หน้า: [1] 2 3   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เครียดจังเลย ระบายหน่อยครับ  (อ่าน 10766 ครั้ง)
yuki_kaze
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

« เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:16:52 »

ติดตามข่าวสารบ้านเมืองทุกวันนี้มีแต่ข่าวเครียดๆ

วันนี้เครียดสุดไปเจอข่าวแรงงานพม่าในไทย

http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9530000113121

โห นี่ประเทศไทยเป็นอะไรไปแล้ว(จริงๆประเทศปกติแต่คนไม่ปกติ)

มีแต่ปัญหาหมักหมม ทั้งเรื่องชายแดน ทั้งสังคม สิ่งแวดล้อม นับวันปัญหาไม่ได้ลดน้อยลงเลย

ไอ้จะทำตัวไม่รับรู้ ไม่รู้เรื่องก็ใช่ที่

เฮ้อ ระบายหน่อยนะครับ อิอิ

ผมว่าต้นตอมันมาจากการทุจริตของแวดวงต่างๆนี่แหละ แหล่งเพาะเชื้อ mad

เซ็ง ทำไรไม่ได้ frown out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:23:50 »

ใช่ครับ    ทุกวันนี้คนมีความเครียดสะสมกันเยอะครับ 

เค้าถึงมีอาบอบนวดให้เลือกเยอะไงครับ     ดังนั้น   เครียดๆก็น่าจะอาบน้ำสักรอบ น่าจะหายเครียด ตัวเบากลับบ้านเลยครับ อิอิกำ drunk
yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:30:49 »

ใช่ครับ    ทุกวันนี้คนมีความเครียดสะสมกันเยอะครับ 

เค้าถึงมีอาบอบนวดให้เลือกเยอะไงครับ     ดังนั้น   เครียดๆก็น่าจะอาบน้ำสักรอบ น่าจะหายเครียด ตัวเบากลับบ้านเลยครับ อิอิกำ drunk

อิอิกำ ยังไม่อยากไปเปิด..กับหมอนวดน่ะครับ

ทำใจลำบาก ^^

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:32:09 »

จริงๆนะครับ

ผมอยากได้แรงงานชาวเขา เข้ามาทำงานที่บ้านผมเหมือนกันครับ  ทางเหนือของไทยนะครับ

คนพม่านี่เค้าดีอย่างนึงครับ เค้าไม่รังเกียจสิ่งปฏิกูลครับ   อย่างงานดูแลบ้าน ดูแลคนแก่ เช็ดขี้เยี่ยวนี่  ไม่ต้องพึ่งทิชชู่ครับ  มือนี่แหล่ะ  หอบเอาเลย    เค้าไม่ได้รังเกียจอะไรครับ ล้างมือก็สะอาด ว่างั้นนะ  

คือก็นะ   บ้านเราถือว่า ร่มเย็นกว่า ประเทศเพื่อนบ้านเรามากครับ  บ้านเค้ามีแต่ อยากได้อยากมี  กระหายสงครามก็มี ฆ่ากันเอง     ดูจากน้ำหนักที่ว่ามา ของไทยเราเบาน่าจะเกือบสุดครับ     ผมว่าเป็นรองแค่ประเทศลาวเท่านั้น เรื่องความสงบนะครับ  

ครับ นายจ้างก็อยากได้แรงงานราคาถูกมากๆ   คนไทยเรา เค้าไม่มานั่งทำหรอกครับ ทำทั้งวัน ได้ 120 บาท  ตายพอดี แต่คนพวกนี้ เดือนละ 1500 เค้ายังทำเลยครับ   คือ  ดีกว่าเอาสังขารไปทิ้งที่บ้านเมืองเค้าหนะครับ   เมืองไทยเราสงบกว่า  บางทีก็มีทั้งคนดี ไม่ดี ปะปนกันมาครับ เนอะ    พวกบัตรประชาชนผีปัญหาก็เยอะครับ    ครั้นจะจับแล้วให้ร้องเพลงชาติ ที่พูดๆติดตลกกันสมัยก่อน คงทำไม่ได้ครับ เง้อ    เค้าเรียนรู้ไปแล้วครับ

นะ  

อย่างไปเชียงราย   วิทลัยครูนี่ผมก็ชอบนะครับ  สาวๆ หนุ่มๆ หน้าตาเกาหลีจริงๆครับ ขาวๆ    เง้อ   น่ากินมากครับ  เง้อ
ลูกหลานชาวดอยเราทั้งนั้นเลย เง้อ  

