียวกัน

จิ๊บหนะเพื่อนน้องสาวคนเล็กของผม ถ้าเป็นรุ่นผมคง Royal Sprite มั้ง
เที่ยวหนแรก เดอะเดน ครับ ตอนนาซ่าเปิด ผมเลิกเต้นระบำไปแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 พฤษภาคม 2010, 12:32:12 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
MrHelix

« ตอบ #42 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 12:58:50 »

กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเภณีชุมนุม ควบคุมด้วย่ทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม79 หยุดงานยาว9วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ  drunk drunk drunk

« ตอบ #43 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 13:02:10 »

ไม่อยากบอกว่าเจ็บปวดมากครับ เห็นข่าวเลยอยากจะขำๆบ้าง  drunk

ชีวิตช่วงวัยรุ่นผมอยู่สามย่าน ได้ดูหนังปฐมทัศน์เปิดโรงหนังสยามด้วย รู้สึกว่าเรื่องรถถังบุกมั้ง เทลลี่ซาวาราสยังหนุ่มอยู่เลย
ผมกับภรรยาสมัยเป็นแฟนเรียนเที่ยวอยู่แถวนั้น ตั้งแต่มาบุญครองยังไม่สร้าง เอ็มเคยังไม่มี มีแต่สุกี้โคคาที่โดนเผาไปคราวนี้ด้วย ติดบุหรี่นอก ก็หาซื้อเอาที่นั่น ปิซซ่าเจ้าแรกที่ทานก็ที่นั่นรู้สึกว่าเป็นเชคกี้นะ สีฟ้า รสดีเด็ด ฯลฯ

อยากบอกให้รู้ถึงความ วรนุชของพวกนี้ หลังสยามเซ็นเตอร์หนะวังใครรู้ไหม แม่งกล้าเผา ดีไม่ลาม ทีอัมมรินทร์ทำไมไม่เป็นไรเลย แถมเวลาหนี แม่งหนีไปซุกอยู่ที่นั่นอีก สอฉ น่าจะรู้นะ ไอ้เครือโออิชิอีก เลิกทานไปนานแล้วตั้งแต่รู้ว่าใครเป็นรองประธาน แอร์ซีเนเตอร์อีก (ที่เคยเอาสมัครมาเป็นนายแแบบ) ใครเป็นเจ้าของ คนเดียวกัน

จิ๊บหนะเพื่อนน้องสาวคนเล็กของผม ถ้าเป็นรุ่นผมคง Royal Sprite มั้ง
เที่ยวหนแรก เดอะเดน ครับ ตอนนาซ่าเปิด ผมเลิกเต้นระบำไปแล้ว

ถ้าอายุสัก15 แล้วได้ดูหนังปฐมทัศน์เปิดโรงหนังสยาม ปี2509

ถ้าท่านอื่นอยากทราบก็บวกลบเอาเองล่ะกัน ผมใบ้ให้ล่ะ กลายเป็นกระทู้เช็คอายุไปแล้ว  lol

ฟังข่าวแล้วเศร้าใจ ฝรั่งจองตั๋วเครื่องบินเผ่นออกนอกประเทศเป็นแถวแล้วครับ

กระทบต่อการท่องเที่ยวอย่างหนัก ปีนี้ต้องดูแล้ว อยากดีก็แค่งดโบนัส อย่างเลวร้ายก็ซองขาว

Suhanna

« ตอบ #44 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 13:34:58 »

โถ่ท่าน ว่าไปโน่น ผมยังหนุ่มอยู่เลยครับ  ตอนไปดูนั่น มีคนพาไปครับ อิอิ  lol

ผมเรียนวิศวะรุ่นเดียวกับ ลูกชายคุณหมอพงษ์ศักดิ์ ที่พัทยานี่งานแรกนอกกรุงเทพของเพื่อนผมเลยครับ อิอิ
หน้า: 1 2 [3] 4   ขึ้นบน
  พิมพ์