หน้า: [1] 2   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปวดกะบาลกับ TOT แต่เช้าเลยครับ  (อ่าน 6158 ครั้ง)
leim
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:09:10 »

สัญลักษณ์ TOT  นี่ก็  คล้ายๆ  คนร้องไห้  อ้าปากค้าง ทำอะไรไม่ได้   เหมือนกันนะครับ  เง้อ

คือโทรศัพท์บ้านผมเนี่ย  เล่าก่อนนะครับ  คือปัญหาที่ว่า   มีเสียงแทรกในโทรศัพท์ คลื่นรบกวนอะไรประมาณนี้ครับ  ตลอดเลยระยะเวลาหนึ่งเดือนเนี่ย   แต่ผมไม่มีเวลาช่วงกลางวันเนื่องจากทำงานตลอดครับ    เสียเวลาไปติดต่อศูนย์ก็ช้าครับ ทำงานกันอืดอาดดี   

วันนี้ โทรไม่ได้เลยครับ  เลยโทรไป 1100...

โทษนะครับ ขออุทานหยาบๆหน่อย

แม่งเอ้ย     ......     

กว่าจะกดเข้าระบบได้    กดผ่าน 5 - 6 step  นั่งฟังเสียงแบบเหนียงยาน  กว่าจะพูดดีเทลหมด ช้ามากครับ

พอเข้าระบบได้  กดเบอร์โทรที่ร้องเรียนที่มีปัญหา 

เชื่อป่าวว่า ผมรอสาย 30 นาที ไม่มีคนรับ

เลยต่อไปใหม่ ทีนี้รู้ step ละ กดยาวเลย  ก็เข้าจังหวะ รอสาย

สุดท้ายก็   เจ้าหน้าที่ติดสายอื่น รอสักครู่อีกตามเคย...

กดไปอีกดอก  ก็รอสายอีก 

พอดอกสุดท้าย    ต่อได้ครับ  แต่แม่งตัดสายผมเลย.....   ไอ้สารเลวเอ้ย     ทำงานกันเช้าชามเย็นชามดีครับพวกนี้

น่าจะจับแปรรูปมันซะให้เข็ดครับพวกนี้    ทำงานกันมีประสิทธิภาพกันจริงจริ๊ง.......   

ก่อนเที่ยงจะไปติดต่อที่ศูนย์มันอยู่ครับ  ไม่ไหวละ   ประเทศไทยกับบริการพื้นฐานที่ห่วยๆแบบนี้ 

เข้ามาบ่นนะครับ       อะไรไม่สุภาพผมขออภัยด้วยครับ   อยากจะบอกแบบนี้ให้ฟังครับ   ถ้าไม่เหมาะสมก็ลบได้เลยนะครับ ไม่ว่ากันครับ    แต่ผมคงไม่แก้คำพูดผมหรอกครับเพราะว่า มันห่วยจริงๆครับบริการของเจ้านี้ครับ

เสียเวลาทำมาหากินจริงๆครับ   ทางเลือกก็น้อยจริงๆของพวกนี้  เฮ้อ

Cybernetic
สมาชิกกลุ่ม ยสตน.
Vmodtech Member

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #1 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:16:40 »

แบบนี้แหละครับ ทวยหัวคูก็เป็นเหมือนกัน กว่าจะคุยกับพนักงานแม่มได้ก็กดกันเป็นสิบตัว แถมต้องรอสายนานอีก

วันจันทร์ที่ออฟฟิศผมเน็ต tot ล่มเหมือนกัน โทรไปบอกว่าคืนวันอาทิตย์ปรับปรุงอะไรของมันไม่รู้ เช้าวันจันทร์ยังเน่าอยู่เลย ทำงานกันไม่ได้เลย แทนที่มันจะทำให้เสร็จ grrrrrr

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
MrHelix

Audio Adict!

mrhelix@hotmail.com facebook.com/mrhelix.in.th
« ตอบ #2 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:18:05 »

drunk drunk drunk ตามนั้นเลยครับ ประสบการณ์เดียวกัน อิอิกำครับ

เรื่องเสียงไม่มีที่สิ้นสุด แต่หยุดเพราะไม่มีตังค์ อิอิกำ  drunk
Friday~13rd

« ตอบ #3 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:20:13 »

