หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บทความ : พาชมบรรยากาศงานเปิดตัว Mede8er MED500X Hi-Def media player  (อ่าน 11290 ครั้ง)
Venom-Crusher
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #15 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 15:27:12 »

วันนั้นสั่งเมียชงกาแฟเชนๆหน่อย เมียจัดมาซะเข้มปี๋เลยครับ  rofl

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tpp
True Love Always

« ตอบ #16 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 15:47:55 »

คนมีอายุก็รักษากันไปถามโอกาสนะครับพี่

ปล ลุงครับ ตกลงชื่อผมมีความหมายแทนว่าแก่เหรอครับเนี่ย เง้อ

รอบหน้าเกิดเขาบัญญัติศัพท์ใหม่  ใส่เข้าพจนานุกรม  ยุ่งเลยน้าเชนฯ   เอิ้กๆๆ    out

นั่นสิครับ ที่แก่น่ะเพราะงานมันหนักหรอกครับ แต่ตั้งแต่วันจันทร์เป็นต้นไป ผมจะทำตัวใหม่แล้วครับ จะได้สบายใจมากขึ้น
kim

« ตอบ #17 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 16:10:18 »

แล้วรุ่นนี้เอา USB Wireless lan มาเสียบเพื่อต่อกับ Network ได้ไหมครับ
Suhanna

« ตอบ #18 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 16:34:10 »

คงได้ 99% ครับ ในคู่มือมี ใช้ Wireless N ได้ด้วย แต่ผมยังไม่ได้ลอง  love

ใช้สาย Lan อยู่ครับ เห็นคอมใน Homegroup ผมทุกเครื่อง (แต่คอมผมไม่เห็นตัวนี้เนาะ)  ดึงหนังมาดูก็ยังไม่ได้ ติด Password อยู่ มันไม่ KeyBoard เลยยังหาวิธีใส่ Password ไม่เจอ  drunk

สงสัยต้องไป Set ระบบ Lan ใหม่หน่อย

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #19 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 16:46:29 »

รอลุ้นชมต่อครับ  mad

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
kim

« ตอบ #20 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 18:51:48 »

คงได้ 99% ครับ ในคู่มือมี ใช้ Wireless N ได้ด้วย แต่ผมยังไม่ได้ลอง  love

ใช้สาย Lan อยู่ครับ เห็นคอมใน Homegroup ผมทุกเครื่อง (แต่คอมผมไม่เห็นตัวนี้เนาะ)  ดึงหนังมาดูก็ยังไม่ได้ ติด Password อยู่ มันไม่ KeyBoard เลยยังหาวิธีใส่ Password ไม่เจอ  drunk

สงสัยต้องไป Set ระบบ Lan ใหม่หน่อย

ขอรายละเอียดตัว Wireless N ยี่ห้อที่ใช้ได้มาได้ไหมครับ อยากสอยมานานแล้ว ขี้เกียจเปิดคอมต่อแอมป์เล่นแล้ว
Suhanna

« ตอบ #21 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 20:28:48 »

ใช้ได้แล้วครับ  lol

ตัวนี้ผมมันมีข้อจำกัดอยู่เยอะเหมือนกันนะครับ ขอผมลองเล่นดูอีกสักสองสามวัน จะเอาความเห็นในมุมของผมมาเล่าให้ฟัง

ตอนนี้ที่พบจะจะเลย ผมว่าคงไม่เหมาะกับเล่นผ่านเครือข่ายเท่าไหร่ เหมาะกับ Stand Alone แล้วมี Dock HDD อีกสักตัวเอาไว้ถ่าย File จากคอมโดยตรง เพราะขนาดผมใช้สาย LAN Copy หนังจาก Server มันยังช้ามากๆ เร็วสุดไม่เกิน 2 MB/S ผมว่ายังช้ากว่า Wireless g อีกเนาะ ( เริ่มใหม่ๆแค่เป็น ร้อยเคเอง) ถ้าเทียบกับถ่ายหนังผ่านสาย LAN ของ HTPC ที่ผมใช้อยู่ตกประมาณ 6-11 MB/S ถ้าถ่ายผ่าน Dock HDD eSTA ผมมี 60กว่า MB/S ขึ้นไปครับ (ที่ช้าผมว่าคงเป็นที่ OS ในเครื่องเล่นเนาะ)   

ส่วนเรื่องดูหนัง ถ้าดูจาก Server ตรงผ่าน Lan ภาพแย่เหมือนดูใน Y Tube เลยอ่ะนะ เปิด MKV ก็ไม่ได้ (มันบอกไม่รู้จัก)  แต่พอหนัง MKV เข้าไปใน HDD ในเครื่องแล้ว เร็วขึ้นเยอะมาก ภาพดี เสียง Dolby 5.1 OK เลยครับ  love

