หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เงินหล่นที่ร้าน Jedi วันนี้เศร้าจริงๆ  (อ่าน 11678 ครั้ง)
kim
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:02:30 »

พอดีวันนี้จะไปดูเคสซันบีมซะหน่อยที่ร้าน Jedi

พอดีท่านคริสล่วงหน้าไปก่อนแล้ว พอผมมาถึงพันทิพเค้าก็จากไปพอดีพร้อมทิ้งคำปริศนาให้ผมว่าวันนี้ร้าน Jedi แปลกๆ  arf

เราก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะปกติเจ้บ๊วยก็ยิ้มหวานทุกครั้งที่ผมเดินเข้าไปประจำ ทำให้บรรยากาศดูอบอุ่นขึ้นมาถนัดตา

แต่ไงวันนี้พออยู่หน้าร้านก็รู้สึกถึงบรรยากาศมาดุเหมือนตอนที่ผมยังเป็นตำรวจอวกาศอยู่ได้

เลยลองเข้าไปดูเผื่อจะได้เจออะไรแปลกๆมั่ง

พอเจอเจ้บ๊วยก็พูดว่าสอบถามได้นะค่ะ หน้าตาออกมุ้ยๆ สงสัยอาจยุ่งทำบัญชีอยู่มั่ง ไอ้เราก็ถามหาเคสซันบีมตัว station     
แ ต่ ไง...เจ้บ๊วยกลับหันหน้าไปอีกทางเหมือนไม่สนใจใยดี ไอ้ผมก็เห็นท่าไม่ดีเลยหันหน้าไปหาลูกน้องเจ้ที่จับกลุ่มอยู่เป็นก้อนๆ มองในตาน้องๆเค้าดูเหมือนจะหวาดกลัวอยู่ เหมือนโดนอะไรมาสักอย่าง

ผมก็ถามคำถามเดิมๆกับกลุ่มน้องของเค้า น้องเค้าพยายามตั้งสติจะตอบคำถามของผม โดยใช้เวลาคิดอยู่ประมาณเกือบ 30 วินาที โดยน้องเค้ามองไปทางเจ้บ๊วยแต่ก็ไม่ได้วี่แววของคำตอบจะหลุดออกมาจากพระโอรถของเจ้แกเลย

โดยได้มีน้องผู้กล้านางหนึ่งตอบสวนออกมาด้วยเสียงสั่นเครือพอจะจับได้ใจความว่า ไม่มีค่ะ
ไม่เป็นไรสงสัยอาจไม่ใช่วันของผมก็ได้ เลยสอบถามของอย่างอื่นหน่อยก็ได้รับแต่คำตอบว่าไม่ทราบค่ะ วันไหนของจะเข้ามาก็ไม่ทราบอีก โดยทางเจ้บ๊วยก็เมินเฉยต่อผมอีก ไม่ได้เอ๋ยพระโอรถแหม่นแต่น้อย

ผมก็เลยออกอาการเซ้งๆ เหมือนเงินจะหล่นหน้าร้าน เพราะอาการของเจ๊บ๊วยในวันนี้ละมั่งนิ  unlove

ตอนออกมาฝนก็เริ่มตั้งเค้าแล้ว กลับบ้านห่มผ้านอนร้องเพลงพี่เสกโลโซดีกว่า แย่จังฮู้

ปล.ผมยังรักเจ๊บ๊วยและน้องๆร้าน Jedi อยู่นะ จุ๊บๆ ผมอาจรูปไ ม่หล่อ แต่หัวใจก็บอบบางนะเจ๊ rules
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #1 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:11:10 »

วันนี้ไปซื้อHDD WD1TBG ลดแค่20บาทเอง เจ๊ไม่อยู่ ไปช่วยแฟนอีกร้าน arf
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:23:53 »

drunk

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #3 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:31:04 »

drunk
ฉลองวันเกิด+แชมป์ diabloอยู่เหรอท่าน mdr
dazeb

"A half-truth is a whole lie"

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:35:53 »

drunk
ฉลองวันเกิด+แชมป์ diabloอยู่เหรอท่าน mdr

he

แรงไม่เว้นวันหยุดราชการ
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:42:58 »

อิอิ มีอะไรเกิดขึ้นเนี่ย drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #6 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:43:09 »

แหม ไปเ้ป็นคู่สามัคคีกันดีจริงๆนะครับ  go

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Chris

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:47:01 »

แหม ไปเ้ป็นคู่สามัคคีกันดีจริงๆนะครับ  go
ไปคนล่ะเวลากันครับ ผมไปเช้ารีบไปรีบกลับ กลัวฝนตก ท่านKimไปบ่าย mdr
yuki_kaze

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 22:58:18 »

ดีที่เงินไม่ได้ตกจริงๆนะครับ

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:10:46 »

อิอิ มีอะไรเกิดขึ้นเนี่ย drunk

ชนแก้วกันดีกว่านะท่าน ว่าไปแล้วมันช้ำดวงใจ drunk

ดีที่เงินไม่ได้ตกจริงๆนะครับ

ก่อนเงินจะหล่น ใจผมมันตกไปที่ตาตุ่ม
ชาวแถวรัชดา,พระราม9,เพชรบุรีจะทราบดีเพราะโดนกันถ้วนหน้าทุกคน ต่างกรรมต่างวาระละ ใครจะหล่นบ่อยหรือไม่บ่อยก็เท่านั้นแหละ rules
beerking

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:13:41 »

อืม ไม่ยู้ไม่ได้แวะไปครับวันนี้ อิอิ
kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:16:14 »

วันนี้ไปซื้อHDD WD1TBG ลดแค่20บาทเอง เจ๊ไม่อยู่ ไปช่วยแฟนอีกร้าน arf

กรรม เอิ๊กๆ drunk
yoshiki

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:22:27 »

สงสัย ว่า... อิอิ lol
kim

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:28:02 »

สงสัย ว่า... อิอิ lol

ใจสลายกลางร้าน Jedi วันนี้ใจสลาย ยอมจำนนต่อฟ้าดินแยกเราไกลห่าง...... unlove

เอิ๊กๆ drunk
kim

« ตอบ #14 เมื่อ: 16 พฤษภาคม 2009, 23:31:05 »

อืม ไม่ยู้ไม่ได้แวะไปครับวันนี้ อิอิ

วันนี้ไม่สมหวังจริงๆ ดาราไปวันหลังอาจสมหวังก็ได้นะ  heart

ตอนนี้ขอกลับไปใส่ยาในใจก่อน go
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์