สงสัย จนท. กำลังนั่งโซ้ยส้มตำ เลยไม่ว่างมั๊งลุงฯ    drunk

# อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
# หากได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร
kim

« ตอบ #4 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:24:59 »

น้าเหลิมเช็ดสายในบ้านยังครับว่าพลาสติกแข็งหรือเสื่อมยัง
จะไปรอไอ้T0T มาดูให้เกรงว่ามันจะมาจอดรถแค่หน้าบ้านน้าลงมาฉี่หน้าประตูบ้านเสร็จแล้วก็คงจะกลับเลยตามระเบียบ
Chris

Join me and you'll see the power of the dark side

« ตอบ #5 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 10:28:00 »

ตามข้างบนเช่นกันครับ ^^
yuki_kaze

« ตอบ #6 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:02:46 »

สิ้นหวังแล้วจริงๆครับ

แปรรูปก็ซวยอีกแบบ ไม่แปรแม่งก็แบบนี้

สุดท้ายผู้บริโภคหนีเสือปะจรเข้ out

เกิดเป็นคนควรรู้แยกแยะผิด-ชอบ ชั่ว-ดี <br /><br />จะได้ไม่เสียชาติที่เกิดมาเป็นคน
Judas Iscariot

ใต้ฟ้า..บนดิน..เหนือทะเล..

facebook.com/profile.php?id=100001451555543
« ตอบ #7 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:19:44 »

ผมใช้ TT&T มีปัญหาใช้ไม่ได้โทรไปตามช่าง เชื่อไหมว่ามันมาวันเดียว 3รอบ

รอบแรก น่าจะเป็นผู้รับเหมา ช่วงเช้า 8-9โมง มาทำให้เสร็จแล้วก็กลับไปล่ะ

รอบสอง ผู้รับเหมาอีก มาช่วงเที่ยงกว่าๆ ผมก็บอกว่ามีช่างมาทำให้ตั้งแต่เช้าแล้ว

รอบสาม ประมาณบ่ายสามโมง รถกระบะสีขาวที่มีโลโก้ของบริษัท ก็เข้ามาอีก

ผมก็บอกว่ามีมาทำให้แล้ว เขาว่าคงเป็นผู้รับเหมาที่ส่งมาเวลาที่มีงานเร่งด่วน
วันเดียวมากัน3เจ้า นี่มันจะขยันเกินไปรึปล่าว  drunk

โลกเรามีคนสองประเภท คือพวกที่ทำดีแล้วโดนด่า กับพวกที่ไม่ทำห่าแล้วด่าอย่างเดียว
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:24:03 »

น้าเหลิมเช็ดสายในบ้านยังครับว่าพลาสติกแข็งหรือเสื่อมยัง
จะไปรอไอ้T0T มาดูให้เกรงว่ามันจะมาจอดรถแค่หน้าบ้านน้าลงมาฉี่หน้าประตูบ้านเสร็จแล้วก็คงจะกลับเลยตามระเบียบ

ขอบคุณอาจารย์คิมมากครับ

เบื้องต้นนี่  ก่อนที่จะโทรไปแล้วไม่รับสายนะครับ

ผมเปิดกล่องที่เค้าจัมป์สายแล้วดูก็ โอเคนะครับ  ไม่ได้ออกซิไดซ์อะไร แต่ก็เอา สเปรย์ฉีดคอนแทค อัดไปเรียบร้อยแล้วครับ แล้วก็เอาไขควงคลายน๊อตแล้วขันเข้าไปใหม่ ย้ำอีกดอกครับ  

สายก็ ไล่ๆดู ก็โอเคนะครับ  ผมไล่หลบฝ้าด้านบนมาครับ ไล่เช็คดูก็   ไม่มีรอยหนูกัดจนสายเปลือยแน่นอน  

จุดคอนแทคสายภายใน ผมเช็คแล้วนะครับ    เน่าเหมือนเดิมครับ   ก็เลยแน่ใจแน่ว่า มีปัญหาในระบบแน่นอนครับ  

ผมพึ่งไปติดต่อเค้ามาครับ     คำตอบที่ได้คือ   ฝนตก ช่างยังออกไปไม่ได้....   รอให้ฝนหยุดก่อนคะ....

โทษนะครับ ขออุทานอีกดอก...

