หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พี่อ๊อฟงานเข้าอีกแล้ว เรียกในหลวงว่า "พ่อ" โดนแจ้งความดำเนินคดี หมิ่นพระบรมฯ  (อ่าน 6092 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 10:53:12 »

พี่อ๊อฟงานเข้าอีกแล้ว เรียกในหลวงว่า "พ่อ" ในงานวันนาฏราช

โดนแจ้งความดำเนินคดี หมิ่นพระบรมฯ อยากรู้จริงๆว่าใครแจ้งความ

ตอนที่พี่อ๊อฟพูดใหม่ๆ ตามเวปหนังสือพิมพ์ มีแต่แก๊งเสื้อแดงออกมาเต้นแร้งเต้นกา

ด่าพี่อ๊อฟไม่มีชิ้นดี ใครว่ะทำพี่อ๊อฟได้ ตำหนวดแม่งก็ควาย

มึงต้องไปจับเบิร์ดที่ร้องเพลงพ่อของแผ่นดินด้วยดิว่ะเนี่ย

เบิร์ดเรียกพ่อเฉยๆ ทั้งเพลง ไม่เห็นมีใครบ้าจี้แจ้งความจับมั่งอ่ะ

ที่กับพี่อ๊อฟนี่ไวจริงๆ  นวยนิ่มแม่งทำแต่เรื่องโง่อีกแล้ว

อ๊อฟ พงษ์พัฒน์ - OFF PongPat with English SubtitleDQ | by Aeva

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #1 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 10:58:14 »

นั่งดูข่าวเมื่อเช้า... อืมมม์ ผมว่ามันไร้สาระไปหน่อยนะครับ  slap
เฮ้อ เบื่อจริงๆพวกเหลือบพวกนี้  bad

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
tpp
True Love Always

« ตอบ #2 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:11:40 »

คำว่าพ่อมันเป็นการไม่ให้เกียรติตรงไหนครับ ผมไม่เข้าใจ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #3 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:21:14 »

คนแจ้งรู้สึกว่าเป็นนักร้องลูกทุ่งหรือไงนี่แหละครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #4 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:22:19 »

ยุคนี้ใครสะเหร่อทำดีออกนอกหน้าต้องโดน lol

็Hopeless people in T...land yes

สมัยนี้อยู่บ้านเงียบๆดีที่สุดครับ winktongue
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 11:25:16 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #5 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:26:57 »

lol มันเป็นเรื่องของตำหนวดมะเขือเทศ กับพวกขี้ข้านักการเมืองลูกๆของนช.ทักษิณครับ

เมื่อไหร่มันจะหยุดทำร้ายประเทศซะที โกงกินชาติหมื่นล้านแบ่งเงินให้ มัน2000 มันคิดว่านี้ คือ ประชาธิปไตย เง้อ นักการเมืองมันเป็นพ่อเป็นแม่รึไงไปแบมือขอเงินมันกินรึไง ถึงต้องไปเรียกร้องให้มันกลับมา หน้าไหนมันเหมือนกันหมดแหละ เลือกตั้งสิบรอบก็เหมือนเดิม ไปนั่งประท้วงมันคนอื่นเค้าเดือนร้อน ให้เค้ายิง เค้าก็ยิงสิ ตายก็มาโวยแสด เวลายิงเค้าทำไมไม่โวย เห็นแก่ตัวเอาแต่ได้ ทำไมไม่คิดว่า ที่มีคนตายเพราะตัวเองไปเป็นเครื่องมือให้นักการเมืองชั่วๆ ทำลายประเทศหาผลประโยชน์ใส่ตัวเอง จะเอาแต่ได้ เป็นเด็กแบมือขอเงินแม่ไปถึงเมื่อไหร่ คนไทย ต้องรอให้ต่างชาติมาตีกรุงแตกก่อนแล้วค่อยสามัคคีกันรึ

numz

สะสมหลอดใว้ให้ลูกหลาน

skylinev_spec@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 11:38:04 »

ตำรวจก็ดำเนินคดีไปตามที่มีคนร้องทุกข์อะครับ  ที่อยากรุ้คือไอ้คนร้องทุกข์เนี่ย....เป็นเฮียอะไรครับ ถ้าไร้สาระแบบนี้ คงต้องไปไล่ฟ้องตั้งแต่คนเขียนเพลง พ่อของแผ่นดิน , คนที่เรียกว่าพ่อหลวงของแผ่นดิน เพราะพวกนั้นก็ใช้คำว่าพ่อ ทั้งนั้น ....แม่ม สาระซะไม่มี

yoshiki

« ตอบ #7 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:30:13 »

