หน้า: 1 [2]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครเล่น facebook มั่งครับ ?  (อ่าน 4816 ครั้ง)
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #15 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 14:41:11 »

ครับ ประมาณนั้นเลย ผมเคยอ่านโพลเมืองนอก ถ้ามันไม่มั่วเหมือนโพลเมืองไทยนะครับ สำรวจทั่วประเทศนั่งเทียนกันวันเดียวเสร็จ drunk

พวกติด social network มันไม่ธรรมดาจริงครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
gorilla

facebook.com/toughmanshop
« ตอบ #16 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 15:48:25 »

ผมพยายามใช้ประโยชน์จากมันมากกว่าครับ

เช่น เจอเพื่อนที่ไม่เคยได้เจอเลย หรืออย่างน้อยก็มีวีธีติดต่อกันได้บ้าง

ผมลองใส่เพื่อนผมสมัยมหาลัยเล่นๆ เป็นเพื่อนสนิทกันมาก  อยู่ๆมันก็ไปเมกาแบบไม่บอกไม่กล่าว  ผมจำได้แต่ชื่อจริง  ลองไปค้นหาดู  เสือกเจอบน facebook ตอนผมกลับไทยเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ก็นัดเจอกัน  มันก็กลับมาจากเมกาพอดี  ไม่ได้เจอกันมา 6 ปี ผมเองไม่อยากจะเชื่อ

ส่วนเรื่องร้ายๆก็มีเหมือนกัน  เพิ่งจะเจอเนี่ย  เกิดมาไม่เคยเจอ  เล่นเอาข้อมูลที่ผมคุยกับเพื่อนผู้หญิงมาใส่ร้ายผมซะงั้น  เล่นเอาความสัมพันธ์กับแฟนสั่นสะเทือนนิดๆ  แค่พอคันๆ  อย่าให้กรูรู้ว่าเป็นใครแล้วกัน  จะล่อแมร่งให้ตาย  พวกเฮี้ย จันรัย

Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #17 เมื่อ: 26 สิงหาคม 2010, 16:05:11 »

ผมพยายามใช้ประโยชน์จากมันมากกว่าครับ

เช่น เจอเพื่อนที่ไม่เคยได้เจอเลย หรืออย่างน้อยก็มีวีธีติดต่อกันได้บ้าง

ผมลองใส่เพื่อนผมสมัยมหาลัยเล่นๆ เป็นเพื่อนสนิทกันมาก  อยู่ๆมันก็ไปเมกาแบบไม่บอกไม่กล่าว  ผมจำได้แต่ชื่อจริง  ลองไปค้นหาดู  เสือกเจอบน facebook ตอนผมกลับไทยเมื่อ 2 เดือนที่แล้ว ก็นัดเจอกัน  มันก็กลับมาจากเมกาพอดี  ไม่ได้เจอกันมา 6 ปี ผมเองไม่อยากจะเชื่อ

ส่วนเรื่องร้ายๆก็มีเหมือนกัน  เพิ่งจะเจอเนี่ย  เกิดมาไม่เคยเจอ  เล่นเอาข้อมูลที่ผมคุยกับเพื่อนผู้หญิงมาใส่ร้ายผมซะงั้น  เล่นเอาความสัมพันธ์กับแฟนสั่นสะเทือนนิดๆ  แค่พอคันๆ  อย่าให้กรูรู้ว่าเป็นใครแล้วกัน  จะล่อแมร่งให้ตาย  พวกเฮี้ย จันรัย
ประโยชน์มันก็คือเอาไว้ติดต่อเพื่อนที่อยู่ห่างไกลกันนั่นแหละครับ อัพรูปภาพขึ้นไปเพื่อน ๆ ก็สามารถดูได้ คอมเม้นท์โต้ตอบกันได้ นัดหมายกันได้ อะไรประมาณนั้นครับ จะใช้ให้เกิดประโยชน์ก็ได้ จะใช้ให้มันไร้สาระก็ได้ครับของพวกนี้ แต่เท่าที่เห็นมาวัยรุ่นไทย ส่วนใหญ่มันไร้สาระครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
หน้า: 1 [2]   ขึ้นบน
  พิมพ์