หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อวานมีโทรศัพท์จากธนาคารกรุงเทพว่าผมเป็นหนี้  (อ่าน 5139 ครั้ง)
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

กลุ่มแก๊งค์

« เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 01:36:51 »

rofl โดนแล้วคะรับ แก๊งค์จัง ไรนิแหละ ไม่แสดงหมายเลขโทรศัพท์ ใช้ระบบอัตโนมัติบอกว่าผมค้างชำระกับธนาคารกรุงเทพ ให้กดหมายนี้ นั้น โทรกลับ ผมก็ปล่อยให้พูดซ้ำๆ อยู่งั้น กะว่าให้มันเปลืองตังก๊ากๆ

lol ผมเคยมีบัญชีธนาคารกรุงเทพจริงแต่พ่อแม่ทำให้ตอนเด็กและผมปิดบัญชีเอามาซื้อ Athlon1600 ตั้งแต่สมัยนู้นแล้ว  rofl ข่าวสารผมดี บวกมีสติ ไม่หลงเชื่อคะรับ ผมไม่ได้มาจากบ้านAF แล้วไม่ดังไม่มีข่าว แต่เพราะผมเห็นคนเป็นหนี้ ล้มละลาย โดนท้วงเช้าเย็น ขู่สารพัด มันก็ยังไม่ตาย ชิวๆ บางวันหลบซ่อน บางวันก็กินสุกี้เอ็มเค ทั้งที่ผมปลอดหนี้แต่ต้มไข่กินกับแจ่ว แต่มันกลับมีรถยนต์ขับไม่เคยซ้ำ ชีวิตความเป็นอยู่ของคนล้มละลายดีกว่าผมเยอะเลย ผมเข้าใจกม.ไทยเลย เพราะฉะนั้นอย่าคิดไปเป็นเจ้าหนี้คะรับ ทุกข์ใจป่าวๆเอิ๊กๆ

lol แล้วนี้ก็ไม่เห็นมีใครไปจับนะแก๊งค์หลอกโอนเงินเนี่ย มันก็ได้ใจโทรไปทั่วเลย องค์การโทรศัพท์น่าจะรู้ตัว นะครับ ระวังไว้ก็ดีนะครับ เราๆท่านๆคงไม่เท่าไหร่ แต่บรรดาเมียๆ และคนชรานิสิ ตื่นตูมง่าย

kim

« ตอบ #1 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 06:05:30 »

oh

ดีแล้วครับ ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท love
Suhanna

« ตอบ #2 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 07:47:41 »

ผมเพิ่งโดนเองเหมือนกันเมื่อวันก่อนเหมือนกันเลยครับ แต่คราวนี้เสียงไม่เนียนเนาะ ไม่เหมือน Call Center เท่าไหร่ สักพัก ลูกน้องที่ฟาร์มโทรหาเหมือนกัน ว่าโดนด้วย (เบอร์โทรมือถือ ผมกับทีมสองสามคน เบอร์เรียงกัน โดนกันครบครับวันเดียวกันเลย) แบบนี้ไม่ค่อยกลัวเท่าไหร่ แต่ทีมบอกว่า มีคนสร้าง web หลอกให้ล๊อคอิน Ibanking ของธนาคารกรุงเทพ แล้วเอารหัสเราไปโอนเงินออกทาง อินเทอร์เน็ท อันนี้น่ากลัวจริงๆ พนักงานแบงค์ไม่มีเอี่ยวเป็นไปไม่ได้แน่ๆ เพราะมันต้องเปิดบัญชีใหม่ กับ ใส่รหัส OTP ที่ถูกส่งเข้ามือถือที่ลงทะเบียนกับธนาคารโดยตรงเนาะ  diablo
Mahasarakham1
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

我愛泰國。

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 07:49:51 »

ทั้งที่ผมปลอดหนี้แต่ต้มไข่กินกับแจ่ว

ชอบตรงนี้มากครับ เดียวผมไปลองทำมั่งดีกว่า  เผื่อว่า ผมจะมี  5970 กับ i7 ไว้เล่นสักตัว เง้อออ อิอิ  lol go drunk out rules

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 07:56:00 »

ผมโดนมานานแล้ว ทั้งธนาคารและร้านขายของลดราคา eyes
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 08:10:22 »

เมียผมเพิ่งโดนไปครับ

ทำไมคนโดนเยอะจัง

ตำรวยทำเฮี้ยไรอยู่ครับ  จับได้ควรนำมาประจารอย่างเร่งด่วน

gergario™revolution ☭✪☢❣♈︻┳═一

http://www.facebook.com/gergario
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 08:30:44 »

ของผมโดนโทรมาบอกว่าถูกรางวัลพอดีประชุมอยู่เลยบอกเดี๋ยวโทรกลับแล้วตัดสาย พอโทรกลับไปกลายเป็นเลขหมายนี้ระงับการรับสายชั่วคราว  out

ทันตสมาคมแกลบทองคำแห่งVMODTECH<br />SUB:Gigawork S700,FUBAR IV Plus,ATH A700<br /> [
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #7 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 10:10:02 »

ขอให้มันลงถังขยะเปียกโดยไวครับ อิอิกำ  drunk

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #8 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 11:41:58 »

เมียผมเพิ่งโดนไปครับ

ทำไมคนโดนเยอะจัง

ตำรวยทำเฮี้ยไรอยู่ครับ  จับได้ควรนำมาประจารอย่างเร่งด่วน

อิอิกำครับ โดนไปหลายบาทมั้ยครับเนี่ย ตามจับคนร้ายได้ไวๆนะครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #9 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 13:58:23 »

