หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านอยากให้เกิด หรืออยากใช้ e-Services ใดจากภาครัฐมากที่สุด  (อ่าน 3304 ครั้ง)
RaveN
Registered User
*

« เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:23:35 »

หลายๆ ท่านคงได้เห็นข่าวในหน้าหนังสือพิมพ์แล้วว่าจะเกิดหน่วยงานที่จะเข้ามาดูแลด้าน e-government ของไทย โดยทุกท่านสามารถมีส่วนร่วมในการแสดงความคิดเห็นได้ที่

http://www.facebook.com/topic.php?uid=130782760275536&topic=87#!/topic.php?uid=130782760275536&topic=87

โดยท่านสามารถแสดงความคิดเห็นโดยบอกชื่อ e-Services และคำอธิบายพอสังเขป ทั้งนี้ หากต้องการนำเสนอเป็นแนวทางบทความสามารถเขียนเพิ่มเติมได้ที่ http://km.gits.net.th/ ใน Forum; E-Government Process Service ครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นเพื่อพัฒนา e-gov ไทยครับ
Chris
Vmodtech Member

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:32:27 »

eyes...
beerking

« ตอบ #2 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:42:14 »

jap Cry
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #3 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 11:44:56 »

ทำก็ดีครับ เป็นห่วงเรื่องระบบ security เหมือนกัน ควรจะทำให้รัดกุมให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ ดูแลลิงค์ต่าง ๆ อย่าให้ลิงค์เสีย ทำให้สามารถหาเมนูต่าง ๆ เข้าใช้งานได้ง่ายไม่ซับซ้อนยุ่งยากจนเกินไป ควรมี call center คอยตอบคำถามของประชาชนด้วย

และที่สำคัญคือ ควรจะอัพเดทเป็นประจำ เพราะเท่าที่เห็นมาเว็บไซต์ของหน่วยราชการทำเหมือนลวก ๆ แบบขอไปที บางเวบ last update คือปีที่แล้ว แบบนี้ก็ไม่ไหวครับ

ทำเสร็จก็สมควรจัดงบประมาณ ทำการประชาสัมพันธ์เยอะ ๆ ให้ทราบโดยทั่วกันด้วยครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:03:14 »

อยากให้เปิดเสรี sideline ครับ  อิอิกำ drunk
yuki_kaze

« ตอบ #5 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:10:39 »

เอาแค่เวปไซต์ราชการมีการอัพเดท มีข้อมูลที่เปิดเผยได้ครบถ้วนก่อนดีกว่าไหมครับ

มีแต่เวปตายซากทั้งนั้น ข้อมูลก็กั๊กๆ grrrrrr

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
RaveN
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 13:46:51 »

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ที่เข้ามาแสดงความคิดเห็น อยากขอให้ทุกท่านเข้าไปแสดงความคิดเห็นเพิ่มเติมที่นี่ด้วยอะครับ

http://www.facebook.com/group.php?gid=130782760275536&v=app_2373072738&ref=ts#!/topic.php?uid=130782760275536&topic=87

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

ภาครัฐไทยยังต้องปรับปรุงการทำงานอีกมากครับ ความคิดเห็นจากประชาชน และผู้ใช้งานโดยตรงจะเป็นประโยชน์อย่างมากในการปรับปรุงกระบวนการทำงานภาครัฐ และเปิดมุมมองให้คนภาครัฐเองได้เห็นอะไรมากขึ้นครับ
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:08:28 »

อิอิ กลับมาตอบด้วย he

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #8 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:20:04 »

อยากให้ลดราคา บัตรอาบน้ำลงอีกครับ    สัก  50 บาท ก็พอ   ผมจะไปทุกวันเลยคะรับ   drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:21:13 »

อยากให้เปิดเสรี sideline ครับ  อิอิกำ drunk

รับเข้าข้าราชการเลยดีไหมครับพี่หมอ จะได้เช้าชามเย็นชาม รับแขกวันละ 2 คนก็พอ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:24:23 »

อยากให้ลดราคา บัตรอาบน้ำลงอีกครับ    สัก  50 บาท ก็พอ   ผมจะไปทุกวันเลยคะรับ   drunk drunk drunk

ถ้าราคานี้ผมยังไม่อยากต่อคิวกับสามล้อครับ  อิอิกำ drunk
RaveN
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:30:06 »

อิอิ กลับมาตอบด้วย he

55+ อยากให้ทุกท่านไปร่วมแสดงความคิดเห็นกันน่ะครับ หลายโครงการล่าช้ามา 3-5 ปี กว่าจะอนุมัติผ่านมาได้ ดังนั้นพอได้เริ่มแล้วก็ต้องพยายามวิ่งให้เร็วแล้วอะครับ ^^

แหมอันนี้คงขอประชามติไม่ผ่านนะครับ 555+

เอาแค่เวปไซต์ราชการมีการอัพเดท มีข้อมูลที่เปิดเผยได้ครบถ้วนก่อนดีกว่าไหมครับ

มีแต่เวปตายซากทั้งนั้น ข้อมูลก็กั๊กๆ grrrrrr

ตอนนี้หลายกระทรวงก็กำลังพยายามทำอยู่ครับ แต่ยังติดด้วย พรบ. ของแต่ละหน่วยงาน แต่ต่อไปประชาชนทุกคนคงเข้าถึงข้อมูลได้สะดวก และโปร่งใส ตรวจสอบได้มากขึ้นครับ

อาจจะมีปัญหาด้านแรงงาน sideline ต่างชาติไหลทะลักเข้าเมืองไทยได้นะครับ *0*
Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #12 เมื่อ: 01 กรกฎาคม 2010, 14:32:33 »

ถ้าราคานี้ผมยังไม่อยากต่อคิวกับสามล้อครับ  อิอิกำ drunk

เง้อ  drunk drunk drunk

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์