คนแจ้งรู้สึกว่าเป็นนักร้องลูกทุ่งหรือไงนี่แหละครับ

เป็น DJ คลื่นลูกทุ่ง FM95 ครับ ชื่อแน็ต ตามข่าวนะครับ

http://gossipstar.mthai.com/gossip-content/28121

ปอลิง. หน้าตามันน่าถีบดีจริง ๆ ครับ grrrrrr
ปอลิง2. ตะกวดเมืองไทยนี่ทำงานเร็วดีนะครับเรื่่องนี้นะ เรื่องอื่นจิ๊บ ๆ ไปหมด  mad
ปอลิง3. อย่างนี้ต้องให้ป๋าเหลิมเอาพัดลมแขกห่อถั่วงอกไปปาหัวครับ  whip

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 12:32:23 โดย yoshiki » บันทึกการเข้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #8 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:32:29 »

คนแจ้งนี่สมองหมาปัญญาควายจริง ๆ ครับ ตะกวดแห่งชาติก็เสือกจันไรอีก เวรกรรมประเทศไทย เรื่องจับกะหรี่ รองเท้า, เสื้อผ้าปลอม, ยัดห้อหา, แถลงข่าวเอาหน้านี่งานถนัดจริง ๆ

อ้อ อวดแบ่ง + แดกฟรีเค้าก็ถนัดครับ ตำรวจดี ๆ ตายในหน้าที่หมดแล้วเพราะทำงานเพื่อประเทศเพื่อประชาชนจริง ๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กรกฎาคม 2010, 12:36:48 โดย Cybernetic » บันทึกการเข้า

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

« ตอบ #9 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:38:51 »

คนแจ้งนี่สมองหมาปัญญาควายจริง ๆ ครับ ตะกวดแห่งชาติก็เสือกจันไรอีก เวรกรรมประเทศไทย

ตำรวจก็ต้องรับเรื่องครับ พอรับเรื่องแจ้งความแล้วก็ต้องเรียกมาทำการสอบสวนตามปรกติครับ....

เพราะถ้าไอ้ DJ นั้นไปร้องทุกข์,แจ้งความ แล้ว ตำรวจไม่รับเรื่อง แม่งจะพาลว่าตำรวจสน. นั้น หรือ สตช เป็นเสื้อเหลืองอีก... รอง อำนวย ก็คงจะปวดกะบาล อีก ....
 เข้าใจหัวอกเค้าเลยคับ งานแบบนี้ ไม่ค่อยอยากทำ แต่ไม่ทำก็จะโดนความผิดทางวินัยอีก... กว่าจะมาเป้นถึง รอง ผบ.ตร. แล้วมาโดนความผิดทางวินัย ทำให้อาจต้องหลุดจากตำแหน่งก่อนวัยอันควร และไม่มีทางที่จะกลับมานั่งได้อีกเลย..มันน่าคิดนะครับ ....  ตัวเล็กๆแบบร้อยเวร เพิกเฉยก็ไม่มีใครสนใจนักหรอก แต่นี่ รักษาการ ผบ.ตร. ถ้าเพิกเฉย พี่คิดดู วันรุ่งขึ้นจะมีหนังสือพิมพ์กี่ฉบับที่เล่นข่าวครับ...และจะดำรงตำแหน่ง ที่เกือบจะสูงสุดของหน้าที่ได้อีกกี่วัน love ลองคิดอีกแง่ดูครับ

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #10 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:43:04 »

คนแจ้งนี่สมองหมาปัญญาควายจริง ๆ ครับ ตะกวดแห่งชาติก็เสือกจันไรอีก เวรกรรมประเทศไทย

ตำรวจก็ต้องรับเรื่องครับ พอรับเรื่องแจ้งความแล้วก็ต้องเรียกมาทำการสอบสวนตามปรกติครับ....

