หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เห็นอะไรที่ขัดแย้งกันในภาพนี้ไหมครับ?  (อ่าน 7138 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:02:50 »

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:09:22 »

รู้แต่ว่ามือไดคัทห่วยมากครับ  drunk
numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #2 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:11:17 »

no ร้อนๆ สมองไม่แล่นครับ รอเฉลย

gorilla
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #3 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:17:40 »

หมีแฟนด้าเหรอครับ  winktongue

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #4 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:28:24 »

เจดีย์หน้าตาแปลกๆนะครับ อยู่ในลัทธิจานบินป่ะครับ เดา อิอิกำ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #5 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:38:41 »

สงสัยเรายังไม่รู้ซึ้งถึงพระธรรม

รับfitting3/8จ้า
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #6 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:39:59 »

หมีแฟนด้าเหรอครับ  winktongue

ถูกต้องครับ!

รู้สึกโคตรเจ็บใจ ที่ภาพ พยายามสื่อ สถานที่ท่องเที่ยว ที่แสดงความเป็นไทย

แต่เสือกมีหมีแพนด้าโผล่มาด้วย รอบหน้าขอรูปช้างนะพี่น้อง

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:40:04 »

เจดีย์หน้าตาแปลกๆนะครับ อยู่ในลัทธิจานบินป่ะครับ เดา อิอิกำ

อย่าเข้าใจผิดครับ เจดีย์นั้นเจดีย์ของราชวงศ์เลยนะครับ

-----

ผมว่าที่จขกท.ต้องการให้ดูคือป้ายห้ามด้านขวาล่าง?

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 17:41:12 »

เง้อ ผมเดาผิดเหรอ he

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #9 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 18:00:22 »

อิอิกำ หมาแพนดี้นี่เอง

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #10 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 18:12:09 »

gasp
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #11 เมื่อ: 20 พฤษภาคม 2010, 21:18:13 »

ผมไม่ได้มีปัญหากับหมีแพนด้านะครับ แต่ผมสงสัยมานานมากแล้วว่า หมีแพนด้ามันเป็นสัตว์คู่บ้านคู่เมืองของเมืองไทยไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ไอ้เคเบิลทีวีนี่ยิ่งแล้ว มันถ่ายหมีแพนด้าตลอด 24 ชม. ไม่รู้จะถ่ายหาสากกะเบืออะไร

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dq-pb

บางครั้งความถูกต้องก็นำภัยมาสู่ตน

« ตอบ #12 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 00:22:53 »

แพนด้าเคยช่วยไทยกู้ชาติตอนแอบไปกินใบใผ่ของพม่าจนพม่าไม่มีวัตถุดิบในการผลิตอาวุธมั้งครับ

รับfitting3/8จ้า

« ตอบ #13 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 01:06:14 »

ผมไม่ได้มีปัญหากับหมีแพนด้านะครับ แต่ผมสงสัยมานานมากแล้วว่า หมีแพนด้ามันเป็นสัตว์คู่บ้านคู่เมืองของเมืองไทยไปตั้งแต่เมื่อไหร่ ไอ้เคเบิลทีวีนี่ยิ่งแล้ว มันถ่ายหมีแพนด้าตลอด 24 ชม. ไม่รู้จะถ่ายหาสากกะเบืออะไร

แพนด้าเคยช่วยไทยกู้ชาติตอนแอบไปกินใบใผ่ของพม่าจนพม่าไม่มีวัตถุดิบในการผลิตอาวุธมั้งครับ

อิอิกำครับ ว่าแต่อยากไปดูเหมือนกันนะเนี่ย ไม่เคยได้ดูเลย อิอิกำอีกรอบ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 21 พฤษภาคม 2010, 07:30:53 »

คงต้องไปโทษคนไดคัทแหล่ะครับ   หาsource คงไม่ยากครับ   กูเกิ้ลอย่างเดียว  ไอ้พวกโรงพิมพ์มันก็ใช้มุขนี้หากินครับ   สั่งทำป้าย เปิดกูเกิ้ลเจอรูปไหน แปะ      เหอๆๆ 

คิดว่า เจ้าของที่สัง่ให้ทำ    กับ คนทำ เป็นคนละส่วนกัน 

เจ้าของงาน  (เว็บที่เผยแพร่)  ก็คงไม่มีไอเดียอะไรมั๊งผมว่า   สั่งให้ไปทำมา คอนเซฟคงประมาณ  เอาสถานที่หรือสิ่งที่คนนึกออกว่าจังหวัดไหน   แล้วทำมาให้หน่อย  เอาด่วนสี่โมงเย็นนะ  ขนาดเท่านั้นเท่านี้ ว่ากันไป

คนทำมันก็นะ   ใส่ไปหนึ่งดอก

งานก็เลยลวกๆอย่างที่เห็น  ไดคัทไม่มีมิติ   อีแค่ใส่ฟีเจอร์กับเบลอขอบซ้อนเลเยอร์กันแค่เนี๊ยะ      จะมักง่ายกันไปถึงไหน เหอๆ       ถ้ามักง่ายนักให้ดูแขกขายพัดลมเป็นตัวอย่างครับ   บังๆเผาๆ   หลบๆ    เนียน  คนดูเคลิ้มเลยครับ   out out out
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์