หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: DAC DA-01 Limited Edition With RealFlows Technology 5 ตัวเท่านั้น  (อ่าน 2679 ครั้ง)
norradach
Registered User
*

« เมื่อ: 22 มิถุนายน 2010, 23:08:59 »

"No Need More Upgrade Anything"

ขาย DAC DA-01 Limited Edition With Real-Flows Technology จัดทำเพียง 5 ตัวเท่านั้น

จาก DAC PCM1794 Dual-Mono ที่ได้รับการตอบรับเป็นอย่างดี ทางเราจึงได้พัฒนา DAC  รุ่น DA-01 ขึ้นมา ซึ่งพัฒนาต่อมาจาก PCM1794 Dual-Mono ตัวเดิม ซึ่ง DA-01 ได้มีการพัตนาวงจรเพิ่มเติม ไม่ว่าจะเป็น Quad Multiplexer ซึ่งเป็นระบบเลือก input ที่ครบครัน , ภาค I/V Output ที่ใช้ วงจรแบบ Real-Flows Technology , และมีการปรับเปลี่ยนวงจรในส่วนของภาคจ่ายไฟแยกระหว่างภาค Digital และ Analog ออกจากกัน รวมถึงสายภายในที่เดินในวงจรเป็น Kimber

ราคา 11,500 บาท

DAC ต่างประเทศ ราคาเรือนแสน ยังต้องสั่นคลอน :smellie_evil:

รูปภาพตัวจริงครับ

ไฟแสดงสถานะแบบใหม่

ภาพด้านหลังของตัวเครื่อง พร้อม Input ครบครัน

ภาพภายในตัวเครื่อง อุปกรณ์ Hi-End Grade ทั้งหมด

ระบบ Real-Flows Technology

Update
เหลือเพียง 3 ตัวแล้วนะคับ

** ไม่สามารถขับหูฟังได้นะคับ
** Dac ตัวนี้เป็นแค่ 2CH เหมาะสำหรับการฟังเพลง
** คุณภาพของเสียงขึ้นอยู่กับอุปกรณ์เครื่องขยายเสียง สายสัญญาณ และตัวลำโพงเองด้วย
** Dac ตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ชอบเสียงระดับ 1xx,xxx บาท ในราคา เพียง 1x,xxx บาท
** ของทุกชิ้นประกอบ Handmade ทั้งหมด

เครื่อง DAC PCM1794 Hi-end ถูกออกแบบมาให้ใช้กับสายไฟมาตรฐานแบบ 3 ขาที่มี
ระบบสายดิน (ground) เพื่อความปลอดภัยและประสิทธิภาพในการใช้งานสูงสุด หากระบบไฟฟ้า
ที่ท่านใช้งานอยู่ไม่มีระบบสายดิน (ground) เราขอแนะนำให้ท่านติดตั้งสายดินโดยขอคำปรึกษา
จากผู้ชำนาญการ

เงื่อนใข
1. ท่านต้องจ่ายเงินมาเต็มจำนวน
2. หลังจากได้รับเงินครบแล้ว ภายใน 7 - 10 วัน ก็พร้อมส่งของ
3. ราคา รวม EMS เรียบร้อยแล้ว
4. ท่านจะต้องหาสาย ปลั๊ก IEC และ coaxial และ Interconnect ด้วยตัวเองนะคับ ขอ เกรด ดีๆหน่อยนะคับ

ถึงทุกท่านที่สนใจจะมาทดลองฟัง กรุณา พกแผ่น CD ที่ท่านฟังอยู่ประจำมาด้วยนะคับ

[
ถึงลูกค้าทุกท่าน
สำหรับปัญหาเรื่องเครื่องค้างเวลาเปิดเครื่อง ซึ่งหลายท่านจะพบเจอบ่อยๆ โดยเฉพาะ ท่านที่ต่อร่วมกับปลั๊กพ่วงราคาถูกรวมกับ ระบบไฟฟ้าที่ใช้นั้น ไม่มีสายกราวด์ที่ลงดิน และมีการต่ออุปกรณ์อื่นๆไวด้วย เช่น เครื่องคอมพิวเตอร์ หรือ จอทีวี รวมไปถึง power amp ซึ่งอุปกรณ์เหล่านี้เวลาเสียบปลั๊กแล้วจะมีไฟกระชากสูงมาก จะมีผลทำให้ dac ซึ่งเป็นอุปกรณ์ที่ ค่อนข้าง sensitive มาก นั้นสัญญาณค้าง

ทางแก้นั้นก็ มีหลายวิธีนะคับ ผมจะแนะนำง่ายๆก่อน
1. ทำการแยกระบบไฟระหว่างเครื่องเสียง ออกจาก คอมพิวเตอร์ และหรือ จอทีวี
2. ทำการเดินสายดิน เส้นใหม่ให้กับชุดเครื่องเสียงของคุณ (ทำให้เสียงดีขึ้นอีกเยอะนะคับ)
3. ลด/ละ/เลิก ใช้ปลั๊กพ่วงราคาถูก เพื่อเพิ่มความ Hi-End ให้กับระบบของคุณ แถมเสียงยังจะดีขึ้นอีกมากหากใช้ปลั๊กที่ออกแบบมาสำหรับงานเครื่องเสียงโดย เฉพาะ
4. เปลี่ยนสายปลั๊กไฟที่เสียบเข้า DAC ให้ดีขึ้น (ไม่ควรใช้สายแถม หากไม่จำเป็น)

สอบถามข้อมูลอื่นๆเพิ่มเติมได้ตลอดนะคับ ยินดีให้คำปรึกษาทุกท่านคับ

ส่วนเรื่องการรับประกันสินค้า รับประกัน 1 ปีเต็ม ทุกชิ้นส่วน หากเกิดปัญหาจากกระบวนการผลิต ผมจะซ่อมและส่งกลับให้ฟรี คับ ซึ่ง ทุกตัว ผมจะทำการทดสอบก่อนส่งมอบให้อยู่แล้ว มั่นใจได้ว่าไม่มีปัญหาแน่นอน ถ้าเกิดความเสียหายจากกรณี อื่นๆ ผมก็ ซ่อมให้ฟรี คิดแค่เพียงค่า อะไหล่ เท่านั้น ส่วนค่าส่ง ทางลูกค้าต้องเป็นผู้รับผิดชอบทั้งหมดคับ

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่
1. 081-3724371 ต้อง [email protected]

2. 089-1370314 atom [email protected]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 มิถุนายน 2010, 15:31:59 โดย norradach » บันทึกการเข้า
norradach
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24 มิถุนายน 2010, 00:10:42 »

สนใจทดลองฟังได้เลยครับ
norradach
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 25 มิถุนายน 2010, 15:31:11 »

update Limited Edition เหลือ 3 ตัวแล้วครับ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์