ที่จริง  ผมเครียดเนี่ย  ไม่ได้เครียดพวกนี้หรอกครับหลักๆ  ผมจะเครียดเรื่องที่คนไม่ค่อยรักกันเท่าไหร่ครับ   ยึดสนามบินเอย   เผาบ้านเผาเมืองเอย    ยึดทำเนียบเอย    เผาศาลากลางเอย  ผมไม่เคยชอบคนพวกนี้หรอกครับ ไม่ว่าจะสีอะไรมันไม่เกี่ยวครับ  เกี่ยวกับสันดารคนนี่แหล่ะครับ   มีแต่คนจัญไรเท่านั้นครับที่ชอบให้บ้านเมืองตัวเองชิบหายครับ เง้อ    อาศัยว่า คิดแต่สิ่งที่มันดีๆครับ คิดว่าเรายังมีเพื่อนดีๆ  พี่ดีๆ น้องดีๆ   เราถึงอยู่ได้ครับ    

ดังนั้น  ขึ้นเหนือไปเลือกซื้อกินสักดอกสองดอก ระดับ SL500 ดีกว่าครับ อิอิกำ drunk
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010, 14:34:42 โดย leim » บันทึกการเข้า
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #4 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:36:05 »

วันก่อน ผมดูข่าว ๆ นึงก็เครียดเหมือนกันครับ เค้าบอกว่าโพล (จากไหนไม่รู้) ระบุว่า คนส่วนใหญ่มองว่าการทุจริตเป็นเรื่องปกติ...

ผมว่าคนรุ่นใหม่มันขาดจิตสำนึกกันค่อนข้างเยอะครับ สอนกันแต่ว่าทำยังไงให้รวยเร็ว ๆ แต่ไม่สอนคุณธรรม จริยธรรมและจิตสำนึก แบบนี้ต่อไปประเทศฉิบหายแน่นอนครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:41:36 »

ที่นี่ประเทศไทย ::190205::
เรื่องที่ว่าไปเป็นเรื่องปกติ ^^
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #6 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:44:27 »

เดี๋ยวนี้สังคมไหนก็มีแต่พวกโกงพวกหลอกลวงครับ ขนาดถังขยะเปียกยังชอบแหกตาคนดูเลยครับ พวกมันคงคิดกันว่าคนดูโง่  drunk

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
yuki_kaze

« ตอบ #7 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:44:48 »

ผมว่าไอ้ปัญหาที่คุณleimว่ามานี่ ต้นตอมันมาจากขรก./นักกินเมืองนั่นแหละครับ

พวกแรงงานที่เข้ามาก็จำเป็นครับ แต่ควรจำกัด และมีมาตรการที่เข้มงวดกว่านี้น่ะครับ

ไม่ใช่ปล่อยให้ชุมชนขยายตัวขนาดนี้ ต่อไปชุมชนใหญ่ขึ้น แล้วลูกหลานที่โตมาจะเป็นยังไงมั่งละครับเนี่ย

อย่าให้ไทยเราต้องเป็นม้าอารีรวมทุกชนชาติเลยนะครับ

ทุกวันนี้ความเป็นไทยจริงๆ มันแทบไม่มีแล้วด้วย

วันก่อน ผมดูข่าว ๆ นึงก็เครียดเหมือนกันครับ เค้าบอกว่าโพล (จากไหนไม่รู้) ระบุว่า คนส่วนใหญ่มองว่าการทุจริตเป็นเรื่องปกติ...

ผมว่าคนรุ่นใหม่มันขาดจิตสำนึกกันค่อนข้างเยอะครับ สอนกันแต่ว่าทำยังไงให้รวยเร็ว ๆ แต่ไม่สอนคุณธรรม จริยธรรมและจิตสำนึก แบบนี้ต่อไปประเทศฉิบหายแน่นอนครับ

ปัญหาวัวพันหลัก

โกงกินชาติ>ค่าครองชีพสูง>ปากกัดตีนถีบ>เห็นแก่จตัว>นักกินเมือง>การเมืองล้มเหลว>...>สังคม???>ชาติ???

ทำใจ ange

Mahasarakham1

我愛泰國。

« ตอบ #8 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:46:57 »

อิอิกำ ยังไม่อยากไปเปิด..กับหมอนวดน่ะครับ

ผมสงสัย ...........จังครับ อิอิ  love

พระธรรมโกศาจารย์

(หลวงพ่อ ปัญญา นันทภิกขุ)

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”

我愛泰國。

« ตอบ #9 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:48:35 »

จริงๆนะครับ

ผมอยากได้แรงงานชาวเขา เข้ามาทำงานที่บ้านผมเหมือนกันครับ  ทางเหนือของไทยนะครับ

คนพม่านี่เค้าดีอย่างนึงครับ เค้าไม่รังเกียจสิ่งปฏิกูลครับ   อย่างงานดูแลบ้าน ดูแลคนแก่ เช็ดขี้เยี่ยวนี่  ไม่ต้องพึ่งทิชชู่ครับ  มือนี่แหล่ะ  หอบเอาเลย    เค้าไม่ได้รังเกียจอะไรครับ ล้างมือก็สะอาด ว่างั้นนะ  