ไอ้สาด   ถ้าฝนตกทั้งวัน หมายถึง มึงนั่งดูดบุหรี่ที่ศูนย์มึงจนหมดเวลาทำงานเลยใช่ป่าวเนี่ย    

แล้วถ้าฝนตกตลอด 30 วันในเดือนนึง  หมายถึง  ไม่ต้องออกไปไหนเลยใช่มั๊ยครับ   สาด....

กำจริงๆครับ      เช้าชามเย็นชามของจริงครับคนพวกนี้ แย่ครับ
kim

« ตอบ #9 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:35:23 »

เบื้องต้นนี่  ก่อนที่จะโทรไปแล้วไม่รับสายนะครับ

ผมเปิดกล่องที่เค้าจัมป์สายแล้วดูก็ โอเคนะครับ  ไม่ได้ออกซิไดซ์อะไร แต่ก็เอา สเปรย์ฉีดคอนแทค อัดไปเรียบร้อยแล้วครับ แล้วก็เอาไขควงคลายน๊อตแล้วขันเข้าไปใหม่ ย้ำอีกดอกครับ  

สายก็ ไล่ๆดู ก็โอเคนะครับ  ผมไล่หลบฝ้าด้านบนมาครับ ไล่เช็คดูก็   ไม่มีรอยหนูกัดจนสายเปลือยแน่นอน  

จุดคอนแทคสายภายใน ผมเช็คแล้วนะครับ    เน่าเหมือนเดิมครับ   ก็เลยแน่ใจแน่ว่า มีปัญหาในระบบแน่นอนครับ  

ผมพึ่งไปติดต่อเค้ามาครับ     คำตอบที่ได้คือ   ฝนตก ช่างยังออกไปไม่ได้....   รอให้ฝนหยุดก่อนคะ....

ไอ้สาด   ถ้าฝนตกทั้งวัน หมายถึง มึงนั่งดูดบุหรี่ที่ศูนย์มึงจนหมดเวลาทำงานเลยใช่ป่าวเนี่ย    

แล้วถ้าฝนตกตลอด 30 วันในเดือนนึง  หมายถึง  ไม่ต้องออกไปไหนเลยใช่มั๊ยครับ   สาด....

กำจริงๆครับ      เช้าชามเย็นชามของจริงครับคนพวกนี้ แย่ครับ

พี่หมอมี เครื่องเช็คสายแลนไหมครับ วัดดูความต้านทานไปเลยว่ามีหลบในบ้างไหม แต่หากสายไม่ตากแดดอยู่ข้างนอกก็ไม่น่าจะมีปัญหามากเท่าไรนัก

ปัญหาก็อยู่ที่ระบบงานและภายในT0T นั้นแหละครับ พนักงานทำงานไปวันๆเช้าขามเย็นชาม ว่างๆก็เอาของมาขายกันเองในบริษัททั้งประกันเอ๋ย กิฟฟารีนเอ๋ย สินค้า OTOP บ้ายมันยังเอามาขายกันเลย
เป็นองค์กรที่น่าสมเพชมาก whip
Cybernetic

LOVE YOU THAILAND

« ตอบ #10 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:37:01 »

แล้วถ้าฝนตกตลอด 30 วันในเดือนนึง  หมายถึง  ไม่ต้องออกไปไหนเลยใช่มั๊ยครับ   สาด....

นี่ถ้ามาเจอแอดมินฯ บริษัทผมหน่อยละไม่ได้นะครับแบบนี้ โดนเค้าทั้งด่าทั้งบี้เละเทะ เอาจนมันมาได้อ่ะครับ

นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด
นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชา
นักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา
นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรธรรม
นักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 11:37:44 »

บ้านผมใช้เบอร์บ้าน  กัน อินเตอร์เน็ต แยกสายกันครับ    ไม่ได้ใช้ระบบอินเทอร์เน็ตร่วมกันครับ

เบอร์ของ  องค์การครับ  

แต่เน็ต ของ  ทีทีแอนด์ทีครับ  

เอวังด้วยประการฉะนี้ครับ     ทีทีแอนด์ที วันเดียวเค้าเข้ามาแก้ไขปัญหาให้เลยครับ  

มีแต่อันนี้ครับ     TOT  สุดยอดของบริการห่วยแตกจริงๆครับ arf
cicimaru
ประธานกลุ่ม ยสตน.