เพราะถ้าไอ้ DJ นั้นไปร้องทุกข์,แจ้งความ แล้ว ตำรวจไม่รับเรื่อง แม่งจะพาลว่าตำรวจสน. นั้น หรือ สตช เป็นเสื้อเหลืองอีก... รอง อำนวย ก็คงจะปวดกะบาล อีก ....
 เข้าใจหัวอกเค้าเลยคับ งานแบบนี้ ไม่ค่อยอยากทำ แต่ไม่ทำก็จะโดนความผิดทางวินัยอีก... กว่าจะมาเป้นถึง รอง ผบ.ตร. แล้วมาโดนความผิดทางวินัย ทำให้อาจต้องหลุดจากตำแหน่งก่อนวัยอันควร และไม่มีทางที่จะกลับมานั่งได้อีกเลย..มันน่าคิดนะครับ ....  ตัวเล็กๆแบบร้อยเวร เพิกเฉยก็ไม่มีใครสนใจนักหรอก แต่นี่ รักษาการ ผบ.ตร. ถ้าเพิกเฉย พี่คิดดู วันรุ่งขึ้นจะมีหนังสือพิมพ์กี่ฉบับที่เล่นข่าวครับ...และจะดำรงตำแหน่ง ที่เกือบจะสูงสุดของหน้าที่ได้อีกกี่วัน love ลองคิดอีกแง่ดูครับ
roger that sir  jap

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
numz

« ตอบ #11 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 12:50:14 »

Cool รับข่าวยังต้องรับข่าวทั้้ง2ด้านครับ คิดดูเล่นๆครับ จะมีที่ไหนอีกที่ สรรหา ผบ.ตร กันข้ามปี  whistle

ยังไม่ได้ขึ้นเป็น ผบ. ได้เป็นรอง รักษาการแทน ก็ขอเกาะเก้าอี้ใว้แน่นๆก่อน ยังไม่อยากโดนเด้งเพราะข้อหาไร้สาระ...

เรียกมาสอบสวนก็ใช่ว่าจะผิด เพียงแต่เรียกตามที่มีผู้ร้องทุกข์เท่านั้นหล่ะครับ ใครๆก็รู้และคิดได้ว่าเรื่องแบบนี้มันผิดหรือไม่ผิด แต่..ถ้าเกิดมีการลงโทษพี่อ๊อฟขึ้นมา งานนี้โดนเด้งแน่ๆ  mdr rofl

charif

« ตอบ #12 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 13:40:05 »

ข้อความท่าน numz นี่ถูกใจจิงๆคับ  great

DJ ลูกทุ่งที่แจ้งความนี่ก็น่าเหียบหน้ามันจิงๆคับ   lol lol

i5 750 | GD80 | RH/1333 | Halems | 465GTX+Zalman | STX | TT675w| 1LS+103SJ+640KS | 40"EX500
สบาย-สบาย

« ตอบ #13 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:06:20 »

เป็น DJ คลื่นลูกทุ่ง FM95 ครับ ชื่อแน็ต ตามข่าวนะครับ

http://gossipstar.mthai.com/gossip-content/28121

ปอลิง. หน้าตามันน่าถีบดีจริง ๆ ครับ grrrrrr
ปอลิง2. ตะกวดเมืองไทยนี่ทำงานเร็วดีนะครับเรื่่องนี้นะ เรื่องอื่นจิ๊บ ๆ ไปหมด  mad
ปอลิง3. อย่างนี้ต้องให้ป๋าเหลิมเอาพัดลมแขกห่อถั่วงอกไปปาหัวครับ  whip

เข้าไปอ่านแล้วครับ

ดีเจคนนี้มีทวงบุญคุณด้วยวุ๊ย เห็นบอกทำโฆษณาได้เงินล้านสี่มาถวายพระพรในหลวงด้วย

พวกเสื้อแดงนี่มันชอบทวงบุญคุณจริงๆ ทำอะไรถือเป็นบุญเป็นคุณตลอด

น่าจะฟ้องดีเจคนนี้ ข้อหาทวงบุญคุณพ่อด้วยนะครับ น่าจะเหมาะสม

"ใครไม่รักพ่อ จงออกไปจากแผ่นดินของพ่อ"

ดีเจครับ ไม่รักพ่อ จงออกไปจากแผ่นดินของพ่อได้แล้วครับ รกแผ่นดินพ่อจริงๆ

leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 22 กรกฎาคม 2010, 15:17:23 »

ผมว่ามันอยากดังมากกว่าครับ  อยากดัง บวกกับ ปัญญาอ่อน  บวกกับความจัญไร ผสมได้อย่างลงตัวเข้ากันได้ดีกับความชั่วในสันดารมันครับ     อันนี้แหล่ะครับคุณสมบัติของคนหนักแผ่นดินตัวจริงครับ อิอิกำ out
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์