คือก็นะ   บ้านเราถือว่า ร่มเย็นกว่า ประเทศเพื่อนบ้านเรามากครับ  บ้านเค้ามีแต่ อยากได้อยากมี  กระหายสงครามก็มี ฆ่ากันเอง     ดูจากน้ำหนักที่ว่ามา ของไทยเราเบาน่าจะเกือบสุดครับ     ผมว่าเป็นรองแค่ประเทศลาวเท่านั้น เรื่องความสงบนะครับ  

ครับ นายจ้างก็อยากได้แรงงานราคาถูกมากๆ   คนไทยเรา เค้าไม่มานั่งทำหรอกครับ ทำทั้งวัน ได้ 120 บาท  ตายพอดี แต่คนพวกนี้ เดือนละ 1500 เค้ายังทำเลยครับ   คือ  ดีกว่าเอาสังขารไปทิ้งที่บ้านเมืองเค้าหนะครับ   เมืองไทยเราสงบกว่า  บางทีก็มีทั้งคนดี ไม่ดี ปะปนกันมาครับ เนอะ    พวกบัตรประชาชนผีปัญหาก็เยอะครับ    ครั้นจะจับแล้วให้ร้องเพลงชาติ ที่พูดๆติดตลกกันสมัยก่อน คงทำไม่ได้ครับ เง้อ    เค้าเรียนรู้ไปแล้วครับ

นะ  

อย่างไปเชียงราย   วิทลัยครูนี่ผมก็ชอบนะครับ  สาวๆ หนุ่มๆ หน้าตาเกาหลีจริงๆครับ ขาวๆ    เง้อ   น่ากินมากครับ  เง้อ
ลูกหลานชาวดอยเราทั้งนั้นเลย เง้อ  

ที่จริง  ผมเครียดเนี่ย  ไม่ได้เครียดพวกนี้หรอกครับหลักๆ  ผมจะเครียดเรื่องที่คนไม่ค่อยรักกันเท่าไหร่ครับ   ยึดสนามบินเอย   เผาบ้านเผาเมืองเอย    ยึดทำเนียบเอย    เผาศาลากลางเอย  ผมไม่เคยชอบคนพวกนี้หรอกครับ ไม่ว่าจะสีอะไรมันไม่เกี่ยวครับ  เกี่ยวกับสันดารคนนี่แหล่ะครับ   มีแต่คนจัญไรเท่านั้นครับที่ชอบให้บ้านเมืองตัวเองชิบหายครับ เง้อ    อาศัยว่า คิดแต่สิ่งที่มันดีๆครับ คิดว่าเรายังมีเพื่อนดีๆ  พี่ดีๆ น้องดีๆ   เราถึงอยู่ได้ครับ    

ดังนั้น  ขึ้นเหนือไปเลือกซื้อกินสักดอกสองดอก ระดับ SL500 ดีกว่าครับ อิอิกำ drunk

เวลาป๋าพูด ทีไรผมขนลุกทุกทีเลยครับ  ความรู้แง่คิดทั้งนั้น  great great

เพราะฉะนั้น  ผมขอ i5 750 สามพันนะครับ ป๋าครับ  drunk drunk drunk

“พักผ่อนเสียบ้าง เพราะว่า ถึงเราจะทำไปมากมายสักเท่าใด ก็เท่านั้นแหละ เมื่อถึงเวลาเข้าจริงๆ ก็เอาอะไรไปไม่ได้ แม้แต่สักชิ้นเดียว เราต้องทิ้งไว้ในโลกนี้เท่านั้น จึงควรมีการพักผ่อน.”
yuki_kaze

« ตอบ #10 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:50:24 »

ที่นี่ประเทศไทย ::190205::
เรื่องที่ว่าไปเป็นเรื่องปกติ ^^

หลายเรื่องผมก็เริ่มคิดว่ามันปกติไปเสียแล้ว เฮ้อ

ทุกวันนี้ผมเห็นฝรั่งมาเที่ยวเมืองไทยนี่ผมว่า เค้าอยากมาชมอะไรที่มันพิลึกๆในเมืองไทยมากกว่านะครับ

