หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามคอกาแฟคั่วบดเรื่องเครื่องชงกาแฟหน่อยนะครับ  (อ่าน 25110 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #45 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 17:15:17 »

เง้อ...

ว่าแต่ได้ใส่วาเป๊กตรงหัวมันก่อนหรือเปล่าครับเนี่ย    lol

แอมเฟตามีนนี่ต้องพับช้อนครับ   อิอิกำ drunk
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #46 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 17:27:55 »

ไม่เคยใช้เครื่องชงกาแฟเลยครับ ใช้แต่เมียชงกาแฟอย่างเดียว ล่าสุดหอมกลิ่นผ้าขี้ริ้วกับเสลดครับ ไม่รู้อุปทานไปเองหรือเปล่า drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Suhanna

« ตอบ #47 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 10:39:02 »

เช็คราคาเครื่องทำกาแฟให้แล้วครับ ถูกที่สุดตอนนี้ของ Delonghi ที่ขายในไทยเป็นรุ่น EC 155 Expresso 15 Bar
หนะครับ ราคาแรงมากครับ ตามนี้

http://www.delonghi.com/corporate_en/products/ec-155/

ราคาที่ผมคุยกับคนขาย ลดแล้ว 7,360 บาทถ้วนเนาะ คุยกับ Sale แล้วสามารถไปคุยลดได้ที่เซ็นทรัลชิดลมเนาะ หรือจะให้ส่งให้ก็ได้ ถ้าสนใจ เดว Sales โทรมาแล้วผมให้เบอร์คุณหมอให้ Sales โทรหาครับ

ส่วนเครื่องที่ผมใช้หมดแล้ว ถูกที่สุดก็เจ็ดกว่านี่หละ เค้าบอกว่าเค้าเคยขายอยู่สึ่พันกว่าบาทแต่ไม่มีของแล้ว

Sales โทรมาแล้วครับ ชื่อ อภิศักดิ์ 081 3624895
คงต้องต่อหนักๆหน่อยนะครับ คุยกับบริษัท 7,360 โทรมาบอก เจ็ดพันแปด โดนผมโวย บอกลดได้อีกครับ เฮ้อ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2010, 10:47:12 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
yoshiki

« ตอบ #48 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:47:30 »

เรื่องจริงครับ พวกกรุงทอง กรองทิพย์ พวกนี้กลิ่นเหม็นและแรงมาก ๆ ดูดได้สามทีต้องทิ้งแล้ว ไม่ไหวจริง ๆ ครับ กลิ่นติดตัวทนนานมากด้วยครับ เห็นด้วยอย่างแรง

ซิการ์เชอร์รี่ ดูดแล้วหวานติดปากเหมือนกันนะครับ ตอนนั้นชอบมาก ๆ พวกยาเส้นนอกที่ขาย ๆ กันนี่หอม ๆ ทั้งนั้น มันชวนให้ดูดจริง ๆ ครับ สมัยก่อนชอบซื้อดูดกับเพื่อน และเคยลองใบจากกับยาเส้นไทยด้วยแล้ว ของเค้าแรงจริง ไม่ไหวครับ tuxout

วันก่อนยังนั่งมวนใบจาก ที่ร้านหมูอยุ่เลย 555 มากันเป็น ตั้งๆ
ไม่ไหวครับแรงเกิน เคยไป ตจว ดูดใบกล้วยด้วยครับ รสชาติเฝื่อน ๆ แปลก ๆ  drunk

ได้ยินกิตติศัพท์ของซิการ์เชอร์รี่แล้วอยากลองมั่งแฮะ อิอิ เดวอาทิตย์นี้กลับบ้านนอกกลับแอบไปลองเนื้อซักบ้องนึงก่อน ไม่เคยนานมากและ อิอิ lol
แล้วจะติดใจครับ เอามาหั่นยัดบุหรี่ดูดก้อได้ ถ้าซื้อมาก้อบอกครับ จะไปดูดด้วยหน้าคอนโด  drunk

อิอิ ถ้า ผบ.ทบ. เห็นผมคงโดนอัดอะครับพี่ ปกติไม่ได้สูบอะครับแค่อยากลอง คงต้องแอบถ้าซื้อมาลองไม่งั้นโดนเตะแน่  beurk
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #49 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 11:50:23 »