แล้วไอ้เบอร์ไม่ทราบเลขหมายนี่มันหามาใช้กันยังไงครับ

อยากรู้จัง

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #10 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 14:02:28 »

แล้วไอ้เบอร์ไม่ทราบเลขหมายนี่มันหามาใช้กันยังไงครับ

อยากรู้จัง

ที่เคยเจอก็พวก PCT ครับ

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #11 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 18:00:40 »

อยากรู้จัง

ที่เคยเจอก็พวก PCT ครับ

พวก VOIP ก็ด้วยครับป๋า yes
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 20:26:49 »

สักสี่ห้าวันก่อนมีเบอร์โทรไอ้พวก +88 เข้ามาเหมือนกันครับ

ก็เสียงโทรศัพท์อัตโนมัตินะครับ

ของแบงค์เขียวนะครับ ปกติก็จะทำธุระกรรมผ่านทางบัตรเครดิตอยู่เหมือนกันครับ

พวกนี้เค้าไม่เอาเบอร์ซี้ซั๊วยิงมาแน่นอนครับ

วิธีการพูด ลำดับการพูด แปลกๆครับ   

พูดตรงๆนครับ   คอลเซนเตอร์บ้าอะไร  เสียงจัญไรชิบเป้ง      แถมวิธีการใช้คำพูด  รู้เลยว่า  อีนี่มาจากตลาดสดแม่กิมเฮง โคราชแน่นอน เง้อ  อยู่ดีๆบอกว่า เราใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิต ณ เวลานั้นซะงั้น   จะบ้า   เป็นไปไม่ได้เพราะสมัยนี้มันทันสมัยครับ   รูดปุ๊บ sms เข้าไปในเบอร์ที่แอ๊ดไว้เรียบร้อย   เง้อ   

พอดีผมรับสายครับ เลยตัดเข้าอยากฟังว่ามันจะว่าไง  กลายเป็นเสียงผู้ชายครับ  ถามมันไปว่า  เงินที่ว่านี้เอาไปใช้จ่ายอะไรเหรอ แจกแจกมาหน่อย   สุดท้ายมันบอกว่า  เป็นเบอร์ตอบรับอัตโนมัติ แล้วก็ตัดสายไปเลย เง้อ  อาจจะเพราะข้อมูลมันมาเป็นบัตรของผู้หญิงครับ แต่ทำไมผู้ชายรับ เง้อ  มันก็คงกลัวงานจะเข้าเหมือนกันแหล่ะครับดอกนี้

จัญไรจริงๆครับ บอกตรงๆ กับไอ้พวกนี้
ถ้าคนพอมีข้อมูลก็จะพอไหวตัวทัน แต่บางท่านก็ ไม่ใช่ว่าจะทราบกันทุกคนนะครับ น่าเห็นใจกันเหมือนกัน  ผมว่าเค้าไม่ได้โง่นะที่พลาด แต่ด้วยแค่ความไม่รู้แค่นั้นครับ  ตรงนี้แหล่ะผมว่าช่องว่างตรงนี้มันมี    คนใช้มือถือกันก็มีกันทุกคน  บางทีกดรับเบอร์ก็ไม่ได้ดูเหมือนกันครับ จิตตกเหมือนกันครับเจอเรื่องแบบนี้  เนอะ เรื่องเงินนี่ เซนซิทีฟกันครับ   อาศัยเรื่องอ่อนไหวแบบนี้มาเล่นกัน   ดูมุมไหนเหลี่ยมไหน ก็จัญไรครับ อิอิกำ out
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 สิงหาคม 2010, 20:32:36 โดย leim » บันทึกการเข้า
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #13 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 22:15:48 »

ทั้งที่ผมปลอดหนี้แต่ต้มไข่กินกับแจ่ว

ชอบตรงนี้มากครับ เดียวผมไปลองทำมั่งดีกว่า  เผื่อว่า ผมจะมี  5970 กับ i7 ไว้เล่นสักตัว เง้อออ อิอิ  lol go drunk out rules
เง้อ แซ่บหลายครับ แจ่วปลาร้าทำทีละกระปุก กินได้หลายมื้อ กินกับอะไรก็อร่อยเง้อ ไข่ดาว ไข่ต้ม ไข่เจียว ไข่ตุ่น เสริมด้วย ดอกแค แตงกว่า ถั่วฝักยาว กระถิน แล้วแต่จะหาได้อิอิ ตอนนี้ มันโทรหาผมไม่ได้แล้วครับ เอิ๊กๆ โทรศัพท์ผมพัง

yuki_kaze

« ตอบ #14 เมื่อ: 12 สิงหาคม 2010, 23:18:33 »

เง้อ แซ่บหลายครับ แจ่วปลาร้าทำทีละกระปุก กินได้หลายมื้อ กินกับอะไรก็อร่อยเง้อ ไข่ดาว ไข่ต้ม ไข่เจียว ไข่ตุ่น เสริมด้วย ดอกแค แตงกว่า ถั่วฝักยาว กระถิน แล้วแต่จะหาได้อิอิ ตอนนี้ มันโทรหาผมไม่ได้แล้วครับ เอิ๊กๆ โทรศัพท์ผมพัง

เล็งตัวไหนอยู่ครับ go

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์