หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่อง 3G  (อ่าน 6986 ครั้ง)
2jz_turbo
Vmodtech Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:24:14 »

เอิ๊ก ๆ เคยลองเอา Iphone 3Gs ของพี่ที่ทำงานมาเล่น 3G มันก็เร็วดีนะครับ แต่เมื่อไรจะครอบคลุมทั่วประเทศหว่า แถวบ้านผม ทุยมูฟ GPRS ยังไปไม่รอดเลย  รอให้ได้ย้ายค่ายเบอร์เดิมมาก่อนเหอะเผ่นแน่ jap

เผ่้นเหมือนกันคับพี่โมท ว่าจะย้ายไป AIS พอดีไปทำธุระให้เจ้านายมา แล้วใช้สิทธิ serenade ไปน่ะคับ โอยยยย อยากจะบ้าาาาา อะไรมันจะดีขนาดนั้น ที่สำคัญ พนักงานน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกก

dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #16 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:26:47 »

ใช้เล่นกับแอร์การ์ดแรงมากครับ เล่นกับมือถือก็งั้นๆครับเพราะโทรศัพท์มันช้าเปิดหน้าเวบไม่ทันใจ แต่พอใช้กับแอร์การ์ดผมเติมเงินไป300 เล่นไม่ทันข้ามคืนเงินหมดครับ สรุปว่ามันแพงมากครับ แต่ถ้าสัญญาณดีก็เร็วมากครับเร็วกว่าเนทadslที่บ้านอีก อิอิกำ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

« ตอบ #17 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:36:00 »

เอิ๊ก ๆ เคยลองเอา Iphone 3Gs ของพี่ที่ทำงานมาเล่น 3G มันก็เร็วดีนะครับ แต่เมื่อไรจะครอบคลุมทั่วประเทศหว่า แถวบ้านผม ทุยมูฟ GPRS ยังไปไม่รอดเลย  รอให้ได้ย้ายค่ายเบอร์เดิมมาก่อนเหอะเผ่นแน่ jap

เผ่้นเหมือนกันคับพี่โมท ว่าจะย้ายไป AIS พอดีไปทำธุระให้เจ้านายมา แล้วใช้สิทธิ serenade ไปน่ะคับ โอยยยย อยากจะบ้าาาาา อะไรมันจะดีขนาดนั้น ที่สำคัญ พนักงานน่ารักมากกกกกกกกกกกกกกกกก

ฟันเฟิร์มเลยครับพนักงานที่ serenade น่ารักมากที่เซ็นทรัลชิดลมเนี่ย ตอนไปจ่ายค่ามือถือกับเพื่อน แทบอยากจะนั่งทั้งวันเลยครับ บริการดี พนักงานน่ารัก(มาก) เที่ยงไหนผมว่าง ๆ ก็ชอบไปเดินแอบมองน้อง ๆ เค้าครับ อิอิ กำ love
2jz_turbo

« ตอบ #18 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:53:05 »

ใช้เล่นกับแอร์การ์ดแรงมากครับ เล่นกับมือถือก็งั้นๆครับเพราะโทรศัพท์มันช้าเปิดหน้าเวบไม่ทันใจ แต่พอใช้กับแอร์การ์ดผมเติมเงินไป300 เล่นไม่ทันข้ามคืนเงินหมดครับ สรุปว่ามันแพงมากครับ แต่ถ้าสัญญาณดีก็เร็วมากครับเร็วกว่าเนทadslที่บ้านอีก อิอิกำ

ไม่ทราบว่าค่ายไหนคับพี่ แล้วก็ aircard ของอะไรคับ อยากได้บ้างจัง

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 14:41:31 »

บางทีเห็นน่ารักๆอย่างงั้น พอเค้ากลับบ้าน อาจจะไปนั่งจกข้าวเหนียวส้มตำกับผัวก็ได้นะครับ อิอิกำ drunk
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #20 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:42:22 »