เรื่องจริงครับ พวกกรุงทอง กรองทิพย์ พวกนี้กลิ่นเหม็นและแรงมาก ๆ ดูดได้สามทีต้องทิ้งแล้ว ไม่ไหวจริง ๆ ครับ กลิ่นติดตัวทนนานมากด้วยครับ เห็นด้วยอย่างแรง

ซิการ์เชอร์รี่ ดูดแล้วหวานติดปากเหมือนกันนะครับ ตอนนั้นชอบมาก ๆ พวกยาเส้นนอกที่ขาย ๆ กันนี่หอม ๆ ทั้งนั้น มันชวนให้ดูดจริง ๆ ครับ สมัยก่อนชอบซื้อดูดกับเพื่อน และเคยลองใบจากกับยาเส้นไทยด้วยแล้ว ของเค้าแรงจริง ไม่ไหวครับ tuxout

วันก่อนยังนั่งมวนใบจาก ที่ร้านหมูอยุ่เลย 555 มากันเป็น ตั้งๆ
ไม่ไหวครับแรงเกิน เคยไป ตจว ดูดใบกล้วยด้วยครับ รสชาติเฝื่อน ๆ แปลก ๆ  drunk

ได้ยินกิตติศัพท์ของซิการ์เชอร์รี่แล้วอยากลองมั่งแฮะ อิอิ เดวอาทิตย์นี้กลับบ้านนอกกลับแอบไปลองเนื้อซักบ้องนึงก่อน ไม่เคยนานมากและ อิอิ lol
แล้วจะติดใจครับ เอามาหั่นยัดบุหรี่ดูดก้อได้ ถ้าซื้อมาก้อบอกครับ จะไปดูดด้วยหน้าคอนโด  drunk

อิอิ ถ้า ผบ.ทบ. เห็นผมคงโดนอัดอะครับพี่ ปกติไม่ได้สูบอะครับแค่อยากลอง คงต้องแอบถ้าซื้อมาลองไม่งั้นโดนเตะแน่  beurk
โมทย์ก็เอาไปลองสักตัวเดียวพอ นอกนั้นเอามาให้พี่เลยครับจะได้ไม่โดนตุ๊บ jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #50 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:02:45 »

มวนเปนพันไม่กล้าซื้อครับ ตอนนั้นหุ้นกับเพือนซื้อซิการ์เชอร์รี่กล่องละห้าร้อยกว่า แบ่งกันดูดจนเพลิน ปากหวานไปตาม ๆ กัน กาแลมก้อเคยดูด อร่อยดีเหมือนกัน ซื้อที่สะพานพุทธ

ครบแล้วครับกระทู้นี้ คาเฟอีน นิโคติน  mdr

ยังขาด แอมเฟทตามีน คับ อิอิ..กำ  lol

อันนี้อย่าลืมซื้อที่ตรวจฉี่มาติดไว้ด้วยนะครับ..อิอิกำ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
tpp
True Love Always

« ตอบ #51 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:14:32 »

เอ่อ พี่ครับ นี่เรื่องกาแฟหรือเนื้ออ่ะครับ เง้อ
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #52 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:32:57 »

เช็คราคาเครื่องทำกาแฟให้แล้วครับ ถูกที่สุดตอนนี้ของ Delonghi ที่ขายในไทยเป็นรุ่น EC 155 Expresso 15 Bar
หนะครับ ราคาแรงมากครับ ตามนี้

http://www.delonghi.com/corporate_en/products/ec-155/

ราคาที่ผมคุยกับคนขาย ลดแล้ว 7,360 บาทถ้วนเนาะ คุยกับ Sale แล้วสามารถไปคุยลดได้ที่เซ็นทรัลชิดลมเนาะ หรือจะให้ส่งให้ก็ได้ ถ้าสนใจ เดว Sales โทรมาแล้วผมให้เบอร์คุณหมอให้ Sales โทรหาครับ

ส่วนเครื่องที่ผมใช้หมดแล้ว ถูกที่สุดก็เจ็ดกว่านี่หละ เค้าบอกว่าเค้าเคยขายอยู่สึ่พันกว่าบาทแต่ไม่มีของแล้ว

Sales โทรมาแล้วครับ ชื่อ อภิศักดิ์ 081 3624895
คงต้องต่อหนักๆหน่อยนะครับ คุยกับบริษัท 7,360 โทรมาบอก เจ็ดพันแปด โดนผมโวย บอกลดได้อีกครับ เฮ้อ....