Wireless N ผมอ่านในคู่มือ มันให้ใช้แต่ยี่ห้อมันครับ เห็นมีขายอยู่ที่ร้าน แต่ไม่ได้ถามราคา ผมมี USB Wireless ธรรมดาว่าจะลองดูด้วยเนาะ อ้อ Firmware ตัวใหม่กำลังจะออก คาดว่าจะเล่น True HD กับ DTS HD ได้ด้วย ผมจะลอง Load Beta Version มาลองดูก่อน

« ตอบ #22 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 20:40:56 »

ดีเลยครับท่านรอชมรีวิวครับ ส่วนส่งข้อมูลผ่าน USB ไม่รู้จะเป็นยังไงนะครับ เพราะ USB ในเครื่องเป็นแค่ USB 1.1 drunk

Suhanna

« ตอบ #23 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 20:50:39 »

ผมลองเอาสาย USB ต่อตรงเข้ากับ Comp กะ Load หนังเก็บเข้า HDD ในเครื่อง คอมมันไม่เห็นเครื่องเล่นครับ เลยต้องแกะเครื่อง เอา HDD ที่ Format แล้ว มาต่อ Dock Load หนังผ่าน eSTA (ที่ว่าเร็วๆ ข้อมูล 1เกือบ2TB สองชั่วโมงยังไม่เสร็จเลยอ่ะครับ HDD ร้อนขนาดลวกไข่สุกแล้ว) ถ้าผ่าน USB หรือ Lan มีหวังสองวันแน่ๆ  drunk

ตกลงวันนี้ แม่ผมเลยยังไม่ได้ดูหนังที่ผมทำไว้ให้เลย   grrrrrr

« ตอบ #24 เมื่อ: 15 สิงหาคม 2010, 21:32:08 »

สงสัยต้องใช้โปรแกรม Tera Copy ช่วยล่ะครับแบบนี้  drunk drunk drunk

kim

« ตอบ #25 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 01:00:32 »

ใช้ได้แล้วครับ  lol

ตัวนี้ผมมันมีข้อจำกัดอยู่เยอะเหมือนกันนะครับ ขอผมลองเล่นดูอีกสักสองสามวัน จะเอาความเห็นในมุมของผมมาเล่าให้ฟัง

ตอนนี้ที่พบจะจะเลย ผมว่าคงไม่เหมาะกับเล่นผ่านเครือข่ายเท่าไหร่ เหมาะกับ Stand Alone แล้วมี Dock HDD อีกสักตัวเอาไว้ถ่าย File จากคอมโดยตรง เพราะขนาดผมใช้สาย LAN Copy หนังจาก Server มันยังช้ามากๆ เร็วสุดไม่เกิน 2 MB/S ผมว่ายังช้ากว่า Wireless g อีกเนาะ ( เริ่มใหม่ๆแค่เป็น ร้อยเคเอง) ถ้าเทียบกับถ่ายหนังผ่านสาย LAN ของ HTPC ที่ผมใช้อยู่ตกประมาณ 6-11 MB/S ถ้าถ่ายผ่าน Dock HDD eSTA ผมมี 60กว่า MB/S ขึ้นไปครับ (ที่ช้าผมว่าคงเป็นที่ OS ในเครื่องเล่นเนาะ)   

ส่วนเรื่องดูหนัง ถ้าดูจาก Server ตรงผ่าน Lan ภาพแย่เหมือนดูใน Y Tube เลยอ่ะนะ เปิด MKV ก็ไม่ได้ (มันบอกไม่รู้จัก)  แต่พอหนัง MKV เข้าไปใน HDD ในเครื่องแล้ว เร็วขึ้นเยอะมาก ภาพดี เสียง Dolby 5.1 OK เลยครับ  love

Wireless N ผมอ่านในคู่มือ มันให้ใช้แต่ยี่ห้อมันครับ เห็นมีขายอยู่ที่ร้าน แต่ไม่ได้ถามราคา ผมมี USB Wireless ธรรมดาว่าจะลองดูด้วยเนาะ อ้อ Firmware ตัวใหม่กำลังจะออก คาดว่าจะเล่น True HD กับ DTS HD ได้ด้วย ผมจะลอง Load Beta Version มาลองดูก่อน

ขอผลการทดสอบต่อแลนไร้สายนะครับว่าจะเสียบติดป่าว

แต่แปลกมากเลยเล่นผ่านแลนไม่ได้ แถมยังวิ่งสปีดต่ำมาก
yoshiki

« ตอบ #26 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 09:01:44 »

แจ่มไปเลยครับ jap
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์