หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปากคำสื่อ…ความจริงอีกด้านในสมรภูมิเลือด  (อ่าน 3890 ครั้ง)
Judas Iscariot
Vmodtech Member

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 09:37:18 »

ที่มา: http://bit.ly/dfqrYq

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 09:55:24 »

ดีครับ ผมอยากอ่านข่าวจากคนที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นจริง ๆ ไม่ใช่พวกนั่งเทียนมั่วซั่วเขียนตามจินตนาการของตัวเอง

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
yuki_kaze

« ตอบ #2 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 10:22:40 »

อยากได้สักเล่มจัง มีขายทั่วไปไหมครับ?

---------------

สำหรับเมืองไทยจะไปจับตัวต้นเหตุได้ไหม

คำตอบก็รู้กันอยู่

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Cybernetic

« ตอบ #3 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 10:40:14 »

อยากได้สักเล่มจัง มีขายทั่วไปไหมครับ?

---------------

สำหรับเมืองไทยจะไปจับตัวต้นเหตุได้ไหม

คำตอบก็รู้กันอยู่

ผมว่าน่าจะมีนะครับท่าน

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #4 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 10:47:41 »

ดีครับ ผมอยากอ่านข่าวจากคนที่อยู่ในเหตุการณ์นั้นจริง ๆ ไม่ใช่พวกนั่งเทียนมั่วซั่วเขียนตามจินตนาการของตัวเอง
Venom-Crusher

I'm Stand Between Hell and Earth.

« ตอบ #5 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 17:04:40 »

เผา+ปล้นชิงประเทศตัวเองแล้วบอกว่าทำเพื่อชาติ สันติ อหิงสา หวนกลับไปดูเหตุการณ์ที่พึ่งผ่านมารู้สึกท้อแท้กับประเทศไทยจริงๆครับ

เดี๋ยว 19กันยานี้ มันก็จะแห่มากันที่ราชประสงค์อีกแล้ว ถ้ามันแห่กันมาแล้วไม่ยอมกลับอีก จะทำยังไงเนี่ย กลุ้ม

It's hard to be righteous, but it easy to be evil.
tccx
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.ท

« ตอบ #6 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 17:20:18 »

เผา+ปล้นชิงประเทศตัวเองแล้วบอกว่าทำเพื่อชาติ สันติ อหิงสา หวนกลับไปดูเหตุการณ์ที่พึ่งผ่านมารู้สึกท้อแท้กับประเทศไทยจริงๆครับ

เดี๋ยว 19กันยานี้ มันก็จะแห่มากันที่ราชประสงค์อีกแล้ว ถ้ามันแห่กันมาแล้วไม่ยอมกลับอีก จะทำยังไงเนี่ย กลุ้ม

คงจะมาเลือก สต  อะ

Samaung TCCX
Sansiro AcMilan
ปีนี้อยากได้แชมป์กัลโช่วะ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: 02 กันยายน 2010, 20:08:52 »

สองวันก่อนที่ไม่อยู่นี่  ไป ตจว.  ออกงานนอกมาครับ

เจอดอกนึง   เสื้อเวอร์ซาเช่   เป็นแบบ เสื้อคลุมแขนยาวนะครับ    ผมก็นั่งใกล้ชิดกับแกพอสมควร   

ส่องๆดูแล้ว  ของแท้ 100% ครับ     เง้อ 

อย่าหาว่าไปดูถูกเค้าเลยนะครับ    ทำนา 5 ไร่ยังซื้อเสื้อตัวนี้ไม่ได้เลยครับ   และคงไม่ใช่เสื้อจากตลาดนัดคลองถมตามบ้านนอกเราแน่นอน   ประเภทตัวละ 20 - 30 บาท ไม่ใช่แน่นอนครับ   เง้อ

ดอกนี้   จากการวิเคราะห์แล้ว  คาดว่า     น่าจะของหนีไฟครับ  อิอิกำ drunk

คุยเสร็จ    รู้สึกว่าเค้าจะรักคุณทักษิณมากๆเลยนะครับ      ฟังๆเค้าแล้วก็เห็นดีเห็นงามกับแกเหมือนกันครับ  เพราะว่าถ้าท่านทักษิณอยู่นี่ก็   แกจะได้มีค่าปุ๋ยหว่านนาแก แกว่างั้นนะ        ปุ๋ยก็กระสอบละเป็นพันแล้วครับ  เง้อ 

บ้านผมก็ทำนานะครับ แต่ว่า  เป็นลักษณะ จ้างเค้าทำ แล้วแบ่งข้าวเอานะครับ   ที่ดินเราแต่แบ่งๆกันไป   ไม่ได้ซีเรียสว่าเค้าจะโกงข้าวอะไรนะครับ คนบ้านนอกดีๆ มีครับ   เรื่องคดโกงไม่มีแน่นอน อันนี้ผมมั่นใจ   

แต่แบบท่านลุง เวอซาเช่นี่    ผมขอยกเว้นครับ     พูดแล้วก็คันส้นทีนครับ    อิอิกำ tuxout
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #8 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:55:10 »

lol ผมค่อนข้างไม่เชื่อฝ่ายไหนอ่ะครับเพราะผมไม่รู้จักใครเป็นพิเศษ แล้วก็อยากให้นักการเมืองตายหมดประเทศไปเลยอิอิกำ ได้เดธโน๊ต 2 เล่มคงดี

Cybernetic

« ตอบ #9 เมื่อ: 03 กันยายน 2010, 09:59:09 »

ถ้ามันมาตามที่ท่านน่อมพูดจริง แล้วรัฐบาลไม่หาทางป้องกัน ยังปล่อยให้มันหลุดเข้ามานี่แย่เลยนะครับ เดี๋ยวตำรวจก็แดงตามระเบียบอีก

หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์