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ อิิอิ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
Cybernetic

« ตอบ #53 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 12:41:34 »

เมื่อวานผมซัดคาปูไป 3 ถ้วยเหนาะ ๆ แทบจะหายใจเป็นกลิ่นกาแฟ  drunk

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #54 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 13:17:00 »

ขอบคุณพี่วสุมากครับ

ตอนนี้เท่าที่เช็คดูของเดอลองจี้นี่เห็นว่าไทยมาร์ทของเมืองพิดโลกจะเอามาลดราคานะครับ  มิดเยียร์แกรนด์เซลอะไรของเค้านั่นแหล่ะครับ   เดี๋ยว่าจะไปลองส่องๆดูก่อนครับ

ตอนนี้ผมเล็งเครื่องบดกาแฟอยู่ครับ  ถ้าผมใช้เองผมคงเอาเครื่องบดกาแฟด้วยมือนี่แหล่ะครับ   จริงๆกระดาษกรองกับถ้วยผมมีอยู่ครับแต่ไม่ได้เอาออกมาใช้เลย กินแต่กาแฟสำเร็จเน้นเร็วแทนครับ  พอดีคุณนายที่บ้านเค้าเกลียดกาแฟครับ ไม่กินไม่แตะเลย เหอๆ    จะชงกาแฟทีนี่ต้องออกไปชงบนบ้านเป่าพัดลมดูดอากาศนั่งซดกาแฟไป  ไม่งั้นไปกินใกล้ๆมันเดี๋ยวมันถีบผมเอาครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #55 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 13:18:09 »

เมื่อวานผมซัดคาปูไป 3 ถ้วยเหนาะ ๆ แทบจะหายใจเป็นกลิ่นกาแฟ  drunk

แบบนี่ฉี่เป็นกลิ่นกาแฟเลยครับ อิอิกำ drunk
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #56 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 13:39:54 »

เมื่อกี้โทรไปปรึกษาพี่สาวที่บ้านไปที  เผื่อจะมีอะไรแนะนำดีๆ

ไปๆมาๆ  มันแนะนำกระชอนกรองกาแฟแบบกาแฟโบราณแล้วครับ  simply the best ว่างั้น....  อิอิกำ drunk
Suhanna

« ตอบ #57 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 13:51:54 »

เครื่องบดเม็ด ผมใช้ของ Kenwood อยู่ครับ ใช้มาเป็นสิบปีไม่มีปัญหาอะไร
อยากละเอียด กดนานหน่อย อยากหยาบก็กดเร็ว บดได้ทีละสองช๊อทพอดีครับ อิอิ

กาแฟอินแสตนท์ อยากแนะให้ลองยี่ห้อนี้ครับ ทรูสแลน เป็นกาแฟลดความอ้วนในตัว ไม่มีน้ำตาล แพงกว่าปรกตินิดหน่อย รสชาดเยี่ยมมากครับ บางอารมณ์ให้รสกับกลิ่นดีกว่าพวกกาแฟต้มด้วยซ้ำ กระซิบว่าอร่อยกว่าอินสแตนท์ยี่ห้อเทพๆมากครับ ปรกติผมทานเป็นกาแฟเย็นตอนเช้า Top Up ด้วย Caramel Sauce ของ Monin สำหรับผมถือว่าสุดยอดกาแฟเย็นแล้วครับ กาแฟเย็นตามร้านแก้วละร้อยทำอะไรไม่ได้เลย อิอิ  lol

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28 มิถุนายน 2010, 14:05:58 โดย Suhanna » บันทึกการเข้า
tpp
True Love Always

« ตอบ #58 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:32:47 »

ปกติผมใช้เครื่องบดมูลิเน็กครับ กดนานกลายเป็นฝุ่นเลย แล้วก็เครื่องทำเอสเปรสโซ่ จำยี่ห้อไม่ได้ครับเดี๋ยวไปดูอีกทีนึง ใช้มาน่าจะเกือบๆสิบปีแล้วยังปกติดีอยู่เลย ราคาตอนนั้นน่าจะ 7500 มังครับ
Cybernetic

« ตอบ #59 เมื่อ: 28 มิถุนายน 2010, 15:37:45 »

แบบนี่ฉี่เป็นกลิ่นกาแฟเลยครับ อิอิกำ drunk
เป็นบ่อยครับที่ว่าฉี่ออกมาเป็นกลิ่นกาแฟ บางวันผมก็กินมันตอนกลางคืนเลย หลับสบาย drunk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6   ขึ้นบน
  พิมพ์