เมืองที่อดีตรุ่งเรือง มีวัดที่งดงามอย่างวัดพระแก้ว พระบรมมหาราชวัง

ธรรมชาติที่(เคย)ดี

ผสมกับ เรือน้ำเน่าในคลองแสนแสบ WTC etc.  out

เดี๋ยวนี้สังคมไหนก็มีแต่พวกโกงพวกหลอกลวงครับ ขนาดถังขยะเปียกยังชอบแหกตาคนดูเลยครับ พวกมันคงคิดกันว่าคนดูโง่  drunk

rules สมัยนี้ต้องพิจารณาอะไรให้รอบคอบจริงๆ ไว้ใจอะไรไม่ได้เลยนะครับ

คนซื่อก็ซื่อสุดๆ คนเหลี่ยมจัดก็รอบจัดสุดๆ เฮ้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 สิงหาคม 2010, 15:01:53 โดย yuki_kaze » บันทึกการเข้า

我愛泰國。

« ตอบ #11 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:50:45 »

ผมยัง  ไม่ทราบ  ความหมาย ของคำว่า  """ ถังขยะเปียก"""  ความหมายมันคือไรครับ อาจารย์ ที่มามาจากไหนครับ อิอิ  rules love ^^

yuki_kaze

« ตอบ #12 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:52:13 »

ผมสงสัย ...........จังครับ อิอิ  love

ละไว้ในฐานที่เข้าใจ rules

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #13 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 14:56:50 »

lol lol

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 16 สิงหาคม 2010, 15:01:50 »

จังหวัดตากนี่   บ้านอาจารย์คิมหรือเปล่าครับ เง้อ    

ตัวจังหวัดนะ โคตรเงียบครับ แต่ว่า   ด่านพม่า  แม่สอดมั๊ง เนอะ ที่ว่ามีสะพานข้ามฝั่แม่น้ำ แม่น้ำเมยหรือเปล่าผมก็จำชื่อไม่ได้ครับ ไปเที่ยวมาหลายรอบอยู่เหมือนกัน  

ด่านดักคนพม่า ตรึมครับ สี่ห้าชั้น กว่าจะลงจากเขาได้

แต่ที่สังเกต ก็ใส่รถขนกันเป็นว่าเล่นนะ มีปล่อยผ่านกันไป    

เค้าว่ามันมีใบส่งตัว ขออณุญาตกัน ผมก็สงสัยครับบางที ไม่ได้ตรวจอะไรมากก็ปล่อยผ่าน   แบบนี้ก็นะ  ละไว้ในฐานที่เข้าใจดีกว่าครับ    

ยิ่งเข้าไปในตัวอำอำเภอนะครับ   ตรงข้ามปั๊ม ปตท. ก่อนเข้าไปในตัวอำเภอะนะครับ พม่า 100% ครับ  

ยังดีใจอยู่คือ ปตท. ยังจ้างแรงงานไทยทั้งหมดครับ ไม่มีแรงงานพม่าเลย  อันนี้ขอชมเชยครับ

รถขายไอติม   ไอติมวอลนี่แหล่ะครับ  ก็พม่าล้วนๆ   ไม่ต้องพูดถึงพวกที่เอาของเทินใส่หัวขนมาขายฝั่งไทยนะครับ ข้ามฝั่งเดินกันมาใต้สะพานเลย เจ้าหน้าที่ไม่ยักกะตรวจแฮะ

แต่พอเราจะไปฝั่งเค้า ตรวจชิบหายเลยครับ  ตรวจมันอยู่นั่นแหล่ะ      เหมือนจะเป็นเรื่องยากครับ      แต่คนเข้ามา ง๊าย ง่าย   คงแบบนี้แหล่ะมั๊งครับ     ห้ามยังไงก็ทะลักเข้ามาไม่ขาด  มันเข้าง่าย ออกง่ายนี่แหล่ะครับ เรื่องของเรื่อง

ที่ส่องๆดูนะครับ  ผมว่าแขกขายพัดลม หน้าตาก็ละม้าย คล้ายพม่าขายบุหรี่ตามชายแดนเหมือนกันนะครับ   หรือว่า  บางทีที่ชอบปิดๆ บังๆ  ทำเป็นปริศนาคำทายไว้ ไม่โชว์จนหมดนี่   จะติดมาจากพวกพม่าหรือเปล่าก็ไม่แน่ใจนะครับ        แต่ก็อย่างว่าครับ    คุณสมบัติของคนจัญไรมันดูกันไม่ยากครับ   ถึงขนาดนั้น ก็ยังมีกินกันเป็นทอดๆในกลุ่มของสายคนจัญไรต่อเนื่องอีกครับ  เง้อ      รู้สึกว่า ชีวิตแย่ดีครับ  ถังขยะใบเดียวแย่งกันแทบตาย   ค้นๆไปเจอแต่ถั่วงอก  ไม่รู้จะไปแย่งอะไรกันนักกันหนาครับ   อิอิกำ out
หน้า: [1] 2 3   ขึ้นบน
  พิมพ์