ไม่ทราบว่าค่ายไหนคับพี่ แล้วก็ aircard ของอะไรคับ อยากได้บ้างจัง

TOT 3G + i-Mobile aircard ครับ 2140.- แถมซิม+เงิน90บาทไว้ให้เล่นแก้คัน เติม300 ใช้งานได้ 1 เดือน แลกเงินเป็นวันได้ถ้าไม่ใช้..อิอิกำ

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
yoshiki

« ตอบ #21 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 16:06:32 »

บางทีเห็นน่ารักๆอย่างงั้น พอเค้ากลับบ้าน อาจจะไปนั่งจกข้าวเหนียวส้มตำกับผัวก็ได้นะครับ อิอิกำ drunk

ผมว่าดีนะครับป๋า เลี้ยงง่ายดี เวลาชวนไปกินข้าวก็ซัดส้มตำ ผลัดกันจก(ข้าวเหนียว)คงเพลินครับ อิอิ กำ lol
tpp
True Love Always

« ตอบ #22 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 23:47:02 »

ผมว่าดีนะครับป๋า เลี้ยงง่ายดี เวลาชวนไปกินข้าวก็ซัดส้มตำ ผลัดกันจก(ข้าวเหนียว)คงเพลินครับ อิอิ กำ lol

อุอุ พูดถึงเรื่องจกแล้วนึกขำเพื่อนรุ่นน้องกับประวัติที่เดอะเลิฟ อิอิ กำ
yoshiki

« ตอบ #23 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 23:54:33 »

อุอุ พูดถึงเรื่องจกแล้วนึกขำเพื่อนรุ่นน้องกับประวัติที่เดอะเลิฟ อิอิ กำ

คงไม่เหมือนเพื่อนผมนะครับ เมาไม่รู้เรื่องจกไปจกมาเจอสาวดุ้นเข้าให้ เตือนแล้วก็ไม่ฟัง  beurk beurk
2jz_turbo

« ตอบ #24 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 00:46:36 »

คงไม่เหมือนเพื่อนผมนะครับ เมาไม่รู้เรื่องจกไปจกมาเจอสาวดุ้นเข้าให้ เตือนแล้วก็ไม่ฟัง  beurk beurk

::190208:: เลยได้เป็นยอดชาย

Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #25 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 09:16:30 »

grrrrrr ทีลาวงี้เค้าใช้มาเป็นปีแล้ว เมื่อไหร่ไทยจะเลิกเอาผลประโยชน์ของตัวเองเป็นที่ตั้งสักทีวะ  slap

รัฐบาลเราไปติดสัญญาสัมปทานทาสเอกชน 2G อยู่ครับ กำลังแก้ไขให้เป็นธรรมกับรัฐอยู่ ไม่รู้จะเป็นไงต่อไป

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: 23 กรกฎาคม 2010, 10:36:12 »

ครับ เหมือนคาๆอะไรอยู่ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ

คืองงๆว่า  ประกาศว่าใช้ได้ปลายปี   เง้อ  อันนี้ รบ. ออกมาพูดกันเองนะครับ

เลยงงๆว่า ระบบเดิมๆนี่มันพร้อมแล้วเหรอครับ แล้วยัดระบบใหม่  คือเราก็ไม่ค่อยรู้หนะครับ ขนาดบางแบรนด์ ไปบางที่ คลื่นไม่มีนะครับ ทุกวันนี้ยังมีเหตุการณ์แบบนี้เลยครับ เง้อ    ยิ่งเอา 3G มานี่  คนเสพเทคโนโลยีนี้ตาม ตจว. มิเน่าเหรอเนี่ย เง้อ  แล้วกว่ามันจะนิ่ง  ผมว่าคงไม่น่าใช่ปลายปีแน่ๆ   เลยยังงงๆอยู่ว่า รบ. กับ กระทรวงเค้าถึงว่าไปอย่างงั้นนะครับ  คือไม่ได้วกเข้าการเมืองนะครับ แต่งงว่า  ระบบนี้ถ้ามันลงนี่ มันทำได้เร็วกว่า 2G เหรอครับเนี่ย เง้อ  ก็สงสัยหน่ะครับ  งงกับเค้าเหมือนกัน อิอิกำ drunk
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์