กลุ่มแก๊งค์

« ตอบ #12 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 12:04:22 »

lol คอนเฟิร์มครับ ว่าโทรไปแล้วโอนสายหลายต่อ กว่าจะพูดจบยาวมาก มีโฆษณาอีก ซ้ำร้าย ไม่รับสายครับ ใช้มือถือโทรซวยโคตรเลยครับรอแล้วรออีกไม่ว่างรับ รอไปเหอะ ใครโทรติดไปซื้อหวยเลยครับ ท่านกำลังดวงขึ้นสุดๆ 5555 บริการแบบเลือกไม่ได้ รอ 3G ก็ไม่มีวี่แวว เน่ากันหมดครับ ช่วงก่อนโทรแจ้งบอกว่าเช็กแล้วมีการpingกลับแล้วปกติ ให้เราตรวจดูเองว่างั้น ตกลงมันจะดูแต่สายไม่ยอมออกมาเลยว่างั้น
 grrrrrr ไปจ่ายค่าโทรศัพท์ก็รับตังช้า นับช้า มีพนักงานคนเดียวทั้งบริษัท แทนที่จะแบ่งหน้าที่กันคนไหนเคลียร์หนี้สินก็แยกไปต่างหาก ไม่ใช่ปนกันมั่วไปหมด ไอ้พวกหนี้สินบานนิก็ลีลานะอยากแซงคิวตลอด ไม่มีปัญญาเจือกอยากติดเน็ตเกี่ยงกันจ่าย จริงๆเงินมีแต่ลีลาไม่ยอมจ่ายเอง ทำคนอื่นเสียเวลาทำมาหากินครับ โต๊ะพนักงานมีเยอะครับ บางวันก็มีคน บางวันก็มีเหลือแค่ 2 คน ที่เหลือไปไหน ที่ขาดทุนเพราะทำกันแบบนี้แหละ ทำบริษัทขาดทุนแต่เจือกได้โบนัส ด่าเป็นชุดอิอิ

Red devil tr.

« ตอบ #13 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 12:29:15 »

แน่ะนำว่าให้ขึ้นพบ ผ.จ.ก. เลยแบบนี้ผมเคยมาแล้ว บอกปัญหาของเรา ผ.จ.ก.จัดการให้ได้รับรอง แต่หาก ผ.จ.ก เป็นเหมื่อนลูกน้องแน่ะนำว่า เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นเลยครับ.. tuxout
leim
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: 15 กันยายน 2010, 14:04:43 »

แน่ะนำว่าให้ขึ้นพบ ผ.จ.ก. เลยแบบนี้ผมเคยมาแล้ว บอกปัญหาของเรา ผ.จ.ก.จัดการให้ได้รับรอง แต่หาก ผ.จ.ก เป็นเหมื่อนลูกน้องแน่ะนำว่า เปลี่ยนไปใช้เจ้าอื่นเลยครับ.. tuxout

เดี๋ยวพรุ่งนี้ว่าจะไปติดต่อขอเบอร์ ทีทีแอนด์ทีใหม่ครับ

ไอ้ TOT  ลาขาดกันดีกว่า     แต่ว่า ตอนจะยกเลิกนี่  มันจะช้าแบบนี้หรือเปล่าก็ไม่รู้นะครับ   

ตัดปัญหาดีกว่าเพราะวิเคราะห์ดูแล้วนี่   ทำงานกันแบบนี้มันแย่ครับ   เดี๋ยวมีอะไรในวันข้างหน้ากับระบบโทรศัพท์ ไม่อยากเอาความหวังไปทิ้งแบบนี้ครับ     เค้าน่าจะมีเบอร์ครับของทีทีแอนด์ที   เห็นว่า สัมปทานมาจาก TOT แต่ผมว่าระบบเค้าน่าจะ ทำงานได้เป็นระบบกว่าพวกเช้าชามเย็นชามพวกนี้เยอะเหมือนกันครับ  แย่หน่อยครับรเจอเรื่องไม่เป็นเรื่องปวดกะบาล โทรศัพท์ใช้ไม่ได้ทั้งวัน   น่าเบื่อครับ  เจอรอฝนหยุดก่อนค่อยไป  สงสัยรถโมบายมันคงปั่นจักรยานไปเซอร์วิสหละครับ พวกเวรนี่  แย่จริงๆ
หน้า: [1] 2   ขึ้นบน
  พิมพ์